• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình mèo đôrê nhà tớ

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hihi, mọi người nhiệt tình giúp anh vụ upload ảnh để chờ đợi được xem thêm ảnh các em mèo xinh của anh đấy, thế mà anh cứ im lặng mãi thôi :)
Hic, oan cho tớ quá. Tại tớ chụp hình xấu quá nên chả dám up ảnh các em ý lên. Đang góp tiền mua máy ảnh pro như nhà ngudaymuon đây các bạn ạ. Rất cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp, mình cũng đã làm thử thấy dùng upanh.sieunhanh.com là nhanh nhất mà đơn giản, hi.

Beambeam

Active Member
Hic, oan cho tớ quá. Tại tớ chụp hình xấu quá nên chả dám up ảnh các em ý lên. Đang góp tiền mua máy ảnh pro như nhà ngudaymuon đây các bạn ạ. Rất cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp, mình cũng đã làm thử thấy dùng upanh.sieunhanh.com là nhanh nhất mà đơn giản, hi.
Anh ơi, thế chủ nhật này anh có đưa các bé đi off ở chỗ chị ngudaymuon được không hả anh? Anh cố gắng thu xếp nhé, bao nhiêu người đang mong mỏi đấy ạ :blusshing:

Mimi83

Member
Mua máy ảnh rồi còn phải xôi gà đến nhà Nhung học cách chụp ảnh và PS thì mới được đẹp như thế chứ, phải không Nhung?

ngudaymuon

Active Member
A Cương chưa có thời gian nên mình sang đấy xí xớn giúp. A ý sắp mang đến tình yêu lớn cho VP HÀ Nội, Tình yêu này có bố đoạt gải nhất Cộng hoà Séc, mẹ vô địch Châu Âu. :D Ảnh tầm 3 tháng tuổi, còn giờ bé khoảng 6 tháng. Sắp đặt chân đến HN trong nay mai, hiện bé đang cư trú tại nhà bố mẹ a Cương bên Séc, chờ thêm một anh chàng đẹp trai nữa là cả hai sẽ du hí về HN.
Tý nữa ngất xỉu khi nhìn thấy ảnh bé, không còn từ gì để diễn tả. Ôi mong ngóng từng ngày. :D

Beambeam

Active Member
A Cương chưa có thời gian nên mình sang đấy xí xớn giúp. A ý sắp mang đến tình yêu lớn cho VP HÀ Nội, Tình yêu này có bố đoạt gải nhất Cộng hoà Séc, mẹ vô địch Châu Âu. :D Ảnh tầm 3 tháng tuổi, còn giờ bé khoảng 6 tháng. Sắp đặt chân đến HN trong nay mai, hiện bé đang cư trú tại nhà bố mẹ a Cương bên Séc, chờ thêm một anh chàng đẹp trai nữa là cả hai sẽ du hí về HN.
Tý nữa ngất xỉu khi nhìn thấy ảnh bé, không còn từ gì để diễn tả. Ôi mong ngóng từng ngày. :D
ÔI, em này là exotic có phải không ạ? Không biết đúng hay không nhưng mà đẹp đến ngỡ ngàng, hoa hậu hoặc là hoa vương đây rồi :love struck: :love struck: :love struck:

Beambeam

Active Member
ÔI, em này là exotic có phải không ạ? Không biết đúng hay không nhưng mà đẹp đến ngỡ ngàng, hoa hậu hoặc là hoa vương đây rồi :love struck: :love struck: :love struck:
Ah, chị Nhung có nói là đang chờ thêm 1 anh chàng đẹp trai nữa, thế chắc đây là hoa hậu rồi >:D<

thuan81

Active Member
Ah, chị Nhung có nói là đang chờ thêm 1 anh chàng đẹp trai nữa, thế chắc đây là hoa hậu rồi >:D<
Mong ngày bé về Việt Nam quá!em mèo đúng thật là ngất ngây luôn!xinh dã man xinh luôn nè!hihi

Sheryl

Active Member
Thôi xong, anh Cương ơi, hồi nào giờ không dám bê gạch đá sang đây đặt, nhưng giờ nhìn thấy em ấy rồi thì cho em đặt tảng bê tông em nằm chờ anh nhé :)). Hức hức, chết mất chết mất, xinh quá đi thôi :((.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hic, ngudaymuon nhanh tay quá, nhưng mình xin đính chính nhé, bố bé này giải nhất CH Séc còn mẹ Á hậu Châu Âu thôi chưa được vô địch vì mẹ của bé này còn thiếu giải ở Viena (Áo) nữa.

ngudaymuon

Active Member
Từ ngày mai mỗi lần mở cửa bước ra khỏi nhà a Cương vấp hết vào tảng bê tông nọ đến tảng đá kia. :D gạch đặt ở cửa nhà thì có khi đủ để người ta xây chung cư, đá thì để lát vỉ hè, còn bê tông thì làm nắp cống anh nhỉ.

beheoxinhxan

Active Member
Sì gòn cũng xin đặt đá granit trước của nhà Cương nhá:D :love struck::love struck::love struck:

X

xuka3691

Guest
anh cương hôm nào cho mấy em nhà anh xếp hàng đi. chụp ảnh rồi điểm mặt chỉ tên đầy đủ từng đứa 1. như hoa hậu chờ công bố giải ý. em đọc 18 trang xong bắt đầu có hiện tượng hoa mắt. nhìn vào tường tự nhiên thấy hiện lên mặt mèo nhà anh^^

Mimi83

Member
Cương ơi thế bao giờ đón bé về đấy? để còn tổ chức đón rước cho đúng nghi thức chứ nhỉ, chắc là phải có tiệc chiêu đãi ACE cat lover club rồi???

a ơi, theo em biết thì con nào được giải champion thì trước tên nó có chữ CH, xem trong ảnh thì trước tên mèo bố ko thấy có ?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
a ơi, theo em biết thì con nào được giải champion thì trước tên nó có chữ CH, xem trong ảnh thì trước tên mèo bố ko thấy có ?
Mình cũng đã hỏi vấn đề này với chủ trại, họ nói là chứng nhận giải nhiều lúc không nằm trong gia phả vì nhiều lúc mèo bố mẹ có giải sau khi lập gia phả mèo con. Họ cũng nói là theo thể lệ thi bên đó thì muốn đoạt giải của Châu Âu không phải đoạt giải nhất ở 1 cuộc thi mà còn phải đoạt giải ở rất nhiều cuộc thi, VD giải ở CH Séc, giải ở Đức, Ba Lan, Áo ...
Ông ý sẽ cho mình 1 bản chụp chứng nhận của mèo bố mẹ đoạt giải, mình tin ở ông ý vì cũng là chỗ người quen và hơn cả người nước ngoài họ làm việc rất uy tín.

Mình cũng đã hỏi vấn đề này với chủ trại, họ nói là chứng nhận giải nhiều lúc không nằm trong gia phả vì nhiều lúc mèo bố mẹ có giải sau khi lập gia phả mèo con. Họ cũng nói là theo thể lệ thi bên đó thì muốn đoạt giải của Châu Âu không phải đoạt giải nhất ở 1 cuộc thi mà còn phải đoạt giải ở rất nhiều cuộc thi, VD giải ở CH Séc, giải ở Đức, Ba Lan, Áo ...
Ông ý sẽ cho mình 1 bản chụp chứng nhận của mèo bố mẹ đoạt giải, mình tin ở ông ý vì cũng là chỗ người quen và hơn cả người nước ngoài họ làm việc rất uy tín.
Đằng nào a cũng chưa mang mèo về luôn thì yêu cầu họ làm lại giấy khai sinh cho con đi, như vậy mới chính xác, vì khi được giải nhỏ là cũng có huy chương với chụp ảnh rồi mà, để được champion thì phải có đủ giải thưởng trong nhiều cuộc thi mới được nên a cứ yêu cầu bên kia cho rõ ràng xem sao a.

thuan81

Active Member
kì này Hà Nội sẽ có rất nhiều mèo đẹp rồi!mình biết được có 2 nhà cách nay 3 tháng có mang về 2 em 34 có gia phả ,và một nhà mang 3 em himalaya tất cả đều là mèo có gia phả và dòng dõi!tại đang ém binh hay sao mà lại im hơi lặng tiếng thế này! Ôi chỉ vài tháng mỹ nhân và tài tử sẽ xuất hiện rầm rộ rồi!phen này mấy nhóc nhà mình chắc là làm lính hộ vệ hết rồi hehe!

D_P_HOA

Active Member
kì này Hà Nội sẽ có rất nhiều mèo đẹp rồi!mình biết được có 2 nhà cách nay 3 tháng có mang về 2 em 34 có gia phả ,và một nhà mang 3 em himalaya tất cả đều là mèo có gia phả và dòng dõi!tại đang ém binh hay sao mà lại im hơi lặng tiếng thế này! Ôi chỉ vài tháng mỹ nhân và tài tử sẽ xuất hiện rầm rộ rồi!phen này mấy nhóc nhà mình chắc là làm lính hộ vệ hết rồi hehe!
HÌ, đúng là mục kích sở thị Cường ạ, bá mèo nhà Cường xinh thật, kiểu này khi nào có bé , kệ mọi người, chị mang cả xe Bê tông đến đổ trươc cưa :))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
HÌ, đúng là mục kích sở thị Cường ạ, bá mèo nhà Cường xinh thật, kiểu này khi nào có bé , kệ mọi người, chị mang cả xe Bê tông đến đổ trươc cưa :))
Chị ơi, em là Cương - Hoàng Mộc Cương chứ ko phải Cường đâu ạ, hic hic.

Status
Không mở trả lời sau này.