• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Bông ngố

iemmap

Member
Oh, chị lá khoai cũng đang show ảnh các bé này. Hôm nay được ngắm nhiều ảnh mèo quá, bé nào cũng xinh :D Đêm nay chắc nằm ngủ mơ thấy bị mèo đè mất @@

Bông Ngố

Member
Hê hê, nhà đông con, vui quá nhể! Bé Bờm nhà bạn dễ thương quá! Còn đang tuổi thiếu nhi mà. Thằng Bờm nhà mình có tên Bờm do có cái bờm trước ngực rất xinh và cũng do tính tình hơi chậm lụt, anh xã mình bảo nó khờ hơn con em Bánh Mì nên mình gọi nó là Bờm luôn :D Bống là mèo lai hay sao ấy nhỉ? Còn Bông Ngố bây giờ là nam tính trăm phần trăm rồi nên khỏi cần xác minh nữa rồi, lộ nguyên hình là đờn ông đòi ve vãn gái vị thành niên :blusshing::D Gì chớ cái vụ xác định giới tính mình biết từ hồi tuổi teen, mèo mới sanh ra là nhìn chính xác 100% luôn ấy :D

Bông ngố đâu có ngố, biết phản đối mẹ khi bị nhốt, vậy là khôn hơn Bờm với Bống rồi :)):-bd
Uh, Bống là mèo lai, ngoan lắm, nhưng hơi rát người, thấy ng lạ, nghe tiếng động mạnh như máy sấy, tiếng đập hơi to là chạy cuống lên trốn ngay. Yêu nhất là Bống rất ít kêu. Có lần Bống chui vào tủ quần áo nửa ngày mà k kêu tiếng nào, mình đi làm về tìm mãi k thấy, cứ kêu meo meo để tìm, để ý mãi mới nghe tiếng Bống meo meo lại mà tiếng bé xíu vọng ra từ tủ quần áo:D

3 anh em nhà Bông ngố đây :D . Buổi tối mình ngồi máy tính là 3 đứa cứ nhảy lên bàn lăng xăng trước mặt thế này đây :love struck:

Chơi chán thì mỗi đứa 1 kiểu ngủ
Trèo lên giá sách ngủ

Cả 3 đứa đều thích nằm gần cái Modem

Từ ngày Bông ngố động đực thì nó cứ nằm ngủ tơ hơ như thế này, thường xuyên lăn lộn dưới nền nhà thế này :((

Bông Ngố

Member
Oh, chị lá khoai cũng đang show ảnh các bé này. Hôm nay được ngắm nhiều ảnh mèo quá, bé nào cũng xinh :D Đêm nay chắc nằm ngủ mơ thấy bị mèo đè mất @@
Bên wtt ID của em là gì thế ;) , cả ngày chị chỉ rảnh vào đêm thế này thôi, nên tranh thủ "show hàng":-"

iemmap

Member
Bên wtt ID của em là gì thế ;) , cả ngày chị chỉ rảnh vào đêm thế này thôi, nên tranh thủ "show hàng":-"
Em vào wtt theo dạng guest thôi chị ạ, mà em nghe mọi người gọi chị là "Lá khoai" em mới biết ID của chị bên wtt đó chứ vì ở bên kia em chỉ thi thoảng vào mục... "tâm sự tình yêu" đọc bài chứ không để ý có cả topic show ảnh mèo :blusshing:

Gemma

Active Member
Ớ, cái em be bé lông ba màu tên giề đới, mẹ Bông Ngố ơi! Bờm nhà Bông Ngố là giống mèo gì vậy, sao lông em ấy trông như... con cừu vậy :D:love struck:

Bông Ngố

Member
Ớ, cái em be bé lông ba màu tên giề đới, mẹ Bông Ngố ơi! Bờm nhà Bông Ngố là giống mèo gì vậy, sao lông em ấy trông như... con cừu vậy :D:love struck:
Em này phải k Gemma? Em ấy tên là Bộp đấy, xinh k? Ở với mình còm nhom, vậy mà về với cô em gái mình có 1 tuần mà nhìn em ấy khác thế này đây, xinh lắm lắm, ngoan nữa :love struck: . Mình đón em ấy về đc mấy ngày thì để cho em gái mình nuôi, mình chỉ nuôi 3 em thôi.

Còn em Bờm là mèo Anh xịn đấy, Bố Anh, mẹ Anh luôn, em ấy màu xám tro, mà sao lông của em ấy (nhất là phần bụng) nó cứ hơi xoăn xoăn nhìn đểu lăm :)) . Lúc nào cũng nhảy chồm chồm, loi cha loi choi. Bờm hay đùa nghịch cùng chị Bống lắm. Còn anh Bông ngố thì giai đoạn này tương tư thèm bạn gái nên lúc nào cũng như bị tự kỷ ấy :(

Bông Ngố

Member
22/5 này chị định cho Bông ngố đi off hội mèo, nghĩ lại thương Bống và BỜm vì k cho 2 đứa đi đc, vì đg vừa xa đi lại xe cộ k tiện, Bống lại rát nữa, hic
Thế mà vừa giờ lại chợt nhớ ra là ngày CN 22/5 đã có kế hoạch off sớm 1/6 đi Đồ Sơn cho các bé box HP mất rồi, lịch vẫn chưa fix nên hy vọng là sẽ đổi ngày.

yoko1910

Member
Chị Bông ơi, có gì 29 này chị cho mấy đứa quỷ nhà chị ra chơi vs mấy em cún nhé :) ( mấy loại chó cảnh thôi không chơi với mấy anh đại ca khủng bố đâu hi hi)

Bông Ngố

Member
Chị Bông ơi, có gì 29 này chị cho mấy đứa quỷ nhà chị ra chơi vs mấy em cún nhé :) ( mấy loại chó cảnh thôi không chơi với mấy anh đại ca khủng bố đâu hi hi)
Ối, chắc chỉ cho 1 hoặc 2 em là cùng, chứ k cho cả 3 đứa đi đc vì mình đi 1 mình thôi,. Ừa, hôm đó cho anh em Bông ngố chơi với mấy bạn Cún cảnh thôi, chứ mấy đại ca khủng bố mình nhìn còn choáng nữa là em mèo của mình:worried:

garuru

Member
Đây, trèo qua cửa sổ để lang thang tìm ng yêu đây. HIc, mình đi vắng cả ngày, cửa đóng im ỉm, về nhà cũng phải mở cửa ra 1 chút cho thoáng, nhưng cứ mở ra mà k để ý thì loáng 1 cái là Bông ngố lại thế này: Tót ra ngoài ban công, nhảy xuống mái nhà hàng xóm và lượn lờ ^:)^

Sau 1 hồi lượn lờ về thì nằm thượt ra thế này đây

Nghịch ngợm bị mắng thì mặt mày bí xị ra thế này

he he, Bông xinh bông yêu giờ bắt đầu trổ mã, muốn tìm bạn gái rồi. Lá khoai phải đầu tư quả lưới chống muỗi thôi, chứ không cứ thi thoảng lại phải rượt đuổi theo Bông trên mái nhà mệt lắm:D

garuru

Member
Tình cảm với em Bống lắm, lúc nào cũng âu yếm và đôi sánh đôi

Mấy cái ảnh này em Bống với anh Bông Ngố xinh thế, tình củm ơi là tình củm. Không biết tình hình em Bờm và em Bộp thế nào rùi lá khoai ơi.

Gemma

Active Member
Xinh quá! Trông quấn nhau như đôi sam ấy nhỉ! Giống Bờm và Bánh Mì nhà mình, đến nỗi đi abc cũng cùng đi :)):love struck:

Gemma

Active Member
Em này phải k Gemma? Em ấy tên là Bộp đấy, xinh k? Ở với mình còm nhom, vậy mà về với cô em gái mình có 1 tuần mà nhìn em ấy khác thế này đây, xinh lắm lắm, ngoan nữa :love struck: . Mình đón em ấy về đc mấy ngày thì để cho em gái mình nuôi, mình chỉ nuôi 3 em thôi.

Còn em Bờm là mèo Anh xịn đấy, Bố Anh, mẹ Anh luôn, em ấy màu xám tro, mà sao lông của em ấy (nhất là phần bụng) nó cứ hơi xoăn xoăn nhìn đểu lăm :)) . Lúc nào cũng nhảy chồm chồm, loi cha loi choi. Bờm hay đùa nghịch cùng chị Bống lắm. Còn anh Bông ngố thì giai đoạn này tương tư thèm bạn gái nên lúc nào cũng như bị tự kỷ ấy :(
Đúng là em này rồi đấy! Trông xinh đẹp quá đi mất! Cô em gái Bông Ngố khéo chăm ghê nhỉ. Còn Bờm nhà Bông Ngố dòng dõi trâm anh thế phiệt thế nhở. Bánh Mì nhà mình thấy người gả bán cho mình bảo là bố em ấy là mèo Anh xịn, còn mẹ là mèo Anh lai Ba Tư, chẳng biết có phải không nhưng thấy lông em ấy không dài lắm :worried: Nhưng Bánh Mì cũng phá phách như Bờm nhà Bông Ngố ấy, nghịch còn hơn cả thằng Bờm anh nó nữa cơ :)):love struck:

garuru

Member
Mình thì lại mê em Bộp lắm. Bộp lông xù tung, có miếng vá trắng lệch ở mũi rất chi là nhìn nghộ nghĩnh. Em Bộp sang nhà mới một thời gian mà lớn nhanh La khoai nhỉ? Nàng này cũng bận rộn công việc lắm đây, toàn tối mịt mới về nhà. Không hiểu làm thế nào mà nàng chăm chút cho cả 3 "tiểu yêu" được tròn trịa như thế

gobymon

Member
em Bống lớn và xinh ghê,cũng ra dáng thiếu nữ rồi đấy,thảo nào mà anh Bông cứ cuống lên,sợ cu Bờm nó lớn nó tranh,mất cả độc quyền :D.nhớ quá,hồi nào để ra bé xíu nên đặt tên là Ốc mà giờ đã nhớn thế này

Bông Ngố

Member
he he, Bông xinh bông yêu giờ bắt đầu trổ mã, muốn tìm bạn gái rồi. Lá khoai phải đầu tư quả lưới chống muỗi thôi, chứ không cứ thi thoảng lại phải rượt đuổi theo Bông trên mái nhà mệt lắm:D
Ùi, nhà tớ đi thuê, tớ chẳng muốn đụng chạm vào cái gì :D, mí lại nhà tớ nhiều cửa lắm, đóng lại thì bí mà mở ra thì hở 1 cái là cái thằng Bông ngố nó té đi ngay :sick:

Bông Ngố

Member
Mình thì lại mê em Bộp lắm. Bộp lông xù tung, có miếng vá trắng lệch ở mũi rất chi là nhìn nghộ nghĩnh. Em Bộp sang nhà mới một thời gian mà lớn nhanh La khoai nhỉ? Nàng này cũng bận rộn công việc lắm đây, toàn tối mịt mới về nhà. Không hiểu làm thế nào mà nàng chăm chút cho cả 3 "tiểu yêu" được tròn trịa như thế
Tớ cũng vậy, thấy em ấy xinh gái quá, nhưng thực lòng 1 mình tớ đi làm cả ngày, tối mới về mà chăm 4 em mèo thực sự k hề đơn giản như lúc đầu tớ nghĩ nên đành để em Bộp cho cô em. Tớ đắn đo giữa Bộp và Bống lắm, nhưng Bống tớ đi lên HN đón về, ở với tớ lâu rồi, em ấy lại nhút nhát nên tớ thương lắm, k nỡ cho đi, đành để em Bộp đi vậy.

Nhà tớ có 2 vc, tớ bận 1, đồng chí nhà tớ bận gấp mấy lần, đi về chỉ ôm, vuốt ve 1 tí là lăn ra ngủ. Mà mèo nhà tớ có tròn trịa đâu :( , tớ đang buồn hết cả ng đây này. Chẳng biết phải chăm như thế nào để chúng mập hơn. Nhà tớ có khi cả tháng chỉ nấu ăn vài bữa. Sáng ngủ dậy dọn cát, đổ thức ăn khô cho 3 đứa rồi đi làm. TRưa tớ ghé về nhà cho ăn, hôm thì ăn gan lợn luộc (3 đứa nhà tớ thích ăn lắm), hôm thì cá nục rán trộn cơm, cơm thì 3 đứa chỉ 2 thìa thôi + 2 con cá rồi lại xúc cát và tranh thủ nghỉ 1 xíu rồi đi làm. Chiều về lại xúc cát, gan hoặc cá + cơm + thức ăn khô, bây giờ có thêm ruốc rồi, tớ mua sữa tươi k đường rồi mà chẳng đứa nào chịu uống nên bỏ sữa.

Hôm vừa rồi tớ mua ức gà tây về làm ruốc cho chúng nó ăn. Mua 1,1Kg ức gà về làm đc 1 bát tô thuỷ tinh to đùng đầy ruốc mà chúng nó ăn đc 6 ngày kèm cơm, có vẻ thích ăn lắm, tớ còn ăn ké mà :D . Tớ k biết cần bồi dưỡng gì mà tớ k biết, sợ cho ăn linh tinh ko hợp lại tiêu chảy. Vậy mà Gà ạ, 3 đứa nhà tớ gầy lắm, k tin hôm nào off Gà sờ thằng Bông mà xem, xương nó nhô lên ấy, chỉ có em Bống là có thịt thôi, ng cứ chắc nịch chứ k có mỡ:D Nhìn đàn mèo nhà Gà nó mỡ màng béo tốt thế cơ mà:drooling:

Bông Ngố

Member
em Bống lớn và xinh ghê,cũng ra dáng thiếu nữ rồi đấy,thảo nào mà anh Bông cứ cuống lên,sợ cu Bờm nó lớn nó tranh,mất cả độc quyền :D.nhớ quá,hồi nào để ra bé xíu nên đặt tên là Ốc mà giờ đã nhớn thế này

À, chị của em Bống đây rồi. Bống ngoan, hiền lành và hơi rát. Em ấy chỉ nghịch với ng quen thôi, còn ng lạ là em ấy trốn tiệt. Cả nhà tớ thương nhất là em Bống đấy, vì ngoan lắm, ít kêu và sợ tiếng động lắm.

Bông ngố dạo này nó đòi ng yêu nên khó chịu lắm, hay đòi lắm. Có hôm buổi sáng mình ngủ dậy, chàng ta cứ quấn lấy chân mình rồi meo meo, mình đi theo thì nó chảy lên tủ tiến về cửa sổ rồi nhìn ra cửa sổ, kiểu như là "mở cửa cho em ra ngoài" ấy :))

Bông Ngố

Member
Mấy cái ảnh này em Bống với anh Bông Ngố xinh thế, tình củm ơi là tình củm. Không biết tình hình em Bờm và em Bộp thế nào rùi lá khoai ơi.
Em Bộp về với cô em tớ rồi, cô em bảo Bộp dạo này béo lắm, ngoan. Hôm nào tớ lấy ảnh chỗ em ấy rồi post vào nhà mình.

Còn thằng Bờm thì khổ thân lắm. Tớ đi SG 10 ngày, 10 ngày ở nhà chỉ nhờ hàng xóm cho ăn thôi, còn đóng cửa im ỉm từng đó ngày cho 3 anh em nhà mèo, mưa nắng chúng nó cứ ra sân giếng nghịch. Lông của Bông ngố và Bờm bết lại từng chùm nên tớ lấy kéo cắt hết những chỗ vón cục ấy nên giờ nhìn thằng Bờm nham nhở lắm, Bông ngố cũng vậy, xấu trai rồi vì đợt này nó gầy quá, cái mặt dài ngoằng ra :(, em Bống thì vẫn thế, cũng gầy đi :(
Tớ đi vắng chục ngày về nhà cv dồn lên, về nhà lại lo tắm, bắt rận, dọn cho chúng nó là mệt đứt hơi.

Gà tin k? Hôm nay 4 chị em tắm, là Bông ngố, Bống, Bờm và tớ. Tớ tắm cho 3 đứa từ 7 rưỡi tối, tắm, sấy, bắt rận cho chúng xong tớ đi tắm mà xong lên nhà là 12h kém 15' đêm :( .

@ Gemma: Tớ đang thích có 1 em như em Bánh mì nhà nàng đấy :drooling::drooling:

kokokiukiu

Active Member
À, chị của em Bống đây rồi. Bống ngoan, hiền lành và hơi rát. Em ấy chỉ nghịch với ng quen thôi, còn ng lạ là em ấy trốn tiệt. Cả nhà tớ thương nhất là em Bống đấy, vì ngoan lắm, ít kêu và sợ tiếng động lắm.

Bông ngố dạo này nó đòi ng yêu nên khó chịu lắm, hay đòi lắm. Có hôm buổi sáng mình ngủ dậy, chàng ta cứ quấn lấy chân mình rồi meo meo, mình đi theo thì nó chảy lên tủ tiến về cửa sổ rồi nhìn ra cửa sổ, kiểu như là "mở cửa cho em ra ngoài" ấy :))
Chị Khoai phải giải quyết vụ tìm người yêu cho Bông Ngố thôi,để thế này hại cho sức khỏe Bông Ngố lắm,chẳng thiết ăn uống gì đâu chỉ ngong ngóng đi tìm người yêu thôi.:)):(