• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giải pháp hay cho những người đang nuôi chó cái

redhatlinux

ngày trước mình cũng nuôi 1 con chó ta như thế? tại nó đi nhảy cái nhiều quá gầy xọp cả đi. Thiến xong chỉ cải thiện được tình hình 1 tý................ có béo lên nhưng vẫn đi. tiếc là bị mất rồi

Trước nhà mình có 1 con chó cái khi đến kỳ động dục, vì nó còn trẻ quá và cũng vì không muốn cho nó đẻ nên gia đình đã nhốt nó lại. Do bản năng thôi thúc nó bức xúc quá cào cấu, gầm rú rất là tội nghiệp. Chó đực cả xóm xúm đến ve vãn. Trông cảnh đó mình thấy rất tội nghiệp cho nó, tìm hiểu mãi xem có cách nào làm nó dịu bớt ham muốn không, hoặc có cách nào giúp nó được thỏa mãn sinh lý mà không có thai được thì tốt quá (như người ấy hi hi hi). Loay hoay mãi vẫn không tìm được cách nào khả dĩ nhất, mình chợt nảy ra suy nghĩ thử thả chú chó đực "công công" của nhà mình ngày trước nổi tiếng khỏe về "chuyện ấy" vào cùng chuồng xem nó có an ủi được phần nào "khát khao của em chó cái" đến ngày động dục không. Và kết quả làm cả gia đình mình ngỡ ngàng là không chỉ an ủi không thôi mà chú chó đực "công công" nhà mình còn làm được chuyện ấy như một con chó đực bình thường, khỏe mạnh. Cũng động tác chuẩn chỉ, cũng khóa nhau, cũng những tiếng kêu phấn khích sung sướng khi rằng co nhau, cũng với ánh mắt lim dim thỏa mãn của em chó cái. Tuyệt vời hơn cả dự kiến, mình liền để 2 vợ chồng "công công"-cung nữ ấy ở cùng chuồng với nhau trong mấy ngày. Và trong mấy ngày ấy dù bị nhốt trong chuồng nhưng chú chó cái của mình vẫn rất thỏa mãn, sung sướng không còn cảnh cào cấu, gầm rú nữa và đương nhiên sau vụ ấy cũng không sợ nó bị mang thai ngoài ý muốn nữa. Để hôm nào mình xem nhà ai có chó cái động đực mình cho chú "công công" nhà mình làm nhiệm vụ rồi mình sẽ chụp ảnh cho mọi người cùng xem.
mua đồ chơi xxx về cho em nó tự sướng =))=))=))... đùa tý... với chó cái thì đơn giản, bác cứ thả thêm 1 em cái nữa là 2 em ý tự nhẩy với nhau... vài ba ngày là hết...với chó đực thì ko thả vậy được, cắn nhau ngay...:D