• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giải pháp hay cho những người đang nuôi chó cái

tuanphuthai

Active Member
Các bạn nuôi chó cái đặc biệt là những em mới lớn, mới động dục lần đầu chắc sẽ rất lo lắng bởi những câu hỏi:
Làm sao để em cún của mình vượt qua được cái quãng thời gian đầy ham muốn ấy một cách nhẹ nhàng nhất, hạnh phúc nhất mà không ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe?
Làm sao để chú cún của mình không lén lút trốn nhà đi với một chú chó đực xấu xí nào đấy?
Làm sao để chú chó của mình được hưởng trọn niềm hạnh phúc của một "con chó cái" mà không sợ mang thai?
Mình cũng là một trong số ấy, thao thức, trăn trở và lo lắng cho em chó cái của mình như một người mẹ lo lắng cho đứa con gái của mình vậy. Và cuối cùng mình đã tìm ra được giải pháp cực kỳ tối ưu. Rất tuyệt vời cho tất cả. Các bạn có chung nỗi lo lắng giống mình thì mình sẽ mách các bạn. Còn nếu các bạn không quan tâm thì mình xin cảm ơn đã đọc qua topic của mình.

tuanphuthai

Active Member
Trước nhà mình có 1 con chó cái khi đến kỳ động dục, vì nó còn trẻ quá và cũng vì không muốn cho nó đẻ nên gia đình đã nhốt nó lại. Do bản năng thôi thúc nó bức xúc quá cào cấu, gầm rú rất là tội nghiệp. Chó đực cả xóm xúm đến ve vãn. Trông cảnh đó mình thấy rất tội nghiệp cho nó, tìm hiểu mãi xem có cách nào làm nó dịu bớt ham muốn không, hoặc có cách nào giúp nó được thỏa mãn sinh lý mà không có thai được thì tốt quá (như người ấy hi hi hi). Loay hoay mãi vẫn không tìm được cách nào khả dĩ nhất, mình chợt nảy ra suy nghĩ thử thả chú chó đực "công công" của nhà mình ngày trước nổi tiếng khỏe về "chuyện ấy" vào cùng chuồng xem nó có an ủi được phần nào "khát khao của em chó cái" đến ngày động dục không. Và kết quả làm cả gia đình mình ngỡ ngàng là không chỉ an ủi không thôi mà chú chó đực "công công" nhà mình còn làm được chuyện ấy như một con chó đực bình thường, khỏe mạnh. Cũng động tác chuẩn chỉ, cũng khóa nhau, cũng những tiếng kêu phấn khích sung sướng khi rằng co nhau, cũng với ánh mắt lim dim thỏa mãn của em chó cái. Tuyệt vời hơn cả dự kiến, mình liền để 2 vợ chồng "công công"-cung nữ ấy ở cùng chuồng với nhau trong mấy ngày. Và trong mấy ngày ấy dù bị nhốt trong chuồng nhưng chú chó cái của mình vẫn rất thỏa mãn, sung sướng không còn cảnh cào cấu, gầm rú nữa và đương nhiên sau vụ ấy cũng không sợ nó bị mang thai ngoài ý muốn nữa. Để hôm nào mình xem nhà ai có chó cái động đực mình cho chú "công công" nhà mình làm nhiệm vụ rồi mình sẽ chụp ảnh cho mọi người cùng xem.

Mju_y3u

Member
Chó còn non (lần salo 1,2) khi cho nhảy sẽ ảnh hưởng đến quá trình phát triển. Ko biết 'thủ thuật' này có làm ảnh hưởng đến sự phát triển của nó như khi nhảy với 1 em đực thật ko bác ? :D

Shakhi Viet

Active Member
Trước nhà mình có 1 con chó cái khi đến kỳ động dục, vì nó còn trẻ quá và cũng vì không muốn cho nó đẻ nên gia đình đã nhốt nó lại. Do bản năng thôi thúc nó bức xúc quá cào cấu, gầm rú rất là tội nghiệp. Chó đực cả xóm xúm đến ve vãn. Trông cảnh đó mình thấy rất tội nghiệp cho nó, tìm hiểu mãi xem có cách nào làm nó dịu bớt ham muốn không, hoặc có cách nào giúp nó được thỏa mãn sinh lý mà không có thai được thì tốt quá (như người ấy hi hi hi). Loay hoay mãi vẫn không tìm được cách nào khả dĩ nhất, mình chợt nảy ra suy nghĩ thử thả chú chó đực "công công" của nhà mình ngày trước nổi tiếng khỏe về "chuyện ấy" vào cùng chuồng xem nó có an ủi được phần nào "khát khao của em chó cái" đến ngày động dục không. Và kết quả làm cả gia đình mình ngỡ ngàng là không chỉ an ủi không thôi mà chú chó đực "công công" nhà mình còn làm được chuyện ấy như một con chó đực bình thường, khỏe mạnh. Cũng động tác chuẩn chỉ, cũng khóa nhau, cũng những tiếng kêu phấn khích sung sướng khi rằng co nhau, cũng với ánh mắt lim dim thỏa mãn của em chó cái. Tuyệt vời hơn cả dự kiến, mình liền để 2 vợ chồng "công công"-cung nữ ấy ở cùng chuồng với nhau trong mấy ngày. Và trong mấy ngày ấy dù bị nhốt trong chuồng nhưng chú chó cái của mình vẫn rất thỏa mãn, sung sướng không còn cảnh cào cấu, gầm rú nữa và đương nhiên sau vụ ấy cũng không sợ nó bị mang thai ngoài ý muốn nữa. Để hôm nào mình xem nhà ai có chó cái động đực mình cho chú "công công" nhà mình làm nhiệm vụ rồi mình sẽ chụp ảnh cho mọi người cùng xem.
Hay đấy, chắc là "công công" sẽ nhận được rất nhiều hợp đồng.

sungak

Member
Trước nhà mình có 1 con chó cái khi đến kỳ động dục, vì nó còn trẻ quá và cũng vì không muốn cho nó đẻ nên gia đình đã nhốt nó lại. Do bản năng thôi thúc nó bức xúc quá cào cấu, gầm rú rất là tội nghiệp. Chó đực cả xóm xúm đến ve vãn. .
Bác nói thế chắc là chó công công kia vẫn có khả năng turn on rồi :D

Nhưng mà nếu chó đực cả xóm xúm đến rồi mà vẫn không làm gì được chó của bác là sao :D

tuanphuthai

Active Member
Chó còn non (lần salo 1,2) khi cho nhảy sẽ ảnh hưởng đến quá trình phát triển. Ko biết 'thủ thuật' này có làm ảnh hưởng đến sự phát triển của nó như khi nhảy với 1 em đực thật ko bác ? :D
Chó cái non mang thai sớm mới hại sức khỏe thôi, không cho nó thỏa mãn nó còn hại hơn nhiều ấy chứ, nhiều con gầm rú nồng lộn cắn chuồng rách cả mồm, bỏ ăn nhiều ngày cũng chỉ vì không được thỏa mãn thôi. Làm mấy việc xxx ấy thì ăn thua gì, chỉ mệt bằng chạy khoảng 100m thôi nhưng rất sảng khoái, rất sung sướng đấy bạn à.
(Các bạn đã từng xxx rồi sẽ rất biết nó hại hay ko, hi hi hi)

tuanphuthai

Active Member
Bác nói thế chắc là chó công công kia vẫn có khả năng turn on rồi :D

Nhưng mà nếu chó đực cả xóm xúm đến rồi mà vẫn không làm gì được chó của bác là sao :D
Mình nhốt con cái trong chuồng sắt mà, mấy anh kia chỉ đứng nhìn mà chảy nước bọt thôi. Mỗi ngày có cả chục chú đực lấp nó, rình mò ở cổng nhà mình hay lắm bạn à

tuanphuthai

Active Member
công công nhà bạn chắc hoạn xót :))=)) .
Không biết có xót hay không nhưng cắt bỏ đếm đủ 2 hòn mà. Trước kia con này nổi tiếng "khỏe" xxx, ngày có khi thấy nó xxx với cả 6-7 con cái liền. Cổng mở nhưng nó không đi toàn nhảy qua tường cao tầm 1,6-1,7m để theo cái thôi. Mùa động dục của chó cái thì thôi rồi đợi nó không biết đến bao giờ nó về cả.
Có nhà hàng xóm rất quý chó nhưng hiểm lỗi chó cái hơi bé, chỉ độ 12-14kg thôi trong khi con nhà mình nặng đến ~30kg và súng ống thì thôi rồi....nhiều anh phải mơ ước mình được như nó. Đến kỳ con chó cái nhà hàng xóm kia động dục bị con chó nhà mình nó tẩn, khóa mãi không rời, trẻ con xua đuổi con nhà mình chạy kéo lê con cái đến hơn trăm mét, con cái cào xuống đất khi về nhà chủ nhà phát hiện nó bị mòn hết móng chân. Quá thương xót cho con chó nên Nhà ấy bèn sang nhà mình ca thán và đề nghị nhà mình nhốt chó mấy ngày để nó không ăn hiếp con chó nhà ấy. Và sau đợt này mẹ mình một phần vì rát tai quá, một phần để nó đỡ ra ngoài nên đã nhờ người hoạn nó khi mình ko có nhà.

tuanphuthai

Active Member
Ảnh công công công nhà mình này (đây là ảnh cũ, mình sẽ chụp lại sau, cả ảnh em nó đang xxx nữa)

tuanphuthai

Active Member
Dạo này chả thấy con chó cái nào trong xóm thèm đực để cho công công nhà mình biểu diễn cả. Tiếc thật. Hy vọng sẽ sớm kiếm được đối tác cho anh chó này.

tuanphuthai

Active Member
Đây là hình ảnh công công dù không hề có chó cái động dục hay cái gì kích thích nhưng vẫn thường xuyên thò tên lửa ra và nổi máu như những chú chó bình thường khác.

vấn đề này đã đc mình trao đổi với BS thú y và đc tư vấn rất kỹ rồi, Lý do là con chó của Bạn đã từng làm chuyện đó trước khi bị thiến (hoạn) cho nên sau khi thiến nó vẫn có thể làm theo bản năng, vẫn đóng, vẫn khoá găng như bình thường duy chỉ không có tinh trùng phóng vào vì hai tinh hoàn (nơi sản xuất tình trùng đã bị cắt mất). Nói chung đây cũng là một phương án giải quyết tình thế tốt, còn có ảnh hưởng gì tới sức khoẻ sinh sản hay không thì phải chờ vào câu trả lời của các chuyên gia có trình độ chuyên môn.

tuanphuthai

Active Member
vấn đề này đã đc mình trao đổi với BS thú y và đc tư vấn rất kỹ rồi, Lý do là con chó của Bạn đã từng làm chuyện đó trước khi bị thiến (hoạn) cho nên sau khi thiến nó vẫn có thể làm theo bản năng, vẫn đóng, vẫn khoá găng như bình thường duy chỉ không có tinh trùng phóng vào vì hai tinh hoàn (nơi sản xuất tình trùng đã bị cắt mất). Nói chung đây cũng là một phương án giải quyết tình thế tốt, còn có ảnh hưởng gì tới sức khoẻ sinh sản hay không thì phải chờ vào câu trả lời của các chuyên gia có trình độ chuyên môn.
Mình chả có chuyên môn cũng thấy rằng con chó cái đến ngày mà được anh công công này phục vụ thì sung sướng hơn là bị cấm. Mà đã sung sướng thì.....hại hay lợi tự bạn biết. Mỗi làm việc ấy thôi thì hại đến đâu? Thấy bác minhcuong còn tiêm cả hoocmon hãm cho con mallinois kìa. Mình đoán chắc bạn này chưa có gia đình.
Hoạn rồi mà vẫn làm đươc không phải phổ biến đâu. Khối chú chó chưa hoạn mà còn liệt không làm được kìa. Còn có phải trước làm rồi nay thiến vẫn làm được không thì phải xem xét lại. "Chó thiến già, gà thiến non" tức người ta toàn thiến chó khi nó đã già, mà thiến nó vẫn làm được thì gọi gì là thiến. Dân ta toàn thiến để nó khỏi đi với cái chứ có phải thiến kiểu triệt sản như người đâu.
Bác nào có cao kiến gì xin vào cho ý kiến giúp.

ThíchThịtChó

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
trước chó nhà mình lôi 1 con chó cái bị xích, hậu quả là con chó cái tắc thở

Scoobydoo

Member
Bác Tuấn có nghĩ được cho chó đực thì cho em biết nhé, coi như một vế đã xong, con đực ta của em cũng xấp xỉ con bác, khác cái là 2 hòn vẫn còn nguyên