• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi lời chào đến đại gia đình Lab ở VP!

lapbill

=))Thực sự, mình tham gia vào VP cũng khá lâu. Nhưng đợt vừa rồi đăng ký acc trên diễn đàn hơi lỗi. Không thể tham gia được cùng các bạn. Dưới đây là bé Bill Dog Eye nhà mình, hy vọng được giao lưu cùng gia đình Lab trong Việt Pet :love struck::love struck:

Cháu nó đợt mới về gia đình Dog Eye

Bắt nạt đại ka Bông, tại hạ là người mới xin các hạ chiếu cố :D

Cái nhìn bi quan về tương lai, khi cháu nó ốm thập tử nhất sinh.:(

Qua ngày bĩ cực, đến tuổi ăn tuổi lớn :party::party:

Ta trông không giống thiếu nữ một chút nào =)) =))

Trở thành sát thủ của giầy + dép :sick::sick:

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Bill đẹp và dễ thương quá ! Nhưng ngắm mấy hình mà không biết là trai hay gái? Báo nhiêu tháng tuổi rồi? Chúc Lapbill và Bill vui khỏe.

hehe, Bill nhà ấy đeo cái vòng cổ đỏ giống em Tin nhà tớ quá, hôm nào tớ cũng sẽ cho ảnh em Tin lên để giao lưu với Bill nhé :), nhưng sao ấy không vào điểm danh ở topic đầu thế :). Chúc mừng ấy với em Bill xinh :D

Mr Lab

Member
Chắc là lông dài hả bạn? Đẹp đấy nhưng mình có ý kiến là bạn nên cho chạy nhiều vào, thấy chân tay hơi nhỏ, lab cần vận động nhiều thì nhìn ức mới đẹp, thân hình mới nở nang. Mình cũng nuôi vài con lab rồi nhưng hình như không có duyên lắm, toàn bị bệnh linh tinh. Bây giờ vẫn tiếp tục nuôi 1 cu lab vàng, hôm nào giao lưu nhé

lapbill

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Cháu nó là giới tính: Female, gần 1 năm tuổi. Bản thân mình cũng muốn cho bé bill chạy nhảy, nhưng cháu nó còn nghịch quá, bản thân chưa sắm được cho bill bộ dây cương nên vẫn chưa cho cháu nó tập thể dục được.
To Mr Lab: Có thể bạn nên xem lại môi trường ở cho chú cún nhà bạn. Bản thân mình nuôi thấy dòng Lab ở rất sạch. Nếu chú Lab nhà bạn còn bé thì không nên cho xương gà, vì dòng Lab rất phàm ăn, có thể gây cho cháu nó bị đau bụng + đi phân nát. Nên cho Lab ăn nhiều xương cổ + đầu gà. Còn riêng phần bill nhà mình, cháu nó có thể chén được rau muống, bí xào, khoai tây hầm xương v.v..
Còn đây là hình ảnh mới nhất của cháu nó mọi người cho thêm ý kiến nhé. :D:D

Tận cảnh cháu nó bức nữa.

1 tấm nữa.

meoxinh

Member
bạn ơi nuôi LAB có sạch hơn GOLDEN k, vi` mình thấy GOLDEN lông dài hơn, k bít thế nào

monowar

Member
bạn mèo Xinh ơi tất nhiên Lab sạch hơn GOLDEN rròi vì Lab là loại lông ngắn còn Golden lông lại hơii dài vì vậy mình phải chăm soc kĩ để tránh có mùi hôi....Nhưng cả 2 đều có những ưu điẻm nổi trội riêng bạn ạ..theo mình Cả 2 loài đều đáng yêu như nhau

meoxinh

Member
Mình đã hỏi giá con GOLDEN khá đắt, mình đang dành tiền để mua, nhưng mình cũng đang tham khảo lời khuyên của các bạn trên diễn đàn giữa LAB và GOLDEN, nếu LAB giá mềm hơn GOLDEN thì chắc mình sẽ mua LAB, và lông cũng dễ chăm sóc hơn vì nhà mình không có sân mà

monowar

Member
thưc tế nếu Lăn tăn về giá cả thì 2 loại này ko chênh nhâu mấy đâu bạn ạ....Suy nghĩ để đưa đến QĐ cuối cùng nhé bạn sang đoc bài bên Topic Kinh nghiêm.....đi

nvd_nz

Mình đã hỏi giá con GOLDEN khá đắt, mình đang dành tiền để mua, nhưng mình cũng đang tham khảo lời khuyên của các bạn trên diễn đàn giữa LAB và GOLDEN, nếu LAB giá mềm hơn GOLDEN thì chắc mình sẽ mua LAB, và lông cũng dễ chăm sóc hơn vì nhà mình không có sân mà
Lab đi bạn:-bd. Không phải tự nhiên mà Lab lại là loại chó được yêu thích nhất 10 năm nay tại Mĩ đâu bạn. Mà người Mĩ thì ai cũng biết là rất sành và không thiếu MONEY tí nào. Hì

lapbill

Lâu lắm mới vào update ảnh cháu nhà em, giờ cháu nó 10 tháng tuổi, rất nghịch trông ko giống chị em phụ nữ tí nào cả. Híc híc, các bác cho hỏi liệu đi phối giống có làm nó nữ tính thêm một tí không nhỉ chứ thế này gặp khách cứ rúc vào người ta nhà em mang tiếng mất. Thân thiện quá :(

1Q2W3E4R

Member
ôi trời, sao béo thế, bạn cho em nó tập chạy đi, xinh xắn như hoa hậu rồi nhưng thiếu cái eo nữa là hoàn hảo.

mrailen

Member
Lâu lắm mới vào update ảnh cháu nhà em, giờ cháu nó 10 tháng tuổi, rất nghịch trông ko giống chị em phụ nữ tí nào cả. Híc híc, các bác cho hỏi liệu đi phối giống có làm nó nữ tính thêm một tí không nhỉ chứ thế này gặp khách cứ rúc vào người ta nhà em mang tiếng mất. Thân thiện quá :(

bao giờ bác định cho e nó lấy chồng vậy,con đực nhà em 7 tháng k biết có làm ăn dc gì k ???:)) :))

nvd_nz

bao giờ bác định cho e nó lấy chồng vậy,con đực nhà em 7 tháng k biết có làm ăn dc gì k ???:)) :))
7 tháng thì chỉ ăn thôi chứ làm thì CÒN NON LẮM....mình có 1 con đực hơn 2 tuổi nặng gần 40 kg này...hihi....làm ăn tốt lắm đó....

lapbill

Híc em cho nó ăn mỗi rau dưa, cô nàng lớn kịch đường tàu rồi. Hiện giờ đang được 30kg, dự tính thuê người về dạy tại nhà thôi. Chứ cho cháu nó đi du học, nhớ chết đi được. Bản thân nó không béo đâu các bác ạ, chắc tại góc chụp với Lab toàn màu đen nhìn nó hơi màu mỡ một tí

Đây là ảnh cô nàng mặt giặc chính diện. :(

Mr Lab

Member
Ôi Bill đẹp quá rồi, lapbill quả là một người may mắn. Chúc cả nhà lapbill vui vẻ và khoẻ

monowar

Member
Em nhìn con Bill thích quá...nó đc nao nhiêu KG rồi a nhìn rất ĐÔ con...Chúc mừng Lapbill nhé

lapbill

7 tháng thì chỉ ăn thôi chứ làm thì CÒN NON LẮM....mình có 1 con đực hơn 2 tuổi nặng gần 40 kg này...hihi....làm ăn tốt lắm đó....
He he, 2 tuổi bác cho em xem cái ảnh. Đẹp dai, là em ngắm nghía luôn đấy. Chứ 7 tháng sợ bị con Bill nhà em nó ăn hiếp lại thì mệt lắm các bác à. :wel::wel:

Cho mình điểm danh Lab nhé, chó nhà mình màu đen,giống cái, xuất xứ ngõ 191 Lạc Long Quân, em nó mới được> 2tháng chân tay mập mạp ăn tốt ( trộm vía :D).Mong giao lưu cùng các bạn.Dog Eye