• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi ảnh chó phú quốc, Anh em công tâm nhận xét giùm mình chú vện này nhé

.

Ông bẹn à! ông không cần phải nhấn mạnh về vấn đề kinh doanh ai chơi thì cũng thế thôi... tôi hiểu mà, anh em cùng hội nhiều khi mình có quan hệ và có duyên tìm được những con chó đẹp thì giới thiệu cho anh em khác chơi là bình thường... lỗ lãi chi phí nọ kia không thành vấn đề. Tôi cũng thế và đó là niềm vui của mình ấy chứ. Còn lời nhận xét của mỗi người và chỉ qua một vài bức ảnh thì chưa nói lên điều gì, việc nhìn qua ảnh và nhìn thực tế nó khác nhau nhiều... mà nhận xét thì chắc chắn là mỗi người một ý kiến rồi. Ở đây tôi không dám khảng định vì nhiều khi cao thủ còn phải lòi con mắt ra "Như ông nói" còn chưa dám khảng định .(nhưng vì chủ topic có mời các anh em ném đá thì mọi người mới nhận xét chứ). Tôi cũng có quan điểm như Ông lên DDVP là để cho vui chứ cũng không muốn anh em chọc ngoáy chán rồi quay sang đánh nhau... hy vọng anh em gặp nhau là đánh chén chứ không phải đánh nhau...:)). để BÁc Kycaugo không còn ấn tượng xấu chứ. Để làm được điều này tôi hy vọng anh em cùng hòa đồng xây dựng mới được.:-bd. Hẹn gặp lại ông
Em là em khoái cái này này..........lần off tới đây bác Thắng - TSmilan đã có lời mời anh em đến đó off và đánh chén luôn. Hy vọng gặp mặt đông đủ.

Ai đam mê thật sự thì chỉ cần khoảng 10 lần off hàng tháng là biết ngay mà.

Hé hé, quãng gần 3 năm nay tui không có ọp lai ép lại gì cả :(( :(( :(( . Tối nay về úp mặt vào chăn kiểm kê lại cái đam mê của mình chút chút!

hai198x

Member
Lần off này có vẻ vui đây nhỉ không đi thì không hay rồi =))
Các bác không nên bàn luận nữa theo em thì đợi đến khi off anh em cho lên thớt mổ xẻ đỡ mất tinh thần đoàn kết :)

nguyenducminh63

Active Member
Hé hé, quãng gần 3 năm nay tui không có ọp lai ép lại gì cả :(( :(( :(( . Tối nay về úp mặt vào chăn kiểm kê lại cái đam mê của mình chút chút!
Anh H cũng có sở thích như anh Công nhỉ? Hội PQ mình có rất nhiều chuyên gia chỉnh Ngữ pháp, hehe. Lần tới anh đi off cho bọn em học hỏi kinh nghiệm với.

tonduongPQ

Member
anh thắng!

Em là em khoái cái này này..........lần off tới đây bác Thắng - TSmilan đã có lời mời anh em đến đó off và đánh chén luôn. Hy vọng gặp mặt đông đủ.

.

Gửi Anh ThắngTSmiland! lâu rồi không biết tình hình xây dựng của bác đến đâu rồi? sắp xong chưa anh? Cuối tháng này anh em muốn ghé bác có được không? Bác cho anh em biết tình hình, địa chỉ off nhé...

Chú Hà à! chú nói vậy thì những người khác không đi off là không đam mê à? thế thì chắc là anh không đam mê được rồi, vì còn nhiều việc bận lắm... sẽ cố gắng sắp xếp đi off với anh em...:-bd

tonduongPQ

Member
một sân chơi hay

Hy vọng ngoài Bắc và nhất là hội Phú quốc Hà nội sớm có được sân chơi như này... toàn hàng đỉnh...
xin phép các chủ nhân của nhũng chú phú quốc đẹp, bức ảnh đẹp... em xin được giới thiệu với anh em...:-bd

tran van hoan

Active Member
Hy vọng ngoài Bắc và nhất là hội Phú quốc Hà nội sớm có được sân chơi như này... toàn hàng đỉnh...
xin phép các chủ nhân của nhũng chú phú quốc đẹp, bức ảnh đẹp... em xin được giới thiệu với anh em...:-bd

Cao nhân và cao thủ ngoài bắc mình không thiếu,nhưng là kém may mắn hơn anh em trong sài gòn về mặt địa lý thôi.còn ngoài bắc mình cũng máu chơi lắm nhưng người ta ẩn danh rồi. ông nhìn anh chàng mặc áo vàng cứ nhìn săm soi xem lỗi nọ lỗi kia của con chó này chó nọ để chấm điểm xem con nào nhất con nào nhì. là cao thủ đầu có có cái gì............ngoài hà nội mình đấy .

bác tranvanhoan ơi - cái thằng cu áo vàng đó vào trong nam thì thành cái ..... đinh gỉ queo chớ có là cái gì đâu!

Trong Nam các bác đó gần nguồn chó, đất rộng, máu me, lắm tiền mua chó (tới giờ em thấy vô địch tiêu tiền mua chó vẫn thuộc về các bác trong đó à :(( :((). Nên nhiều chó ngon! Chẹp chẹp ....

Nhưng lần này chỉ có 16 con PQ tham dự, các bác làm dog show PQ ngoài bắc - gì chớ thắng về số lượng chó tham gia thì chắc. Nhỉ :D

tran van hoan

Active Member
haha

bác tranvanhoan ơi - cái thằng cu áo vàng đó vào trong nam thì thành cái ..... đinh gỉ queo chớ có là cái gì đâu!

Trong Nam các bác đó gần nguồn chó, đất rộng, máu me, lắm tiền mua chó (tới giờ em thấy vô địch tiêu tiền mua chó vẫn thuộc về các bác trong đó à :(( :((). Nên nhiều chó ngon! Chẹp chẹp ....

Nhưng lần này chỉ có 16 con PQ tham dự, các bác làm dog show PQ ngoài bắc - gì chớ thắng về số lượng chó tham gia thì chắc. Nhỉ :D
Cái này thì anh đồng ý với CAO NHÂN ẩn danh nhé , còn vấn đề chụi chơi và chụi chi thì ngoài bắc mình cứ phải gọi là chạy dài.......mới may ra đuổi kịp họ .

tonduongPQ

Member
Bắc trung nam

Em nghĩ thế này! không biết có đúng không? xin các bác chỉ giáo, Cao thủ và cao nhân ở đâu cũng có ở trong Nam họ gần với nguồn chó phú quốc nên cũng thuận tiện cho việc sưu tầm và thỏa mãn thú chơi. về mặt địa lý là họ cũng thuận lợi hơn nhiều. Còn về vấn đề chịu chi hay không thì lại phụ thuộc vào độ máu của người chơi, họ đam mê thế nào và có gặp được con chó đẹp hay không, chứ em thấy ngoài bắc này cũng nhiều người máu và chịu chơi lắm chứ, nhất là đặt mua chó tận trong đó ra cơ mà còn phải chịu thêm chi phí vận chuyển nữa chứ. Nhu cầu có được thảo mãn hay không còn phụ thuộc vào túi tiền của người chơi. có nhiều người còn phải mưu sinh từng bữa. (thông cảm,.. cảm thông nhé). Hy vọng Anh em mình trong hội ngoài này xây dựng được một hội những người cùng yêu thích chó phú quốc trên tinh thần chia sẻ những người chơi trước chỉ giáo, phổ biến cho những người chơi sau làm sao cho họ thích họ thấy được cái hay cái đẹp của một dòng chó thì Hội sẽ ngày càng phát triển đông vui. một vài ý nghĩ của một thành viên mới như em...:-bd

tran van hoan

Active Member
Em nghĩ thế này! không biết có đúng không? xin các bác chỉ giáo, Cao thủ và cao nhân ở đâu cũng có ở trong Nam họ gần với nguồn chó phú quốc nên cũng thuận tiện cho việc sưu tầm và thỏa mãn thú chơi. về mặt địa lý là họ cũng thuận lợi hơn nhiều. Còn về vấn đề chịu chi hay không thì lại phụ thuộc vào độ máu của người chơi, họ đam mê thế nào và có gặp được con chó đẹp hay không, chứ em thấy ngoài bắc này cũng nhiều người máu và chịu chơi lắm chứ, nhất là đặt mua chó tận trong đó ra cơ mà còn phải chịu thêm chi phí vận chuyển nữa chứ. Nhu cầu có được thảo mãn hay không còn phụ thuộc vào túi tiền của người chơi. có nhiều người còn phải mưu sinh từng bữa. (thông cảm,.. cảm thông nhé). Hy vọng Anh em mình trong hội ngoài này xây dựng được một hội những người cùng yêu thích chó phú quốc trên tinh thần chia sẻ những người chơi trước chỉ giáo, phổ biến cho những người chơi sau làm sao cho họ thích họ thấy được cái hay cái đẹp của một dòng chó thì Hội sẽ ngày càng phát triển đông vui. một vài ý nghĩ của một thành viên mới như em...:-bd
Hay rất hay , bài này ông phải lập riêng 1 TOPIC kêu gọi những cao thủ đi trước truyền bá lại cho những anh em đi sau , để cho anh em mình ngoài này nhìn nhận như thế nào là 1 con phú quốc đẹp và chưa đẹp, có như vậy thì ngoài phong trào nuôi phú quốc ngoài Hà Nội mới phát triển được , và có nhiều những chó PHÚ QUỐC đẹp được , chứ như anh em mình đi sau vừa chơi vừa tìm hiểu thì còn phải nộp học phí nhiều , nhiều lần mua chọn lọc như vậy thì thà cố gắng tìm được 1 em đẹp có khi còn rẻ tiền hơn nhiều , khi mua xong không ưng ý rồi lại bán hoặc cho người khác nuôi ,muốn tìm được 1 em đẹp thì mình phải có chút hiểu biết về nó . còn khi mình có chút hiểu biết rồi thì mình sẽ biết như thế nào là 1 em Phú Quốc đẹp , muốn vậy mình phải BỎ CÁI TÔI của mình đi thì người đi trước sẽ phổ biến và trao dồi kiến thức cho mình được ,chứ vừa mới chơi mà chưa gì đã khăng khăng khẳng định cái này thì em biết rồi ,và còn chỉ bảo lại người ta thì người ta sẽ chán chẳng buồn chỉ bảo hết cho mình đâu.và cuối cùng mình chỉ chơi được nhưmg em phú quốc có xoáy thôi . đấy là vài lời chia sẻ với ông .

hai198x

Member
Hay rất hay , bài này ông phải lập riêng 1 TOPIC kêu gọi những cao thủ đi trước truyền bá lại cho những anh em đi sau , để cho anh em mình ngoài này nhìn nhận như thế nào là 1 con phú quốc đẹp và chưa đẹp, có như vậy thì ngoài phong trào nuôi phú quốc ngoài Hà Nội mới phát triển được , và có nhiều những chó PHÚ QUỐC đẹp được , chứ như anh em mình đi sau vừa chơi vừa tìm hiểu thì còn phải nộp học phí nhiều , nhiều lần mua chọn lọc như vậy thì thà cố gắng tìm được 1 em đẹp có khi còn rẻ tiền hơn nhiều , khi mua xong không ưng ý rồi lại bán hoặc cho người khác nuôi ,muốn tìm được 1 em đẹp thì mình phải có chút hiểu biết về nó . còn khi mình có chút hiểu biết rồi thì mình sẽ biết như thế nào là 1 em Phú Quốc đẹp , muốn vậy mình phải BỎ CÁI TÔI của mình đi thì người đi trước sẽ phổ biến và trao dồi kiến thức cho mình được ,chứ vừa mới chơi mà chưa gì đã khăng khăng khẳng định cái này thì em biết rồi ,và còn chỉ bảo lại người ta thì người ta sẽ chán chẳng buồn chỉ bảo hết cho mình đâu.và cuối cùng mình chỉ chơi được nhưmg em phú quốc có xoáy thôi . đấy là vài lời chia sẻ với ông .
Chủ đề về chó thì có bàn mãi cũng không bàn hết đâu các bác à còn rất nhiều kinh nghiệm cần anh em ta tìm và học hỏi =D> . Mình nuôi mãi , chơi mãi nhưng cũng chỉ là cưỡi ngựa xem hoa kiến thức thì bao la khó mà vơ hết được nên anh em ta có cơ duyên nào mà được các cao thủ chia sẻ là phải ghi nhớ hết về chia sẻ với anh em trong hội như thế mới tăng thêm tinh thần đoàn kết được và hội sẽ ngày càng phát triển đi lên :party: ! Mà em nghĩ những kinh nghiệm quý báu học được thì học lỏm và thực tế là nhiều chứ ai người ta bầy cỗ cho mà xơi đâu !
Em mong hội PQ sẽ phát triển thật mạnh ( cũng như hội các giống chó bản địa Việt Nam ) và cho ra những sản phẩm chọn lọc và ưu tú nhất :party: nhưng em nghĩ là không cần phải nói thì các bác cũng biết là việc này thì mất nhiều tiền học phí lắm . Mong các bác cứ phấn đấu theo đà này và hội ta càng ngày càng phát triển =D>=D>=D>
P/S : Em thì chỉ mong đến cuối tháng được đi giao lưu ngắm ngía và chém gió cùng các bác mặc dù chưa biết nhiều bác trong hội =))
I LOVE DOG :love struck:

tran van hoan

Active Member
rất mong là CLB của chúng ta sẽ phát triển . hy vọng là hôm tới này anh em mình sẽ họp mặt đong đủ . mong các cao thủ bớt chút thời gian xuống chỉ giáo cho anh em được hiểu biết thêm sâu sâu rộng .

nguyenducminh63

Active Member
Buồn 1 cái là CLB vẫn chưa được thành lập...................lại như anh Hoan nói...bao giờ............cho đến bao giờ...........

hai198x

Member
Buồn 1 cái là CLB vẫn chưa được thành lập...................lại như anh Hoan nói...bao giờ............cho đến bao giờ...........
Ô chưa được thành lập thì lần off tới ta cố gắng đi đông đủ rồi tìm 1 ai đó có kinh nghiệm , tinh thần trách nhiệm tốt đại loại như thế và mọi người đồng ý thì anh em bầu và đề cử người đó làm thủ lĩnh cho hội PQ Hà Nội ta . Rồi làm 1 cái Topic trên 4rum thông báo cho anh em biết và vào đăng kí :D
Với cả ta phải ;àm 1 cái quỹ cho hội và đề cử 1 thủ quỹ chẳng hạn không thì bác nào là thủ lĩnh cho hội thì cầm luôn và hàng tháng có trách nhiệm là tổ chức off ngoại khóa cho anh em giao lưu tiền quỹ để thuê địa điểm hay 1 hoặc 2 tháng anh em ta làm 1 bữa đánh chén chẳng hạn thế là vừa công bằng vừa vui vẻ mọi người ai cũng phải đóng góp đỡ phải dèm pha =D>
Nhưng đây chỉ là theo chủ ý của em thôi còn đâu vẫn phải để các bác nghĩ và quyết :p
Thân chào và chúc sức khỏe :-bd

nguyenducminh63

Active Member
Ô chưa được thành lập thì lần off tới ta cố gắng đi đông đủ rồi tìm 1 ai đó có kinh nghiệm , tinh thần trách nhiệm tốt đại loại như thế và mọi người đồng ý thì anh em bầu và đề cử người đó làm thủ lĩnh cho hội PQ Hà Nội ta . Rồi làm 1 cái Topic trên 4rum thông báo cho anh em biết và vào đăng kí :D
Với cả ta phải ;àm 1 cái quỹ cho hội và đề cử 1 thủ quỹ chẳng hạn không thì bác nào là thủ lĩnh cho hội thì cầm luôn và hàng tháng có trách nhiệm là tổ chức off ngoại khóa cho anh em giao lưu tiền quỹ để thuê địa điểm hay 1 hoặc 2 tháng anh em ta làm 1 bữa đánh chén chẳng hạn thế là vừa công bằng vừa vui vẻ mọi người ai cũng phải đóng góp đỡ phải dèm pha =D>
Nhưng đây chỉ là theo chủ ý của em thôi còn đâu vẫn phải để các bác nghĩ và quyết :p
Thân chào và chúc sức khỏe :-bd
Cái này tôi và anh Hà đã bàn bạc và in ấn 1 số Văn bản về điều lệ, nội quy, quy định hoạt động của CLB rồi. Lần off tới sẽ phải bàn bạc về vấn đề này thật lỹ càng. Phải tìm ra 1 đầu tầu gương mẫu càng sớm càng tốt.

hai198x

Member
Cái này tôi và anh Hà đã bàn bạc và in ấn 1 số Văn bản về điều lệ, nội quy, quy định hoạt động của CLB rồi. Lần off tới sẽ phải bàn bạc về vấn đề này thật lỹ càng. Phải tìm ra 1 đầu tầu gương mẫu càng sớm càng tốt.
=D>=D>=D>=D> Em mong là hội sớm được thành lập và đi vào quy củ =D> và mong mọi người sẽ tìm được 1 đầu tầu thật xứng đáng và gương mẫu =D>=D>
Thân ái và đoàn kết :party::beer

tran van hoan

Active Member
=D>=D>=D>=D> Em mong là hội sớm được thành lập và đi vào quy củ =D> và mong mọi người sẽ tìm được 1 đầu tầu thật xứng đáng và gương mẫu =D>=D>
Thân ái và đoàn kết :party::beer
Có 1 người đang âm thầm làm việc tận tụy , hy vọng sẽ xớm lên tiếng để anh em ta có 1 đầu tầu thật xứng đáng và gương mẫu . để CLB CPQ HÀ NỘI xớm được thành lập và đi vào quy củ .>:D<>:D<>:D<

tonduongPQ

Member
ý kiến của Anh em

Thể theo nguyện vọng của anh em muốn thành lập ra một CLB những người yêu chó phú quốc để chúng ta có một sân chơi thú vị nhằm trao đổi và xây dựng phong trào nuôi và chơi chó phú quốc ở Hà nội. Em xin mạn phép được thay mặt nhũng thành viên mới xin mời các Bậc tiền bối những người có kinh nghiệm trong việc sưu tầm và gây dựng giống chó phú quốc tham gia cùng xây dựng hội ngày càng phát triển và có quy củ hơn. Em xin chuyển sang một topic mới mong mọi người ủng hộ.:))

tran van hoan

Active Member
Thể theo nguyện vọng của anh em muốn thành lập ra một CLB những người yêu chó phú quốc để chúng ta có một sân chơi thú vị nhằm trao đổi và xây dựng phong trào nuôi và chơi chó phú quốc ở Hà nội. Em xin mạn phép được thay mặt nhũng thành viên mới xin mời các Bậc tiền bối những người có kinh nghiệm trong việc sưu tầm và gây dựng giống chó phú quốc tham gia cùng xây dựng hội ngày càng phát triển và có quy củ hơn. Em xin chuyển sang một topic mới mong mọi người ủng hộ.:))
hoan nghênh ông bẹn , ông lập luôn đi ông ơi .
up cho CLB sớm thành lập nào . lên là lên là lên là lên ....máu lên nào là máu lên nào .........sướng quá......:)):)):))