• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gửi ảnh chó phú quốc, Anh em công tâm nhận xét giùm mình chú vện này nhé

Thoaiquan

Member
.

Con vện nhà bạn cũng Sinh cùng với thời gian con nhà mình. Trộm vía 2 con vện này giống nhau quá, nếu không phải là Bắc Nam thì ối người tưởng... Con nhà mình có cái mặt đen hơn.
Ây dà cái vụ này còn ly kỳ hơn nửa nè. Con vện này mình mua ở Hà Nội đó bạn ơi. Của bạn ông anh chia lại cho mình đó. Và con Vàng lửa của mình cũng sinh ngày 25/8/2010 mới là trùng hợp. ( con vàng lửa mua tại TP.HCM) :thingking: :thingking: ^:)^ ^:)^

tonduongPQ

Member
bạn ông anh ở đâu vậy

Ây dà cái vụ này còn ly kỳ hơn nửa nè. Con vện này mình mua ở Hà Nội đó bạn ơi. Của bạn ông anh chia lại cho mình đó. Và con Vàng lửa của mình cũng sinh ngày 25/8/2010 mới là trùng hợp. ( con vàng lửa mua tại TP.HCM) :thingking: :thingking: ^:)^ ^:)^
.

Vậy thì có thể chúng nó chung huyết thống rồi, (vì chúng giống nhau quá). Nhưng có thể là cùng cha khác mẹ vì đàn của mình không có cọn vện lửa nào ngoài con của mình chọn. nếu không phiền, xin hỏi bạn của ông anh đó địa chỉ ở đâu vậy?

Thoaiquan

Member
.

Vậy thì có thể chúng nó chung huyết thống rồi, (vì chúng giống nhau quá). Nhưng có thể là cùng cha khác mẹ vì đàn của mình không có cọn vện lửa nào ngoài con của mình chọn. nếu không phiền, xin hỏi bạn của ông anh đó địa chỉ ở đâu vậy?
Chuyện là bửa đi Cong tác hà Nội cùng ông anh, ổng dắt qua nhà ông bạn ở Quận Ba Đình bắt, chỉ có 2 con Vện con 1 Đực 1 Cái. Mình lựa con Đực vì trông Nó Đẹp hơn con cái ở Cái mặt và Cái Đuôi. Mặt con Đực vện hoàn toàn trong khi con Cái Mõm Đen. Chủ cũ con này tên Thắng môtô. Hội mô tô gì đó mình ko nhớ rõ nửa. À và chó cha mẹ của con này là Vện cọp chứ ko phải vện Lửa. Cha rất đẹp nghe đâu anh ta mua từ lúc chó con

tonduongPQ

Member
Bạn à! mình thấy phú quốc mặt đen cũng là một tướng quý đó... nó cũng là một thú chơi miễn là mình yêu thích nó. chúc mừng bạn

tonduongPQ

Member
anh em nhận xét giùm em này

Phú quốc vện tai hơi cụp này…. Anh em nhận xét hộ mình về chú vện này nhé. ảnh của em nó chụp bằng tel nên hơi mờ...

Thoaiquan

Member
Bạn à! mình thấy phú quốc mặt đen cũng là một tướng quý đó... nó cũng là một thú chơi miễn là mình yêu thích nó. chúc mừng bạn
Cho mình nói vài câu: Bản thân mình thích nhất là Dáng chó phải đẹp. Mặt đen hay mặt Vện gì mình cũng thích hết. Nhưng dáng phải chuẩn. Mình vẫn chưa tìm ra con Đực ưng ý. Hic hic

tonduongPQ

Member
có câu: nhất tính nhì tông tam màu tứ vóc, mình chon theo phương pháp đó,...(đó cũng là một quan niệm) còn có những ý kiến khác...

tonduongPQ

Member
làm dáng cho em nó

đã lâu rồi mình không được tắm,... hôm nay ông chủ tắm cho tớ các bạn trông tớ thế nào...

.
mọi người xem rồi gửi ảnh cho tớ nhé

hai198x

Member
Dạo này Tiger da dáng quá chả mấy em nó lại là 1 thiếu nữ bác Dương nhỉ :party:
Em nhìn Tiger của bác lại thấy kết rồi đấy bác Dương ạ =)) hôm nào đến dụ dỗ câu trộm mới được :p

tonduongPQ

Member
chú không phải câu đâu

Dạo này Tiger da dáng quá chả mấy em nó lại là 1 thiếu nữ bác Dương nhỉ :party:
Em nhìn Tiger của bác lại thấy kết rồi đấy bác Dương ạ =)) hôm nào đến dụ dỗ câu trộm mới được :p
/

Chú thấy em nó lớn nhanh không? chú đến dụ dỗ và chơi với nó thì được, chứ có ý nghĩ đen tối là nó chiến ngay đấy,..:)) Tiger nhà anh lắm mồm lắm chỉ cần người lạ đi qua là sủa ngay. ( nếu thích thì đặt gạch chờ em nó lớn... chó mẹ vện lửa mà phối với chó bố vện lửa không biết nó ra màu gỉ nhỉ ? chú cứ chờ đấy.=))=)))

hai198x

Member
Em biết dụ dỗ chó đấy anh Dương ạ ;;) . Mà tình hình là đợi em Tiger mà có sản phẩm là hơi lấu đấy =))

tonduongPQ

Member
thích thì chiều

Anh biết chú thích chó rồi, còn thích phú quốc thì còn phải kiểm tra, (hòa thượng thích đủ thứ). với tốc độ lớn của tiger thế này thì trả mấy đâu.... còn nếu muốn có luôn thì cũng dễ... quyết là được...:))

hai198x

Member
Anh ơi được cái em thích chó nên chó nào em cũng thích không cần biết là giống nào :))
Mà anh ơi em thấy kinh nghiệm nhiều người bảo chó salo lần 1 họ không cho đi nhảy đâu vì chó chưa phát triển hết thì phải nên phải đợi lần salo 2 đó ;)
Sang tuần em bắt thêm 2 em Mông nữa rồi bác xuống nhà em tha hồ ngắm chó =)) . À mai em cho Rotty nhà em đi nhảy đực rồi đành xa em ý 3 ngày cho em ý đi ve zai :D . Mà em bị mất điện thoại rồi nhé mất cả số luôn rồi nên anh có gọi em thì không gọi được đâu :(

tonduongPQ

Member
gửi Hải

Chú sắm điện thoại mới đi, anh em còn biết thông tin của chú chứ, Mông cộc màu gì vậy, Rott cho đi lấy đực ở đâu vậy? con đấy mà đẻ thì chú phải cho ra đồng nuôi chứ quân số quá đông rồi... quá tải...:)), chúc chú sớm có sản phẩm.

hai198x

Member
Chú sắm điện thoại mới đi, anh em còn biết thông tin của chú chứ, Mông cộc màu gì vậy, Rott cho đi lấy đực ở đâu vậy? con đấy mà đẻ thì chú phải cho ra đồng nuôi chứ quân số quá đông rồi... quá tải...:)), chúc chú sớm có sản phẩm.
Em chưa biết Mông cộc màu gì cả chỉ biết là có 2 em đực thôi . Còn em Rott thì 6h chiều em cho sang bên Trâu quỳ lấy giống anh ạ =)) . Em cũng mong em nó có sản phẩm . Mà dạo này em Bin nhà em ghê lắm anh ạ trông nhà hơi bị ác người lạ vào là cứ chạy theo sửa cắn vào gấu quần kéo lại =))

tonduongPQ

Member
phú quốc

bộ móng em này mà đen nũa thì tuyệt đep
Bộ móng của em nó gần như là đen bạn à. con này nhà mình nó hiếu động lắm nhiều chú khác móng dài hơn nhưng em nó chạy nhảy nhiều nên móng còn mòn và ngắn nữa,...:)):-bd

aiquan72

Member
Bộ móng của em nó gần như là đen bạn à. con này nhà mình nó hiếu động lắm nhiều chú khác móng dài hơn nhưng em nó chạy nhảy nhiều nên móng còn mòn và ngắn nữa,...:)):-bd
Tonduong ỏ HN à?mình thấy em vện này lông hoi dài,hay dòng vện là lông vậy hả bạn?