• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gởi các bạn đang có dự định lập topic xin mèo!

meomeocool

Member
:)) Cả nhà thi nhau đặt tên xấu cho các bé cho dễ nuôi hả
[FONT=&quot]À con nhà mình cũng có tên tử tế là Susu nhưng do nó cháo lòng với nghịch bẩn quá nên bị gọi là con hủi hay con hủi lỗ nghe cũng hay hay nên gọi vậy chứ thực ra mỗi khi gọi nó toàn gọi là meo meo không hà :D
[/FONT]

Mr_Lâm

Member
Be nhà mình cũng có tên có tuổi đàng hoàng.Nhưng khi gọi về nhà là phải gọi bằng " iemmmm" kéo dài hơi ra chị ả mới về :)).Nhiều khi hàng xóm ngó ngượng hết cả người :">

meomeocool

Member
Nhà mình có 2 con mèo 1 con chó cũng đ[FONT=&quot]ặt tên họ đầy đủ tử tế nhưng hem đứa nào nghe lời hết rốt cuộc đến lúc giới thiệu thì đây là bibi( bé chó) đây là mướp mướp đây là susu nhưng tới lúc kiu chúng nó lại thì toàn kiki với meo meo[/FONT]

mt86

haha nhà mình ngày trước có em mèo vàng xinh lắm nghĩ đủ loại tên cho em nó rồi đến 1 ngày a cu chàng bị đau mắt toét nhoèn ah.thế là phải mua thuốc về nhỏ và bôi cho em nó 2 hôm thì khỏi từ đó cái tên toét gắn liền với em nó lun.dưng mà bh thì em nó không còn nữa bị bắt mất rồi.hic 2 vc mình buồn mất mấy tháng.

Mr_Lâm

Member
theo kinh nghiệm của mình thì tên xấu dễ nuôi mà gọi các em còn nghe =))
Ngu ơi là Ngu :)) tên đẹp ko thích cứ thích tên xấu
Bé vàng của chị mt86 bị tật xoắn đuôi thì phải

txh1403

Senior Member
nói đến đặt tên xấu là đã khoái rồi,mèo nhà mình dc vài con thì đặt toàn theo tiếng dân tộc .1 bé tên là Khọt mới mua về,1 bé tên lẹo,1 con tên là tĩn =P~

ngocanhdb

Member
Mình không mu[FONT=&quot]ốn cãi nhau nhưng hình như 1 số bạn không hiểu hay cố ý không hiểu mình nói gì thì phải vậy nên trước hết các bạn hãy đọc hết các topic xin mèo trong box này rồi hãy quay sang đọc topic này nhé.[/FONT]
[FONT=&quot]Thân![/FONT]
à, những bạn đấy ném đá chủ top là những người thích lập top đi xin mèo Tây thì phải >:D<

mt86

theo kinh nghiệm của mình thì tên xấu dễ nuôi mà gọi các em còn nghe =))
Ngu ơi là Ngu :)) tên đẹp ko thích cứ thích tên xấu
Bé vàng của chị mt86 bị tật xoắn đuôi thì phải
con vàng đó là mèo nhà hàng xóm đấy.em ý thích chơi với mụn ruồi nên suốt ngày sang để mụn ruồi nhà mình tra tấn.hihi

meomeocool

Member
V[FONT=&quot]ừ[FONT=&quot]a qua box tặng cho xin chó về nhiều chuyện hay phải biết bà con ạk cứ như tấu hài ý chẳng muốn đụng chạm tới ai nhưng sao giờ điều kiện sống tốt hơn mà lại càng xuất hiện nhiều người phẳng não thế k biết nữa.:-??[/FONT][/FONT]

lonely29

Member
V[FONT=&quot]ừ[FONT=&quot]a qua box tặng cho xin chó về nhiều chuyện hay phải biết bà con ạk cứ như tấu hài ý chẳng muốn đụng chạm tới ai nhưng sao giờ điều kiện sống tốt hơn mà lại càng xuất hiện nhiều người phẳng não thế k biết nữa.:-??[/FONT][/FONT]
cái box này thì cũng vậy, giờ t thấy đội quân xin mèo Tây, lai đông đảo hơn cả mèo ta rùi :-?? cứ cãi nhau mãi, giảng giải mãi mà các bạn trẻ vẫn không thức tỉnh hay sao ý :-ss

zZĩnz

Member
Xin mèo ko có gì là sai cả. Nhưng bạn thử đặt vị trí của mình vào người cho xem. Liệu bạn có cho không ng khác 1 em mèo tây với giá ít nhất cũng gần 1 triệu ko.
Nói là yêu thương, chăm sóc em mèo tử tế cẩn thận.
Vậy những người bỏ tiền ra mua thì ko yêu ko thương ko chăm sóc tử tế cẩn thận chắc.
Bạn có nuôi mèo chắc cũng hiểu đúng ko??
Mình cũng đang là sv ko có nhiều tiền, cũng rất muốn xin 1 em mèo tây nhưng mình ko xin.
Mà quyết tâm để dành tiền. Mỗi ngày 1 ít 1 ít rồi cũng sẽ đủ phải ko. Ko có đủ tiền bây giờ thì mai có, ngày kia có, tháng sau có. . . .
Với ng yêu mèo thì thời gian ko thành vấn đề phải ko :).
Hiện tại mình đang nuôi 1 em mèo ta, em nó đang bầu bí mình hồi hộp từng ngày chờ e ý sinh :X:X. Chị yêu em Ỉn Thối ạ :X.
Thân.
oài oài lâu không vào 4rum giờ mới biết rum mình giờ toàn ANGEL thôi.....<:p<:p<:p

tsunami

Member
Mỗi người 1 quan điểm thôi, thế nên khi lập ra topic kiểu này thì chắc chắn sẽ có xung đột giữa các thành viên với nhau.
Mình chỉ đọc thôi, không ý kiến gì cả (ai cũng có ý đúng cả, đọc kĩ mà xem :D)
Còn mình thấy ngta lập topic xin mèo thấy rất bình thường, mình không đồng ý cho thì thôi, k thèm vào nữa :) gạch đá làm gì

thuonghai007

cái thứ nhất thấy bạn hơi có vấn đề khi mà bảo tìm hiểu thông tin hay tìm kiếm trên các trang web,hầu hết ai mà chả phải tìm kiếm các trang web như yeuthucung hay yeudongvat,...và nếu bạn thấy người ta lập topic có ngứa mắt thì xin lỗi bạn đúng là bị làm sao khi mà lập cái box xin,cho tặng mèo này mà cứ người ta lập thread thì bạn ngứa mắt đó là việc của bạn chứu đừng có tỏ vẻ nguy hiểm ta đây khôn hơn người hay điều kiện hơn người khác mà nói này nọ :-/. Nếu cứ mấy bạn muốn nuôi mèo đẹp mà ko có tiền thì bạn khinh thường người ta chắc => CÁi này bạn lại cần phải học lại môn giáo dục công dân vì đấy là sở thích mỗi người và cũng ko làm ảnh hưởng gì đến nhà bạn hay đến ai cả nên bạn có nóng máu thì ra đường thấy việc trái khoáy vạy đuôi như có người bị bắt nạt hay người ăn xin sao ko xông vào mà giúp đi hay lại chỉ biết nhắm mắt làm ngơ rồi lên mạng nói này nọ 8-> Mong bạn đừng có tỏ ra là mình ông nọ bà kia,là hơn người để có thể ngồi chiếu trên dạy đời mọi người.Ở đời phải biết mình là ai chứ :-/
p/s: mình cũng có nuôi chó mèo nhiều nhưng phí để chăm sóc 1 em mèo tây 1 tháng ko đến 500k nhé trừ khi bạn thuê ôsin cho em nó :D
Úi giời ơi, em gái bác hay vợ mà xinh thế. Cả người lẫn mèo đều xinh. Hi, người thì xinh hơn 1 tí. :D

Boo Boo

Member
Này, đây không phải chỗ tán tỉnh nhau nhé, hé hé...
Thật, mình cũng bực khi mèo nhà mình đi nhà mới từ lẩu lầu lâu rồi mà nhiều người vẫn gọi điện thoại hỏi. Topic thì ghi mèo đã về nhà mới hết rồi mà vẫn bị mấy bạn dùng chiêu "đào mộ thần chưởng" bới lên. (tưởng 1 mình chú Dao biết sử chiêu này, hay chú mới nhận vài đệ tử?)

prunus_mume

Member
chị đơi ip 5 nhé :) lúc ấy xin cũng chưa muộn, thấy bảo tháng 10 ra chị ạ, để e bán mèo lai 10tr 1 con rồi em mua 2 cái tặng chị 1 cái nhé :x hihi....

Dạo này e đang buồn nhiều chuyện quá, nên thích vác gạch đi ném chị ạ, thế mà mình mới ném vài viên gọi là sỏi đã bị nó cho cả máy xúc gạch, đá đến đổ trc cửa rồi :-ss sợ quá :-ss :(:)(
3:-O Biết thế rồi mà còn ham ném gạch :)) Hay cô đang đón gạch chờ nhà người ta hết hàng rồi thì tung ra thị trường kiếm chác :-?
:-?? 1 ngày đẹp trời ngồi mơ mộng.... Giá như có ai tặng mình 1 cái trại mèo, đủ các giống mèo thuần chủng, giấy má đàng hoàng, xinh đẹp ngoan ngoãn, hiền lành dễ bảo... Rồi thì trại có cả điều hoà nóng lạnh v..v.. thì mình thích lắm :(
:eek: Thôi chết :( Nói mớ rồi :( Đi ngủ giữ sức :-h