• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gởi các bạn đang có dự định lập topic xin mèo!

Linhmu_93

Active Member
nói chung cứ xin mèo thì ít nhiều người ta đã phải yêu mèo mới xin về nuôi chứ k ai mất công lập topic rồi hằng ngày cứ vào xem xem có ai có nhu cầu cho mình ko cả
bạn chủ topic suy nghĩ thiển cận:-|nói ra vẻ hiểu biết đấy nhưng có vẻ khoe của nhiều hơn :)|
Ồ bây giờ m mới biết tất cả những người xin mèo về nuôi là yêu mèo hết. Thế mà có người xin về nuôi xong nó rụng lông thì bán vào chỗ mèo thịt, nó ốm k có tiền chữa ném nó ra đường hoặc đơn giản là xin về bắt chuột. Nó k biết bắt chuột thì lại kêu ca là ăn tốn cơm. Nó động đực đánh dấu lãnh thổ thì cầm đuôi rồi đập đầu nó vào tường đấy ?! Yêu nhỉ?
Mình nói thật, bạn mới là người cần xem lại bản thân, có cái topic cho mèo từ 2010 rồi mà vẫn vào cmt, rồi ngta tặng mèo từ hồi tháng 2 rồi k đọc mà cứ nhảy vào xin như đúng rồi. Đọc còn chả biết mà chê ngta suy nghĩ thiển cận. Khoe của gì? Nếu bạn thích gặp người khoe của thì meomeocool k phải đâu, cũng chả giàu tới mức có của mà khoe. Nếu thích, tôi khoe cho bạn xem nhé?

Mèo tôi mua về nuôi thì chẳng đứa nào ở với tôi. Tôi cũng k hiểu vì sao đứa thì bỏ nhà đi, đứa thì bệnh chết. Những con mèo tôi đang nuôi đều là được tặng. Tôi chả lập topic xin mèo bao giờ, nếu có lập thì tôi xin mèo Anh lông ngắn, Exotic ấy, tôi xin mèo lai làm gì. Vì tôi thừa khả năng có những con mèo ALD, mèo 34, mèo Nga ( nhà tôi có mèo mà, thích thì cho đi lấy giống, đẻ ra 1 đàn luôn ) ... Tôi đến chơi hằng ngày với mèo nhà ngta, yêu quý và chăm sóc chúng, ngta tin tưởng tôi nên khi k nuôi đc thì yên tâm hoàn toàn giao mèo cho tôi đấy. Ngta còn bảo là ở với tôi thì tôi chả cần báo cáo tình hình đâu. Vì tôi chăm còn hơn họ chăm. Có chăng họ hỏi thăm là vì sợ mèo nghịch, làm tôi mệt thôi.
Nhân tiện nói về chuyện khoe của, tôi nhà đi thuê ( tôi học đh ở HN ) 27m2 - 3 tr 1 tháng chưa tính tiền điện nc + tầm 1tr nữa điện nc là 4tr vứt đi chả đc tiêu.
Tiền đi lại của tôi tùy lúc đi ít đi nhiều nhưng chủ yếu là đi xe ôm đấy - vì bố mẹ tôi chưa mua xe máy cho tôi, sợ tôi đi đường tai nạn.

Tiền ăn thì tôi k tính đc. Nhưng tiền mèo nhà tôi thế này: canin nhà có 4 loại babycat, kitten, fit, indoor giá đều >100k / kg có loại 175k đấy. Lúc nào cũng sẵn ít nhất là 2kg vì 1 ngày trung bình hết 3 lạng hạt.
Thịt gà thì mỗi ngày 40k ( 6 lạng ) x 15ng = 600k , 2 túi cá whiskas x 10 x 30 = 600k chưa kể gel 10 ngày hết 1 tuýp x 3 = 450k ....
Nói chung 1 tháng nhà tôi hết 3tr tiền mèo đấy. Người còn nhịn đói đc chứ mèo lsao nhịn được.
Đấy , ai thích thì vào mà ném đá tôi khoe của, mỗi người 1 cách sống, 1 cách chăm sóc mèo khác nhau. Đừng can thiệp sâu vào chuyện người khác chăm mèo. Người ta ý kiến đối với những thành phần xin mèo kiểu như đã nêu ra ở bài của chủ topic, ngươi khôn đọc thì hiểu đấy, tự suy ra những người k hiểu là người gì đúng k? Tôi vốn định k comment trong topic này, nhưng nếu đã lên tiếng tôi sẽ nói đến cùng đấy, đằng nào tôi chả mang tiếng đanh đá thế nên cãi nhau tí cho vui.... Mấy hôm nay nóng giời đâm ra tôi hơi bốc...

Linhmu_93

Active Member
Lại đại khẩu chiến rồi :))
Xin lỗi anh, em rất ghét những người cợt nhả khi người khác đang nc nghiêm túc ạ.
Nếu người khác k khơi mào e cũng k nói nặng lời như thế đâu. Chẳng qua em thấy chuyện bất bình k lên tiếng thì khó chịu.
Cho nên. Mong a tôn trọng em và mọi người. A đừng nghĩ chỉ đàn bà mới lắm chuyện. Chính anh là người nói mọi chuyện nên dừng ở đây. Nên a nên là người dừng lại. Anh bảo dừng mà sau đó cmt kha khá thứ k liên quan đấy. Anh xem trong topic này, ngoài anh Khaiminhhanoi nói những điều rất có lí ra thì còn ai là đàn ông k ? E nghĩ là có 1 ng, chắc a cũng biết là ai rồi. E rất quý anh vì theo dõi khá nhiều topic cho tặng mèo của a và một số cmt khá dễ nghe. Nhưng có lẽ e cần xem xét lại. Em k có ý gì đâu. Chỉ mong a nghiêm túc khi người khác đang nc nghiêm túc.
Nếu a thấy e nc khó nghe quá thì đừng đọc nữa. Cũng coi như k nhìn thấy e cmt trong topic này.
Cảm ơn anh.

vo hoang

Member
Xin mèo ko có gì là sai cả. Nhưng bạn thử đặt vị trí của mình vào người cho xem. Liệu bạn có cho không ng khác 1 em mèo tây với giá ít nhất cũng gần 1 triệu ko.
Nói là yêu thương, chăm sóc em mèo tử tế cẩn thận.
Vậy những người bỏ tiền ra mua thì ko yêu ko thương ko chăm sóc tử tế cẩn thận chắc.
Bạn có nuôi mèo chắc cũng hiểu đúng ko??
Mình cũng đang là sv ko có nhiều tiền, cũng rất muốn xin 1 em mèo tây nhưng mình ko xin.
Mà quyết tâm để dành tiền. Mỗi ngày 1 ít 1 ít rồi cũng sẽ đủ phải ko. Ko có đủ tiền bây giờ thì mai có, ngày kia có, tháng sau có. . . .
Với ng yêu mèo thì thời gian ko thành vấn đề phải ko :).
Hiện tại mình đang nuôi 1 em mèo ta, em nó đang bầu bí mình hồi hộp từng ngày chờ e ý sinh :X:X. Chị yêu em Ỉn Thối ạ :X.
Thân.
bạn nói quá chuẫn >:D<( với người yêu mèo thì thời gian không thành vấn đề ) .... với tiền túi mình bõ ra mua tụi nhóc thì sẽ biết yêu quý nó hơn là được người khác tặng

Mr_Lâm

Member
Xin lỗi anh, em rất ghét những người cợt nhả khi người khác đang nc nghiêm túc ạ.
Nếu người khác k khơi mào e cũng k nói nặng lời như thế đâu. Chẳng qua em thấy chuyện bất bình k lên tiếng thì khó chịu.
Cho nên. Mong a tôn trọng em và mọi người. A đừng nghĩ chỉ đàn bà mới lắm chuyện. Chính anh là người nói mọi chuyện nên dừng ở đây. Nên a nên là người dừng lại. Anh bảo dừng mà sau đó cmt kha khá thứ k liên quan đấy. Anh xem trong topic này, ngoài anh Khaiminhhanoi nói những điều rất có lí ra thì còn ai là đàn ông k ? E nghĩ là có 1 ng, chắc a cũng biết là ai rồi. E rất quý anh vì theo dõi khá nhiều topic cho tặng mèo của a và một số cmt khá dễ nghe. Nhưng có lẽ e cần xem xét lại. Em k có ý gì đâu. Chỉ mong a nghiêm túc khi người khác đang nc nghiêm túc.
Nếu a thấy e nc khó nghe quá thì đừng đọc nữa. Cũng coi như k nhìn thấy e cmt trong topic này.
Cảm ơn anh.
chém anh nặng thế.Anh thấy không khi chuẩn bị nặng nề thì anh phải làm cho nó bớt nặng nề đi chứ có cợt nhả gì đâu em :D

pe_sushi

Member
cái thứ nhất thấy bạn hơi có vấn đề khi mà bảo tìm hiểu thông tin hay tìm kiếm trên các trang web,hầu hết ai mà chả phải tìm kiếm các trang web như yeuthucung hay yeudongvat,...và nếu bạn thấy người ta lập topic có ngứa mắt thì xin lỗi bạn đúng là bị làm sao khi mà lập cái box xin,cho tặng mèo này mà cứ người ta lập thread thì bạn ngứa mắt đó là việc của bạn chứu đừng có tỏ vẻ nguy hiểm ta đây khôn hơn người hay điều kiện hơn người khác mà nói này nọ :-/. Nếu cứ mấy bạn muốn nuôi mèo đẹp mà ko có tiền thì bạn khinh thường người ta chắc => CÁi này bạn lại cần phải học lại môn giáo dục công dân vì đấy là sở thích mỗi người và cũng ko làm ảnh hưởng gì đến nhà bạn hay đến ai cả nên bạn có nóng máu thì ra đường thấy việc trái khoáy vạy đuôi như có người bị bắt nạt hay người ăn xin sao ko xông vào mà giúp đi hay lại chỉ biết nhắm mắt làm ngơ rồi lên mạng nói này nọ 8-> Mong bạn đừng có tỏ ra là mình ông nọ bà kia,là hơn người để có thể ngồi chiếu trên dạy đời mọi người.Ở đời phải biết mình là ai chứ :-/
p/s: mình cũng có nuôi chó mèo nhiều nhưng phí để chăm sóc 1 em mèo tây 1 tháng ko đến 500k nhé trừ khi bạn thuê ôsin cho em nó :D
mình thấy bạn chủ thớt lời nói có hơi quá đáng động chạm đến mấy bạn đi xin mèo một tí nhưng đấy là thực tế bạn ạh. Và nếu bạn ko đi xin mèo thì tại sao phải nhảy vào ném đá làm j? Mình chỉ định đọc rồi thanks một cái cho bạn chủ thớt nhưng thấy bạn ăn nói mới là người đang ngồi chiếu trên dạy đời đấy.

còn việc chăm sóc mỗi người một kiểu, có người nuôi mèo cả tháng chẳng tốn xu nào nếu cho ăn cơm, đi vệ sinh xỉ than. Rồi có người tốn in ít khi cho ăn WK, Meo-O. Có những người nuôi mèo phải cho ăn Canin, gan gà, thịt gà, thịt bò, trứng gà, phomai, gel.... bla, bla... rồi đi vệ sinh = cát, thi thoảng cho uống ít thuốc này thuốc nọ, đi khám định kỳ.... Chưa kể đồ chơi, đồ ngủ, đồ ăn uống, tiêm phòng, tẩy giun, nhỏ giận định kỳ... => chung quy lại thì là khá tốn kém. [Nếu bạn chứng kiến mình nuôi mèo thì chắc ko nói n~ câu như thế đâu]

cho nên mới nói tình thương giữa con người và động vật thời này hiếm lắm. Tiền thì ko mua đc tình cảm nhưng cũng phần nào đo được tình cảm của người chủ dành cho vật nuôi của họ. Thế nên mới có chuyện chủ mèo chẳng bao h muốn giao vật cưng của họ vào tay những người lúc nào cũng cái câu cửa miệng :"...yêu mèo lắm... nhưng vì thế này vì thế kia... muốn xin một em mèo ta, tây, đủ kiểu...."

Nova_vt

Rất ít ai đem mèo Tây, mèo tiền triệu đi cho hết ak, nếu mún nuôi mèo xịn thế thì chỉ có đi mua thôi, còn nếu mún nuôi mèo ta thì các topic cho tặng mèo thiếu gì, chịu khó vào đọc, xem hình rùi 1 cú đt hay nhắn tin là xong, ko cần phải đăng hẳn 1 topic "xin mèo".

Mình cũng ko thik lắm việc ngồi chờ sung rụng, hoặc yêu cần mèo đẹp, ngoan hiền, đi wc đúng chỗ, nghe lời...v.v. tụi nó cũng như trẻ con vậy, mún ngoan mún khôn thì phải dạy chứ có bao giờ khi ko mà mọi thứ đều good hết rồi chỉ việc đem về nuôi đâu. Nhiều khi xin mèo về đến khi bệnh thì đùn trở lại, hoặc dặn là khi nào chữa cho bé hết bệnh thì mình tới lấy về, nói thật là giống như ông nội ngta lắm lun.

Nếu thương thì sẽ đem về nuôi dù nó có đui mù què liệt gì cũng ráng nuôi, ko có điều kiện chăm thì chọn bé khác nuôi để những bé bệnh tật đó cho người có điều kiện hơn cũng đc, ko sao cả, đâu ai ép buộc phải nhận những bé bệnh đâu. Hoặc đem về mấy ngày sau bị bệnh thì lại chửi mình sao cho họ mèo bệnh. Mèo đi lụm, đi nhặt, moi trong thùng rác ra, tặng free lun, mà cứ đòi phải sạch đẹp khỏe mạnh ngoan hiền thông minh mới chịu nuôi thì xin mời đi mua cho đỡ mất time của nhau.

Nova_vt

Rất ít ai đem mèo Tây, mèo tiền triệu đi cho hết ak, nếu mún nuôi mèo xịn thế thì chỉ có đi mua thôi, còn nếu mún nuôi mèo ta thì các topic cho tặng mèo thiếu gì, chịu khó vào đọc, xem hình rùi 1 cú đt hay nhắn tin là xong, ko cần phải đăng hẳn 1 topic "xin mèo".

Mình cũng ko thik lắm việc ngồi chờ sung rụng, hoặc yêu cần mèo đẹp, ngoan hiền, đi wc đúng chỗ, nghe lời...v.v. tụi nó cũng như trẻ con vậy, mún ngoan mún khôn thì phải dạy chứ có bao giờ khi ko mà mọi thứ đều good hết rồi chỉ việc đem về nuôi đâu. Nhiều khi xin mèo về đến khi bệnh thì đùn trở lại, hoặc dặn là khi nào chữa cho bé hết bệnh thì mình tới lấy về, nói thật là giống như ông nội ngta lắm lun.

Nếu thương thì sẽ đem về nuôi dù nó có đui mù què liệt gì cũng ráng nuôi, ko có điều kiện chăm thì chọn bé khác nuôi để những bé bệnh tật đó cho người có điều kiện hơn cũng đc, ko sao cả, đâu ai ép buộc phải nhận những bé bệnh đâu. Hoặc đem về mấy ngày sau bị bệnh thì lại chửi mình sao cho họ mèo bệnh. Mèo đi lụm, đi nhặt, moi trong thùng rác ra, tặng free lun, mà cứ đòi phải sạch đẹp khỏe mạnh ngoan hiền thông minh mới chịu nuôi thì xin mời đi mua cho đỡ mất time của nhau.

meomeocool

Member
Mình không mu[FONT=&quot]ốn cãi nhau nhưng hình như 1 số bạn không hiểu hay cố ý không hiểu mình nói gì thì phải vậy nên trước hết các bạn hãy đọc hết các topic xin mèo trong box này rồi hãy quay sang đọc topic này nhé.[/FONT]
[FONT=&quot]Thân![/FONT]

X

xuka3691

Guest
Mình không mu[FONT=&quot]ốn cãi nhau nhưng hình như 1 số bạn không hiểu hay cố ý không hiểu mình nói gì thì phải vậy nên trước hết các bạn hãy đọc hết các topic xin mèo trong box này rồi hãy quay sang đọc topic này nhé.[/FONT]
[FONT=&quot]Thân![/FONT]
bạn ơi, thực sự bạn phí sức khi lập topic này rồi.

thiết nghĩ, những người có join diễn đàn kiếm mèo, nhưng cũng chịu khó đọc để học hỏi, để có kiến thức, để chăm mèo cho tốt....thì kiểu gì cũng lượn đủ qua box mèo, nhất là box sức khỏe và box xin tặng. gì thì gì, cũng phải xem cái diễn đàn này thế nào, có xin được mèo không, mọi người có ai cho mèo không....=> kết luận k nên xin mèo, xin k ai cho mà còn bị ném đá.

còn có những người đơn giản là ngồi ở nhà, search google: xin/cho mèo xù...rồi nó ra cái link vào đây. sau khi vào chỉ đơn giản tìm top nào cho mèo quăng 1 câu: còn mèo không? cho t đăng ký (dù mèo nhà người ta cho từ đời nảo đời nào) hoặc lập 1 cái top xin mèo ...thì chả đọc được những dòng này đâu.

@ baongoc123: (nếu bạn đọc được )
tình yêu có dăm bẩy loại tình yêu. có tình yêu sớm nở tối tàn, có tình yêu tưởng là hoàn hảo nhưng lại sớm chết yểu. mình nghĩ nuôi 1 con mèo cũng giống như quyết định kết hôn vậy. yêu thì đẹp nhưng cưới rồi thì liệu có còn đẹp không? mua mèo về giống như cưới vợ. người cho mèo giống như bố mẹ vợ, lo sợ và cân nhắc nhiều thứ: nó có yêu con mình không? nó có phải người tử tế không? nó có kinh tế ổn định, có sức xây dựng ra đình không? rồi chúng nó có hạnh phúc, ăn đời ở kiếp với nhau không?

ôi mình viết nhiều quá. mình xóa bớt đi. chả biết bạn có đọc không? nếu bạn quan tâm đọc đến những dòng của mình thì mình lại viết tiếp

mt86

mình thấy ai cũng đúng cả mỗi người có cách thể hiện tình yêu và chăm sóc những em mèo khác nhau nên đừng lấy cách làm của mình ra so bì với người khác.đã yêu mèo thì em nào cũng quý không kể mèo tây hay mèo ta.chủ thớt nói cũng đúng những bạn xin mèo vì một mục đích gì đó như bắt chuột thì không nên lập top.nếu yêu mèo thì đừng mang nó ra làm công cụ phục vụ một mục đích gì đó.
mấy tháng trước mình cũng xin được một em mèo trên vietpet này nè.chủ cũ của nó là 2 bạn sinh viên nó được 2 bạn ý chăm sóc rất tốt nhưng vì bận học nên k chăm dc.chắc mình có duyên với em ý nên mới xin dc về về ở với mình thời gian đầu khá là bực với em ý vì em ý chịu đi ị trong nhà vs nhưng lại đi tè trong gầm giường nhà mình,huhu mặc dù đang bầu bí nhưng ngày nào mình cũng phải lật giường lên để lau những lúc như thế thấy ghét em ý thế tuy nhiên mỗi lần lau là mình lại thủ thỉ nc với em ý rảnh rỗi lại ôm em ý nói em ý đừng tè ra nhà nữa.như hiểu dc mình bh em ý hok tè ra nhà nữa nhé .hihi vui lắm.em ý thích ăn meo-o nhưng vì mình đang bầu bí nên chỉ ở nhà có mỗi anh xã đi làm nên cũng k có điều kiện và mình đang cai nghiện cho em ý.lúc đầu em ý không chịu ăn cơm thương lắm cơ thế là k chịu dc lại đi mua meo-o về cho em ý ăn.kết hợp với ăn cơm em ý k chịu ăn cơm hạt nhé mình phải nhai cơm ra em ý mới chịu ăn đấy.mà em nó lớn rùi nhé có bé bỏng nữa đâu.bh thì em ấy ngoan lắm chắc cũng hiểu hoàn cảnh của mình nên chịu khó ăn cơm rùi.
mình xin kể về em mèo nhà mình không bít khi mọi người đọc những dòng này sẽ nghĩ gì nhưng mình thấy mỗi người thể hiện một tình yêu riêng với bé của mình.dù mình không có dk chăm sóc em ý như các bạn trong rum nhưng mình vẫn thương yêu bé ấy.
mình nói những dòng này có j không phải mong mọi người bỏ qua nhé,đừng ném đá mình

milkygirl6390

Active Member
:)| Thêm giùm mình lưu ý cho các bạn cần xin mèo, vào các topic thì nên để ý thời gian một chút, chứ topic người ta đăng cho mèo và tìm được chủ từ bao giờ rồi mà cứ bới lên. Vào topic cũng chẳng thèm đọc kỹ hay sao ý, cứ thấy có tiêu đề cho, tặng mèo là nhảy vào comment :-??
Mình tâm đắc cái câu này của bạn quá ... mình cho mèo mà cứ bị gọi điện nhắn tin trong vòng 3 4 tháng trời ... đến lúc mèo sang nhà mới từ đời thuở nào rồi vẫn có người gọi điện nhắn tin ... rồi có khi đang giữa đêm có người gọi điện tưởng ai gọi chuyện gì gấp nghe điện thoại thì hóa ra có người xin mèo ... mà được cái tính mình hay cáu nên là có ai đó ăn chửi xong lại bảo mình vô duyên

nói chung cứ xin mèo thì ít nhiều người ta đã phải yêu mèo mới xin về nuôi chứ k ai mất công lập topic rồi hằng ngày cứ vào xem xem có ai có nhu cầu cho mình ko cả
bạn chủ topic suy nghĩ thiển cận:-|nói ra vẻ hiểu biết đấy nhưng có vẻ khoe của nhiều hơn :)|
lập 1 topic rồi hàng ngày vào xem cũng có vẻ là việc nặng nhọc phiền hà với bạn ?
xin lỗi bạn đánh giá bản thân mình hơi quá cao đấy. Nói năng như đấm vào lỗ tai.
đôi chút góp ý với baongoc và azu ... lời nói chẳng mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau ... nói chuyện bình thường với nhau còn gây hiểu lầm ... nói chuyện trên diễn đàn mà các bạn dùng từ "thiển cận" " đấm vào lỗ tai" thì phản cảm quá bạn ạ ... bạn muốn người khác nge bạn thì bạn phải làm cho người khác tôn trọng bạn ... đừng nói năng như thế ...

cái vấn đề cùa người xin mèo và cho mèo là cái vấn đề muôn thuở ... điều cần thiết ở đây là mỗi người hãy suy nghĩ và tìm hiểu trước khi làm bất cứ việc gì ... để chắc chắn việc mình làm đạt hiệu quả chứ không phải là chiụ hậu quả

Mr_Lâm

Member
:)) Làm gì có bé mèo nào ngoan và biết ị đúng chỗ từ lúc sinh ra đâu.Phải dạy cả đấy. Đến người còn phải dạy mới ngoan nói chi là mèo:))

Azu

Member
@milkygirl : bạn ấy chẳng động chạm gì đến tớ nhưng cách ăn nói ấy không thể chấp nhận được.
@mt86 : chị thử giã vụn (thành bột) hạt ra, trộn với cơm xem.
Thực ra tớ nghĩ nuôi mèo để bắt chuột cũng không có gì là xấu. Miễn là yêu thương nó. Dù gì bắt chuột cũng là bản năng của mèo, tớ thấy có đứa khỏe mạnh đầu gấu tát chết chuột cũng thích hơn là một đứa thấy chuột là cong đuôi chạy. Nếu nó có không bắt được chuột cũng đừng ghét bỏ la mắng là được mà.
Ông tớ cũng nuôi 1 con mèo để bắt chuột; lúc về nhà nó lớn lắm, khoảng hơn 1 tuổi rồi, mới bị thiến, nhát lắm (giờ 4 tuổi). Suốt khoảng thời gian ấy ông tớ rất bận, ban đầu thì cụ ốm gần 1 năm phải chăm tất cả mọi khâu, rồi vợ đẻ thêm 1 đứa (ông tớ mới 50, vợ ông cũng khá trẻ vì đây không phải lần đầu ông kết hôn), giờ lại lo cưới xin cho cậu tớ nữa. Nói chung ông không có nhiều thời gian chăm mèo đâu, nó ở đấy cũng tội lắm, ban đầu chỉ có mỗi ông quý thôi, nhà bán hàng nên hay bị các chị giúp việc đá. Tớ xót lắm nên muốn xin ông nhận nó về nuôi. Nhưng giờ tớ để ý, con mèo rất quý ông tớ, chỉ duy nhất ông tớ gọi nó mới về; nó cũng thích trẻ con trong nhà lắm, dù tớ thấy trẻ con nhà ấy toàn quỷ sứ, nhưng được cái không ghét mèo. Giờ nó bắt chuột thành thần rồi nên ai cũng quý :))
nó phải ăn kiểu giã vụn hạt trộn với cơm đấy, bắt chuột không ăn đâu; nhưng mà nó múp ra thế này này :"> bữa cơm lúc nào ông cũng gắp cho thêm vài miếng tươi nữa (nhưng không cho nhiều quá được, vì nó ăn không hết là đem đi giấu, mà toàn giấu vào chăn đệm thôi)

nhìn chung tớ thấy đàn ông mà yêu mèo thì thường con mèo cũng rất trung thành với chủ, nhiều con còn thành ra y như chó ấy, bất kể đực hay cái :-? là kiểu quan hệ gắn bó mà chị em nuôi mèo khó tạo được (vì thường chiều quá). Chắc do cách yêu thương hay thể hiện tình cảm khác nhau. Tóm lại nhìn 1 con mèo mà nó nũng nịu với ông/cha/chú/anh mình ... hay là chơi mấy trò quăng đồ để nó lon ton chạy đi nhặt về ... rất đáng ghen tỵ >:p
trong khi nó đối xử với mình không khác gì cái đệm sưởi =___= (như hình là tớ mới ôm nó ngủ, tính đứng dậy đổi tư thế nhưng tê chân nên ngã sóng xoài ra sàn, tí rơi mèo. Y giật mình dậy mặt ngơ ngác, tưởng xót mình lắm ai dè hồn nhiên trèo lên lòng mắt nhắm như cũ trong vòng chưa đầy 10 giây :-w)

Mr_Lâm

Member
mình thấy ai cũng đúng cả mỗi người có cách thể hiện tình yêu và chăm sóc những em mèo khác nhau nên đừng lấy cách làm của mình ra so bì với người khác.đã yêu mèo thì em nào cũng quý không kể mèo tây hay mèo ta.chủ thớt nói cũng đúng những bạn xin mèo vì một mục đích gì đó như bắt chuột thì không nên lập top.nếu yêu mèo thì đừng mang nó ra làm công cụ phục vụ một mục đích gì đó.
mấy tháng trước mình cũng xin được một em mèo trên vietpet này nè.chủ cũ của nó là 2 bạn sinh viên nó được 2 bạn ý chăm sóc rất tốt nhưng vì bận học nên k chăm dc.chắc mình có duyên với em ý nên mới xin dc về về ở với mình thời gian đầu khá là bực với em ý vì em ý chịu đi ị trong nhà vs nhưng lại đi tè trong gầm giường nhà mình,huhu mặc dù đang bầu bí nhưng ngày nào mình cũng phải lật giường lên để lau những lúc như thế thấy ghét em ý thế tuy nhiên mỗi lần lau là mình lại thủ thỉ nc với em ý rảnh rỗi lại ôm em ý nói em ý đừng tè ra nhà nữa.như hiểu dc mình bh em ý hok tè ra nhà nữa nhé .hihi vui lắm.em ý thích ăn meo-o nhưng vì mình đang bầu bí nên chỉ ở nhà có mỗi anh xã đi làm nên cũng k có điều kiện và mình đang cai nghiện cho em ý.lúc đầu em ý không chịu ăn cơm thương lắm cơ thế là k chịu dc lại đi mua meo-o về cho em ý ăn.kết hợp với ăn cơm em ý k chịu ăn cơm hạt nhé mình phải nhai cơm ra em ý mới chịu ăn đấy.mà em nó lớn rùi nhé có bé bỏng nữa đâu.bh thì em ấy ngoan lắm chắc cũng hiểu hoàn cảnh của mình nên chịu khó ăn cơm rùi.
mình xin kể về em mèo nhà mình không bít khi mọi người đọc những dòng này sẽ nghĩ gì nhưng mình thấy mỗi người thể hiện một tình yêu riêng với bé của mình.dù mình không có dk chăm sóc em ý như các bạn trong rum nhưng mình vẫn thương yêu bé ấy.
mình nói những dòng này có j không phải mong mọi người bỏ qua nhé,đừng ném đá mình
Nghe giang hồ đồn đại ăn thức ăn hạt nhiều mèo dễ bị bệnh thận, em cũng đã từng ăn thử cái Meo-o xem nó thế nào ,cũng khá mặn (nhà em ăn mặn ). Bé nhà em cũng rất thích Meo-O với pate Kishkas ( cái này thì nó hơi lợ lợ ,ko mặn lắm ) nhưng em rất hạn chế cho ăn chỉ khi nào bé bầu bí mới cho ăn thả phanh.Xong là lại cho ăn cơm cá hoặc cơm gà cho lành bụng

mt86

hi bé nhà mình ăn cái meo-o đó là ăn rau nhiều kinh khủng.nhìn em nó ăn rau trông ngộ lắm được cái rau gì em nó cũng ăn nên bh dù không cho em nó ăn meo-o nữa nhưng vẫn giữ thói quen ăn rau.

Mr_Lâm

Member
hi bé nhà mình ăn cái meo-o đó là ăn rau nhiều kinh khủng.nhìn em nó ăn rau trông ngộ lắm được cái rau gì em nó cũng ăn nên bh dù không cho em nó ăn meo-o nữa nhưng vẫn giữ thói quen ăn rau.
Cũng tùy khẩu vị mỗi bé mà có bé ăn có bé không.Bé Fin em nuôi cách đây chục năm thì cũng rất thích ăn rau luộc,nhất là su hào luộc :D

meomeocool

Member
Cũng tùy khẩu vị mỗi bé mà có bé ăn có bé không.Bé Fin em nuôi cách đây chục năm thì cũng rất thích ăn rau luộc,nhất là su hào luộc :D
con h[FONT=&quot]ủi nhà mình thik ăn bắp cải lắm nó còn ăn trừ cơm nữa chứ[/FONT]