• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

EROS - Thế hệ trẻ rottweiler nhà KimCuong.

anhyenco

Member
nhìn eros đẹp trai quá anh cương ơi,fabio nha em khi nào mới được như vây ha anh.

KimCuong

Active Member
chúc mừng anh em này hôm anh đưa đi hải dương đúng ko anh em là em hơi bị bồ văn kết đấy hiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Chính thằng này đó em ạ. Anh em mình là dân Rott nên nhìn thấy con rott nào là cũng máu thôi em ơi. :))

Anh ơi nhìn đẹp lắm anh ah, chúc mừng anh nhé anh cho mọi người chiêm ngưỡng thêm đi anh nhé hihi, bí mật quá ah:)
Cảm ơn em trai, đợi thời tiết ấm áp và một vài tháng nữa anh sẽ cho nó trình diện anh em, Dũng nhé. :)

nhìn eros đẹp trai quá anh cương ơi,fabio nha em khi nào mới được như vây ha anh.
Eros vẫn chưa phát triển hết em ạ. Anh vẫn chưa vừa lòng lắm về body của nó. Đang tiếp tục tăng cường chế độ dinh dưỡng và chế độ vận động. Để chờ thêm ít tháng nữa anh em xem nó thế nào nhé. Fabio được sống ngay bên cạnh một nhà thức ăn thì ngại gì em ơi. ;) :D

beyeucun

Ở tấm ảnh thứ 2 phía xa bên trái còn em nào nữa đấy KC? Giới thiệu em nó đi...

bevy2002

Member
Kim Cương còn e gì gì đó sao ko post lên luôn thể cứ ém hàng rồi lâu lâu lại xuất hiện làm ae hồi hộp quá. E này đẹp nhưng chắc chắn ko bằng e kia đâu hehe, thôi thì cho ra mặt luôn đi nhé

E đoán e kia là Net phải ko bác KC hihi.... Hôm nào nắng đẹp lên bác làm 1 buổi chụp cho các e nó lên 1 thể nhé

KimCuong

Active Member
Ở tấm ảnh thứ 2 phía xa bên trái còn em nào nữa đấy KC? Giới thiệu em nó đi...
Kim Cương còn e gì gì đó sao ko post lên luôn thể cứ ém hàng rồi lâu lâu lại xuất hiện làm ae hồi hộp quá. E này đẹp nhưng chắc chắn ko bằng e kia đâu hehe, thôi thì cho ra mặt luôn đi nhé
E đoán e kia là Net phải ko bác KC hihi.... Hôm nào nắng đẹp lên bác làm 1 buổi chụp cho các e nó lên 1 thể nhé
Hic, mấy bác này soi kỹ quá ta, mắt nhìn như mắt Nhị Lang Thần ấy. :D Hôm nào em mời các bác quá bộ đến chơi, tiện thể nhâm nhi rượu táo mèo chính tay em xách quả tươi từ Lao Cai về ngâm, nhậu cùng với món thịt gà chọi đồng quê đã vần nhé. :D

@ Giáp: Hôm nào hẹn Giáp sang chơi, tiện thể bắn hộ anh mấy shot thể hiện trình độ nhé. ;) :D

Boy Hai Phong86

Active Member
Hic, mấy bác này soi kỹ quá ta, mắt nhìn như mắt Nhị Lang Thần ấy. :D Hôm nào em mời các bác quá bộ đến chơi, tiện thể nhâm nhi rượu táo mèo chính tay em xách quả tươi từ Lao Cai về ngâm, nhậu cùng với món thịt gà chọi đồng quê đã vần nhé. :D
Ông Anh ơi cho e ngắm cùng với có được không ah Hjhj đợi mãi Anh mới Nói ra câu này đó

_DucPham_

Vietpet sponsor
Tháng 7 năm nay có mang em nó đi Dog Show không ông anh bụng to ơi ^_^, để em còn biết mà tìm 1 con đẹp hơn dìm hàng nào.kakaka

KimCuong

Active Member
Ông Anh ơi cho e ngắm cùng với có được không ah Hjhj đợi mãi Anh mới Nói ra câu này đó
Hehe, rất trân trọng được nhậu với Dũng tại đồng quê, ngồi ngắm rott và nhâm nhi rượu táo mèo cũng thịt gà chọi là ok phết đó em nhé. Em có gắng lôi được ông Vận động viên bi sắt đi cùng nhé. Anh đang nhớ thằng cu Bi sắt đó em. ;) :))

Tháng 7 năm nay có mang em nó đi Dog Show không ông anh bụng to ơi ^_^, để em còn biết mà tìm 1 con đẹp hơn dìm hàng nào.kakaka
Hic, vừa mời vừa đe dọa là sao em trai? Cứ lên anh là có câu trả lời ngay, một bình rượu táo mèo 20L đang đợi Bi sắt nhé. ;) =))

Thằng Eros này mình nhớ...Chủ nó KC uống hết có 1 cốc LX riệu còn nó chơi hết 1 thùng nước đá ...Khiếp hăng thật!!!!!Chúc mừng cháu nó đã lớn!!!!!!!!

Thằng Eros này chú Cương cứ giao cho anh. Anh mang nó về làm chó kéo xe. Hàng ngày kéo xe cho mấy thằng cu nhà anh đi chơi quanh khu, đảm bảo cơ bắp cuồn cuộn hehe..

rottweilord

Member
Thằng Eros này mình nhớ...Chủ nó KC uống hết có 1 cốc LX riệu còn nó chơi hết 1 thùng nước đá ...Khiếp hăng thật!!!!!Chúc mừng cháu nó đã lớn!!!!!!!!

Chú Vũ nói ngược thế nào ấy, trông thấy Rott thành ra lắp bắp à? Nói lại đê? Ai chơi hết một thùng nước đá?
:))

Thằng Eros này chú Cương cứ giao cho anh. Anh mang nó về làm chó kéo xe. Hàng ngày kéo xe cho mấy thằng cu nhà anh đi chơi quanh khu, đảm bảo cơ bắp cuồn cuộn hehe..
Bác ho dong duong dạo này bận dạy chó kéo xe hay sao mà bài "Quá trình phát triển hình thể của Rott.." chả thấy đâu nữa nhở?

KimCuong

Active Member
anh ơi thằng này được bao nhiêu tháng rồi anh ơi càng nhìn càng phê hiiiiiiiii
Thằng băm trợn này sinh ngày 20.08.2010, đang ở trong giai đoạn trai lơ em ạ. :D Ở nhà anh gọi nó là trâu rừng, thể trạng lúc nào cũng phừng phừng hưng phấn nhưng thần kinh rất vững và rất biết nghe lời.

Mấy hôm nữa thời tiết tạnh ráo, tiết trời ấm lên anh sẽ làm vài shot nữa để anh em xem nó có sáng sủa hơn không nhé. :)

@ Giáp: Hôm nào hẹn Giáp sang chơi, tiện thể bắn hộ anh mấy shot thể hiện trình độ nhé. ;) :D
Dạ vâng ạ, đợt này e bận mấy nhóc chó con và việc cuối năm nên ko đi đâu được, hẹn bác ra tết bác cho e sang ngắm bọn nó nhé... thanks bác nhiều

chanphuong

Member
Thằng băm trợn này sinh ngày 20.08.2010, đang ở trong giai đoạn trai lơ em ạ. :D Ở nhà anh gọi nó là trâu rừng, thể trạng lúc nào cũng phừng phừng hưng phấn nhưng thần kinh rất vững và rất biết nghe lời.

Mấy hôm nữa thời tiết tạnh ráo, tiết trời ấm lên anh sẽ làm vài shot nữa để anh em xem nó có sáng sủa hơn không nhé. :)
Eros dạo này phong độ ghê, KC cho tập show chuẩn thế nhỉ! Món này chắc là cao thủ Sonnguyen truyền cho đây.
Thằng cu Eros này máu chiến lắm, hôm đi Hải Dương cứ nhảy chồm chồm bắt nạt Hektor. Hẹn với KC rồi, hôm nào đem lên Đông Anh cho chúng nó phân thấp cao luôn. :D:D:D

KimCuong

Active Member
Eros dạo này phong độ ghê, KC cho tập show chuẩn thế nhỉ! Món này chắc là cao thủ Sonnguyen truyền cho đây.
Thằng cu Eros này máu chiến lắm, hôm đi Hải Dương cứ nhảy chồm chồm bắt nạt Hektor. Hẹn với KC rồi, hôm nào đem lên Đông Anh cho chúng nó phân thấp cao luôn. :D:D:D
Truyền gì đâu anh ơi, em học tất cả anh em đó nha. >:D<

Em học anh doanhcauson về cái nhìn bao quát và việc chăm sóc tỷ mỷ Rottweiler.

Em học anh HungTrungYen về kiến thức ban đầu của Rottweiler.

Em học anh sonnguyen về cách chụp ảnh và cách chữa bệnh cho Rott.

Em học anh chanphuong ở tính máu chiến và cực nhiệt huyết khi cầm con Rott.

Em học bạn An daugagiamem cách làm việc lặng thinh không biết mệt mỏi.

Em học anh Vũ - Hải Dương nhẹ nhàng nhưng cá tính của Rottweiler.

Em học bạn Dũng boy haiphong86 về tuổi trẻ nhưng nói thật và làm thật.

Em học bạn Giáp khiêm nhường nhưng luôn máu lửa với Rottweiler.

Em học bạn Duc_Pham (Bi sắt) tính cách thẳng thắn như cá tính của Rottweiler.

Em học ........

Còn nhiều, còn nhiều và còn rất nhiều..........................những điều mà em học được từ mọi người, từ anh em.

Đó là một trong những tiền đề và bước đệm để KC càng hăng say thêm với dòng giống Rottweiler danh tiếng mà mình đã đam mê và lựa chọn.

Anh Phương thấy sao............................................anh ơi? :)

rottweilord

Member
Ô, chú chưa liệt kê hết.
"Em học anh Rottweilord khả năng chém gió và quăng bom nhiệt tình" nữa chứ?
P/S: Tính anh nhẽ hơi xấu, cứ thấy Rott là thèm. Há há

anh ơi anh cho em hỏi con rott nhà em bây giờ đươc gần 7 tháng rồi nhưng em thây thần kinh nó lúc thì rất là hung rư nhung lúc thì lại nhút nhát la sao hả anh