• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Dob nhà em.

garuru

Member
Ôi, đọc bài của chị mà chết cười với cu Bip nhà chị, chị chụp ảnh nó đi, em muốn xem giờ nó thế nào rồi?:love struck:
Hôm qua vào vp mới biết em bị ốm. Em đã đỡ chưa? Thằng khùng Bíp lớn nhanh như thổi. Hôm em sang tiêm, nó mới cao gần bằng Bốc, mà giờ cao hơn rồi. Nó vẫn phá ghê lắm. Gần đây còn khoái đào đất nữa. Liếc quanh mà không thấy mình là nó phi qua bờ rào vào chỗ trồng rau đào bới. Phía vườn bên đấy giờ đầy hố. Chị cũng giã từ sự nghiệp trồng rau sạch rồi. Đợi nó lớn hẳn, hết phá mới trồng tiếp :D Chị chụp nhiều ảnh Bíp lắm mà loay hoay chưa post lên được. Chiều nay vác đống ảnh sang nhà đứa bạn nhờ nó post vậy :D

hoangtun

Member
Chiền ốm có sao không thế cho mình gửi lời hỏi thăm nhé. Chúc mau khỏe để các em cún còn được nhờ. bíp nhà chị được bao nhiêu kg rồi. post ảnh lên cho mọi người xem với.

garuru

Member
Bíp nhà chị bao nhiêu cân rồi? Tô còi lắm mới được 21 kg. Em ngĩ chó con nó tò mò thôi. chứ chị chăm cu bíp thế không thể thiếu chất đi ăn bậy được.[/QUOTE
Chị cân Bíp rồi. Cân 3 lần lúc đói, mỗi lần một kết quả khác nhau :D. Trưa nay vừa cân lại lần nữa trước khi cho ăn, nó nặng 25,5 kg. Cao 71cm (đo từ xương bả vai xuống). Chị chưa cho nó tập chạy đâu. Ngày ngày nó nô đùa với con Bốc + phi thân qua bờ rào vào phá vườn cũng ngang với tập luyện ở mức độ vừa phải rồi =)). Tối ở nhà chị hay cho nó tập nhảy cao và tung đồ chơi cho nó cạp về. Nó Nó khoái trò này lắm. Bắt đầu từ tháng sau chị sẽ cho nó tập chạy.[/QUOTE\
Hehe, mắt mải cắm vào cốc sữa chua nên gõ nhầm. Bíp nặng 25,5kg, cao 61 cm, chiều dài người là 77cm (đo từ giữa trán đến đuôi). Chắc nó là chó đực nên khung to hơn Tô.

garuru

Member
Tun ơi hình cu Bíp này. Trông giống em Tô lắm. Chị chọn mấy tấm chụp bằng điện thoại, hơi bị mờ. Bíp còn nhiều ảnh đẹp chụp bằng máy ảnh, hôm nào chị lập topic riêng cho Bíp

Ngày đầu tiên về nhà, lao ngay ra vườn đuổi mèo

Bắt đầu quen nhà, quen vườn và... phá

Cái cục đen đen nằm dưới đuôi Bốc là Bíp đấy. Nó yêu Bốc lắm, dính với Bốc như sam vậy

Đây là nàng Quốc xinh đẹp và đỏng đảnh. Bíp nịnh Quốc thôi rồi, nhưng vẫn không làm quen được. Cứ lại gần là bị Quốc gử

garuru

Member

Hồi mới về, Bíp chỉ to hơn mèo Mập một tí

Chỉ mấy tháng sau đã cao ngang anh Bốc

garuru

Member

Đây là giai đoạn chữa ghẻ, ngày ngày cho Bíp tắm nắng

Và giờ thì to đùng như thế này đây (Ảnh chụp tuần trước của Bíp), cao hơn hẳn anh Bốc rồi

hoangtun

Member
ảnh ku Bíp nhà chị trông cái mặt với cái đuôi ngắn ngủn giống y như con Tô nhà em. Cái dáng người cũng thế. Đúng là cùng một mẹ đẻ ra có khác:D

garuru

Member
Em cho cun đi giao lưu ở đâu đấy? Ủa, cái tai bé Tô trông là lạ, hình như mới cắt hả?

hoangtun

Member
Đâu phải em TÔ đó đâu ạ. Đấy là con đực 3 tuổi ở gần nhà bạn của Tô. Con Tô là con nhỏ hơn tai dài đó chị. Chỗ này là vườn hoa gần nhà em mấy anh em nuôi chó hay cho chó ra đây giao lưu chị ạ.

hoangtun

Member
Con dod đực trong ảnh nhập từ đức khoảng 45kg theo em là đẹp. khoảng 2 tuổi anh em nào muốn lấy giống alo em nhé 0983486885.:D