• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Dob nhà em.

hoangtun

Member

Em Dob nhà em được gần 4 tháng nặng 11kg. Ăn khỏe ngủ khỏe vệ sinh ngoài vườn trông nhà rất tốt. Nghịch như quỷ, rất hay trêu con bé nhà em.:))

chienvet

Chuyên gia thú y
Ôi anh Hoàng ơi, nó lớn quá rồi nhỉ? Chân nó thẳng tắp nữa, ngày đó sợ nó bị hạ bàn phải cho nó chạy suốt. Giờ nó đẹp mã rồi.
P/s: Anh còn nợ em bộ khung chống liếm nhé, em đặt mua ở nước ngoài đấy, có mỗi 2 bộ thôi,hic. Anh còn giữ cho em không?:worried:

hoangtun

Member
Mình vẫn để ở nhà mà. Đợt này mình cũng bận quá. Hôm nào rảnh mình alo tiện thể lên mình lấy khung và mình nhờ Chiền mấy viêc nữa. Thân....

hoangthuy

Member
4 tháng mà bác chủ chưa thẩm mỹ à.Bác cho ít thông tin xuất sứ.............................

hoangtun

Member
Em bắt của anh Nguyễn Hà, con này thuộc đàn của bác Lộc trong Hà Tĩnh. Em không dám thẩm mỹ em sợ tai nó không dựng thì xấu lắm. Với nó là con cái để thế cho nó nữ tính.

tuanphuthai

Active Member
Đàn nhà bác Đạt mà nhìn đã lớn ghê, màu mảng đẹp đấy. Được 15kg chưa bác Hoàng? Bác nhà phố mà có sân rộng như thế cho nó tự vận động thì quả là quá tuyệt vời, đỡ hẳn công dắt chó đi dạo nhỉ?

Đàn nhà bác Đạt mà giờ nhìn đã lớn ghê, màu mảng đẹp đấy. Được 15kg chưa bác Hoàng? Bác nhà phố mà có sân rộng như thế cho nó tự vận động thì quả là quá tuyệt vời, đỡ hẳn công dắt chó đi dạo nhỉ?

hoangtun

Member
Mới được hơn 11kg thôi anh. gần 4 tháng thế có nhỏ quá không anh? Nhà em thả ngoài sân em vẫn thỉnh thoảng cho nó đi chạy theo xe máy của em. Điều kiện của bọn em nuôi làm sao mà bằng bác được. Em nuôi lần đầu có gì bác cho em hoc hỏi kn nhé....

hoangtkv

Active Member
Em bắt của anh Nguyễn Hà, con này thuộc đàn của bác Lộc trong Hà Tĩnh. Em không dám thẩm mỹ em sợ tai nó không dựng thì xấu lắm. Với nó là con cái để thế cho nó nữ tính.
Thế mà có người chửi ông Nguyễn Hà nhiều về vụ bán chó này làm mất tích trên diễn đàn. May có mấy anh em làm chứng là chó ông ý bán không bị chết bệnh như đồn thổi ^:)^

hoangtun

Member
Thế mà có người chửi ông Nguyễn Hà nhiều về vụ bán chó này làm mất tích trên diễn đàn. May có mấy anh em làm chứng là chó ông ý bán không bị chết bệnh như đồn thổi ^:)^
Thảo nào lâu rồi không thấy bác Nguyễn Hà vào chém gió với anh em. Mà nge nói bác ý bán hết đàn Dob rồi.:worried::worried::worried:

hoangtun

Member
Hai ông này nhà ở gần nhau, cùng đam mê Dod và cũng am hiểu rất nhiều về dod.... Tiếc thật, thảo nào dạo này phong trào dod trên dd này buồn quá.

Ceberus

Member
Buồn quá có mỗi bác tuanphuthai chém em. chẳng ai nuôi dod cho em ý kiến gì cả.
Up thêm ảnh lên ở nhiều tư thế khác nhau thì người ta mới chém được chứ. Mỗi mấy tấm ảnh thế này thành chém chuối mất thôi :D:D:D Up ảnh đi !!!!!!!!

hoangtun

Member
Em không có Kn chụp ảnh với cả nó cứ chạy như con điên ý không chụp được cái nào ra hồn.

Scoobydoo

Member
3 người, một người camera, 1 cầm xích, 1 cầm đồ vật nhử ( thịt, xương, đồ chơi, hay con mèo....

hoangtun

Member
Em này nhìn còn bé và có vẻ hiền lành nhỉ? Lông mượt nhìn thích mắt quá! là chó cái hả bác chủ topic?
Vâng chó cái bác ạ. Bé thế mà đã có chồng rồi đấy, gần nhà em có ông anh có con dod đực nhập từ Đức về.Đã nhận thông gia rồi mà em này còn bé quá.=))

tuanphuthai

Active Member
Khà khà lâu lắm mới thấy bác Loch2009 trở lại VP. Mấy em nhà bác ra đến HN đuôi bị rơi rụng dọc đường hết rồi bác ơi.:)):)):))