• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà mình sau 1 thời gian tập luyện và chế độ chăm sóc đặc biệt!

suggar

Member
vâng em chỉ nuôi bec, rốt thôi chưa nuôi con này bao giờ bác ạ, nhìn nó e tưởng nó cũng gấu biển lắm chứ

khuyen_mo

Active Member
vâng em chỉ nuôi bec, rốt thôi chưa nuôi con này bao giờ bác ạ, nhìn nó e tưởng nó cũng gấu biển lắm chứ
Dob là 1 trong những dòng chó thông minh,dũng cảm,và rất thân thiện và tình cảm với con người.Chúng chỉ trở lên hung dữ khi được giao làm nhiệm vụ,bắt tội phạm...v.v.!

Cám ơn Bác !:love struck::love struck:.Em tập cho Đô cũng không nhiều lắm,1 tuần chỉ 2-3 buổi,mỗi buổi chỉ cần 1 tiếng thôi ạ!Chắc em chưa đến mức chuyển sang nuôi Đốm đâu!hìhi:D
Với chế độ và thời gian tập luyện như thế cộng với hình ảnh thể trạng ban đầu và hình ảnh sau 2 tháng mình thấy có sự khác biệt kinh khủng, nói thật là mình không hiểu về dòng Đô lắm nhưng mình nuôi Rott và mình cũng có thời gian khá dài tập thể hình nhưng mình không nghĩ nó có thể cơ bắp nhanh một cách kinh khủng như vậy. Mình đang thắc mắc liệu có sự can thiệp nào của photoshop không vậy Bạn?

tuanphuthai

Active Member
Với chế độ và thời gian tập luyện như thế cộng với hình ảnh thể trạng ban đầu và hình ảnh sau 2 tháng mình thấy có sự khác biệt kinh khủng, nói thật là mình không hiểu về dòng Đô lắm nhưng mình nuôi Rott và mình cũng có thời gian khá dài tập thể hình nhưng mình không nghĩ nó có thể cơ bắp nhanh một cách kinh khủng như vậy. Mình đang thắc mắc liệu có sự can thiệp nào của photoshop không vậy Bạn?
Mình trả lời thay chủ topic nhé, vóc dáng, cơ bắp của chú dob trên không liên quan gì đến photoshop cả, mà do sự can thiệp của 1 con dob đực=))

khuyen_mo

Active Member
Cám ơn bạn đã có lời nhận xét!Bạn cảm thấy có sự khác biệt kinh khủng là tốt rồi!Đó là điều chủ yếu muốn nói ở Topic này mà!:D.
Hình ảnh có Photoshop hay không bạn phải hỏi đến nhà nhiếp ảnh gia Hungtinhyếu rồi!:D:love struck:Hí hí!

khuyen_mo

Active Member
Update ảnh tháng 11 ,em Đô nhà mình chụp tại Hồ Đền Lừ cho ace tiện theo dõi!:D
Em này là Dob đực được nuôi ở Nước ngoài!

Còn đây là Em Đô của mình được nuôi ở VN,đang phấn đấu như em Dob đực!

phamduchuy

anh Hoang oi Dob 2.5 tháng bao nhiu tien ha anh? mà Dob co giữ nhu bec hok ?em tinh mua 1 con để giữ nhà nhưng sợ Dob là giống thân thiện bị ăn trộm rinh hết đồ

khuyen_mo

Active Member
anh Hoang oi Dob 2.5 tháng bao nhiu tien ha anh? mà Dob co giữ nhu bec hok ?em tinh mua 1 con để giữ nhà nhưng sợ Dob là giống thân thiện bị ăn trộm rinh hết đồ
Chào bạn !Dob rất thông minh và thân thiện,rất nghe lời ,nếu được dạy bài bản từ nhỏ.!
E hỏi Dob 2,5 tháng bao nhiêu tiền thì vô kể lắm em a?Nếu là Dob nhập cũng phải 4000$-5000$ /1 em,mang về đến VN.Con mua tại VN giá vô cùng!Như năm vừa rồi có mấy đàn Dob 2-3 tháng bán từ 3 triệu trở lên,nhưng nguồn gốc không rõ ràng,nên con giống cũng xấu tệ hại.Tóm lại DOb ở VN chưa con nào đạt tiêu chuẩn cả!

hoangtun

Member
Chào bạn !Dob rất thông minh và thân thiện,rất nghe lời ,nếu được dạy bài bản từ nhỏ.!
E hỏi Dob 2,5 tháng bao nhiêu tiền thì vô kể lắm em a?Nếu là Dob nhập cũng phải 4000$-5000$ /1 em,mang về đến VN.Con mua tại VN giá vô cùng!Như năm vừa rồi có mấy đàn Dob 2-3 tháng bán từ 3 triệu trở lên,nhưng nguồn gốc không rõ ràng,nên con giống cũng xấu tệ hại.Tóm lại DOb ở VN chưa con nào đạt tiêu chuẩn cả!
Phê bình hoàng nhé "không nên chê chó của bạn chơi" câu này đại ý cậu nói với ông bạn có con dod nhập ở hàn quốc về. chó của cậu đã đẻ chưa hôm nào anh em giao lưu tí.

khuyen_mo

Active Member
Phê bình hoàng nhé "không nên chê chó của bạn chơi" câu này đại ý cậu nói với ông bạn có con dod nhập ở hàn quốc về. chó của cậu đã đẻ chưa hôm nào anh em giao lưu tí.
Chó nhà mình lấy giống không đúng ngày nên không đậu rồi!Chắc phải chờ lứa sau !Mình không chê chó của ai cả,nhưng đang nói đến cái chung mà,DOb ở VN mình chưa có con nào chuẩn!Điều mà ai cũng nhận thấy!:love struck:

hoangtun

Member
Cái con dod này là dod đực được người ta mang từ Đức về tặng một ông ở gần nhà mình. KHoảng 3 tuổi, mình cũng thấy đẹp nhưng ít kn về dod nên cũng chẳng biết nó có chuẩn hay không? chỉ thấy nó được cắt tai rất gọn và đẹp, nhưng không hiểu sao nó bị bẻ mất mấy cái răng ở hàm .http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=61399&page=6

hoangtkv

Active Member
Chó nhà mình lấy giống không đúng ngày nên không đậu rồi!Chắc phải chờ lứa sau !Mình không chê chó của ai cả,nhưng đang nói đến cái chung mà,DOb ở VN mình chưa có con nào chuẩn!Điều mà ai cũng nhận thấy!:love struck:
Ông Hoàng này chơi Dob lâu lâu rồi lại phát biểu những câu giống hệt những câu của tôi ngày trước. Đọc mà lại thấy quen quen. Thật lòng thì cũng phải thông cảm thôi ông ạ, dần dần hiểu biết nâng cao, kinh tế nâng cao thì sẽ cải thiện được giống nòi mà.

Vietspace

Member
đố bạn nuôi để con Dob của bạn giống con đoạt giải được đó. Con bạn là cái còn con người ta là đực thì làm sao con bạn to và cơ bắp được như thế????? cố bằng những con khá là được chứ đừng tham như con đoạt giải (cái tai con của bạn nhìn ko đều, còn lại tất cả đều được)