• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà mình sau 1 thời gian tập luyện và chế độ chăm sóc đặc biệt!

Scoobydoo

Member
đố bạn nuôi để con Dob của bạn giống con đoạt giải được đó. Con bạn là cái còn con người ta là đực thì làm sao con bạn to và cơ bắp được như thế????? cố bằng những con khá là được chứ đừng tham như con đoạt giải (cái tai con của bạn nhìn ko đều, còn lại tất cả đều được)
Ở đây, Hoàng nói vậy cho vui thôi, lên diễn đàn là để vui vẻ, bạn làm gì mà gay gắt vậy. Mình thấy chữ ký của bạn là luôn lắng nghe và thấu hiểu, mình thật không hiểu bạn lắng nghe và thấu hiểu đến đâu. Còn Hoàng nuôi được một Dob cái đẹp như vậy cũng là đáng ngưỡng mộ rồi bạn à. Nếu bạn có hiểu biết uyên thâm về Dob, xin bạn chỉ cho thế nào là một em Dob đẹp, cách chăm sóc, tập luyện, tai như thế nào mới là chuẩn...mình xin sẵn sàng học hỏi đó.
Nếu bạn có dob đẹp thì chia sẻ với diễn đàn để mọi người cùng tham khảo và học hỏi nhé.

highback

Member
Em thay con Dob cua anh can phai tap the duc 1 ti de cho co bap chac len 1 ti thi nhin moi dep. Vi tieu chuan cua Dob la than minh phai thon va co co bap. Tai cat nhu vay la dep roi. Minh nuoi o nha thoi chu dau co di show dau ma can gi phai cho thiet dep. Nho thuong cho em no moi tuan khoang 1 trung ga de tot cho bo long em no. Neu khong co thoi gian dat dob di tap the duc thi o nha tha no ra cho no chay vong vong cung duoc. Em thay Dob thich chay nhay nhot lam. Con dob nha em moi buoi sang la no se duoi chim sua la um sum het