• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Đen 2,5 tháng

chịu ! chẳng em nó là giống gì nữa, vì còn hơi bé nên hơi khó xác định danh tính ! hì ... nhưng nhìn đẹp lắm ! Chúc bác có được một chú cún dễ thương:love struck:
Cám ơn bạn nhé ,biết thì vẫn hay hơn nhưng nó là giống gì cũng không quan trọng lắm . Miễn là mình thích là OK .:)

vanglai213

Active Member
chó con tai cụp màu đen em nhìn diễn đàn về các loại chó ở việt nam ở lạng sơn chắc là sharky..không phải chuyên gia em chỉ đoán mò thôi,,con cún đẹp em cũng rất thích

tosa-inu

Member
hơ hơ theo như như em nhìn thì đầu thằng cu này nó đen chứ thân nó muối tiêu chứ ạ,
mà chú chó này nhìn thông minh quá đi mất, chúc mừng bác có thằng Cu Đen 2,5 tháng rất đẹp :D

chulevinh

Member
mình nghĩ mai mốt con này lông sẽ đẹp lắm, cập nhật thường xuyên nhé bạn. thích cái lông còn này quá....

hơ hơ theo như như em nhìn thì đầu thằng cu này nó đen chứ thân nó muối tiêu chứ ạ,
mà chú chó này nhìn thông minh quá đi mất, chúc mừng bác có thằng Cu Đen 2,5 tháng rất đẹp :D[/QUOTEz

Em nó đang thay lông bạn ạ

binhdan

Member
em thấy con này đúng là chó lài các bác ạ,nhìn đầu mặt nó khác với shaky vì cái tai,mặt vuông hơn.nhìn vào ảnh 1 và 4 thấy cơ bắp nó vạm vỡ,hông to (kiểu chó Pq)vì chó lài cũng là chó săn.chó ta của vn không nhiều giống có hai chân sau vuông như như con này(ảnh 4),mông có 2 xoáy(đẹp thật).anh laptopcare cho địa chỉ hôm nào em đến xem tận mắt nhé.vì trước đây em đã đuọc nhìn thấy chó lài rồi nhưng khi đó chó đã lớn.

Vladavia

Member
Con này tai sắp vểnh rồi. Lúc đó ko còn giống Lab nữa bác có chán thì ới ông KC nhé. He he he

misszen

Member
con chó này chắc đc chăm sóc dữ lắm nà, cho nên em nó béo tốt thế, chó xinh

KimCuong

Active Member
Chúc mừng bác Láp tốp cà ri! Đen đã lớn nhiều rồi đó ngày càng đẹp, vóc dáng đã dần dần hình thành rồi. Giờ thì nó không còn là LabLS nữa rồi bác ơi. Hihi

Chúc mừng bác Láp tốp cà ri! Đen đã lớn nhiều rồi đó ngày càng đẹp, vóc dáng đã dần dần hình thành rồi. Giờ thì nó không còn là LabLS nữa rồi bác ơi. Hihi
Trộm vía cháu nó được như ngày hôm nay cũng là nhờ sự quan tâm = 2kg cổ gà của chú em Kim Cương :) . he he he

mà chú chó này nhìn thông minh quá đi mất, chúc mừng bác có thằng Cu Đen 2,5 tháng rất đẹp :D[/QUOTEz

Em nó đang thay lông bạn ạ

Lâu lắm rồi mới lại nhìn thấy một chú chó có cái đuôi được vắt sang bên trái. không biết các cụ ngày xưa nói có đúng không.

Lipschitz

Member
Theo tôi nếu cún của anh "Laptopcare" là chó Lài thì tương quan giữa Lài và Sharkhi Việt lên đến 98%
nếu chó lài với khuôn mặt dữ dằn như anh "hunghanoi" miêu tả thì tương quan giữa Lài và Sharkhi Việt giảm xuống 80% vì Sharkhi Việt có bộ mặt thân thiện

trangphuong

Active Member
Cũng có thể em nó là chó Lài,theo những người từng nuôi chó lài thì chó đực cao thân hình thon như hươu,mầu lông <lông chuột> là nhiều tai cụp mõm to mắt cùng mầu lông luôn,bàn chân nhỏ gọn chạy nhẩy em như mèo,bật cao chèo rào rất tốt,bạn thử theo dõi nha.

Lipschitz

Member
Cũng có thể em nó là chó Lài,theo những người từng nuôi chó lài thì chó đực cao thân hình thon như hươu,mầu lông <lông chuột> là nhiều tai cụp mõm to mắt cùng mầu lông luôn,bàn chân nhỏ gọn chạy nhẩy em như mèo,bật cao chèo rào rất tốt,bạn thử theo dõi nha.
Thế thì chó lài dáng khá giống PQ nhỉ
tất nhiên đầu, mõm, tai thì khác rồi

Hoangminh

Member
lại nghe nói tả lại thì chó lài dáng như grey hound chó đua ấy cao gầy ngực sa dạ thắt, tai cụp và mõm dài nặng tầm 20kg không biết có đúng không

đúng là grey hound có hình dáng giống như anh tả nhưng grey hound nặng khoảng 30kg cơ anh à.vì em đã từng vào vũng tàu xem chúng đua anh ạ.chúng khá đẹp và dũng mãnh.

Hoangminh

Member
đúng là grey hound có hình dáng giống như anh tả nhưng grey hound nặng khoảng 30kg cơ anh à.vì em đã từng vào vũng tàu xem chúng đua anh ạ.chúng khá đẹp và dũng mãnh.
ý anh nói là theo mô tả thì chó lài dáng như greyhoud nhưng nhỏ hơn grey hound nặng có 20kg thôi mõm dài tai cụp kiểu như con chó trong hình này

[/