• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Đen 2,5 tháng

Mình mới được cho con này không biết giống chó ta gì, chỉ biết cháu nó xuất sứ ở Lạng sơn, mong các Bác chỉ giáo

KimCuong

Active Member
Em này đẹp đấy bác Laptopcare ạ! Thực sự nhìn ảnh mà em vẫn đang chịu không thể đoán được. Chỉ dám đoán lờ mờ là giống BatisutaLS thôi ạ! He he...

Chủ nhật này bác có thể đưa em nó ra Offline để anh chị em ngắm nó không ạ?

Nhìn cái mặt em này trông rất nhanh nhẹn chắc mai sau cũng to đây, bây giờ trông bụ bẫm quá

hê hê hê chủ nhật anh mang ra chú xem hộ anh nhé . Rất xin lỗi chú về vụ kia đấy:(:(

puppy 109

Member
nhìn nó béo ú dễ thương ghê,mà cũng rất khó đoán nó là giống chó gì,nói chung là em này rất ư là dễ thương

binhdan

Member
em cũng chỉ lờ mờ đoán em này là chó lài thôi vì em nó nhỏ quá lại không biết bố mẹ ra sao,mong các bác thông cảm!:D

em cũng chỉ lờ mờ đoán em này là chó lài thôi vì em nó nhỏ quá lại không biết bố mẹ ra sao,mong các bác thông cảm!:D
Cám ơn Bạn ! Chắc phải vài tháng nữa nó phát triển hết may ra mới biết được

Mr Lab

Member
Chúc mừng bạn đã sở hữu 1 chú chó đen tuyệt vời, giống này chắc khôn lắm đây, tớ thích các ảnh ngồi ( ảnh thứ 2 ) nhìn khôn và thân thiện quá

Chúc mừng bạn đã sở hữu 1 chú chó đen tuyệt vời, giống này chắc khôn lắm đây, tớ thích các ảnh ngồi ( ảnh thứ 2 ) nhìn khôn và thân thiện quá
Cám ơn bạn . Hôm nay hởi kỹ lại thì thấy mấy Bác trên Lạng sơn bảo là chó Lài không biết có phải không

binhdan

Member
em nghĩ là đúng rồi đấy,sau này nó lớn bác mới thấy nó hay như thế nào:-bd,jống chó này đốm lưỡi ,mõm vuông, mắt nhỏ,hai râu bác kiểm tra lại xem có đúng không.Hình như nó cũng có khả năng săn băt dấy bác.

binhdan

Member
Bọn này rấtrung thành với chủ, ngày trước thằng bạn em nó cũng co 1 con,dữ lắm năng khoảng 30kg,mấy lần bọn trộm chó định bắt mà không bắt được vì cứ hễ thấy cái thòng lọng là nó nằm thụp xuống cằm sát đất.

Bọn này rấtrung thành với chủ, ngày trước thằng bạn em nó cũng co 1 con,dữ lắm năng khoảng 30kg,mấy lần bọn trộm chó định bắt mà không bắt được vì cứ hễ thấy cái thòng lọng là nó nằm thụp xuống cằm sát đất.
Nếu đúng thế thì hay quá hiện tại cu đen đang thay lông bây giờ lông nó dần chuyển thành màu tro không hiểu sau có đen lại như cũ không . Cảm ơn bạn nhé

TaiVenh

Active Member
Em này của bạn nhìn rất đẹp, tớ nhìn nhang nhác giống Labrador hì hì.

Chúc mừng bạn nhé, nhớ update ảnh em nó thường xuyên để anh em cùng xem.

PS: Thông thường thì sau khi thay lông, lớp lông "xịn" của nó còn đẹp hơn, bóng hơn nhiều so với lớp lông măng. Bạn thử kiểm chứng xem nhé.

KimCuong

Active Member
Em này của bạn nhìn rất đẹp, tớ nhìn nhang nhác giống Labrador hì hì.

Ông này là chuyên gia nuôi Lab đó anh Vểnh ơi! Cực đam mê Lab và nuôi nấng cũng cực mát tay. Hị hị.

Đam mê Lab quá mà loại nào cứ nhìn giống Lab một chút là khuân ngay, mang về tự nằm suy ngẫm ra dòng chó mới: Labrador Retriever Lang Son. :D

Chúc ông anh máy tính xách tay có một chú Lab VN đẹp nhé! :-bd

Ông này là chuyên gia nuôi Lab đó anh Vểnh ơi! Cực đam mê Lab và nuôi nấng cũng cực mát tay. Hị hị.

Đam mê Lab quá mà loại nào cứ nhìn giống Lab một chút là khuân ngay, mang về tự nằm suy ngẫm ra dòng chó mới: Labrador Retriever Lang Son. :D

Chúc ông anh máy tính xách tay có một chú Lab VN đẹp nhé! :-bd
Ông em Kim Cương đá xoáy anh nhé . Nể Cán Bộ đấy không thì anh ............Hê hê hê.

Lipschitz

Member
em nghĩ là đúng rồi đấy,sau này nó lớn bác mới thấy nó hay như thế nào:-bd,jống chó này đốm lưỡi ,mõm vuông, mắt nhỏ,hai râu bác kiểm tra lại xem có đúng không.Hình như nó cũng có khả năng săn băt dấy bác.
Anh Binhda cho hỏi đây có phải là đặc điểm của chó lài?

binhdan

Member
nó có phải là dặc điểm hay không thì em không dám chắc chắn,nhưng qua hai con chó màu đen mà em được biết là chó lài của nhà người bạn và của ông em trên hoà bình được biếu thì nó là như vậy,có gì không phải thì bác sửa và bố sung cho em.

Lipschitz

Member
nó có phải là dặc điểm hay không thì em không dám chắc chắn,nhưng qua hai con chó màu đen mà em được biết là chó lài của nhà người bạn và của ông em trên hoà bình được biếu thì nó là như vậy,có gì không phải thì bác sửa và bố sung cho em.
Hì hì vì tôi không biết + đang muốn xác định giống của cún nhà tôi nên mới hỏi anh. Cám ơn anh đã cho biết. Tôi thì: No idea