• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún mới về PLEIKU

andyaus155

Active Member
Cún đẹp quá, mình hiện tại chỉ thích Rough Collie, mà nhìn bé này ko lẽ lại làm 1 bé GSD nhỉ ^^

dung08

Member
Cảm ơn anh, đó là hình ảnh của em nó gần 1 năm về trước giờ nó đã hơn 1 tuổi, đang thay lông. Đi làm về mình tắm cho nó. Gửi hình của nó cách đây vài phút cho bạn xem luôn.

Chào anh Chương, em vừa mới đọc trang của anh Tuấn thấy các chú cún của anh Tuấn rất ' KHỦNG'. có hồ sơ lý lịch, số xăm tai, vậy cho em hỏi cặp cún của anh có lý lịch và số quản lý không. À cho em hỏi các chú chó của anh có gắn chíp kiểm soát cũng nhu có Bố hoặc Mẹ nào đi shop đợt này không, chúc các chú cún của anh khoẻ, câu lạc bộ GSD Tây nguyên các anh phát triển
Chào bạn dung08 !!!
Vì cặp cún này của anh Chương có xuất xứ từ Trại chó Béc giê đức Trần gia của nhà mình nên mình thay mặt anh Chương trả lời bạn.Về lý lịch của 2 cún mời bạn xem ở đây,có cả hình ảnh của chó cha và mẹ:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=36249
hoặc ở đây:
http://www.gsdv.vn/forum/showthread.php?t=105
Còn chuyện số xăm tai và microchip thì Trần gia đã thực hiện từ 10 năm nay rồi.Không biết các trại khác thế nào còn tôi đã đầu tư sắm cả máy đọc Chip và Microchip từ năm 2000.
Có điều số xăm tai và số Microchip chỉ có tác dụng nhằm xác định con chó ấy là của Trần gia chứ không phải của một tổ chức chính thống nào cả (cho đến thời điểm này ở VN chưa có,mọi số xăm tai của những con chó sinh ra ở VN kể cả của các CLB đều như vậy,sẽ không có giá trị đối với FCI hay SV hay VKA v.v.....)
Còn việc có chó bố mẹ nào đi thi trong dịp Dogshow này hay không thì xin báo với bạn là 2 chó mẹ còn đang trong kỳ nuôi con nên không thể đi được (mặc dù đủ tiêu chuẩn thi hạng cao nhất VA: có SchH1 và KKL1).Chó bố vì một con không còn thuộc sở hữu của Trần gia (Len von Herzog vom Vidukind) nên chỉ có Rick vom Höchstadter Wehr đi thôi.Nếu bạn dự khán thì xin nhiệt tình cổ vũ nhé.
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

chuongpleiku

Chào bạn dung08 !!!
Vì cặp cún này của anh Chương có xuất xứ từ Trại chó Béc giê đức Trần gia của nhà mình nên mình thay mặt anh Chương trả lời bạn.Về lý lịch của 2 cún mời bạn xem ở đây,có cả hình ảnh của chó cha và mẹ:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=36249
hoặc ở đây:
http://www.gsdv.vn/forum/showthread.php?t=105
Còn chuyện số xăm tai và microchip thì Trần gia đã thực hiện từ 10 năm nay rồi.Không biết các trại khác thế nào còn tôi đã đầu tư sắm cả máy đọc Chip và Microchip từ năm 2000.
Có điều số xăm tai và số Microchip chỉ có tác dụng nhằm xác định con chó ấy là của Trần gia chứ không phải của một tổ chức chính thống nào cả (cho đến thời điểm này ở VN chưa có,mọi số xăm tai của những con chó sinh ra ở VN kể cả của các CLB đều như vậy,sẽ không có giá trị đối với FCI hay SV hay VKA v.v.....)
Còn việc có chó bố mẹ nào đi thi trong dịp Dogshow này hay không thì xin báo với bạn là 2 chó mẹ còn đang trong kỳ nuôi con nên không thể đi được (mặc dù đủ tiêu chuẩn thi hạng cao nhất VA: có SchH1 và KKL1).Chó bố vì một con không còn thuộc sở hữu của Trần gia (Len von Herzog vom Vidukind) nên chỉ có Rick vom Höchstadter Wehr đi thôi.Nếu bạn dự khán thì xin nhiệt tình cổ vũ nhé.
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.
Chào Anh Thuấn chúc anh sức khỏe. Xin chúc mừng Chủ trang trại trần gia_ Gia Lộc- Hải Dương. Vừa rồi đã đạt thứ hạng đẳng cấp cao trong dòng GSD cả nước VN
Chào bạn dung 08 nhân đây . Tôi xin gởi lên ít hình ảnh của 2 cún trước khi chuyển về pleiku trong lúc bấm số săm tai và chíp kiểm soát. và cũng mong một ngày gần đây nhiều thành viên CLB GSD Tây Nguyên sẽ sớm đưa nhiều hậu duệ dòng GSD đẳng cấp trên cả nước về giáo huấn và cùng dự thính những sô dogshow cho thỏa niềm khao khát và mến thích !
chươngpleiku Thân chào : 0905982181 chuonggialai@gmail.com

[ http://s.postimage.org/dxZ_A.jpg[/img][/url]

dung08

Member
Chúc mừng anh chương có 1 cặp cún đẹp, nguồn gien của V3 Việt nam, chúng cùng với Nele của anh Tuấn sẽ là nguôn gienúi cho GSD Tây nguyên, chúc cúng hay ăn chóng lớn

Chúc mừng anh chương có 1 cặp cún đẹp, nguồn gien của V3 Việt nam, chúng cùng với Nele của anh Tuấn sẽ là nguôn gienúi cho GSD Tây nguyên, chúc cúng hay ăn chóng lớn
Cám ơn Dungo8 đã có lời khen cho đôi cún của mình vừa đưa về từ trang trại ĐẲNG CẤP QUỐC TẾ. TRẦN GIA- GIA LỘC_HẢI DƯƠNG.Vừa được nguồn tin bất ngờ vô cùng hạnh phúc. Không có gì bằng khi nhìn thấy trên bục cao ấy cún gsd nhà mình lại được vinh dự đến thế là hậu duệ của V3 GSD VIỆT NAM sô dog 2010 là niềm mơ ước của bao dòng người hâm mộ dòng GSD. Nhân đây tôi xin THAY ĐỔI LẠI CHỦ ĐỀ :CHUONGPLEIKU THÀNH: TRINH DINH CHUONG . Vì lý do kỷ thuật xin CẢ NHÀ vui vẻ !
Trịnh đình Chương thân chào: 0905982181

Cám ơn Dungo8 đã có lời khen cho đôi cún của mình vừa đưa về từ trang trại ĐẲNG CẤP QUỐC TẾ. TRẦN GIA- GIA LỘC_HẢI DƯƠNG.Vừa được nguồn tin bất ngờ vô cùng hạnh phúc. Không có gì bằng khi nhìn thấy trên bục cao ấy cún gsd nhà mình lại được vinh dự đến thế là hậu duệ của V3 GSD VIỆT NAM sô dog 2010 là niềm mơ ước của bao dòng người hâm mộ dòng GSD. Nhân đây tôi xin THAY ĐỔI LẠI CHỦ ĐỀ :CHUONGPLEIKU THÀNH: TRINH DINH CHUONG . Vì lý do kỷ thuật xin CẢ NHÀ vui vẻ !
Trịnh đình Chương thân chào: 0905982181
Gởi thêm hình ảnh cún nhà mình !
]

Gởi thêm hình ảnh cún nhà mình !
]
Mời các bạn xem gsd của ông cột kèo cho lại mình vì không làm rãy cà fê nữa!

Mời các bạn xem và góp nhiều ý .VÌ DIỄN ĐÀN là nơi hài hòa và hội tụ những niềm đam mê gsd và cũng là nơi giảng đường lớn để rèn luyện những thế hệ trẻ hiểu và học thêm rất nhiều cho ta bước thêm lên tầm vĩ mô lớn. xin có ít lời góp ý Thân chào!
Trịnh đình chương :chuonggialai@gmail.com : 0905982181

nhbha

Member
chào a Chương, con becgie ở hình bên dưới khoảng bao nhiu tuổi rồi anh? vậy là hiện tại a có đến 8 con rồi, hôm trước em hỏi a nói là có 3 cặp, vừa rồi có 1 em bé xinh xinh và bây giờ là thêm em "cột kèo" này nữa... đúng không anh, nhiều quá, nhìn thích quá, a có thể để lại cho thằng em này em nó được không? nếu được thì anh cho em biết, chỉ cần anh ok là em sẽ liên lac với a ngay. e ở tp hcm. chào và chúc a nhiều sức khỏe

chào anh Chương, nhìn mê quá, con ( cột kèo) này a để lại cho em được không, chác nó cũng khoảng 3 tuổi rồi phải không a? con ở hình trên thì quá đẹp, chác em không có khả năng và chưa chác a chịu xa nó. chúc a nhiều sức khỏe. e ở tphcm.

chào a Chương, con becgie ở hình bên dưới khoảng bao nhiu tuổi rồi anh? vậy là hiện tại a có đến 8 con rồi, hôm trước em hỏi a nói là có 3 cặp, vừa rồi có 1 em bé xinh xinh và bây giờ là thêm em "cột kèo" này nữa... đúng không anh, nhiều quá, nhìn thích quá, a có thể để lại cho thằng em này em nó được không? nếu được thì anh cho em biết, chỉ cần anh ok là em sẽ liên lac với a ngay. e ở tp hcm. chào và chúc a nhiều sức khỏe
Chào NHBHA Chúc em sức khỏe ! Đúng là nhà anh có 3 cặp, EM ở hình dưới cùng là được gần 3 niên
Không biết ý em chọn em nhỏ hay lớn .nếu như có nhu cầu thì anh em cùng giao lưu hoặc đổi qua lại gì đó cũng là tốt rồi, hẹn gặp lại sau
Trịnh đình chương : 0905982181 : chuonggialai@gmail.com

nhbha

Member
chào a! ý em hỏi con này nè anh, con cột vào cửa sắt... hình như là con giữa vườn cà phê gì đó.

Mời các bạn xem và góp nhiều ý .VÌ DIỄN ĐÀN là nơi hài hòa và hội tụ những niềm đam mê gsd và cũng là nơi giảng đường lớn để rèn luyện những thế hệ trẻ hiểu và học thêm rất nhiều cho ta bước thêm lên tầm vĩ mô lớn. xin có ít lời góp ý Thân chào!

Con này thì em có biết anh Chương ạ=))=))=))
Woa!Nhìn ảnh em nó đẹp quá trời luôn!

Bác tốt phước quá, có người cho lại để chăm sóc em này thì còn gì bằng nữa:D chúc mừng bác nhé!!! em này nghìn ngon lành ghê, giá như em được mượn em nó để nuôi thử 1 thời gian cho thoả thích nhỉ:D:D Chúc mừng chúc mừng:love struck::love struck:

Bác tốt phước quá, có người cho lại để chăm sóc em này thì còn gì bằng nữa:D chúc mừng bác nhé!!! em này nghìn ngon lành ghê, giá như em được mượn em nó để nuôi thử 1 thời gian cho thoả thích nhỉ:D:D Chúc mừng chúc mừng:love struck::love struck:
Chào Phanthelinhgl, Nam định. em này quả thủ xem nhìn cũng được nhưng khung xương xem ra chưa đạt , cũng tạm tạm, nếu bạn có nhả ý mượn hay nuôi thử thôi thì ở nhà bạn có đồ sứ cũ hay chén đỉa gì đó ổi qua lại cũng được. để mình gởi lên hình 1 gsd đứng bên bình gốm củ bạn xem chơi!
Trịnh đình chương : 0905982181: chuonggialai@gmail.com . thân chào

Chào Phanthelinhgl, Nam định. em này quả thủ xem nhìn cũng được nhưng khung xương xem ra chưa đạt , cũng tạm tạm, nếu bạn có nhả ý mượn hay nuôi thử thôi thì ở nhà bạn có đồ sứ cũ hay chén đỉa gì đó ổi qua lại cũng được. để mình gởi lên hình 1 gsd đứng bên bình gốm củ bạn xem chơi!
[/QUOTE
Cảm ơn anh Chương!!!Giờ em mới để ý đến vấn đề là song song với chơi GSD bác còn có niềm đam mê đồ cổ nữa. Biết trước em gởi tặng bác cái đĩa không biết từ bao giờ nhưng hình có mấy ông tiên hay gì gì ấy thằng bạn em nó xin rồi, hình như là tích bát tiên quá giang hay là gì đó em cũng không để ý lắm vì em chưa nghiên cứu về vấn đề đồ cổ nên không để ý anh ạ.Cái đĩa chỉ to hơn cái đĩa đựng chén uống nước 1 tẹo:) Anh post thêm hình 2 em mới bắt ngoài bắc về em xem chút được không anh? chắc là 2 em nó giờ cũng đẹp lắm rồi anh nhỉ!!!

e xin chào a chương gia lai ! hôm nay e mới có hình của cún con và bố của chúng e gủi cho a cùng ace nhận xét nha!!!! e đông hà nội .

hình ảnh len vom herzog von widukind và cún con về nhà mói

e xin chào a chương gia lai ! hôm nay e mới có hình của cún con và bố của chúng e gủi cho a cùng ace nhận xét nha!!!! e đông hà nội .
Chào anh Nghiêm xuân Đông , chúc anh sức khỏe như ý. TUY XA MÀ GẦN. Mình xin gởi lên tấm hình cún nhà Anh Đông chụp lúc còn ở nhà bác Tần Hải dương_ Gia Lộc ! thân chào

Hình gsd Bố Len vom herzog von widukind nhìn phê quá chỉ tiếc là không được nhiều pha!