• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chihuahua mới mua 4 tháng 350gram đây....

lbbuu2005

Member
Xin giới thiệu 1 em chihuahua rất là mini 4 tháng chỉ cân nặng có 350gram thôi hì hì...

bucket.com/albums/mm318/lbbuu2005/DSC00266.jpg[/IMG]

tiqi1511

Member
bác ơi, mua em này nhiêu thế, sao mà nhỏ thế, chó nhà em 4 tháng mà 750gram bác ơi =.="

Kuppi

Active Member
Buu oi! Phải ráng chăm em nó nhé! Thường là 4 tháng thì trung bình >700g, nếu em nó đã 4 tháng mà vẫn còn <400g thì phải xem lại thể trạng chung của em nó.

Nhưng cứ như thế thì phải sẽ phải cực với em nó sau này đấy!
Chúc bạn vui với cún! Nếu sắp xếp được thì mang em nó tham gia Offline lần 3 29Jun08 cho vui nhe!
Click link bên dưới để ghi tên em nó vào danh sách http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=7423

uyenisme

Member
nhìn nó giống cái avatar của bạn quá, lông tơi tả hết trơn, hi hi. Nhớ chăm sóc cho em nó nhá.

lbbuu2005

Member
Buu oi! Phải ráng chăm em nó nhé! Thường là 4 tháng thì trung bình >700g, nếu em nó đã 4 tháng mà vẫn còn <400g thì phải xem lại thể trạng chung của em nó.

Nhưng cứ như thế thì phải sẽ phải cực với em nó sau này đấy!
Chúc bạn vui với cún! Nếu sắp xếp được thì mang em nó tham gia Offline lần 3 29Jun08 cho vui nhe!
Click link bên dưới để ghi tên em nó vào danh sách http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=7423
Mình cũng ko biết sao nó thế!!mặc dù ngày nào cũng cho nó ăn nutri plus và bơm cho nó 2cc petgrow cả

Kuppi

Active Member
Mình cũng ko biết sao nó thế!!mặc dù ngày nào cũng cho nó ăn nutri plus và bơm cho nó 2cc petgrow cả
Ăn Nutriplus nhiều quá em nó đi phân nhão đấy! Mổi ngày 1 lần 1 lóng tay út là Ok rồi. Còn thêm thông tin nữa thì Kuppi chưa biết, mang em nó đi gặp các chuyên gia Sanchi-Nhocbulldog-Tiennh-Luluhongkong-Khunglong sẽ cho bạn những lời khuyên hữu ích hơn!

lbbuu2005

Member
Ăn Nutriplus nhiều quá em nó đi phân nhão đấy! Mổi ngày 1 lần 1 lóng tay út là Ok rồi. Còn thêm thông tin nữa thì Kuppi chưa biết, mang em nó đi gặp các chuyên gia Sanchi-Nhocbulldog-Tiennh-Luluhongkong-Khunglong sẽ cho bạn những lời khuyên hữu ích hơn!
cám ơn Kuppi nhiều lắm, mình nuôi nó đc 2 tháng rồi, nó ăn ít lắm, nên hàng ngày phải bơm bột the7m!!bây giờ mới sợ mấy con mini rùi, nuôi cực quá!!ngày mai post hình của con mini và con chihuahua lớn cho các bạn xem(mình có 2 em hì hì) con chó lớn 12tháng tuổi nặng 3kg, nó khỏe lắm, tuần nào cũng lắm, còn chạy đi chơi ngòai mưa nữa... nhờ Sanchi tư vấn dùm rùi, Sanchi bó tay hic hic..., con mini mình dem đi chích ngừa lần 2 vào ngày 5/6/2008, nhưng tối nó ngủ thở vẫn khì khì(mặc dù tối nào cũng có mặc áo)

tiqi1511

Member
bác ơi bác mua em này nhiêu mà mini thế :D càng nhỏ càng mắc đúng không bác ? mà sao lông em nó kì thế

babieanh

Show hàng àh Mr Bửu , em nó xinh lém - em mini đang thay lông mà, đã từng offline với 2 chị em nhà cún này !

có chó nhỏ như vậy thì sướng nhỉ thích quá ở mình có con nhỏ như thế chắc bán luôn hàng độc tiền nhiều hihi

Đẹp wa đi,2 em nó nhìn mê thiệt đó! chụp thêm nhiều hình nữa đi babieanh,cho mọi người xem ah!

lbbuu2005

Member
nhìn nó giống cái avatar của bạn quá, lông tơi tả hết trơn, hi hi. Nhớ chăm sóc cho em nó nhá.
nó đang thay long đó bạn ah, hôm nào mọc lông đầy đủ sẽ post hình mới cho mấy bạn xem

ĐỂ GIẢM TẢI DUNG LƯỢNG CHO DIỄN ĐÀN CŨNG NHƯ TẠO ĐIỀU KIỆN CHO TẤT CẢ CÁC THÀNH VIÊN VÀO XEM BÀI MỘT CÁCH NHANH CHÓNG MÀ KHÔNG PHẢI CHỜ ĐỢI KHI LOAD ẢNH .
KÍNH ĐỀ NGHỊ TẤT CẢ CÁC THÀNH VIÊN KHI POST ẢNH LƯU Ý HỘ,CHỈ ĐỂ DUNG LƯỢNG ẢNH TỪ 40K ĐẾN 70K LÀ VỪA, VÀ MÔĨ MỘT BÀI KHÔNG POST QUÁ BỐN ẢNH.

Em cún này giống bị suy dinh dưỡng quá , lông ko phát triển mấy . Cố gắng chăm sóc em nó nhé !