• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ đam mê với những người yêu mèo ba tư

bichdiep

Member
Nói thực là trên diễn đàn vietpet, mình ghét nhất cái box cho tặng mèo này. Cứ toàn thấy xin mèo tây cái kiểu rất ư là khó chịu như " mình muốn đón bé, liên lạc mình nhé" hay là " mình hứa sẽ chăm sóc tốt bé, mình yêu mèo lắm" => sáo rỗng không chịu được. Nói mồm thì thằng ăn thịt mèo cũng nói được. Trong khi các bé mèo ta đáng thương thì cứ vật vờ không ai nhận, thế gọi là yêu mèo nhiều tiền chứ chẳng phải yêu mèo đâu :((
Xin lỗi có làm loãng topic của Bích Diệp nhé. Mìh rất mong mọi người đọc được cái comment này của mình trước khi liên lạc với Bích Diệp để khỏi làm phiền Bích Diệp bằng những tin nhắn sáo rỗng. Nhưng cái comment của mình nó lại ở trang 2 mất rồi, cơ mà có ở trang nhất chắc cũng sẽ có một cơ số người không kịp đọc :))
Mình rất hoan nghênh các comment của bạn. Bạn đã nói ra những điều mình muốn nói. Quả thật đã là tình yêu đừng nên tạo ra sự phân biệt, mình cũng rất bất bình trước những topic trên đầu thì bảo "em muốn xin 1 em mèo", hay "bạn có mèo à, cho tớ xin nhé, tớ yêu mèo lắm", nhưng mà "mèo nhà bạn lông có xù không, là mèo gì, có thuần chủng không", lại còn "tớ muốn xin mèo tai cụp". Tớ chả hiểu các bạn nghĩ gì khi đã đi xin còn đòi hỏi thế này thế khác, mèo mà các bạn gọi là mèo tây, mèo 34, mèo nga, đáng tiền triệu, liệu các bạn nêu ra vài câu như thế người khác có sẵn lòng đưa cho bạn cái bạn muốn không? Hãy chứng tó mình xứng đáng với những gì được tặng, đừng chỉ ngồi há miệng chờ sung. Xin lỗi đã động chạm đến vài người

dung_lamark

Member
Thực ra thì rất là đơn giản ai là chủ cũng mong con cái mình có nơi chốn tốt đẹp được yêu thương . Nuôi cho sống thì đơn giản nhưng mà cho con cái béo tốt khoẻ mạnh được chăm sóc là cả 1 vấn đề . Và dĩ nhiên chẳng ai tin rằng người muốn free con cái của mình lại có thể chăm sóc con mình được tốt cả .

NhimCoi

Member
Đậu Đen xinh thế, mình rất yêu màu lông của Đậu Đen. Chúc Đậu Đen tìm được chủ thực sự thương yêu bé. Tiếc là nhà cửa bây h vẫn đang chật chội, lại đang có 2 đứa quỷ sứ ở nhà nữa rồi, chứ không cũng....năn nỉ bạn bichdiep xin đón bé về. Thôi hẹn bạn bichdiep khi nào có lứa mới, hai đứa nhà mình nó cũng sinh thì mình với bichdiep cho con cái đi làm con nuôi nhé.

ropilois

Member
hik, nếu Đậu Đen là bé zai thì em đã đăng ký ngay vs chị Bichdiep r, em đủ tất cả các tiêu chuẩn của chị lun ạ, mà màu lông của đậu đen iêu thế k biết.:-*hihi.mỗi tội e có 1 bé miu cái, 1 cún cái rồi nên muốn đón 1 bé zai về cho có tí dương khí.mà bé miu Nhọ nhà e cũng có nòi giống y hệt mẹ Đậu đen ý, em hơi thắc mắc là có phải giống batu thích ở bẩn k mà nhọ nhà e lại thích nghịch bẩn suốt như thế.chỉ khổ mình vừa hì hục tắm rửa sấy khô xong là nó lại phi ngay ra đống rác.hik.:((

bichdiep

Member
Đậu Đen xinh thế, mình rất yêu màu lông của Đậu Đen. Chúc Đậu Đen tìm được chủ thực sự thương yêu bé. Tiếc là nhà cửa bây h vẫn đang chật chội, lại đang có 2 đứa quỷ sứ ở nhà nữa rồi, chứ không cũng....năn nỉ bạn bichdiep xin đón bé về. Thôi hẹn bạn bichdiep khi nào có lứa mới, hai đứa nhà mình nó cũng sinh thì mình với bichdiep cho con cái đi làm con nuôi nhé.
hik, nếu Đậu Đen là bé zai thì em đã đăng ký ngay vs chị Bichdiep r, em đủ tất cả các tiêu chuẩn của chị lun ạ, mà màu lông của đậu đen iêu thế k biết.:-*hihi.mỗi tội e có 1 bé miu cái, 1 cún cái rồi nên muốn đón 1 bé zai về cho có tí dương khí.mà bé miu Nhọ nhà e cũng có nòi giống y hệt mẹ Đậu đen ý, em hơi thắc mắc là có phải giống batu thích ở bẩn k mà nhọ nhà e lại thích nghịch bẩn suốt như thế.chỉ khổ mình vừa hì hục tắm rửa sấy khô xong là nó lại phi ngay ra đống rác.hik.:((
Cảm ơn 2 bạn đã chia sẻ ý kiến. Mình cảm thấy có thêm niềm tin từ những người chưa quen trên diễn đàn sau khi đọc những comment này. :-*:-*:-*:-*:-* Nếu ai cũng nghĩ được như 2 bạn thì thật tốt biết bao.
@ropilois: hi hi, mình không hiểu ý của bạn lắm "mà bé miu Nhọ nhà e cũng có nòi giống y hệt mẹ Đậu đen ý, em hơi thắc mắc là có phải giống batu thích ở bẩn k mà nhọ nhà e lại thích nghịch bẩn suốt như thế"??? Lần đầu tiên mình biết mèo, nhất là 34 ưa nghịch bẩn đó, mèo nhà mình mà thế mình đá ra khỏi nhà lâu rồi :)):)):)) vì nuôi nó thì giường mình khác gì giường nó đâu, nó mà bẩn thì chít :(( Bé nhà mình được mèo ta dạy nên tự làm sạch bản thân rất chuẩn nhé, liếm láp, làm vệ sinh sạch lắm, không có mùi bao giờ đâu :D

luuly78

Member
Mình rất thích bé Đậu đen của Bích Diệp. Nhưng lại ở Sg??/. Mình có 01 bé đực tên Happy, sợ bé 01 mình buồn muốn bé có thêm 01 em gái. Thú thực mình chưa hiểu nhiều về mèo 34, nhưng cách chăm sóc mèo mình rất rành. Khi đọc những thông tin của bichdiep mình phải lên google search thông tin về mèo 34 đấy :) Mình chỉ hay ngắm ngắm mấy bé mèo xinh đẹp nhà Gemma, nhà thuan81, nhà Sheryl... và ao ước có 01 cô công chúa dễ thương như họ...... Bé Happy của mình được 2 tháng 10 ngày được 01kg rồi, đẹp trai nhưng quậy phá lắm, bé chỉ yên 1 chỗ khi ngủ thôi. Mà chỗ ngũ của bé là trên gối và trên đầu của mình ... hihi.... Chúc bé Đậu Đen hay ăn chóng lớn, và sẽ tìm được nhà mới như ý muôn của mẹ Diệp :-*:-*

yeupeo91

Member
Chị Diệp ơi,em Sao tối wa gặp chị ở nhà chị Ngọc nè! :D
Lên đọc topic mấy lần giờ mới bít là chị.Hihi.Mọi ng cho mèo ầm ầm mà e vẫn chưa tìm đc nhà để đón các bé về,thấy tiếc mà ko làm sao đc.Hiện tại thì e là chủ của Ốc và Ú.Ốc nhà cô Liễu thì chị bít rồi ý,còn Ú nhà e thì là em mèo tam thể của VN.Thực sự mà nói,e vốn rất thương yêu Ú,càng lên diễn đàn đọc bài và xem hình các bé đc mọi ng share,hầu như toàn nói đến mèo tây mà ít có bài đăng về mèo ta mình,e lại càng thuơng Ú nhiều hơn.Mèo ta mình bị 1 tội là nhiều quá và ko đc xù xù lạ lạ thôi.Chỉ thế thôi chứ ai nói mèo Tây khôn và tình cảm hơn mèo ta mình????Thế mà chắc là thành trào lưu mèo Tây,nên lên diễn đàn,hoặc là rất ít bài về mèo Vn,hoặc hi hữu có thì cũng chả được mọi ng cmt mấy. :(:(:)((.
Qua nhà cô Liễu chơi,e say mê với con Tý Ty và Nhím vì nó cứ béo ục ịch ra và sao lại nhìn kiêu sa thế.Nhưng đối với e,e chỉ đơn giản thích mèo thôi chứ e chả cần phải có bé mèo Tây cho bằng người.Hihi.Ko bít có phải vì e là ng đơn giản như vậy ko nên được cô Liễu quan tâm và gửi gắm.Cô Liễu đã xin cho e 1 bé mèo tây rùi,chỉ đợi tìm đc nhà là ẵm mấy bé mèo Tây về thui.Hí hí. :D
Tìm được nhà thì chắc e cũng lên ứng tuyển để xin rước bé Đậu Đen về làm 1 bầy như bên nhà chị Ngọc ý.Hum wa bên nhà chị Ngọc thấy bọn Rent + Dov đánh nhau,Dov kêu như kiểu: "Mẹ ơi nó đánh con,cứu con với!" => trời ơi ko thể chịu nổi lun ý.Hihi.Có bọn quỷ con này ở cùng còn hơn là đi chơi đây đó,chỉ cần nhìn tụi nó ăn là bao nhiêu buồn phiền bực dọc tan biến hết. :)
E lên Up phụ chị, :D, luyên thuyên nãy giờ. Chúc chị gửi gắm Đậu Đen cho "cục vàng" to tướng nhá.Đừng chọn nhầm mấy cục sạn như Linhskull j j đó nha chị. :)):)).

mincat172

b oi minh cung dang muon nuoi 1 e meo batu ma chua cco du tien de mua. minh muon nuoi 1 e tu rat lau rui ma chua co dieu kien. gio minh dang tim mua. hnay len vietpet doc dc thu cua b minh thay vui lam. minh co the llian lac voi ban n6n thi tien nhat sdt cua minh la 0945700974. gia meo cua ban la bnhiu vay? mih hy vong ban se tra loi minh som nhat co the? minh dang rat hoi hop de dc don 1 chu meo ve nha nuôi. minh o cung voi gia dinh va moi ng trong nha cung rat thich thu cung nen ban dung lo. thank b nhiu. neu co the b co the llac voi minh qua om thu huyentrang45@gmail.com

vit_bau

Em mạn phép xin nêu ý kiến của e, có j mọi người đừng ném đá nha. Em thấy chị Bichdiep nên thêm 1 điều kiện nữa là chị có thể đến thăm Đậu đen bất cứ lúc nào và nếu thấy Đậu đen bị đối xử ko tốt thì chị có quyền bắt lại Đậu đen. Hihi

ropilois

Member
[/QUOTE]@ropilois: hi hi, mình không hiểu ý của bạn lắm "mà bé miu Nhọ nhà e cũng có nòi giống y hệt mẹ Đậu đen ý, em hơi thắc mắc là có phải giống batu thích ở bẩn k mà nhọ nhà e lại thích nghịch bẩn suốt như thế"??? Lần đầu tiên mình biết mèo, nhất là 34 ưa nghịch bẩn đó, mèo nhà mình mà thế mình đá ra khỏi nhà lâu rồi :)):)):)) vì nuôi nó thì giường mình khác gì giường nó đâu, nó mà bẩn thì chít :(( Bé nhà mình được mèo ta dạy nên tự làm sạch bản thân rất chuẩn nhé, liếm láp, làm vệ sinh sạch lắm, không có mùi bao giờ đâu :D[/QUOTE]
hik.e cũng chẳng hiểu nó lấy cái tính ý ở đâu ra nữa, mẹ nó sạch sẽ ý thức lắm chị ạ.sáng nay vừa mở mắt mẹ e đã kể tội phải bế nó đến 50 lần từ chậu nc bẩn ngoài sân vào nhà rồi.khi ngủ nó toàn rúc vào những nơi tối tăm bẩn thỉu nhất làm nhà e nhiều lần phải bở hơi tai đi tìm.hik.:(ăn uống thì toàn bị dây ra khắp mặt vs body nên lần nào ăn xong cũng phải lấy khăn lau.mặt mũi lúc nào cũng lem nhem nên e mới gọi nó là Nhọ.khổ nỗi em nó mang 1 cái mặt lừa tình quá nên mình có làm nô bộc cho nó cũng vẫn thấy hạnh phúc.:">hihi.đây, cái mẹt Nhọ đây ạ

còn đây là lúc ngủ gật ạ :))

bichdiep

Member
@ropilois: hi hi, mình không hiểu ý của bạn lắm "mà bé miu Nhọ nhà e cũng có nòi giống y hệt mẹ Đậu đen ý, em hơi thắc mắc là có phải giống batu thích ở bẩn k mà nhọ nhà e lại thích nghịch bẩn suốt như thế"??? Lần đầu tiên mình biết mèo, nhất là 34 ưa nghịch bẩn đó, mèo nhà mình mà thế mình đá ra khỏi nhà lâu rồi :)):)):)) vì nuôi nó thì giường mình khác gì giường nó đâu, nó mà bẩn thì chít :(( Bé nhà mình được mèo ta dạy nên tự làm sạch bản thân rất chuẩn nhé, liếm láp, làm vệ sinh sạch lắm, không có mùi bao giờ đâu :D[/QUOTE]
hik.e cũng chẳng hiểu nó lấy cái tính ý ở đâu ra nữa, mẹ nó sạch sẽ ý thức lắm chị ạ.sáng nay vừa mở mắt mẹ e đã kể tội phải bế nó đến 50 lần từ chậu nc bẩn ngoài sân vào nhà rồi.khi ngủ nó toàn rúc vào những nơi tối tăm bẩn thỉu nhất làm nhà e nhiều lần phải bở hơi tai đi tìm.hik.:(ăn uống thì toàn bị dây ra khắp mặt vs body nên lần nào ăn xong cũng phải lấy khăn lau.mặt mũi lúc nào cũng lem nhem nên e mới gọi nó là Nhọ.khổ nỗi em nó mang 1 cái mặt lừa tình quá nên mình có làm nô bộc cho nó cũng vẫn thấy hạnh phúc.:">hihi.đây, cái mẹt Nhọ đây ạ

còn đây là lúc ngủ gật ạ :))
[/QUOTE]
Hi hi, đến giờ thì chị hiểu rồi. Tập tính của nó là thế mà em. Thích nơi khuất, yên tĩnh, cũng tại nó là trẻ con nên thế, đứa nào chả thích gầm giường, lúc ra thì mặt mũi dính đầy mạng nhện. He. Lớn lên rồi sẽ làm dáng nhiều hơn. Ít nghịch "bẩn" hơn. Nhà em có nuôi thêm bé nào không? Mun nhà chị ở với mèo ta nên được chị VN dạy cho rửa mặt, tay chân, còn cái khoản vừa gãi vừa thè lưỡi như chó thì chả biết ai dạy nữa :)) Nhọ gần giống Đậu xanh nhà chị nè. Ảnh Đậu Xanh đây, Đậu Xanh là em gái Đậu Đen, gọi Nhọ là anh hay chị đây nhỉ ;))

bichdiep

Member
Chị Diệp ơi,em Sao tối wa gặp chị ở nhà chị Ngọc nè! :D
Lên đọc topic mấy lần giờ mới bít là chị.Hihi.Mọi ng cho mèo ầm ầm mà e vẫn chưa tìm đc nhà để đón các bé về,thấy tiếc mà ko làm sao đc.Hiện tại thì e là chủ của Ốc và Ú.Ốc nhà cô Liễu thì chị bít rồi ý,còn Ú nhà e thì là em mèo tam thể của VN.Thực sự mà nói,e vốn rất thương yêu Ú,càng lên diễn đàn đọc bài và xem hình các bé đc mọi ng share,hầu như toàn nói đến mèo tây mà ít có bài đăng về mèo ta mình,e lại càng thuơng Ú nhiều hơn.Mèo ta mình bị 1 tội là nhiều quá và ko đc xù xù lạ lạ thôi.Chỉ thế thôi chứ ai nói mèo Tây khôn và tình cảm hơn mèo ta mình????Thế mà chắc là thành trào lưu mèo Tây,nên lên diễn đàn,hoặc là rất ít bài về mèo Vn,hoặc hi hữu có thì cũng chả được mọi ng cmt mấy. :(:(:)((.
Qua nhà cô Liễu chơi,e say mê với con Tý Ty và Nhím vì nó cứ béo ục ịch ra và sao lại nhìn kiêu sa thế.Nhưng đối với e,e chỉ đơn giản thích mèo thôi chứ e chả cần phải có bé mèo Tây cho bằng người.Hihi.Ko bít có phải vì e là ng đơn giản như vậy ko nên được cô Liễu quan tâm và gửi gắm.Cô Liễu đã xin cho e 1 bé mèo tây rùi,chỉ đợi tìm đc nhà là ẵm mấy bé mèo Tây về thui.Hí hí. :D
Tìm được nhà thì chắc e cũng lên ứng tuyển để xin rước bé Đậu Đen về làm 1 bầy như bên nhà chị Ngọc ý.Hum wa bên nhà chị Ngọc thấy bọn Rent + Dov đánh nhau,Dov kêu như kiểu: "Mẹ ơi nó đánh con,cứu con với!" => trời ơi ko thể chịu nổi lun ý.Hihi.Có bọn quỷ con này ở cùng còn hơn là đi chơi đây đó,chỉ cần nhìn tụi nó ăn là bao nhiêu buồn phiền bực dọc tan biến hết. :)
E lên Up phụ chị, :D, luyên thuyên nãy giờ. Chúc chị gửi gắm Đậu Đen cho "cục vàng" to tướng nhá.Đừng chọn nhầm mấy cục sạn như Linhskull j j đó nha chị. :)):)).
Nhà chị cũng có 1 bé VN nè, xinh đẹp, lung linh chả kém gì mèo tây nhé. Nhưng đúng là bản tính mèo VN hơi hạn hẹp ở chỗ không giao lưu được với mọi người :( Hi hi, em thấy không chị đã bảo là tiếng mèo kêu mà mọi người chả ai tin, phải nhờ chị Ngọc đính chính. Mèo đực nó kêu như thế nên cô Liễu mới khuyên em nên thiến nó đi, kẻo nó đến tuổi sẽ có thể gây khó chịu với hàng xóm xung quanh đó. Cảm ơn lời chúc của em nhé. Chị cũng mong thế. Chị vẫn tiếp tục hỏi nhà cho em. Hi vọng có cái vừa ý em để chị em mình gần nhau hơn :d
Em mạn phép xin nêu ý kiến của e, có j mọi người đừng ném đá nha. Em thấy chị Bichdiep nên thêm 1 điều kiện nữa là chị có thể đến thăm Đậu đen bất cứ lúc nào và nếu thấy Đậu đen bị đối xử ko tốt thì chị có quyền bắt lại Đậu đen. Hihi
Cảm ơn góp ý của bạn nhé. Như mình đã nói ở trên là phải nêu ra được địa chỉ nhà cụ thể, mình sẽ đến thăm nhà bạn đó xem có nuôi được bé không thì mình mới gửi gắm chứ :D

bichdiep

Member
b oi minh cung dang muon nuoi 1 e meo batu ma chua cco du tien de mua. minh muon nuoi 1 e tu rat lau rui ma chua co dieu kien. gio minh dang tim mua. hnay len vietpet doc dc thu cua b minh thay vui lam. minh co the llian lac voi ban n6n thi tien nhat sdt cua minh la 0945700974. gia meo cua ban la bnhiu vay? mih hy vong ban se tra loi minh som nhat co the? minh dang rat hoi hop de dc don 1 chu meo ve nha nuôi. minh o cung voi gia dinh va moi ng trong nha cung rat thich thu cung nen ban dung lo. thank b nhiu. neu co the b co the llac voi minh qua om thu huyentrang45@gmail.com
Bạn vui lòng đọc kỹ những lưu ý của mình ở trang đầu nhé. Cảm ơn bạn đã quan tâm.

mei_chan

Member
Đùa chứ đã nói đi nói lại là phải đọc kĩ trong topic bạn bichdiep đã viết những gì mà nhiều comment của những bạn khác chứ sao cứ kiểu "chị ơi em thích nuôi mèo lắm nhưng em không có đủ tiền..." xin lỗi vì tớ viết thế này sẽ động chạm tới nhiều người nhưng có nhiều topic cho các bé mèo ta lại chẳng ai muốn xin cả tớ thật sự không hiểu mèo tây và mèo ta khác nhau gì đâu?vẫn chỉ là những cục cưng của chính bản thân mình là 1 thành viên trong gia đình của mình thôi. Tớ đề nghị các bạn nếu muốn xin Đậu đen nahf bạn Bichdiep làm ơn hãy đọc kĩ những yêu cầu mà bạn ý mong muốn đối với ai muốn đón bé Đậu đen nhé

ropilois

Member
[/QUOTE]Hi hi, đến giờ thì chị hiểu rồi. Tập tính của nó là thế mà em. Thích nơi khuất, yên tĩnh, cũng tại nó là trẻ con nên thế, đứa nào chả thích gầm giường, lúc ra thì mặt mũi dính đầy mạng nhện. He. Lớn lên rồi sẽ làm dáng nhiều hơn. Ít nghịch "bẩn" hơn. Nhà em có nuôi thêm bé nào không? Mun nhà chị ở với mèo ta nên được chị VN dạy cho rửa mặt, tay chân, còn cái khoản vừa gãi vừa thè lưỡi như chó thì chả biết ai dạy nữa :)) Nhọ gần giống Đậu xanh nhà chị nè. Ảnh Đậu Xanh đây, Đậu Xanh là em gái Đậu Đen, gọi Nhọ là anh hay chị đây nhỉ ;))
[/QUOTE]
Chị Nhọ ạ.:)) mang tiếng là chị nhưng mặt mũi bặm trợn chẳng khác j con zai.hihi.nhà e chỉ có mỗi Nhọ vs 1 cún đen xì thôi ạ.2 chúng nó cứ như phường chèo vs nhau cả ngày ý chị ạ.Nhọ là út ít nên mẹ em chiều, chỉ ăn phomai vs thịt luộc, k có 2 thứ đấy thì k chịu ăn.:( Hĩm thấy thế thì tị lòi mắt ra.bh nó cũng yêu cầu tiêu chuẩn như Nhọ nên tuyệt thực đình công mấy hôm rùi.~X(hik.khổ nỗi nó nặng 20kg nên nhà e k thể đáp ứng đc.#-oem mắng nó thì bố mẹ em bênh bảo "em nó còn bé biết j".:-|đc cái 2 đứa cũng yêu thương nhau chị ạ, Nhọ ham chơi nên hay chạy ra ngoài, mỗi lần như thế Hĩm đều đi theo để trông và gọi người nhà ra mang Nhọ về.:Dcòn Nhọ thì cũng hay ra rúc vào người Hĩm để ngủ trông tình cảm lắm:x.hihi.chẳng bù hồi em mới mang Nhọ về cứ lo là bị Hĩm cắn.tuy hay giành đồ vs em nhưng Hĩm cũng chiều em lắm.hay nằm im để cho Nhọ nghịch đuôi.:))
P/s: hihi.bây h mới đc ngắm Đậu Xanh, ngày trc em vào topic của chị nhưng k tài nào xem nổi vì ảnh k hiện lên.hik.trộm vía Đậu Xanh kháu khỉnh quá.chị gọi là 2 hạt đậu có khác, múp míp xinh kinh khủng thế này thì sau này khối anh chết cho mà xem.hihi.:x

X

xuka3691

Guest
......Lên đọc topic mấy lần giờ mới bít là chị.Hihi.Mọi ng cho mèo ầm ầm mà e vẫn chưa tìm đc nhà để đón các bé về,thấy tiếc mà ko làm sao đc.Hiện tại thì e là chủ của Ốc và Ú.Ốc nhà cô Liễu thì chị bít rồi ý,còn Ú nhà e thì là em mèo tam thể của VN.Thực sự mà nói,e vốn rất thương yêu Ú,càng lên diễn đàn đọc bài và xem hình các bé đc mọi ng share,hầu như toàn nói đến mèo tây mà ít có bài đăng về mèo ta mình,e lại càng thuơng Ú nhiều hơn.Mèo ta mình bị 1 tội là nhiều quá và ko đc xù xù lạ lạ thôi.Chỉ thế thôi chứ ai nói mèo Tây khôn và tình cảm hơn mèo ta mình????Thế mà chắc là thành trào lưu mèo Tây,nên lên diễn đàn,hoặc là rất ít bài về mèo Vn,hoặc hi hữu có thì cũng chả được mọi ng cmt mấy. :(:(:)((.
.........
.
ấy ơi, nhà t nuôi 2 con mèo ta. trộm vía cũng có nhiều người trên diễn đàn yêu quý ra phết. thỉnh thoảng ấy vào nhà t đọc, xem, comment để "một trong những toppic hi hữu về mèo ta" được nhiều comment, lúc nào cũng trên trang đầu nhé ;)

sr chị bichdiep e câu view. mong chị sớm tìm được chủ tốt cho bé nha. e nghĩ cứ nhà nào nuôi mèo mà mèo sạch sẽ, được tắm rửa, ít rận ít bọ...là tương đối yên tâm chị ạ. nếu mà k chăm mèo cẩn thận thì dù cho ăn thức ăn xịn thế nào, béo ú thế nào, cũng khó sạch sẽ, phởn phơ lắm. e thấy tắm cho mèo vất vả hơn cho ăn mà

bichdiep

Member
Chị Nhọ ạ.:)) mang tiếng là chị nhưng mặt mũi bặm trợn chẳng khác j con zai.hihi.nhà e chỉ có mỗi Nhọ vs 1 cún đen xì thôi ạ.2 chúng nó cứ như phường chèo vs nhau cả ngày ý chị ạ.Nhọ là út ít nên mẹ em chiều, chỉ ăn phomai vs thịt luộc, k có 2 thứ đấy thì k chịu ăn.:( Hĩm thấy thế thì tị lòi mắt ra.bh nó cũng yêu cầu tiêu chuẩn như Nhọ nên tuyệt thực đình công mấy hôm rùi.~X(hik.khổ nỗi nó nặng 20kg nên nhà e k thể đáp ứng đc.#-oem mắng nó thì bố mẹ em bênh bảo "em nó còn bé biết j".:-|đc cái 2 đứa cũng yêu thương nhau chị ạ, Nhọ ham chơi nên hay chạy ra ngoài, mỗi lần như thế Hĩm đều đi theo để trông và gọi người nhà ra mang Nhọ về.:Dcòn Nhọ thì cũng hay ra rúc vào người Hĩm để ngủ trông tình cảm lắm:x.hihi.chẳng bù hồi em mới mang Nhọ về cứ lo là bị Hĩm cắn.tuy hay giành đồ vs em nhưng Hĩm cũng chiều em lắm.hay nằm im để cho Nhọ nghịch đuôi.:))
P/s: hihi.bây h mới đc ngắm Đậu Xanh, ngày trc em vào topic của chị nhưng k tài nào xem nổi vì ảnh k hiện lên.hik.trộm vía Đậu Xanh kháu khỉnh quá.chị gọi là 2 hạt đậu có khác, múp míp xinh kinh khủng thế này thì sau này khối anh chết cho mà xem.hihi.:x
Ôi, chị chưa tưởng tượng ra cảnh em Nhọ vàng vàng bé xíu nằm ôm Hĩm 20kg thì thế nào nhỉ? Nhà em nuôi mát tay ghê, hai đứa như không đội được trời chung với nhau mà thân nhau thế. Hôm nào ropilois chụp ảnh 2 đứa nằm ôm nhau cho cả nhà xem nhé? chắc chắn sẽ là ảnh rất hot đấy :x:x:x Tên Hạt Đậu là cô Mimi83 đặt cho 2 đứa nhà chị đấy. Cô mát tay nuôi mèo nên đặt tên cũng hợp vía các bé luôn. :)
ấy ơi, nhà t nuôi 2 con mèo ta. trộm vía cũng có nhiều người trên diễn đàn yêu quý ra phết. thỉnh thoảng ấy vào nhà t đọc, xem, comment để "một trong những toppic hi hữu về mèo ta" được nhiều comment, lúc nào cũng trên trang đầu nhé ;)

sr chị bichdiep e câu view. mong chị sớm tìm được chủ tốt cho bé nha. e nghĩ cứ nhà nào nuôi mèo mà mèo sạch sẽ, được tắm rửa, ít rận ít bọ...là tương đối yên tâm chị ạ. nếu mà k chăm mèo cẩn thận thì dù cho ăn thức ăn xịn thế nào, béo ú thế nào, cũng khó sạch sẽ, phởn phơ lắm. e thấy tắm cho mèo vất vả hơn cho ăn mà
Mình phải cảm ơn xuka câu view cho mình ấy chứ :) chưa có dịp ghé qua tư gia nhà bạn, nhất định mai sẽ vào thăm 2 nhóc nhà xuka nhé.

kokokiukiu

Active Member
Yeupeo91:nhà tớ nuôi mèo từ khi tớ còn học mẫu giáo,toàn là mèo ta thôi,tớ cũng yêu quí và chăm sóc tụi nó chả kém gì mèo tây cả,với tớ chẳng có sự phân biệt gì hết.Trước đây,tớ chưa bao giờ nghĩ là tớ sẽ nuôi mèo tây,cho đến cách đây 1 tháng mình được nhà chị Bơ Sữa tin tưởng tặng cho 1 bé mèo anh lông dài,giờ mình nuôi cả 4 đứa như nhau,công bằng hết,chưa bao giờ mình có ý nghĩ vì Dứa là mèo tây mà mình yêu hơn mèo ta cả vì mình không nuôi mèo và yêu mèo theo kiểu trào lưu và còn rất nhiều người như mình nên bạn đừng lo lắng và tủi thân vì mèo ta thì không bằng được mèo tây nhé.:)

Chị bichdiep:chúc chị sẽ tìm cho Đậu đen 1 người chủ thật là tốt:x<:p

milkygirl6390

Active Member
@yeupeo91: những người nào phân biệt đối xử giữa Vietnamese short hair và các giống mèo ngoại quốc thì không tồn tại trên diễn đàn YÊU MÈO được đâu bạn :D. Ở bên ngoài các bé mèo Việt phải chịu bất công chứ lên diễn đàn mình thì tiếng nói của chúng nó không thua kém bạn bè năm châu đâu. :D
Up phát cho đậu đen tìm được người chủ xứng đáng ...

zZĩnz

Member
Ưm nếu bạn Diep ko chê có thể giao bé Đậu cho tớ được ko. Tớ đang đi tìm suốt 1 bé mèo gái xinh xinh để về làm cháu gái sushi nhà mình. Tớ đã lang thang lọ mọ khắp nơi để tìm 1 cô con gái ưng í nhưng mà hết lang thang trên Hoàng hoa thám rồi đi xuống Ailucat rồi lượn qua nhà cô Ruồi bẹp rồi nhưng vẫn chỉ toàn zai là zai huhuhuh (THẬT SỰ TỚ MUỐN CÓ 1 CÔ CON GÁI HUHUHHUHU) tỚ tuy ko giàu có j nhưng cũng chắc chắn về với tớ bé sẽ ko thiếu cái j kể cả tình thuơng. Nếu cần bạn có thể qua nhà tớ bất cứ lúc nào để thăm bé Nếu bạn thấy tớ ko chăm sóc tốt có thể đón bé về bất cứ lúc nào. Tớ rất yêu các bé mèo cái Yêu như chính con gái tớ ấy. Mí hôm bé Dâu nhà canon bị mất tích tớ sót hết cả ruột. Tớ ko nuôi mèo ta nhưng sushi tớ tin chắc là 1 người chú tốt Sushi rất yêu mèo con và luôn chăm sóc các bé rất tốt Ngày trước tớ nuôi bé Sibe sushi chăm sóc rất chu đáo Dạy bé í đi vệ sinh đúng chỗ này liếm lông cho bé này ngủ quấn tròn với bé này thế nên bạn cũng ko lo việc về nhà tớ bé sẽ bị cái cảnh Ma cũ bắt nạt ma mới đâu. Nếu chưa yên tâm thì bạn có thể liên lạc vs tớ qua số 0946773077. Lúc nào cũng có thể nghe máy. Mong tin ấy. :x:x Thật sự rất mong đón đc con gái về \thank