• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chel

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bạn nói kỹ hơn về cách huấn luyện lệnh này đi cho mình tham khảo với.
Lệnh "đúng - sai" tức là khi con chó của mình làm gì mà mình không hài lòng thì bảo "sai" hoặc "không" thì em nó sẽ không làm nữa . :D :D :D .
Ví dụ: Mình đang ngồi trên bàn ăn cơm. Con chó nhảy chồm lên xin ăn. Người chủ bảo "không" hoặc "sai" thì con chó sẽ bỏ đi. Không làm vậy nữa . Bạn cũng nuôi Lab ah ?

tuantv19

Member
Bạn cũng nuôi Lab ah ?
Chú Lab mình dang nuôi tên là Max được khoảng 9 tháng rồi ,em nó là lứa thứ 2 của nhà AnhThe đó :D
Mình đùa với bạn chut xíu thôi, lệnh "sai" thì mình tập cho Max lâu rồi, chỉ có lệnh "đúng" là chưa tập thôi:D. Nuôi Lab vui quá phải khg bạn, thích nhất là Lab rất nhanh hiểu. Bạn có thể xem Lab của mình trong mục này
Có gì trao đổi kinh nghiệm nhé.

Kelvin Vu

Chú Lab mình dang nuôi tên là Max được khoảng 9 tháng rồi ,em nó là lứa thứ 2 của nhà AnhThe đó :D
Mình đùa với bạn chut xíu thôi, lệnh "sai" thì mình tập cho Max lâu rồi, chỉ có lệnh "đúng" là chưa tập thôi:D. Nuôi Lab vui quá phải khg bạn, thích nhất là Lab rất nhanh hiểu. Bạn có thể xem Lab của mình trong mục này
Có gì trao đổi kinh nghiệm nhé.
Cho mình hỏi thêm tí thông tin em nó nhé . Em nó mấy tháng và cân nặng bao nhiêu kg rồi bạn ? là cái hay đực vậy ? rất vui dc giao lưu :D:wel:

tuantv19

Member
Cu Max nhà mình sinh ngày 4/7/2008 tức là được khoảng 9 tháng bạn à, nặng gần 30 kg, rất quấn chủ, mỗi khi về nhà là mình thả cho ra ngoài chơi nhưng Max cứ quanh quẩn bên mình thôi. Cu Max nhà mình có 2 tật nhỏ :
- 1 là khi học "bài ngồi" thì súng đạn lộ hết ra ngoài , không giấu được:D
- 2 là đến bữa nay vẫn chưa biết giơ chân khi "tè" :worried:

P/S : Em BH Vũ bán rồi đẹp quá nhỉ, PM cho mình biết giá tham khảo với nhé

Kelvin Vu

Các bạn cho mình hỏi thăm là ngực của em Chelsea đang từ từ to ra. Không biết có phải biểu hiện cho việc lên giống không ?

kenny001

Member
Lên giống hay không đâu có liên quan đến việc lồng ngực nỡ, trước khi lên giống khoàng hơn 1 tháng là chó bắc đầu rụng lông, và có nhiều triệu chứng khác không thể kể hết được,nhưng mới 8 tháng mà cho dù có lên giống cũng bỏ qua đi lần sau rối hay cho lấy giống. Dao này thấy nó ú quá vũ ơi

Kelvin Vu

Cho em hỏi Lab và Retriver khác nháu hả? tại em chưa bao giờ nuôi 2 loại này bao giờ
:) Labrador tên đầy đủ là Labrador Retriever bạn ah, giống như Golden Retriever thôi, mình gọi tắt là Lab hay Golden ấy. Retriever nhằm nói những giống chó có khả năng "lượm mồi mang về" vì những giống chó này thường đi chung với các thợ săn và các ngư dân để lượm những con vịt trời bị bắn hạ hay những mẻ lưới cá về cho ngư dân. LAb thì có nguồn gốc từ New Foundland.

Kelvin Vu

Lên giống hay không đâu có liên quan đến việc lồng ngực nỡ, trước khi lên giống khoàng hơn 1 tháng là chó bắc đầu rụng lông, và có nhiều triệu chứng khác không thể kể hết được,nhưng mới 8 tháng mà cho dù có lên giống cũng bỏ qua đi lần sau rối hay cho lấy giống. Dao này thấy nó ú quá vũ ơi
Anh thấy nó béo ạ :D . Tại ăn nhiều quá mà. 1 ngày cho ăn 4 chập . Ăn vừa đủ - không cho ăn no, cũng may là có luyện tập đó , không thôi thành bà béo :) . Dạ thì e bỏ đợt đầu mà. :D :D :D .Em đang giảm cân cho cô này. Mập quá :( - 29kg rồi

Kelvin Vu

Em vao thông ba'o la Chelsea nha đang mang thai dc gân 1 tha'ng rôi . Cho' đực mau vang bạch kim. Ngực đa to rôi. Khi nao đẻ sẽ up hinh sau.

Kelvin Vu

Nó ở nhà quậy quá , bà không chịu nỗi nên cho đẻ để trưởng thành sớm ...

minhcuong

Active Member
Chúc mừng Kelvin Vu và Lab của Kelvin!

Hy vọng Lab của Kelvin tuy lần đầu làm đàn bà nhưng đã thành thục đẻ ra một bầy con khỏe mạnh, thông minh.

Chịu khó cập nhật liên tục nhé Kelvin. Box Pointers, Retrievers dạ này im ắng như chùa Bà Đanh.

Anh chị em yêu Lab phải có ý tưởng gì để Box hoạt động nhộn nhịp như xưa nhé: quay video dạy Lab làm trick, post hình ảnh, viết bài.

Mới hôm kia, trong box Rao Vặt, mình thấy một cháu Lab đực đen, con của KIA, được huấn luyện rất tốt, thế mà ông chủ lại rao để đổi lấy Rott hoặc GSD..... Phải chăng "cỏ ở đồi bên cạnh lúc nào cũng xanh hơn ???" :((

Kelvin Vu

update hi`nh

Vợ chồng nhà chúng nó :
Chồng 1.5 tuổi :

Chel : qua (lúc 8 months - lông óng hẳn)

update thông tin :
9 tháng. 28kg (có chế độ giữ dáng riêng lolz) 1 tuần tắm 2 lần bằng nước trà xanh . Cách 2 ngày /2 trứng vịt .
Dinh dưỡng :
+Sáng : A3 + Maxi Adult (2 chén)]
+Tối : 30% A3 + Maxi Adult - 70% thức ăn tươi (cơm, canh, bí , cổ gà)

Nhân tiện xin giới thiệu Kenzo (Lab vàng- male - 1.5 năm - dc mang về từ Thái lúc 5 tháng tuổi ) thuộc sở hữu bạn Hoàng Quân - 1 người bạn của bạn của mình.

CookySaigon

Member
Vậy sao được ta..........

vậy kì này chó con ra cho anh đăng kí bao hết nha , vì thấy chăm chó cao cấp quá nên máu thích chó con lại nổi lên nữa rồi, nhớ nha đễ hết cho anh nhé
Hổng ổn nha......:yawn: :yawn: :yawn: ......tình hình em nó chưa biết sinh nở ra sao.....hổng chơi kiểu bao bụng vậy nha .....Em đang tính để một xe tải gạch....cho con của ChenSì mà Bác QuỷDật này lại giành nhe..... :angry: :angry: :angry: ......Anh KêVin ơi chừa em nha...;;) ;;) ;;) ....thanh tóan một lần (+VAT...) hoặc chuyển khỏan.....Tiền mới nguyên hình nguyên số....:-bd :-bd :-bd ...không được rách rời hoặc chắp vá lại....thanh tóan một lần ....Uy tín nhe....Làm mấy vụ cún bông hiểu nhau rồi đúng không.....;) ;) ;) .....thiệt tình hổng Spam đâu nha....đừng xóa em ....(nghe tin này...Bố mẹ ChenSì chắc Vui và an ủi lắm nhể....hế hế,....)

Kuppi

Active Member
Hổng ổn nha......:yawn: :yawn: :yawn: ......tình hình em nó chưa biết sinh nở ra sao.....hổng chơi kiểu bao bụng vậy nha .....Em đang tính để một xe tải gạch....cho con của ChenSì mà Bác QuỷDật này lại giành nhe..... :angry: :angry: :angry: ......Anh KêVin ơi chừa em nha...;;) ;;) ;;) ....thanh tóan một lần (+VAT...) hoặc chuyển khỏan.....Tiền mới nguyên hình nguyên số....:-bd :-bd :-bd ...không được rách rời hoặc chắp vá lại....thanh tóan một lần ....Uy tín nhe....Làm mấy vụ cún bông hiểu nhau rồi đúng không.....;) ;) ;) .....thiệt tình hổng Spam đâu nha....đừng xóa em ....(nghe tin này...Bố mẹ ChenSì chắc Vui và an ủi lắm nhể....hế hế,....)
anh lại đi dành với ĐẠT àh, bây giờ đạt đưa trước luôn nè anh chịu nổi ko hehehehehe hay anh cũng bị nức cục như ĐẠT, Nghe anh kể là chủ của chelsea cũng bị mắc nghẹn như ĐẠT thì phải hehehe
Hai ông anh này thiệt là! Tha cho thằng nhỏ đi mà. Lần này có được ổ Lab thì vui vẻ cả làng rồi. Mong mẹ con Chelsea đủ sức khỏe bên nhà Chú Vũ.

em ơi! khi nào đẻ cho chị đăng ký 1con nha! chị định nuôi 1con bự cho nó coi nhà...vì thấy ai cũng nói giống cho này ngoan,k cắn bậy......để cho chị 1 bé nha!

Kelvin Vu

6 em - chết 1 ạ. :)
2 chocolate
1 vàng bạch kim
2 đen
2 vàng (chết 1)
sinh lúc 12h30 hôm qua. 6h25 sáng xong