• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chel

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Vừa qua , sự cố "Data base error" đã làm mất topic này của em . Nay em xin post lại ạ . Tình hình là em đang nuôi 1 bé gái Chelsea (2 tháng tuổi đúng (tính đến 31/12/08) - 6kg ạ - màu đen) . Là 1 trong đàn 11 con của Milu nhà anh Bubba và Milu là 1 trong đàn 6 con của KIA nhà anhthe98 ạ. Em xin mạn phép post sơ gia phả em nó . Hình ảnh em xin cập nhật sau vì cuối năm rồi. Công việc có hơi nhiều.

Bà ngọai của cháu nó đây . KIA của anhthe98

Ông ngọai của cháu đây . Trông phong độ ra phết nhỉ :D Lại màu chocolate nữa chứ hihihi .

Hình mẹ cháu đây ạ. Milu của anh Bubba

Hình mẹ cháu trước lúc "lên xe hoa" đây ạ. Kế bên là bố của cháu nó.

Hình mẹ cháu hạ sinh đây ạ. 11 em cả thảy . Đủ 4 màu.

Và em cháu đây ạ. (còn nhiều nữa nhưng thằng em em nó dọc máy tính của em - xóa hết. Vài hôm nữa rảnh chụp các bác xem nhé)

Lucky mới từ nhà Buba về.

Đây là bé trai mới từ nhà Buba về. Quậy hết biết, nhưng rất thông minh
Cám ơn Buba
nhonvothanh

Kelvin Vu

hix - tuần vừa qua là em khổ nhất . Em nó cứ tiêu chảy hòai . Đến hôm qua thì hết rồi ạ. Tình hình tốt rồi . Em hiện cho ăn cơm + rau + A3 ( cho thêm tí Maxi Junior ) = tiêu hóa tốt hehehe. Đến hôm nay thì bài học bắt tay đã hòan thiện đến hơn 90% rồi :D Sắp tới học bài "nằm" :D :D :D , cả nhà ai cũng bảo em nó dể dạy.
Hiện em nó đã : 2 tháng - 1 ngày tuổi (tính đến 1/1/2009)
Nặng : 6 kg

minhcuong

Active Member
Lab thông minh vào top 10 trong các loại chó. Nhất là được dạy từ nhỏ, thì sau này Lab biết rất nhiều trò. Bạn liên tục cập nhật các trò em nó được dạy nhé. Trên mạng cũng có nhiều sách dạy cún lắm đấy.

Cún nhà bạn đẻ 11 bé luôn à ? trời đất ! em PQ nhà mình vừa rồi đẻ 9 bé mình đã thấy khiếp rồi!
đằng nầy cún nhà bạn đẻ " Kin " thế! , nhưng đàn cún trông yêu quá và xinh ghê . Chúc mừng bạn
có đàn cún xinh đẹp . Thân ái ! HAPPY NEW YEAR 2009 AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

Kelvin Vu

Cún nhà bạn đẻ 11 bé luôn à ? trời đất ! em PQ nhà mình vừa rồi đẻ 9 bé mình đã thấy khiếp rồi!
đằng nầy cún nhà bạn đẻ " Kin " thế! , nhưng đàn cún trông yêu quá và xinh ghê . Chúc mừng bạn
có đàn cún xinh đẹp . Thân ái ! HAPPY NEW YEAR 2009 AN KHANG THỊNH VƯỢNG.
Nhầm to rồi bạn ạ. Không phải cún nhà mình . Milu(nàng lab đẻ 11 em) là của anh BUBBA , mình chỉ nuôi em Chelsea thôi (con trong đàn 11 con của Milu nhà a Bubba)

Kelvin Vu

Em xin update em thông tin em nó ạ .
Tính đến 6/1/2009 . Em nó đã 2 tháng 6 ngày
Tuy bận viêc cuối năm nhưng em vẫn dành thời gian TRAINING cho em nó ạ :D
Đã huấn luyện bài : bắt tay (mức độ thành công hơn 90%)
Nhảy ( em vừa tập dc 2 hôm nhưng tiến triển khá tốt) . Em cầm đồ ăn trong tay , nắm lại để phía trước - trên mặt và nói "Nhảy" . Khi hoàn thành thì sẽ thưởng :) Thực hiện tạm được vì mới có 2 hôm .
Hiện giờ đã dc 6,5kg yếu rồi :) . Chế độ dinh dưỡng giống trên nhưng em bổ xung thêm Maxi Junior và Pet Cal.
Rãnh hơn em sẽ up hình em nó cả nhà xem ,
Thân chào

Huy_Nguyen

Chú bận mà có thời gian chăm sóc Chelsea - tụi tui rủ đi cafe thì không đi. Hix, kì à nha ;) . Bữa nào rãnh qua tui chơi nhé. Em Chelsea đẹp lắm . Chú cho thêm vài thấm trực diện để tui xem dung nhan em nó nào !!!

Kelvin Vu

Chú bận mà có thời gian chăm sóc Chelsea - tụi tui rủ đi cafe thì không đi. Hix, kì à nha ;) . Bữa nào rãnh qua tui chơi nhé. Em Chelsea đẹp lắm . Chú cho thêm vài thấm trực diện để tui xem dung nhan em nó nào !!!
OK đồng chí. Bữa nào rãnh qua tui coi em Chelsea :) Lớn mau lắm. Chú cũng tìm nuôi 1 e Lab đi cho vui . Dẫn đi dạo với tui nè....

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Em xin update em thông tin em nó ạ .
Tính đến 6/1/2009 . Em nó đã 2 tháng 6 ngày
Tuy bận viêc cuối năm nhưng em vẫn dành thời gian TRAINING cho em nó ạ :D
Đã huấn luyện bài : bắt tay (mức độ thành công hơn 90%)
Nhảy ( em vừa tập dc 2 hôm nhưng tiến triển khá tốt) . Em cầm đồ ăn trong tay , nắm lại để phía trước - trên mặt và nói "Nhảy" . Khi hoàn thành thì sẽ thưởng :) Thực hiện tạm được vì mới có 2 hôm .
Hiện giờ đã dc 6,5kg yếu rồi :) . Chế độ dinh dưỡng giống trên nhưng em bổ xung thêm Maxi Junior và Pet Cal.
Rãnh hơn em sẽ up hình em nó cả nhà xem ,
Thân chào
Ngon quá rồi Kelvin Vu à, 6,5kg/2 tháng ở một đàn lab 11 con là trọng lượng lý tưởng đó. Với đàn 6 con trung bình 7kg/ 2 tháng tuổi là tốt rồi. Bạn nên nhớ rằng Yếu tố giống đẹp chỉ quyết định 50% con đẹp thôi, còn lại 50% chó đẹp và chuẩn do chăm sóc. Chúc may mắn nhé.

Còn đây là Dì ruột La của Chelsea lúc 6 tháng tuổi. La khi 2 tháng chỉ nặng có 5kg do bị tiêu chảy trầm trọng suýt chết.

trời.con lab nhà bác sinh được tận 11 cún con cơ à.nhà em co con pox sinh được 5 nhòc tính đến hôm nay được tròn 1 tháng.cách đây 14 ngày em phải đưa mẹ của các cháu đi bác sỹ vì các cháu nó bú nhiều quá nên mẹ các cháu bi tụt canxi.chậm chút xíu là các cháu nó bị mồ côi mẹ.
may quá ,lạy trời lạy phật mẹ con cháu giờ đây đã bình yên vô sự.

Kelvin Vu

Ngon quá rồi Kelvin Vu à, 6,5kg/2 tháng ở một đàn lab 11 con là trọng lượng lý tưởng đó. Với đàn 6 con trung bình 7kg/ 2 tháng tuổi là tốt rồi. Bạn nên nhớ rằng Yếu tố giống đẹp chỉ quyết định 50% con đẹp thôi, còn lại 50% chó đẹp và chuẩn do chăm sóc. Chúc may mắn nhé.

Còn đây là Dì ruột La của Chelsea lúc 6 tháng tuổi. La khi 2 tháng chỉ nặng có 5kg do bị tiêu chảy trầm trọng suýt chết.

Cám ơn bác sĩ quá khen , có thời gian Chelsea mới về nhà là bị tiêu chảy . Gần cả tuần lễ liền . sụt gần 1 kg .Cũng nhờ sự hỗ trợ từ anh Nhân Bubba và a Thạch (Nguyen Nhu Thach) , em đã tập dần em nó vừa ăn khô, vừa ăn tươi , cân bằng độ đạm ạ. Bây giờ thì ngon lành rồi :)
Sáng cho ăn cơm + rau + thịt bò nạt + 1 muỗng canh A3
Trưa cho ăn cũng giống vậy nhưng cho lượng thức ăn tươi ít lại .
Chiều thì cho ăn thịt bò nạt + cà rốt (Chelsea nhà em đặc biệt rất rất thích ăn carot - cắt hạt lựu rồi bỏ vào Microwave)
Tối thì 3/4 chén A3
Chắc đợi cháu nó lớn tí nữa em sẽ tập ăn sữa chua cho có men tiêu hóa . Thấy anh Bubba cho Milu ăn thế hihihihi
Về phần vệ sinh thì khỏang 3-4 ngày em tắm cháu nó 1 lần bằng nước trà xanh ạ (theo hướng dẫn của anhthe98) + vệ sinh lỗ tai ạ.
Có gì xin nhờ bác sĩ cho cháu thêm ý kiến ạ.
Xin cám ơn

Ti Bui

Member
Hiện giờ em cún của Kel. đang tạm trú vài tiếng đồng hồ ở nhà mình ! Nghịch phát sợ luôn, nhưng bị la 1 tiếng là ngoan ngay, nhưng sau đó là nghịch tiếp. Bắt phải ẵm trên tay, xem gõ vi tính :(( Ăn như là bị ngược đãi lâu ngày :( Ăn 1 gói hạt khô do Kel. đưa và ăn luôn cả 2 phần quà (2 gói hạt khô) của Bột và Ty lại vẫn đói, trộn thêm cho tô cơm, quay lại ăn đã hết !:)

Kelvin Vu

Hiện giờ em cún của Kel. đang tạm trú vài tiếng đồng hồ ở nhà mình ! Nghịch phát sợ luôn, nhưng bị la 1 tiếng là ngoan ngay, nhưng sau đó là nghịch tiếp. Bắt phải ẵm trên tay, xem gõ vi tính :(( Ăn như là bị ngược đãi lâu ngày :( Ăn 1 gói hạt khô do Kel. đưa và ăn luôn cả 2 phần quà (2 gói hạt khô) của Bột và Ty lại vẫn đói, trộn thêm cho tô cơm, quay lại ăn đã hết !:)
Em xin thú tội ạ. Sáng đi offline mang em nó theo , tới trưa các anh chị rủ đi ăn (gần nhà chị Tibui) - thấy em nó mệt nên em gởi nhà chị vài tiếng không ngờ ăn hết quà của chị Bột và chị Ty :(. CN tuần sau em xin phép dc đáp lễ ạ :D :D :D

Em xin thú tội ạ. Sáng đi offline mang em nó theo , tới trưa các anh chị rủ đi ăn (gần nhà chị Tibui) - thấy em nó mệt nên em gởi nhà chị vài tiếng không ngờ ăn hết quà của chị Bột và chị Ty :(. CN tuần sau em xin phép dc đáp lễ ạ :D :D :D
Không ngờ J nhóc của Kevin Vú tàn bạo đến như vậy á :D ^:)^ Dog Eye :D

Nếu chú đáp lễ thì chủ nhật này mang nguyên một bao Royal Canin gửi cho chị Tí Búi nhé !

Kelvin Vu

Không ngờ J nhóc của Kevin Vú tàn bạo đến như vậy á :D ^:)^ Dog Eye :D
Giỡn hòai anh . Em mang em nó lặn lội xa xôi đi off - off xong em đi ăn 1 tí thôi àh :D Gởi lại nhà chị Bụi vì sợ nó mệt mà :D . CN sau off dogshow . Em dẫn Chelsea đi tiếp :) :)

Ủa lúc về nói chờ đợi chung xuồng về mà làm tìm Tibụi mất cả buổi chiều á :(( Bắt đền đi :(( ;) :time out: :)

Kelvin Vu

Ủa lúc về nói chờ đợi chung xuồng về mà làm tìm Tibụi mất cả buổi chiều á :(( Bắt đền đi :(( ;) :time out: :)
Vâng ạ . Tội em lớn lắm . Em biết rồi mà . Đừng la em nữa :(( :(( :(( . Đi dogshow em xin có tí quà gởi chị Bụi và e Bột . Của ít lòng nhiều nhé :D - Đứng la em nữa :(( . Em khóc bây giờ :-" ( không phải ai cũng dỗ được nhá ;) )