• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chụp ảnh đẹp mèo cưng

Gemma

Active Member
Chả ai khen em chụp hình đẹp cả nhỉ?:))
Em sắm cái máy ảnh hơi xịn xịn để chụp thằng con. Cơ mà dạo này thằng oắt đấy ko thích, toàn bắt mẹ chụp hình Bông đi thôi, nên Bông cơ man nào là ảnh. Mà em thì không biết hết các chức năng của máy ảnh, thành ra cứ vừa chụp vừa mò:))
Cứ vừa chụp vừa mò mà lại lên tay nhanh đấy, mẹ Bông ạ! Khen lông Bông lên hình nghệ thuật chả phải là khen chụp đẹp là gì? Chụp hình ngược sáng khó lắm đấy chứ bộ, hỏi chú Dao Găm xem? :-bd:love struck:

D_P_HOA

Active Member
:D
Cứ vừa chụp vừa mò mà lại lên tay nhanh đấy, mẹ Bông ạ! Khen lông Bông lên hình nghệ thuật chả phải là khen chụp đẹp là gì? Chụp hình ngược sáng khó lắm đấy chứ bộ, hỏi chú Dao Găm xem? :-bd:love struck:
Lâu rồi chả vào khoe ảnh , bao nhiêu là ảnh nam thanh nữ tú mèo , đẹp quá cơ thấy các bác bàn luân về nghệ thuật chup ảnh mà tủi thân quá cơ. Mình thì toàn chụp = cái di động dơm nên hình cứ mờ mờ. À Bác Gema ơi khoe ảnh mèo hai chân cưỡi ngưa được không bác, đảm bảo đẹp

Gemma

Active Member
:D

Lâu rồi chả vào khoe ảnh , bao nhiêu là ảnh nam thanh nữ tú mèo , đẹp quá cơ thấy các bác bàn luân về nghệ thuật chup ảnh mà tủi thân quá cơ. Mình thì toàn chụp = cái di động dơm nên hình cứ mờ mờ. À Bác Gema ơi khoe ảnh mèo hai chân cưỡi ngưa được không bác, đảm bảo đẹp
He he, mời bác khoe ảnh mèo hai chân cưỡi ngựa trước đi ạ, ngựa em sẽ chạy sau đuôi ngựa bác ngay đấy ạ! :D:love struck:

Gemma

Active Member
Sao mẹ Hoa bảo đăng hình mèo... hai chân cưỡi ngựa mà trốn đâu mất tiêu vậy ta? :thingking::rolling eyes:

D_P_HOA

Active Member
Sao mẹ Hoa bảo đăng hình mèo... hai chân cưỡi ngựa mà trốn đâu mất tiêu vậy ta? :thingking::rolling eyes:
Để đêm nay em về em đăng nhé, sợ đăng xong khổ chủ kiện em thì chết :D

Gemma

Active Member
Để đêm nay em về em đăng nhé, sợ đăng xong khổ chủ kiện em thì chết :D
Mèo hai chân cưỡi ngựa của mẹ Hoa đi lạc rồi à? Lát nữa mình khoe mèo hai chân cưỡi ngựa nhà mình thì đừng có khóc đấy nhá! :D:D

D_P_HOA

Active Member
Mèo hai chân cưỡi ngựa của mẹ Hoa đi lạc rồi à? Lát nữa mình khoe mèo hai chân cưỡi ngựa nhà mình thì đừng có khóc đấy nhá! :D:D
thực sự với bác là up ảnh nó bị lỗi :(, chả hiểu sao nữa :((

Gemma

Active Member
Hú hú, mọi người đi đâu hết rồi, hổng ai post thêm ảnh đẹp mèo cưng nữa hết vậy ? Show lên một loạt ảnh mới mừng forum hoạt động lại cái nào! Hổng ai show hàng thì tối nay mình show tiếp :D:D

Gemma

Active Member
Trong khi mọi người chưa chịu post ảnh đẹp mới của mèo cưng nhà mình, mẹ Gem lại tranh thủ post hình con gái mới về nhà gần đầy tháng . Cháu tên là Cam ạ, mẹ cháu thích gọi cháu bằng tên tiếng Việt, còn ba cháu gọi cháu là Orange ạ . Mẹ cháu bảo Cam là màu lông của cháu, và cũng thể hiện tính tình cháu ngọt ngào hơn Bánh Mì đanh đá ạ . Cháu chào cả nhà! Hôm nay cháu đã quen với nhà mới và quậy kinh thiên động địa không kém gì em gái song sinh của cháu là Bánh Mì ạ! :D:p:rolleyes:

Gemma

Active Member
Đúng là người làm sao chiêm bao làm vậy! Trông mặt bé chẳng khác gì quả táo tròn xoay muốn cắn thế kia :D:D

Mà hình như mắt bé to không đều ý nhỉ, ông Nội (và cả ông Ngoại nữa ) ơi! :p:p

txh1403

Senior Member
Hi cả nhà ! Thấy mọi người show ảnh các bé quá, mình cũng muốn tham gia cho các em đỡ tủi thân :p
Đây là em Keo ( 34 ) và Sun ( aln ), 2 em đều đc gần 3 tháng, hay đánh nhau lắm nhưng tách nhau ra thì ko chịu đâu .. hihi!! Mình show ảnh các bé nha :D:D

D_P_HOA

Active Member
Nick mói cua mẹ Hoa phải không ? Mẹ trẻ Bẹt xinh quá nhỉ ! :p :p :p
hì hì , hôm qua em định vào tám, nhưng mạng nó cùi bắp quá nên bị ngắt mang. Lúc em up cái ảnh này em quên chưa thay lại nick cũ hì hì :)

Bây giờ em lại post được ảnh rồi bác ạ :) . Hôm qua là thử cái ảnh chụp THị Bẹt chiều chủ nhật khi chị ý ra ngoài sân ngắm lá đúng đưa đấy bác a. Khổ thân thị Bẹt , đã hết tính trẻ con đâu cơ chứ , đẻ xong lại nghich như thường :D, nhưng dduwowcj cái cũng biết chăm con nên em cũng thấy đỡ bác ạ :)

Gemma

Active Member
hì hì , hôm qua em định vào tám, nhưng mạng nó cùi bắp quá nên bị ngắt mang. Lúc em up cái ảnh này em quên chưa thay lại nick cũ hì hì :)

Bây giờ em lại post được ảnh rồi bác ạ :) . Hôm qua là thử cái ảnh chụp THị Bẹt chiều chủ nhật khi chị ý ra ngoài sân ngắm lá đúng đưa đấy bác a. Khổ thân thị Bẹt , đã hết tính trẻ con đâu cơ chứ , đẻ xong lại nghich như thường :D, nhưng dduwowcj cái cũng biết chăm con nên em cũng thấy đỡ bác ạ :)
Bác cứ up ảnh mẹ con thị Bẹt lên xem với, chắc không ai nỡ ném đá thị Bẹt đâu, bé còn ngây thơ thế cơ mà! :p:p:p

TooDesign

Member
cho em góp phần chen lấn với, hình vưa mới chụp lúc 12h khuya,khi bé nhà em vưa mới ngủ dây.
em thì thích chụp dưới ánh đèn lung linh thôi, còn chụp ban ngày thì phải có nắng thì lung linh k cần chinh.
bé nhà em chụp phải đứng xa, đứng gần là bay vào ngưởi cái máy,em chẳng biết có cái chi trong đó mà nó cứ ngưởi k thể nao chụp đươc.
và đây là hình em nó ah.

thức tỉnh