• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chụp ảnh đẹp mèo cưng

Gemma

Active Member
Nhà cháu có mỗi một cái ảnh ưng ý nhất thôi ạ. vì máy mẹ cháu lởm quá nên con gái chẳng có nhiều ảnh cho con đi dự thi mèo mấu :D
Ố ồ, trông nghệ thuật ghê cơ! Ba tông màu trắng, đỏ, đen làm bức ảnh trông bắt mắt ghê đấy! <:p:x

gaquandui

Member
có ảnh mấy nhóc nhà em đã qua PTS ko bít có được cho vào đây ko :D

>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<​

Gemma

Active Member
Cả tên lẫn mèo nhà bạn thật ấn tượng! :-*:x

Mình khoái cái ảnh Mr Đen có mỗi một con mắt, giống mấy tên khổng lồ một mắt trong mấy truyện tranh thiếu nhi ấy, hay là giống mấy tên cướp biển độc nhãn >:D<<:p:x

bichdiep

Member
Đây là ảnh Em bầu bì nhưng em đầu gấu của Mun nhà em các bác ạ. Kéo cái top lên nào

Em gái em bảo Mun là kiểu xấu lạ :)

Gemma

Active Member
Mun trông ấn tượng đấy chứ, bầu bì nhưng vẫn xinh! Ấy chết, mẹ Diệp khoe hết cả hàng họ con nhà mình ra thế kia kìa! :(:)D

Cô Diệp chụp ngày càng lên tay đấy, ảnh rất có hồn, ánh sáng đẹp và bố cục chắc tay. >:D<<:p Cảm ơn cô đã lôi cái top này lên nhá! Mẹ cháu định cập nhật ảnh mới mà lu bu quá lại quên! :x:x

Còn cái ảnh con nhà mẹ Hoa hình như là bé Gia Gia thì phải, bé ấy là gái, không phải trai mô! Mà mẹ Hoa có một em Bốp xinh giai lắm, gả mất tiêu về Hải Phòng rồi còn đâu :(:)((

Hẹn cô Diệp tiếp tục "đấu" ảnh ở đây nhá! <:p:x

Gemma

Active Member
Người mẫu xinh mà photographer chộp cũng có nghề lém! >:D<:x<:p

Gemma

Active Member
Nhân vì cô Bích Diệp khai quật cái top này lên, mẹ cháu cập nhật một số ảnh của chị em Bánh Mì <:p:x>:D<

Cọng cỏ yêu thích của Bánh Mì

Thiếu nữ mơ màng...

D_P_HOA

Active Member
Bé này đẹp trai quá. có cơ hội cháu mong được kết thông gia với nhà Cô Hoa được không ạ? =:)=:)=:)=:)=:)=:)

đứa này là thị đấy :D, đã ga chồng 1 lần nhưng không thanh, hiên tại lại lăn ra đòi chồng đấy =))

@ Bác Gema; Mun xấu lạ và Bôp đần là hai chị em ruột đấy bác ạ :))

D_P_HOA

Active Member
Khen ảnh Bác Gema chụp thì khen cả ngày , em chả có cái ảnh mới nào, mang ảnh con nhà khác lên cho rôm rả :))

maihuongt91

Member
ngố quá..hahaha....hình như có trang chuyên làm mấy cái ảnh động nè. có chị nào biết không nhỉ

Gemma

Active Member
Giời đất ơi, bác siu tầm đâu ra mấy cái file động này buồn cười chết mất, làm em chưa ăn trưa mà đang buồn ngủ nữa, vào đây quên cả ăn lẫn ngủ rồi =))=))=)) Dưng mà cái file đầu tiên coi bộ thằng bé đấy bị chủ tra tấn quá nhẩy? Hay là đang bị phụ huynh bắt học bơi :(:)))=))

Gemma

Active Member

đứa này là thị đấy :D, đã ga chồng 1 lần nhưng không thanh, hiên tại lại lăn ra đòi chồng đấy =))

@ Bác Gema; Mun xấu lạ và Bôp đần là hai chị em ruột đấy bác ạ :))
Ô thế kia à? Thế cô Bích Diệp có biết không? Bốp về nhà mới sao rồi mẹ Hoa? :((=((3:-O

D_P_HOA

Active Member
Giời đất ơi, bác siu tầm đâu ra mấy cái file động này buồn cười chết mất, làm em chưa ăn trưa mà đang buồn ngủ nữa, vào đây quên cả ăn lẫn ngủ rồi =))=))=)) Dưng mà cái file đầu tiên coi bộ thằng bé đấy bị chủ tra tấn quá nhẩy? Hay là đang bị phụ huynh bắt học bơi :(:)))=))
Ô thế kia à? Thế cô Bích Diệp có biết không? Bốp về nhà mới sao rồi mẹ Hoa? :((=((3:-O
He he , thỉnh thoảng em hay ngó nghiêng ảnh động vật :D, xem hình chúng nó với hình bọn trẻ con thư giãn lắm bác ạ :x.

À cô Diệp cô ý biết rõ thằng Bop ý chứ :)), mấy hôm nay em chưa thấy Mẹ mới của Bop báo cáo tình hình :(, chỉ biết mỗi cháu Suri - Cốm thôi bác ạ :)

Gemma

Active Member
Bác Hoa siu tầm thêm vài tấm mều tập bơi nữa đê! =))=))=))

bichdiep

Member
BOn chen cái ảnh con bạn em chụp ở quán chị Alex nhé
Model: Xù
Rất thích bức ảnh này, màu khá đẹp. Đôi khi em thấy nhiều tấm màu sắc khá lạ, ngoài sử dụng pts còn có thế sử dụng kính lọc đúng không ạ?

Gemma

Active Member
Có thể sử dụng phần cài đặt white balance ở những máy ảnh chuyên nghiệp để cân chỉnh sắc độ màu trên tấm ảnh theo ý mình nữa, Bích Diệp ạ! Cái này Bích Diệp nên níu áo chú Dao Găm ngoài đấy, sẽ học được ối điều hay về photography đấy, chớ bỏ qua cơ hội để chộp ảnh đẹp cho mều cưng nhá! >:D<:x