• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chợ Bắc Hà, Chó Bắc Hà.

Cám ơn sự nhiệt tình của Ngoc Khoa a. Khoa giúp tìm cho 2 hoặc 1 em bắc hà đẹp nhé. 1 đực + 1 cái, còn không thì 1 đực đen. Nguyễn Phước (Hà Nội)

dongcanh

mình mới tham gia Forum thấy chó Bắc Hà đẹp và rất có oai vệ-mình cũng muốn mua một con không biết bạn nào có không.sđt của mình:01657 787 686
mình ở hà nội

mình có người nhà ở Bắc Hà

bạn kết PM mình

0977999512

nếu kết mình bảo gủi xuống cho

duysk

Member
em cũng muốn mua 1 chú chó bắc hà nhưng không biết giá cả thế nào :(

lovepet6

Member
Em đang tìm hiẻu về chó Bắc Hà ! xem các bác bình luận thấy cũng mê rồi ! Mong có dip lên vùng cao để tuyển được 1 em cún về nuôi .

Shakhi Viet

Active Member
Bác rong biển thỉnh thoảng lại đưa ra vài em hay thật.
Thế con HMC đen mà mike đưa về, sau đó bác đã cứu khi bị ốm đó, giờ nó sao rồi bác.

vanglai213

Active Member
Xin tiếp.
Danh trấn Bắc Hà?

Đầu thủ hoành tráng

TaiVenh;54311ư Bắc Hà gặp trên đường. [IMG nói:
http://i260.photobucket.com/albums/ii39/taivenh/BacHa/IMGA0493.jpg[/IMG]
Đầu đẹp, lưỡi đen. Em này bị rao bán ở chợ phiên
Mấy em bắc hà này ở trên đó chất lông rất đẹp và cốt tốt , liệu bắc hà về xuôi có được như này không nhỉ mấy bác ...đã có ai nuôi được mấy con như này chưa ? cho em xin ít anh tí tham khảo
thank

Mấy em bắc hà này ở trên đó chất lông rất đẹp và cốt tốt , liệu bắc hà về xuôi có được như này không nhỉ mấy bác ...đã có ai nuôi được mấy con như này chưa ? cho em xin ít anh tí tham khảo
thank
Thật sự loại này về dưới xuôi ít có em đạt được độ dài của lông như em này. Mà cũng chẳng được ngoại hình đẹp như em này đâu bác, trên này tìm được em đẹp như thế này thì cũng khá khá nhưng toàn già cọm rồi.Bác nào nuôi Bắc Hà vào cho bác ấy mấy cái ảnh ngắm chơi.Đa phần thấy lông kém phát triển do khí hậu là phần đa.

vanglai213

Active Member
Thật sự loại này về dưới xuôi ít có em đạt được độ dài của lông như em này. Mà cũng chẳng được ngoại hình đẹp như em này đâu bác, trên này tìm được em đẹp như thế này thì cũng khá khá nhưng toàn già cọm rồi.Bác nào nuôi Bắc Hà vào cho bác ấy mấy cái ảnh ngắm chơi.Đa phần thấy lông kém phát triển do khí hậu là phần đa.
Đúng vậy có lẽ trên đó thời tiết mát mẻ, khí hậu tốt lên khi về xuôi chắc phải chăm sóc bộ lông rất kĩ và chế độ ăn như nào cho hợp lí. Thật khó nói :D ai có hình cho mình xin vài cái nhé

Đúng vậy có lẽ trên đó thời tiết mát mẻ, khí hậu tốt lên khi về xuôi chắc phải chăm sóc bộ lông rất kĩ và chế độ ăn như nào cho hợp lí. Thật khó nói :D ai có hình cho mình xin vài cái nhé
Thực tế thì em đã chuyển khoảng 12 con xuống đó rồi lông không được như con bố con mẹ nó trên này. Về mùa hè cái nắng ở Hà Nội 34-40 độ thì lông của em nó phát triển kém nhưng về mùa đồng thì thế nào? Cái này em cũng không rõ lắm. Còn thực tế ở trên Lao Cai mùa hè nhưng tối ngủ vẫn đắp chăn. Con chó bắt đầu thay lông và lớp lông được thay thưa và ngắn hơn mùa đông (không thì chết rét). Dưới Hà Nội giờ cũng nhiều thành viên đấy bác. Bác vào chỗ điểm danh Bắc Hà xem có chú nào không....

rongbien

Member
Bác rong biển thỉnh thoảng lại đưa ra vài em hay thật.
Thế con HMC đen mà mike đưa về, sau đó bác đã cứu khi bị ốm đó, giờ nó sao rồi bác.
con do gio dua em van nuoi nhung ko de ban a .hien em no dang o bac ninh.=D>=D>=D>

LuvExotic

Xin tiếp...

Em cún này màu nâu. Trôgn khá giống BH. Cũng không sure lắm ạ.

Thêm ảnh nữa để đánh giá.

Danh trấn Bắc Hà?

Đầu thủ hoành tráng

ôi em màu sochola 1 chân trắng đầu tiên béo yêu thế :((
Giá 1 em như thế này khoảng bao nhiêu hả anh TV :x
Em mún nuôi 1 em như thế này lắm ạ híc híc :((

Em xin tiếp một số ảnh Chó Bắc Hà để anh em tham khảo vì dòng Chó này ở Lao Cai
rất nổi tiếng. Khi nó đã là thành viên của gia đình nào thường thì ( già chết, mất tích) Họ mới tìm một con khác thay thế

Một chú BH trưởng thành.

Và một cún con rất đáng yêu
Bác Liên ở Sapa là ở chỗ nào vậy ạ? em hay lên sapa lắm mà ko biết bác ở đâu. Em cũng là một fan đam mê chó mà.
Rất vui được làm bạn.
cellphone: 0977350719 ( tưởng )

bu.cavalli

Mình thấy ở gần trường cấp 3 Phan Huy Chú - Thành Công - Hà Nội của mình có 1 nhà nuôi 2 con BH. 1 con trắng 1 con đen. ở ngay bên cạnh thì có bác nuôi con Chihuahua. không biết bác nuôi 2 con BH có ở trên 4rum này không nhỉ:D lông chó BH về mùa đông ở HN mình đi quá thấy 2 con ý nó vẫn còn bờm đẹp lắm như con ở trên. Nhưng mà về mùa Hè chắc bi dụng nhìu ( chưa test ) 8-> Các bạn ơi giá của 1 em Bắc Hà trắng đen hoặc nâu như hình trên thì là nhiêu vậy :D

liensapa

Member
Nếu Bạn mua tại chợ Bắc Hà thì khoảng từ 300-500k nhưng không phải lúc nào cũng chọn được con ưng ý. Tôi có anh bạn nhờ tìm mua hộ sang đó 2 lần mà chưa bắt được. cứ khất suốt thôi ạ. Nếu bạn muốn tìm mua nên nhờ người quen ở bắc hà chọn hộ là tốt nhất

china2009

Nếu Bạn mua tại chợ Bắc Hà thì khoảng từ 300-500k nhưng không phải lúc nào cũng chọn được con ưng ý. Tôi có anh bạn nhờ tìm mua hộ sang đó 2 lần mà chưa bắt được. cứ khất suốt thôi ạ. Nếu bạn muốn tìm mua nên nhờ người quen ở bắc hà chọn hộ là tốt nhất
Gủi chú Liênsapa anh mât số đt cua chú rồi chú cho anh xin lại nhe dt cua anh la 0936350609 chú nhắn tin số của chú cho anh có việc cần nhé .cam ơn chu nhiều .