• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó phốc nhà mình mới đẻ

bầy này với bầy trước là cùm một mẹ hả bồ?
Sao không thấy hình mẹ nó đâu hết vậy?
Đúng rồi, cùng mẹ khác cha, con mẹ thì phải dắt ra chỗ khác mới chụp hình được tụi này, hình mẹ nó ở trang đầu cũng có rồi.

anmaian

Member
mình muốn mua một chú fox

chào các bạn, hic, tình hình lúc trước nhà mình được người ta cho bác của một em fox cái màu da bò, người ta làm ăn thất bại, đánh nó gãy mấy cái răng, gãy 1 cái xương sườn, không dám lại gần người, ốm nhách, họ năn nỉ bác mình bắt về nuôi, bác mình về nuôi nó mập lên và trở nên quý bác, sau đó bác không có thời gian nên để lại cho mẹ của mình, nó cũng quý mẹ, chủ cũ đến nó còn đòi cắn, chứng tỏ là nó không ưa gì ổng, hic, rồi nó có bầu, sinh con, chủ của nó lúc đó thấy nó mập lên nên gây sức ép với bác, đòi lại, hic, thật tình không muốn trả, vì nuôi nó cả năm rồi, nhưng mà họ gây sức ép với bác, rồi nói trâng tráo là cho mượn, ngày đưa nó về(bắt luôn cả chó con nữa) nó khóc quá chừng, nó cứ đòi cắn ổng, mẹ mình khóc cả tuần...sau đó ba có mua cho mẹ một con fox cái con, nhưng mà nó màu vàng nhạt chứ không có màu da bò, nên mình mong bạn nào có bán fox màu da bò, giới tính đực, giá vừa phải, khoảng 1tr trở lại thì liên lạc với mình theo số điện thoại 0933556987.
nguyên cả nhà mình đều yêu quý chó mèo nên đối xử rất tử tế với chúng

Không phối được ở chỗ cũ nữa hả Trí, Phối được tiếp ở chỗ đấy là tuyệt, cái con ông để lại của bầy trước là cái hay đực vậy, nếu cái lần sau cho phối với con của bạn tui, tụi nó nhìn giống nhau lắm

Không phối được ở chỗ cũ nữa hả Trí, Phối được tiếp ở chỗ đấy là tuyệt, cái con ông để lại của bầy trước là cái hay đực vậy, nếu cái lần sau cho phối với con của bạn tui, tụi nó nhìn giống nhau lắm
Hi, lâu quá không gặp., không phải phối không được mà tại không thích nữa, phối một lần lấy chó đẹp giữ lại nuôi, với lại nhà có con chó đực thấy thương quá nên cho làm bố một lần cho vui, đợt này xong chắc cho chó mẹ nghỉ ngơi dài hạn luôn. Con chó để lại là chó cái đó, cũng đang loay hoay tìm một con đực ưng ý đây, ông nói có con chó giống nó làm tui thấy hồi hộp quá.:praying:

ngoalong

Member
Bên này mình cũng có thằng cu đực nhìn cũng đẹp. Nếu không chê mang qua giao lưu rồi lấy ít gen.

uglyrabbit19

Thanks bạn này, nhà mình cũng vừa được cho 1 em phốc đực màu đen tuyền luôn (mà chắc bị lai chihuahua rồi) :D. Bây giờ đang ghiền thêm 1 em phốc cái nữa, hihi

bạn ơi mình rất thích dòng chó này bạn có thể để minh 1 con đươc không đt ; 0907773953 có gì gọi dùm mình nhé .thanks

thaono91

Member
Tối hôm thứ bảy 19/9,chó phốc nhà mình đã đẻ được 4 con,vì đẻ lần đầu lại là chó nhỏ nên sinh nở rất khó khăn:10h tối chuyển dạ đến 12h30 mới đẻ được con đầu tiên,3h mới đẻ tiếp được 2 con nữa,tưởng xong xuôi rồi nên mình đi ngủ ai ngờ sáng ra lại thêm được một bé nữa.Vài hôm nữa mình sẽ đi cắt đuôi cho mấy bé.Một vài hình ảnh gửi các bạn:

Còn đây là pluto,cũng là một em phốc,chó đực được 8 tháng rồi,ban đầu tính mua làm giống nhưng sau này thấy hơi nhỏ (2,5 kg) nên chỉ để nuôi chơi thôi,được cưng nhất nhà đó:

Nhân tiện các bạn có kinh nghiện cho mình hỏi luôn là chó con mấy ngày thì mở mắt,khi nào thì cho các bé ăn dặm được.Cám ơn đã đọc bài.:)
Theo kinh nghiệm của mình thì tầm 13-15 ngày là các bé sẽ mở mắt

Min-pin tên " Phốc " nhà mình cũng mới sinh hạ được 2 bé ...cũng là sinh lứa đầu tiên ....do mình cho đi phối giống sớm lên sinh hạ được có 2 bé ....bé đực bị die ngay sau khi sinh chưa tìm ra nguyên do ...và cũng không tìm nữa ....nay còn 1 bé cái , đã mở mắt cách đây 3 hôm ....mình thì chưa mang chó đi bsty cắt đuôi bao h ...mình toàn thắt dây chun, tuy hơi nguy hiểm ...nhưng được theo ý thích của mình ...dài ngắn bao nhiêu ....

fox.love.bi

bạn ơi, em phoc nhà mình cũng đang co mang, khoảng 2 tháng nữa thì sinh nhưng là sinh lần đầu nên k pít lam tn? em ấy nhà pạn tự sinh hay pải mổ hả bạn? mà t nge 1 số ng co kn dậy khi mới sinh xong, dùng dây chỉ buộc chặt đuôi cún con thì nó sẽ tự động rụng?ai bít j về vụ này k? hihi chúc mừng đàn cún nhỏ nhà c nha

fox.love.bi

Min-pin tên " Phốc " nhà mình cũng mới sinh hạ được 2 bé ...cũng là sinh lứa đầu tiên ....do mình cho đi phối giống sớm lên sinh hạ được có 2 bé ....bé đực bị die ngay sau khi sinh chưa tìm ra nguyên do ...và cũng không tìm nữa ....nay còn 1 bé cái , đã mở mắt cách đây 3 hôm ....mình thì chưa mang chó đi bsty cắt đuôi bao h ...mình toàn thắt dây chun, tuy hơi nguy hiểm ...nhưng được theo ý thích của mình ...dài ngắn bao nhiêu ....
ấy ơi, thế mấy em cún nhà cậu dùng dây chun tự buộc đuôi thì buộc lúc nào (lúc e ấy mới sinh xong buộc luôn hay đợi mấy ngày sau mới buộc?). hihi i nhà mình cũng sắp sinh mà sinh lần đầu nên mình chưa có kinh ngiệm. hihi thank c trước na:D

ấy ơi, thế mấy em cún nhà cậu dùng dây chun tự buộc đuôi thì buộc lúc nào (lúc e ấy mới sinh xong buộc luôn hay đợi mấy ngày sau mới buộc?). hihi i nhà mình cũng sắp sinh mà sinh lần đầu nên mình chưa có kinh ngiệm. hihi thank c trước na:D

Chó nhà mình tự đẻ không cần mổ, còn vụ đuôi thì mình nhờ BSTY cắt dùm, nhanh gọn đẹp, hi hi.

linh2014

Hi. Chó minpin nhà minh bé đựợc 6 tháng tuổi hôm nay 19/12 salo . các bạn có kinh nghiem bảo mình vs . có nên cho bé phối giống dc ko nhỉ...:(

petviet369

Hi. Chó minpin nhà minh bé đựợc 6 tháng tuổi hôm nay 19/12 salo . các bạn có kinh nghiem bảo mình vs . có nên cho bé phối giống dc ko nhỉ...:(
k nên cho bây giờ bạn ah chó chưa phát triển hết đợi đợt salo lần sau thì đc, bạn HN k cho đi với cho của mh :)