• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc và kỷ niệm về một người "bạn" !

anh ha nam đúng là đai gia tay chơi ehhêh nói chứ yêu cún thì chịu chơi mà ehhehe em cũng mua 1 cái chuồng bàng inox nhưng thàng cún này nó phá wá tan nát gần hết rồi nó nghĩ ông chủ của nó đại gia hay sao ý gần 700k của em ehhe các mối hàn bung hết vì nó phá quá, cái này mà hư thì em cho nó đứng đường luôn hehhehhêhh
Ở HN ông này Đại gia bậc 1 về Chó đấy chú dơingheo à. Vợ ốm chưa đi mua thức ăn được nhưng sáng ra phải làm vài lạng thịt cho 2 con cún. (hai con này bắt ở đàn sau 3 con đấy) Tôi bó tay vì ông này luôn...hehe

anh_hanam

Member
Ở HN ông này Đại gia bậc 1 về Chó đấy chú dơingheo à. Vợ ốm chưa đi mua thức ăn được nhưng sáng ra phải làm vài lạng thịt cho 2 con cún. (hai con này bắt ở đàn sau 3 con đấy) Tôi bó tay vì ông này luôn...hehe
Khà, khà...Bác Khải lại đùa em rùi, cũng chăm thật nhưng gì đến nỗi thế:D
Vừa làm xong quả chuồng rồi bác ạ, yên tâm vụ rét này rồi. Em đang phải điều chỉnh lại khẩu phần ăn cho nó vì sợ béo quá, trọng lượng thân không tỷ lệ với tốc độ phát triển xương lại hạ bàn thì chết. Khả năng phải cho in ít đi tý nữa không có sợ béo quá

anh_hanam

Member
Không biết chính xác là mấy tháng tuổi rồi bác Khải nhỉ !

Em ước tầm trên 3 tháng, hôm nào bác Khải điện hỏi sinh nhật 2 chú này cái để em hoàn thiện cho nó bộ hồ sơ nhé. Em gửi mua được mấy khúc xương gân bò cho nó gặm để sạch và chắc răng rồi, còn canci thì không cần mua đâu, bác cứ cho nó ăn cốm canci của người bán ở hiệu thuốc ấy là vô tư

TuLipDen

Member
Các bác có ở gần phủ Lý ko? nếu tết này em về quê .Sẽ tranh thủ sang ngắm đàn chó nhà bác

anh_hanam

Member
Ở ngay thị xã Phủ Lý bạn à. Nếu về quê alô cho mình, nếu mình có ở nhà mời bạn sang ngắm cún con nhà mình và nhà bác Khải nhé. Cảm ơn nhiều.
anh_2ld@yahoo.com.vn - đt: 0913480222

anh_hanam

Member
trông hai chú khoẻ mạnh và lớn nhanh nghê nhỉ ,chúc mừng chúc mừng.
Cảm ơn bác. Hai chú này công nhận lớn nhanh nhất là em cái ấy - lông mượt như nhung nhưng em đang sợ nó béo quá lên đang phải điều chỉnh khẩu phần ăn. Mùa này lại rét nên ít vận động. Chỉ sợ béo nhanh không cân đối

TuLipDen

Member
HI vọng tương lai của 2 em cún nhà anh đc như chú
em post hình ở trên thì tuyệt

Nameless

Member
HI vọng tương lai của 2 em cún nhà anh đc như chú
em post hình ở trên thì tuyệt
Mong ước chỉ là con PQ được giống như 1 con ...chó Thái thui hả bạn :raised eyebrow:, khổ chó giống PQ của VN nhỉ :nailbitting:

anh_hanam

Member
Em vừa mới tẩy giun cho nó được 2 tuần. Sau khi cho uống thuốc giun hôm sau đi ị ra rất nhiều giun, trắng, nhỏ. Nhưng sáng nay xem phân thì vẫn còn rất nhiều sán (nhỏ bằng hạt gạo, dẹt, màu trắng). Tẩy luôn lần nữa thì sợ hại chó mà không tẩy thì vẫn còn nhiều sán lắm. Các bác cho em lời khuyên với hoặc bác nào có bài thuốc nam nam tẩy giun sán cho nó đỡ hại chó PM, share cho em xin với. Cảm ơn các bác rất nhiều
(Em cũng đang đọc lại một số tài liệu đông y cổ xem có bài thuốc tẩy giun sán của người nào phù hợp để tẩy cho chó không nhưng chưa tìm được - mong các bác có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em vụ này)

TuLipDen

Member
Mong ước chỉ là con PQ được giống như 1 con ...chó Thái thui hả bạn :raised eyebrow:, khổ chó giống PQ của VN nhỉ :nailbitting:
hí hí , hóa ra em nhầm hàng à ! ^_< ;;)
thanx bác Nameless góp ý !

hí hí , hóa ra em nhầm hàng à ! ^_< ;;)
thanx bác Nameless góp ý !
Nếu bạn thích 1 con lông mượt như nhung ở trong SG không thiếu chỗ bán. Nhưng nuôi được con PQ HÀNG NỘI còn hay hơn hàng ngoại đấy. Có thể không đẹp bằng thôi.Dog Eye

TuLipDen

Member
Tất nhiên đã nuôi chó PQ càng thuần càng tốt .Em mới tìm hiểu chưa lâu nên có thể nhầm lần . Ra tết em sẽ cố gắng tìm 1 em và nuôi thử !

doingheo

Member
Em vừa mới tẩy giun cho nó được 2 tuần. Sau khi cho uống thuốc giun hôm sau đi ị ra rất nhiều giun, trắng, nhỏ. Nhưng sáng nay xem phân thì vẫn còn rất nhiều sán (nhỏ bằng hạt gạo, dẹt, màu trắng). Tẩy luôn lần nữa thì sợ hại chó mà không tẩy thì vẫn còn nhiều sán lắm. Các bác cho em lời khuyên với hoặc bác nào có bài thuốc nam nam tẩy giun sán cho nó đỡ hại chó PM, share cho em xin với. Cảm ơn các bác rất nhiều
(Em cũng đang đọc lại một số tài liệu đông y cổ xem có bài thuốc tẩy giun sán của người nào phù hợp để tẩy cho chó không nhưng chưa tìm được - mong các bác có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em vụ này)
anh lấy 1/4 quả chanh nhé vắt vào miệng nó khoãng 3> 4 ngày như vậy em suu tầm được và thữ wa rồi thấy cũng okie nhưng theo bác sỹ thú y thi tiêm 1 phát là cả giun lẫn sán tiêu đơi hét ehhhehe

dunghpengineer

trình độ chụp hình của bạn chắc k thể chê được .chụp lại vài cái cho hoành tráng đi ,anh em VP đang đợi bạn .

anh_hanam

Member
Cân nặng 2 chú cún nhà em !

Như vậy là 2 chú cún nhà em được khoảng trên dưới 4 tháng tuổi rồi (em không biết được chính xác vì chưa hỏi được ngày sinh của nó do chủ nó ở mãi Phú Quốc, bác Khải quen biết mua về). Sáng nay em cân thử thì cô cái được 6 cân, chú đực được 5 cân. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi cân nặng như vậy khỏi chậm phát triển không ạ. Khẩu phần ăn nên cho ăn cụ thể thế nào mong các cao nhân chỉ giáo. Cảm ơn các bác

RedRose

Member
Chó trên dưới 4 tháng mà được có 5 cân thì quá bé đó bạn! Như vậy khi nó lớn hết tầm cũng chỉ được khoảng 10-12 cân.

Bạn nên xem lại xem có đúng là chúng nó 4 tháng hay không? Từ khi bạn mua đến giờ là bao lâu rồi?

anh_hanam

Member
Chó trên dưới 4 tháng mà được có 5 cân thì quá bé đó bạn! Như vậy khi nó lớn hết tầm cũng chỉ được khoảng 10-12 cân.

Bạn nên xem lại xem có đúng là chúng nó 4 tháng hay không? Từ khi bạn mua đến giờ là bao lâu rồi?
Bác Khải ơi hỏi lại cho em vụ này cái. Chính xác được bao nhiêu tháng tuổi rồi bác Khải nhỉ ???