• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc và kỷ niệm về một người "bạn" !

anh_hanam

Member
Các bác xem giúp em đôi Phú Quóc này với nhé. Bác nào có nhiều kinh nghiệm nuôi, dậy Phú Quốc chia sẻ cho em với nhé. Cảm ơn các bác !

Ông này cũng có tay nuôi nhỉ! Trông chững trạc rồi đấy, Mấy con bên này nghịch quá phải đi gưỉ 1 em rồi. Đang có 1 chú Đực vện gửi cho tôi đấy. Hay ông chăm cả nhé, vì dạo này bận quá.

AQ101

Member
Chúc mừng các bác Hà nam nhé! Hôm nào rảnh AQ sẽ ghé qua Phủ lý chơi sẽ gọi cho bác Khải. Ảnh chụp nhỏ quá, tư thế lọan xạ nên khó nói lắm.

Mấy con này trông nghịch quá. Lần trước em nuôi một con vện chỗ bác vutuandat nhưng không may nó bị bệnh, mà bác sỹ thú y ở quê thì....Nên cháu nó đã ra đi.
Hôm nào về quê phải đến nhà các bác xem, may ra kiếm được một chú để nuôi.

anh_hanam

Member
Ông này cũng có tay nuôi nhỉ! Trông chững trạc rồi đấy, Mấy con bên này nghịch quá phải đi gưỉ 1 em rồi. Đang có 1 chú Đực vện gửi cho tôi đấy. Hay ông chăm cả nhé, vì dạo này bận quá.
Hi, hi. Bác cứ gửi tất sang em nuôi cả cho, con đực của bác em đang nuôi cũng mượt lông trơn da rồi đấy. Con đấy thích leo trèo cao. Con cái bác cho em có vẻ nhát hơn tý nhưng to hơn và chưa lên tai nhưng lông mượt lắm. Rét thế này chỉ sợ viêm phổi, viêm họng. Mà có lẽ bố trí tẩy giun đi thôi bác Khải ạ không em sợ nó chậm lớn vì nhiều sán lắm.Dog Eye

dunghpengineer

hai con dog PQ của bạn dep day nhưng tai có vẻ hơi to thì phải .mình đã ra cả PQ rồi chưa thấy con nào tai to như vậy,hay là bạn chăm kỹ quá .:praying:

Tôi để lại con trèo cây này cho ông thì...Hay ông sang bắt 1 con trèo cây CAU nhé. hehe

doingheo

Member
hehheh mấy con này đẹp quá lai nghịch nữa, thằng bé nhà em cũng vậy nghịch như giặc cho ăn đòn nhiều mà vẫn không chừa phá phách kinh khủng, được cái khôn lắm. ai đi ngoài đường nó mặc kệ nhưng cứ chạm vào cửa nhà em là nó sủa ầm lên hehehe

AQ101

Member
hehheh mấy con này đẹp quá lai nghịch nữa, thằng bé nhà em cũng vậy nghịch như giặc cho ăn đòn nhiều mà vẫn không chừa phá phách kinh khủng, được cái khôn lắm. ai đi ngoài đường nó mặc kệ nhưng cứ chạm vào cửa nhà em là nó sủa ầm lên hehehe
Tuấn post ảnh lên cho anh em nghía một cái nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình muốn xem cái anh Đen vàng của Tuấn quá, chú đen của mình bây giờ nó đứng ở vị trí đầu của 5 chú chó Ta (mặc dù kém những con kia hơn chục Kg) nhưng cắn nhau thì không sợ gì....Thế mới tuyệt, anh bạn mình đang nuôi và quý như Bà HÀNG XÓM.

winne

hix chụp 1 đống hình sao chẳng có tấm nào nhìn được dáng của con cún hết vậy :worried:

anh_hanam

Member
Com đực này ai nuôi rùi bác Khải. Bác cố giữ con này để sau phối với con cái em nuôi nhé, con đực này đẹp đấy bác ạ.

anh_hanam

Member
Khánh thành quả nhà cho 2 chú cún cưng rồi. Thế là yên tâm cái mùa rét này rồi.

rongbien

Member
bác có quả chuồng đẹp quá ,chắc bác để trong nhà chứ để ngoài sân thì rét lắm bác à

anh_hanam

Member
bác có quả chuồng đẹp quá ,chắc bác để trong nhà chứ để ngoài sân thì rét lắm bác à
Để trong nhà bác ạ. Inox, cửa điện đấy, chăn ga, gối đệm đàng hoàng -qua được cái mùa rét nài là yên tâm:D

doingheo

Member
anh ha nam đúng là đai gia tay chơi ehhêh nói chứ yêu cún thì chịu chơi mà ehhehe em cũng mua 1 cái chuồng bàng inox nhưng thàng cún này nó phá wá tan nát gần hết rồi nó nghĩ ông chủ của nó đại gia hay sao ý gần 700k của em ehhe các mối hàn bung hết vì nó phá quá, cái này mà hư thì em cho nó đứng đường luôn hehhehhêhh