• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc nhà Khuyên_Mơ đã sinh đẻ thành công!

khuyen_mo

Active Member
Chào các bạn!Sau 2 tháng mang bầu em Lu nhà mình đã cho ra đời 8 bé :5 cái,3 đực(gồm những màu đen,màu vện.Xoáy có :Xoáy Kiếm,Xoáy Boling.!)
Chó bố mẹ up hình sau!Còn đây Hình ảnh các bé!hihi ;D

[/b]

giaplinh

Member
chú mừng bạn có đàn cún đẹp nhú.up cho các bé hay ăn chóng lớn và luôn khỏe.à,khi nào cho các em đi nhà mới để lại cho mình 1 em nhé!

Scoobydoo

Member
Đáng yêu quá, chúc mừng thằng em nhé, thế là sau bao ngày Lu đã sinh em bé, chúc mừng Lu đáng yêu

tonduongPQ

Member
Chúc mừng em nhé. Đàn cún đẹp quá. hình như cả 8 em đều có xoáy cả, và có 2 em vện à ???

khuyen_mo

Active Member
Chó Bố Mẹ của đàn cún!
Con Bố màu vện lửa!

Con mẹ màu Vện Đen Trắng!

2 Bố mẹ kết hợp!

Kết quả ra 1 đàn con có 8 Cún!

Hung.tinhyeu

Active Member
Chúc mừng chú em nhé. Đúng ý nguyện của chú là thích chăm chó đẻ.
Đang vào mùa sinh sản nên có rất nhiều chú chó con ra đời.

Xin phép chú em cho anh ké mấy kiểu nha.
Đàn chó nhà chú em của mình cũng mới đẻ đêm hôm qua, được 01 vện, 01 vàng, 05 đen ( 01 cái và 06 đực ). Một vài hình ảnh bố mẹ của bầy chó mới sinh, mẹ mầu vện còn bố mầu đen tuyền.

khuyen_mo

Active Member
Cám ơn Bác Hùng!Hôm nào Bác chụp mấy tấm hình đàn cún mới ra đời của đàn này cho ae xem luôn nhé!Vện đẹp chắc ra con cũng đẹp lắm !

Hung.tinhyeu

Active Member
Cám ơn Bác Hùng!Hôm nào Bác chụp mấy tấm hình đàn cún mới ra đời của đàn này cho ae xem luôn nhé!Vện đẹp chắc ra con cũng đẹp lắm !
Ảnh đàn chó con thì xin mời nick chelsea post lên cho anh em thưởng lãm. Mình chỉ giúp cho bố mẹ bầy cún được mông kề mông âu yếm, quyết cho bụng nở to thôi. Nên vốn liếng ảnh chỉ có nhiêu đó thôi.

hoahongtrang

Chúc mừng Anh !

Đàn Cún của Anh trộm vía đẹp quá. Chúc mừng Anh và chúc đàn Cún hay ăn chóng lớn ah.

hai198x

Member
Chúc mừng bác khuyen mo có đàn cún đẹp
Chúc các bé mau ăn chóng lớn để còn sớm xuất chuồng cho bà con khác về nuôi chứ nhỉ :D

Đàn cún đông thế em chú ý chăm sóc con mẹ cho đầy đủ chất nhé, tránh trường hợp chó mẹ cạn sữa sớm thì chăm con sẽ rất vất vả, chú ý các bệnh đường ruột của chó mẹ, vì trong thời gian chăm con nó hay ăn phân chó con nên sẽ rất dễ bị bệnh!
Chúc đàn cún hay ăn chóng lớn để anh em có cún con nuôi!

khuyen_mo

Active Member
Đàn cún đông thế em chú ý chăm sóc con mẹ cho đầy đủ chất nhé, tránh trường hợp chó mẹ cạn sữa sớm thì chăm con sẽ rất vất vả, chú ý các bệnh đường ruột của chó mẹ, vì trong thời gian chăm con nó hay ăn phân chó con nên sẽ rất dễ bị bệnh!
Chúc đàn cún hay ăn chóng lớn để anh em có cún con nuôi!
Thật là những kinh nghiệm quí báu,em sẽ chú ý đến vấn đề này!Cám ơn Bác Hà rất nhiều!:love struck:

khuyen_mo

Active Member
Chúc mừng Khuyen_Mo,

Đàn cún trông rất ổn. Chịu khó đầu tư thêm cái ổ đẻ chuyên nghiệp để chủ đỡ vất vả, chó mẹ không đè chó con lúc nó mệt, buồn ngủ.
Cám ơn Bác!Ố đẻ em nó thì rất ấm áp và rộng dãi,ảnh trên hình là lúc em mang các cún nằm trên miếng bìa để chụp ảnh thôi!hì:D:love struck:

Quang Thang

Chúc mừng Khuyen_Mo có đàn cún con đẹp. Chúc đàn cún hay ăn chóng lớn. Khuyen_Mo cập nhật hình các em luôn nhé. Để anh em còn chiêm ngưỡng!

Mắn quá, sòn sòn 8 em, chủ xị chắc phải mát tay lắm đây. Sau này có vụ đỡ đẻ nào phải nhờ vả khuyen_mo mất thôi. chúc mừng, chúc mừng!!!

khuyen_mo

Active Member
Cám ơn mọi người nhé!Khi nào đàn cún mở mắt mình sẽ update ảnh ngay!Thanks!:love struck:

khuyen_mo

Active Member
Chào ace !Mình xin đươc up date lại hình ảnh trên vì photobucket bị cháy hết ảnh rồi!

Con Bố màu vện lửa!

Con mẹ màu Vện Đen Trắng!

2 Bố mẹ kết hợp!

Kết quả ra 1 đàn con có 8 Cún!