• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú quốc - Hành trình về với Miền bắc

Desert

Cho mình xin số luôn với HXR ơi, nhắn vào hộp thư của diễn đàn nhé.

Họ có nhận chuyển chó về SG luôn không hả bạn?

Chào các bác, em dự định khoảng 10 ngày nữa ra đảo một chuyến, vì tiện đi công tác trong này nên đi một thể. Mấy lần trước định đi nhưng chưa đi được vì ít thời gian và cả ít...kinh phí nữa. Các bác nào có kinh nghiệm ra đó thì chỉ bảo em với. Chẳng hạn nên đi vào nơi nào, giá cả ra sao,....Cảm ơn các bác trước nhé.

@Baochungbk: thực ra thì khi ra đảo, cũng tùy thời điểm mà có nhiều chó con hay không. Tốt nhất là thuê xe ô tô hoặc xe ôm đi đến từng nhà dân để được xem tận mặt con bố và con mẹ, chứ nếu mua của những người gom chó thì chẳng biết được đằng nào mà lần. Bọn mình còn thấy chó mẹ là chó khoang đen trắng, không có tý xoáy nào mà đẻ con ra đen tuyền và có xoáy:) đấy là chưa nói đến con bố. Cẩn thận vẫn hơn bạn ạ. Giá thì từ 4 trăm đến 7 trăm thôi. Nhưng mà nhớ là không đi máy bay được đâu đấy nha. Đừng bắt chó dưới 2 tháng tuổi nhé, vì nếu vậy bạn sẽ làm tổn thương tinh thần của nó. Đặc biệt nhớ kiểm tra xem nó có bị u biểu bì/ lỗ rò ở phần xương sống gần cổ và gần đuôi không nhé. Chúc thành công. Đến khổ, ngồi trả lời cho bác trên internet mà con Dane Jr (con vàng) nhà tớ cứ phải nằm trên đùi, bao nhiêu lần bắt xuống mà cu cậu lại cứ loi choi lên!! Vất vả nhưng vui và happy!

Cám ơn chị nhé.
Em cũng tính đi ô tô rồi sau đó đi tầu cao tốc đến đảo vì em được nghỉ 1 tuần, và như thế thì hay hơn là đi máy bay. Hy vọng ra đó sẽ tậu được vài đồng chí mang về cho chơi với cu nhóc nhà em.

Mấy cún đáng yêu quá , cảnh chúng ngủ thương không chịu nổi , mong rằng chúng sẽ luôn khỏe mạnh , lớn nhanh và ngoan ngoãn

anh_hanam

Member
Cám ơn chị nhé.
Em cũng tính đi ô tô rồi sau đó đi tầu cao tốc đến đảo vì em được nghỉ 1 tuần, và như thế thì hay hơn là đi máy bay. Hy vọng ra đó sẽ tậu được vài đồng chí mang về cho chơi với cu nhóc nhà em.
baochungbk ơi. Hà Nam hả. Bác ở đâu đấy, giao lưu tý đi. Đợt này bác ra đảo à, bác kiếm giúp em một chú có được không. Nếu có thể bác nhắn vào yahoo cho em với: anh_2ld@yahoo.com.vn
Cảm ơn bác trước !

Xin phép hỏi bạn Kỳ nhông là ông kỳ đà có quan hệ gì với trại PDF của bác Trung Âu cơ không à?
Bạn cũng ở Bắc Ninh sao? Thực sự tôi rất ấn tượng với đàn PQ của bạn mới sưu tầm và những lời tự sự mà bạn đã trải bày về hành trình mang các chú PQ về HN.
Nếu bạn rộng lòng và có thời gian, xin phép Xuân tới nhân dịp Hội Lim chúng tôi được ghé thăm Phật tích và xem mấy cún cưng của bạn!
Chào bạn và chúc mọi sự như ý!

@Vukhoi_HP: okieee, chang can phai doi den Hoi Lim, cu luc nao ma ban khong ban thi moi ban den nha choi (vi nha minh luon co nguoi o nha). Minh o Tien Du, ma thu phu cua Tien Du la Lim day ban a! Co gi thi nhan vao hop thu cua minh o dien dan nhe.

Minh khong co quan he gi voi trai PDF cua bac Trung Au Co dau ban a. Hi hi, dang dinh hom nao den tham nha bac do day, nhung chua co dia chi:)

Chuc vui.

Vladavia

Member
Ngoài PQ ra hiện tại trang trại của bác còn nuôi giống gì ko ah? Hôm nào bác làm phát phóng sự ảnh về trang trại của bác đi để tất cả bà con cùng có dịp chiêm ngưỡng và trầm trồ.

@ Vladavia: Hì hì: Nhà mình không phải là trang trai đâu, chỉ là nhà thôi mà. Nhà mình sưu tập các loai sau : Các loại Cọ (palm) ; Xương rồng, Phong lan, dâm bụt, các loại cây họ dương xỉ. Nhưng mà chẳng phải bộ sưu tập lớn gì đâu, chẳng qua là thú vui điền viên thôi mà. À, Có một bể cá cảnh biển nữa và một vài thứ nữa :)_. Lúc nào rảnh mình sẽ post mấy cái hình của các cây, hoa trong vườn. Chúc vui nha

Vladavia

Member
ô, nhà bác toàn cây cảnh thế ko sợ các cháu PQ nó nghịch ngợm hái hoa bẻ cành hết ah? Em thấy nhiều bác trên này kêu ca cái vụ PQ phá cây cảnh lắm.

Đàn chó bạn mua đẹp thật, lại rẻ nữa. 1 công đôi việc. Hay bạn thử mở đại lý đi, mình tin chắc bạn sẽ đắt hàng lắm đấy. Xin chúc mừng

@Vladavia:Hì hì, con Dane (chó Phú quốc của mình nay đã mất tích) nhà mình chẳng thấy nghịch cây cảnh mấy đâu. Với lại cây cảnh nhà mình không phải kiểu bonsai nên chắc cũng khó đào và khó phá :)

@tt300-nl507: Cảm ơn bạn, thưc ra bây giờ mình chỉ còn có 3 con Phú quốc đó là Dane Jr, Charco và Mocca mà mình vừa đưa về từ Phú quốc thôi, còn nữa là bạn bè gửi mua dùm (hì hì nhưng mình không lấy tiền). Ngoài ra nhà mình còn một con chó đã 5 năm tuổi là Mimi mà mình đưa về từ Cát bà, cũng đáng yêu lắm! Mình không có ý định kinh doanh chó đâu bạn ạ, dẫu sao cũng cảm ơn sự gợi ý của bạn.

Amateur

Kỳ Nhông Ông Kỳ Đà co thể cho mình biết số điện thoại của người giúp bạm mua chó không? Cám ơn nhiều nha.

duy anh

mấy chú chó của bác này đẹp quá!!!!!! Mong bác Pốt nhiều bìa hơn nữa về loài chó PQ này nha....

Cảm ơn bạn đã hỏi thăm. Tình hình là mọi việc vẫn ổn cả, hôm trước chúng bị đau bụng nhưng bây giờ đã khỏi.CHúng nghịch như quỉ sứ :). SUốt ngày thích nằm gần lò sưởi. Mình vẫn chưa xổ giun cho chúng được vì sợ chúng vừa đau bụng xong thành ruột còn mỏng, xổ giun không tốt cho chúng vào thời điểm này. Lúc nào rảnh mình sẽ up hình lên. Chúc vui nhé.

Kỳ Nhông lâu rồi không có bài gì mới về đàn chó ở nhà à?
Có tý gì mới mẻ post lên cho mọi người chia vui đi bạn! >:D<