• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú quốc - Hành trình về với Miền bắc

Con Lợn Lòi

Active Member
Chú Lợn Lòi có cài còi rất to!:p
Nhớ nhung quá nên nó kêu bèm bẹp.:(
Tại nỗi nhớ làm người không khép nép.:D
Thấy người rồi còi lại thổi í o !:party:

phison113

Em mới tham gia VP, và cũng hay theo dõi topic này của chị. Dạo này ko biết đàn chó của chị thế nào nhỉ. cũng lâu lâu ko thấy cập nhật tin tức mới. Thân chào :)

Chị kỳ nhông thân mến! Hôm nay tôi mới có dịp được chứng kiếm lòng yêu quý và bảo tồn giống chó PQ của chị. Thật Khâm phục:
- Sự kỳ công của chị thể hiện trong quá trình đi tìm và đưa các em Cho PQ quốc về đất liền.
- Muốn duy trì và phát triển nòi giống chó PQ - 1 giống chó quý.
- Không có mục đích kinh doanh chó PQ con.
- Chỉ để các em PQ con cho những người thực sự yêu Chó PQ.
Tôi cũng là thành viên mới tham gia nên hôm nay mới có dịp được hội ngộ cùng chị, mong chị chia sẻ chút kinh nghiệm cho các ace trong diễn đàn và nhữnng ai yêu và nuôi chó PQ chut kinh nghiệm chăm sóc. Hiện tôi mới có 1 em màu đen, giới tính đực, 2,5 tháng, xin được học hỏi cách chăm sóc. Mong sớm nhận được sự trợ giúp từ chị. Xin cám ơn.

Và ta đã trở lại, lợi hại gấp ngàn lần…. he he. Chúc mừng năm mới mọi người nhé.
P/s vì lí do lười biếng nên các câu hỏi/bình luận của mọi người dành cho KNOKD đã “quá đết”, thành thật xin lỗi mọi người nhé.

Onami

Member
Và ta đã trở lại, lợi hại gấp ngàn lần…. he he. Chúc mừng năm mới mọi người nhé.
P/s vì lí do lười biếng nên các câu hỏi/bình luận của mọi người dành cho KNOKD đã “quá đết”, thành thật xin lỗi mọi người nhé.
Nhưng niềm đam mê CPQ trong chị chắc chưa quá Date đúng không?
Vậy hãy Restart bằng việc kể về mấy chú chó hiện tại chị đang có đi xem nào!Dog Eye

Đây là em Buller- con của Dane và Charco
--

Buller thích sục sạo, săn chuột rất cừ nhưng thấy rắn thì lại nhát chết (đấy là ta đoán vậy)
--

Ngoài sở thích sục sạo, chàng ta còn có sở thích nằm ườn ra sưởi nắng

:)

Nhưng niềm đam mê CPQ trong chị chắc chưa quá Date đúng không?
Vậy hãy Restart bằng việc kể về mấy chú chó hiện tại chị đang có đi xem nào!Dog Eye
Chào em,
Tình hình là quân số có phình ra…1 chú, tên là Buller (đã giới thiệu ở trên) mà theo chị là rất đẹp và tốt. Thời gian qua có nhiều biến động về thành tích của các em trong mấy năm mất tích ở diễn đàn:
1. Mimi đã bắt được 5 con rắn hổ mang vô tình lạc vào vườn (có hình ảnh ghi lại), tất nhiên là với sự vây đuổi của các em khác. Chị chỉ thấy và chụp ảnh được lần cuối thôi, còn những lần trước là chị đoán vậy vì thấy xác rắn hổ mang con. Thành tích thuộc về Mimi vì chính Mimi là người đứng gần con rắn bị cắn và sủa to nhất .Sau lần đó, Mimi “lên mặt” hẳn 
2. Các em khác vẫn ngoan, hay làm nũng và thích nằm trước lò sưởi
3. Charco do được chị giữ Buller lại nên cũng “lên mặt” với những con khác trong nhà vì dẫu sao cũng sinh được quí tử mà. He he
4. … nhiều thông tin lắm nhưng cứ phải từ từ mới kể hết
Chúc mừng năm mới em nhé.

WOLF-BROS

Member
không có đủ thời gian đọc hết hơn 20 trang của các hạ nhưng cũng phải công nhận các hạ lợi hại thiệt :D
chúc mừng năm mới, hi vọng sớm được xem thêm nhiều hình ảnh và thông tin hơn về đàn cún của bạn nhé :)