• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà centimet

CENTIMET

Member
cám ơn anh em đến chơi và Phương nhiều nhé, hôm nào rãnh rỗi ra càfe Cung Đình chơi !!!

Nameless

Member
ko hiểu sao rất thích chó có màu lông vện, hôm nọ chạy ngoài đường thấy 1 chú cún lông vện rất đậm, ức trắng nhìn rất đẹp nhưng lưng ko có xoáy :)

CENTIMET

Member
mình cũng rất thích vện PQ vì cảm giác được nét hoang dã và ngầu ngầu lại ít thấy hơn màu đen và vàng.
Màu vện mình nghĩ đẹp nhất vẫn là 02 màu: đen và vàng, một số vện lại 03 màu : đen vàng trắng.
Không biết ACE nghĩ sao về màu vện?

Có phải đây là con PQ Vện 3 màu mà Cen vừa nói không?Chỉ có chút xíu vá trắng ngay ngực.

longhanoi

cen ơi cho mình hởi có phải con vện này trước của huylam 333. ko.

trông em nó rất ngầu ,đã có hậu duệ em nó chưa .

longhanoi

Có phải đây là con PQ Vện 3 màu mà Cen vừa nói không?Chỉ có chút xíu vá trắng ngay ngực.
con này của pippi là cái hay đực vậy con này bắt của trọng hoàng phải ko .bạn cho thêm mấy trăm ảnh để anh em chiêm nghưỡng tý nhé .

thân chào .

quangnhoc

Member
bầy chó nhà của ban cen nhìn đã thật.có phải bạn có con vàng mũi đỏ không.con đó hình như là lai thái phải không.mình thấy nó cơ bắp đầy mình!

CENTIMET

Member
vện đực này khoảng 20 kg cao 53cm và chiều dài từ ngực đến đuôi cũng 53,chưa có hậu duệ...em đang bị xì_trét, biếng ăn và ốm, trong nó khờ nhưng rất cá tính.Về nhà cả tuần vẫn chưa sủa, chắc chưa cảm nhận được lãnh thổ...còn cực với em nó dài dài...âu cũng là sở thích mà...hi h i.
Chó Fire nhà mình sắp có hậu duệ với em này:http://vp.vietpet.com/viewtopic.php?t=8650
Không biết sự lai tạo này sẽ như thế nào, có thể chứng minh được mủi đỏ gien có thái hoá hay bệnh hoạn gì không...
Trong tuần này có thể sẻ đẻ
Con Đực vàng lữa, có huyền đề kép đã giao cho người bạn nuôi mục đích giử nhà và phong thuỷ.
Ở nhà còn con vàng lữa, mỏm đen, móng đen, đuôi thẳng, xoáy điều và cân đối sẽ chuyển cho ai thích.
Mình còn nợ lời hứa cho mấy anh ngoài HN tìm chó đẹp hị vọng anh em nào trước đây có đặt chó PQ vàng đẹp giá okie liên lạc với Cent nhé.
Chó của PP khá đẹp chỉ tiếc là không thấy được đuôi và xoáy...Mong bé mau lớn và trổ ra đẹp hơn.

Longhanoi:post bài trong topic của Cen hơi kỳ,xin lỗi Cen!Để mình mở topic khác,con Vện của mình không phải bắt của tronghòang mà bắt từ đảo về,được 2,5 tháng rồi.Sao nó lên tai sớm quá.
@Cen:Cám ơn anh,đuôi và xoáy con này tương đối chuẩn,nhưng em nhìn nó sao giống mấy con linh cẩu thật.

Nameless

Member
mình cũng rất thích vện PQ vì cảm giác được nét hoang dã và ngầu ngầu lại ít thấy hơn màu đen và vàng.
Màu vện mình nghĩ đẹp nhất vẫn là 02 màu: đen và vàng, một số vện lại 03 màu : đen vàng trắng.
Không biết ACE nghĩ sao về màu vện?
PQ tui thấy có ít con vện đậm lắm, toàn là màu vàng nhiều chỉ lơ thơ vài vệt đen chẳng đẹp, con của bạn màu đen nhiều nên thấy đẹp, nhưng hình như nhìn có vẻ ko khoẻ mạnh lắm:)

CENTIMET

Member
hôm nay mới tắm và chích liều thuốc cuối, trong vài ngày tới sẽ khoẻ, khi ấy sẽ sổ giun và chích ngừa 6 bệnh
Hi vọng 02 tháng sau sẽ mạnh khoẻ và có thể truyền giống được.
Thật ra vện nhà mình chưa thể gọi là đẹp được, còn nhiều con đẹp hơn mình chỉ hi vọng trong thời gian tới sẽ đổ được mấy bầy chọn lọc lại để làm giống.Màu vện thì mình nghĩ màu đẹp nhất vẫn là 02 màu: nền vàng hoa văn đen, tuy nhiên nếu hoa văn không đều thì cũng như không.Hoa văn từng sợi uốn cong, sen kẻ đều....như vậy mới có thể nói là hoàn mĩ.
Thú chơi chó vện có cái khó là vậy.!
Hi vọng trong tương lai Cent tôi sẽ được ngắm nhìn 01 em vện hoàn mĩ của 4r mình!!

CENTIMET

Member
Chó xoáy nhà Cent.

Đây là em vện nhà mình.
Màu:Vện: nền vàng hoa văn đen.
Chiều dài của lông hơn 2cm.
Chiều cao 55cm và dài 55cm
Cân nặng: 19kg

truong81

Wow, nhình cặp mắt, tai và nụ cười của con vện này thấy ghê ghê sao đó. Gặp con này nhà ai, chắc em chả dám vô đâu :)

tantulinh

Member
Hic chú này trông gấu quá, nhìn rất phớt đời hehe
Sao lại tối thiểu 50 kí tự hả trời?đã đủ chưa vậy ???

thichchobu

thằng cu này nhìn ngầu quá các bác nha,nhìn nó hoang dã làm sao ý............túm lại là đẹp một cách hoang dã xin chúc mừng

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Em này trông nam tính nhỉ. Nhưng cái mắt lại rất hiền. Cent có tắm cho nó không đấy? Trông như vừa dũi bếp than ra í...

CENTIMET

Member
bạn thấy anh mắt nó hiền cũng phải, vì lúc ấy là lúc nó nhìn chủ mà.
Khi nhìn và Mừng người lạ anh mắt ấy sẽ thay đổi rất nhiều.
Màu nó rất đẹp, vì mình sài máy này chưa quen nên chưa thể hiện được màu tối ưu.

Hôm nay em nó mới tử chiến 01 trận,thương tích đầy người...giờ dòm nó tội nghiệp quá...hichic