• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Kiến

GA_DONG_TAO

Active Member
Chó kiến đơn giản là chó ta, chưa bị lai tạp, thường có ở những vùng quê... loại chó này nhỏ con, săn chắc, không béo quá nên anh em thích là phải. Loại chó này ngày càng hiếm vì bị lai tạp nhiều vì đa phần dân ta thích cho lai với những con chó ta, nuoi trông nhà mới khoái... Thấy buồn cười khi có bác bảo dingo lùn! Chính vì nhỏ con nên khi nuoi chúng có kỷ luật bầy đàn rất tốt, biết lấy số đông để chiến thắng. Trong nhà giỏi và bắt chuột tốt vì thân hình nhỏ ngọn. Nhà nào có vườn rộng cứ làm 1 đàn chó này, cần thêm một em chó lai to to nữa là ok.
Hy vọng các bác không bàn luận như CHÓ LÀI nữa...

tuanphuthai

Active Member
Chó kiến đơn giản là chó ta, chưa bị lai tạp, thường có ở những vùng quê... loại chó này nhỏ con, săn chắc, không béo quá nên anh em thích là phải. Loại chó này ngày càng hiếm vì bị lai tạp nhiều vì đa phần dân ta thích cho lai với những con chó ta, nuoi trông nhà mới khoái... Thấy buồn cười khi có bác bảo dingo lùn! Chính vì nhỏ con nên khi nuoi chúng có kỷ luật bầy đàn rất tốt, biết lấy số đông để chiến thắng. Trong nhà giỏi và bắt chuột tốt vì thân hình nhỏ ngọn. Nhà nào có vườn rộng cứ làm 1 đàn chó này, cần thêm một em chó lai to to nữa là ok.
Hy vọng các bác không bàn luận như CHÓ LÀI nữa...
Anh định nói là nhìn tưởng giống dingo việt thoái hóa (vì nó nhỏ, mà cứ nghĩ nhỏ là chó ta là dingo việt, hehehe) nhưng lại viết nhầm là dingo lùn lỡ post rồi cóc sửa được.

bom1607

chó kiến?? chó dé ??

Lúc trước nhà e có nuôi một e chó thế này đấy, tên nó la buck(bấc)!!! Khôn cực kỳ luôn,e nó bắt chuột giỏi lắm mà dạy cái gì cũng chỉ 2,3 lần là nó nhớ !! Nhưng mấy bác ở quê gọi e nó là chó dé cơ????

Chú này ở quê em Nghi Lộc- Nghệ An thì gọi là chó thóc. Hồi trước nhà chú em cũng nuôi 1 con, tối đến toàn cào cửa đòi ngủ với người. Được cái là khôn và rất dữ, Trưa hè nắng gắt còn biết tự ra ao tắm nữa cơ!

chipper

Chó Kiến ah. Nhà mình Toàn nuôi giống chó này vì rất tinh khôn. Hôm trước về nhà mới vừa kiếm được một em đen vàng nhanh nhẹn lắm.so sánh thì chẳng thua gì chó phú quốc đâu.
Nhận dạng thì dễ mà cá bác cứ như này ma phang rất đơn giản.
Chó kiến thân hình phải nhỏ bé ngực phải nở eo phải thon chân phải vòng kiềng giống chân anh (Tuấn Vũ) ca si hải ngoại. Mặt nhỏ tròn mõm ngắn, đuôi cũng thon gọn không bông lau . Mầu sắc tất cả cá mầu trừ mầu trắng

1988_DD

Member
có bác nào có chó săn chuột giỏi ,săn mèo trông nhà tốt đẻ em một kon .
dt:0973066858
vì nhà em mới mất kon phú quốc xong
thank !!

alexander228

giờ chắc lai hết rồi, khó kiếm lắm nhỉ, dù là có ta có lai nhưng cứ trông nhà giỏi với nhanh nhẹn là thích rồi