• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị bắn bằng súng điện

binhdan

Member
Em xin chia buồn với bác và theo em thì bác phải chưa chó nó như chữa cho người bị diên giật í,vì vết thương do bị điện giật se làm các tế bào chết đi mà không liền lại được và cứ thế lan rộng ra và an sâu vào đến hết phần thịt.nhanh bác nhé.

bọn ác quá, xem các bài đánh chết trộm chó thì tưởng dã man nhưng đánh thế cũng đáng tội vì bọn này quả thật đáng bị thế các bác ạ.

dungseven

Member
Dũng seven cho hỏi, chủ chó là ai ở đâu và có biết tụi bắn chó không?
Tụi vừa bắt chuộc chú GSD này ấy? Đang rất quan tâm để trị tận gốc không mai kia tụi này lại mò sang nhà anh săn ZoMy thì có chuộc lại cún cũng hỏng rồi.
Tại mới cách đây mấy ngày cu Lốc nhà LySon-TN cũng bị đưa vào bao tải rồi, nhưng thằng chộm không biết Sơn lại cứ bảo để im, mồm còn ra hiệu suỵt để cho nó bắt....thế có tức không? Nhưng tên chộm đã trả lại cu Lốc là xin lỗi mãi mới tha cho.......
Rất mong hồi âm.
anh à thằng chuyên bắt chó thì nhiều anh à,nhiều lắm,tất cả những ai chơi chó ở thái nguyên chúng nó đều bắt hết,đều biết cả,chỉ dình sơ sảy là ra tay?còn người chuyên tiêu thụ chó tây,tên thắng hay...ì em ko nhớ lắm nhà ở đường 3 đi hn ấy,gần trường đại học kinh tế tài chính nghe đâu cũng số má lắm chơi với hưng giao...em cũng không dõ lắm,nhà thằng này con một con rot cái bị bắn vào cổ anh à,nhưng mà sấu lắm mõm dài khoảng 45kg,bây giờ chú rot đó bị một cục biếu ở cổ do viết bắn anh à,chúng nó còn biết em có chó mà,chúng nó biết hết mà
sơn lyson may thật đấy

Cách đây mấy tháng con cún cưng của mình khoảng 24kg cũng bị bọn bắt chó chích điện bắt.Do bọn này biết thời gian mình thường hay thả chó đi vệ sinh nên bọn nó canh me sẵn,khi mình vừa quay lưng vào nhà thì bọn nó chạy đến bắt liền,có nhiều người trông thấy nhưng không ai dám la lên vì sợ bọn nó lại dùng súng điện chích vào người.Trong số bọn này nhắn tin kêu mình chuộc lại con cún nhưng sau đó bọn chúng sợ ko dám kêu chuộc nữa.Các AE có nuôi chó nên đề cao cảnh giác,khi thả chó ra ngoài ko nên theo thời gian cố định (mà phải thay đổi thời gian thường xuyên nên bọn chúng ko thể canh me đc),đối với chó thả trong hàng rào nhà thì cũng bị chích điện nên ban đêm nên buộc chó lại hoặc nhốt vào chuồng có gì chó sẽ sủa lên nên bọn chúng khó mà chích điện đc.Theo mình đc biết bọn bắt chó thường đi sáng sớm, buổi trưa và buổi tối,bọn chúng thường mặc áo gió để che súng điện,khi gặp những đối tượng này các AE hãy truy hô lên để mọi người cùng truy bắt,khi bắt đc thì AE nên :praying:"nựng" nó mấy cái rồi hả giao cho Công an.(Cách tốt nhất thì đừng nên thả chó ra ngoài)

ilovepets

Member
bọn này mất hết tính người. Nhìn vết thương của con Bec mà không chịu nổi. Ở nước ngoài thì có luật xử phạt tụi nó, chứ Việt Nam mình đâu có luật bảo vệ thú cưng. Nếu không là bắn bỏ hết mấy thằng đó...hix

trangphuong

Active Member
Thằng này anh biết.

anh à thằng chuyên bắt chó thì nhiều anh à,nhiều lắm,tất cả những ai chơi chó ở thái nguyên chúng nó đều bắt hết,đều biết cả,chỉ dình sơ sảy là ra tay?còn người chuyên tiêu thụ chó tây,tên thắng hay...ì em ko nhớ lắm nhà ở đường 3 đi hn ấy,gần trường đại học kinh tế tài chính nghe đâu cũng số má lắm chơi với hưng giao...em cũng không dõ lắm,nhà thằng này con một con rot cái bị bắn vào cổ anh à,nhưng mà sấu lắm mõm dài khoảng 45kg,bây giờ chú rot đó bị một cục biếu ở cổ do viết bắn anh à,chúng nó còn biết em có chó mà,chúng nó biết hết mà
sơn lyson may thật đấy
Vậy em bảo tụi nó lên nhà anh mà bắt, bảo nhà anh Phương có mấy con đấy hay thả ở vỉa hè....
Để anh lừa anh túm sống tụi nó, bọn mất dạy thật........
Thằng này dân mafia mất dạy quá, mà nhà nó cũng nuôi 2 con rott đực to tướng đấy thây sao nó lại làm thế nhi? Con Rott cái có còn đuôi không? Có đuôi thì là con rott nhà anh Ngôn mới bán cho anh bạn cánh đây độ 2 tháng.

nguyenbichngoc

chuộc chó về rồi, bạn không đập cho bọn trộm chó một trận, hoặc ghi âm lại cuộc nói chuyện và báo công an

Shakhi Viet

Active Member
Tôi nghĩ thế này không biết đúng không, cho chó mặc áo giáp kim loại, khả năng bắn trúng áo giáp sẽ rất lớn. Khi 2 đầu kim chạm áo giáp sẽ gây ngắn mạch dẫn đến hỏng súng điện, chắc sửa không dễ đâu, chó thì không bị giật.
nói vậy thôi chứ chắc không khả thi

bọn này mất hết tính người. Nhìn vết thương của con Bec mà không chịu nổi. Ở nước ngoài thì có luật xử phạt tụi nó, chứ Việt Nam mình đâu có luật bảo vệ thú cưng. Nếu không là bắn bỏ hết mấy thằng đó...hix

Dạ, thưa hông hiểu sao, mỗi lần Thu trở lại thăm khu phố này, vào lại chủ đề này, Thu nghe thấy xót xa và buồn vô hạn, vì thấy quá thương cho những chó con đáng thương và vô tội tình kia, phải hứng chịu những vết thương quá dã man của những con người hông còn nhân tính kia, thấy mùh thương các chó con vô cùng, Thu hông sao cầm lòng và cầm được nước mắt mình cả :(, chỉ biết nguyện cầu bình an cho các chó con cưng mùh thôi, và cũng xin chia sẻ những nỗi đau cùng các chó con vá gia chủ :(

Thân ái
NuocMatMuaThu

quế anh

Member
Tởm quá,chưa bao giờ thấy cái gì kinh khủng và xót xa hơn .Đúng là bọn mất hết nhân cách con người.Sống làm gì cho hổ thẹn với ông bà cơ chứ.Thật không có gì nói được
Em chó tội nghiệp quá,nhìn vẻ cam chịu của nó mà lòng quặn lại.Bạn ơi,thế nó giờ đã thế nào rồi.Lành chưa

trantien1vn

Nếu anh em Thái Nguyên bắt được bọn này, cứ lấy cái xick để xick Rott, tròng vào cổ bọn nó. Hàng ngày Rott nhà các bác đi nặng thì bắt bọn này cúi xuống dùng mồm dọn sạch cái đống mà Rott của anh em trên đó thải ra. Khi nào Rott buồn đi tè thì bắt bọn này há mồm ra để cho Rott tè vào cái miệng của nó.

T-Rex nghĩ.......Trang Phương....Dũng seven.....Sơn Lốc và anh em nuôi chó trên Thái Nguyên nên kết hợp lại để trị tận gốc bọn này. vài lời chia sẻ với anh em Thái Nguyên.
hehe bác này hải dương máu quá ta!:-bd em cũng hải dương ngày xưa con becgie nhà em cũng bị đưa đi làng gòi đó! vì sau gọi 113 đến thế là chó nhà em được 113 dưa về công an thành phố !