• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị bắn bằng súng điện

dungseven

Member
hiện nay xuất hiện một nhóm chuyên săn cho tây và bắt chuộc tiền,bằng một phương pháp vô cùng tàn nhẫn và hiệu quả,bắn bằng súng điện,dù chó bạn to giữ đến cỡ nào đi chăng nưa đều bị khuất phục.mong anh em hết sức cảnh giác
chú béc bị bắn,mới chuộc về của một người bạn

dungseven

Member
đúng là dã man, không biết làm sao để trừng trị bọn này
nhìna nhr thế thoi bạn ạ nhìn ngoài dã man lắm,nhìn thương lắm.bỏ thì thương mà vương thì tội,vì nó gắn bó với chủ lâu rồi đành chuộc về 4t mất tiền mà sót chó,anh em chú ý nhé,đề cao cảnh giác,một loại tội phạm mới hết sức nguy hiểm.chuyên săn chó tây-rồi lấy tiền chuộc-của chính mình,giông ý trang nạn bắt cóc trẻ em:((

jennychan

Member
Bọn này khốn nạn thật mình thật sự rất phẩn nộ, sao lại đối xử với 1 chú chó như vậy, bắn loét cả thịt ra như vậy, mình phóng hình to ra nhìn thật không thể chịu nổi thương bé quá >.<, mọi người hãy ráng cảnh giác với bọn tội phạm này để bảo vệ các chú cún của mình đừng để như bé trong hình trên tội lắm

:angry: tức thật, tình này có khi , dắt chó đi dạo em sẽ cầm theo ống tuýt gặp bọn này cả chủ và chó cùng sông lên, bọn này chỗ em mà tóm được sẽ nhốt cùng con bin nhà em cho nó cha tấn:waiting:

dungseven

Member
:angry: tức thật, tình này có khi , dắt chó đi dạo em sẽ cầm theo ống tuýt gặp bọn này cả chủ và chó cùng sông lên, bọn này chỗ em mà tóm được sẽ nhốt cùng con bin nhà em cho nó cha tấn:waiting:
có người đi cùng chông cún thì không sao?nhưng mà chỉ cần một phút lờ là không để ý là mất luôn.chú chó này bạn mình chỉ đi vào nhà vệ sinh khoảng 5phut mà đã mất rồi nhanh lắm

Mr Lab

Member
Càng nhìn viết thương của con chó càng tức bọn khốn nạn, xót xa quá, nếu bắt được thì cho nó thưởng thức 1 lần súng điện thì chắc sẽ chừa cái thói mất dạy.

Chào Bạn !

Càng nhìn viết thương của con chó càng tức bọn khốn nạn, xót xa quá, nếu bắt được thì cho nó thưởng thức 1 lần súng điện thì chắc sẽ chừa cái thói mất dạy.

Ở đâu trên đất VN này bây giờ cũng có cái nạn này , bọn bắt chó không từ một thủ đoạn nào , cảm ơn những bài viết như thế này để những người đam mê con thú 4 chân đề phòng . Chỉ có những người trong cuộc mới thấy thương và xót xa cho chú chó của mình và cũng là sự phẩn nộ của họ với bọn người bất lương ,
Mong rằng người đâu của đó , canh chừng cẩn thận đừng để bọn này phỏng tay trên .

nên gắn camera thu hình, vài cây súng và nõ, hơặc súng điện phòng thân.....
đi với phật mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.

trangphuong

Active Member
hiện nay xuất hiện một nhóm chuyên săn cho tây và bắt chuộc tiền,bằng một phương pháp vô cùng tàn nhẫn và hiệu quả,bắn bằng súng điện,dù chó bạn to giữ đến cỡ nào đi chăng nưa đều bị khuất phục.mong anh em hết sức cảnh giác

Dũng seven cho hỏi, chủ chó là ai ở đâu và có biết tụi bắn chó không?
Tụi vừa bắt chuộc chú GSD này ấy? Đang rất quan tâm để trị tận gốc không mai kia tụi này lại mò sang nhà anh săn ZoMy thì có chuộc lại cún cũng hỏng rồi.
Tại mới cách đây mấy ngày cu Lốc nhà LySon-TN cũng bị đưa vào bao tải rồi, nhưng thằng chộm không biết Sơn lại cứ bảo để im, mồm còn ra hiệu suỵt để cho nó bắt....thế có tức không? Nhưng tên chộm đã trả lại cu Lốc là xin lỗi mãi mới tha cho.......
Rất mong hồi âm.

Không ngờ,bây giờ nhiều người dã man tới mức vậy.Nhà nước thì bận quá,giá như quay được cảnh bắn chó bằng súng điện rồi đưa lên chính phủ xem được,thì hay biết mấy!

T-Rex

Member
Dũng seven cho hỏi, chủ chó là ai ở đâu và có biết tụi bắn chó không?
Tụi vừa bắt chuộc chú GSD này ấy? Đang rất quan tâm để trị tận gốc không mai kia tụi này lại mò sang nhà anh săn ZoMy thì có chuộc lại cún cũng hỏng rồi.
Tại mới cách đây mấy ngày cu Lốc nhà LySon-TN cũng bị đưa vào bao tải rồi, nhưng thằng chộm không biết Sơn lại cứ bảo để im, mồm còn ra hiệu suỵt để cho nó bắt....thế có tức không? Nhưng tên chộm đã trả lại cu Lốc là xin lỗi mãi mới tha cho.......
Rất mong hồi âm.
Nếu anh em Thái Nguyên bắt được bọn này, cứ lấy cái xick để xick Rott, tròng vào cổ bọn nó. Hàng ngày Rott nhà các bác đi nặng thì bắt bọn này cúi xuống dùng mồm dọn sạch cái đống mà Rott của anh em trên đó thải ra. Khi nào Rott buồn đi tè thì bắt bọn này há mồm ra để cho Rott tè vào cái miệng của nó.

T-Rex nghĩ.......Trang Phương....Dũng seven.....Sơn Lốc và anh em nuôi chó trên Thái Nguyên nên kết hợp lại để trị tận gốc bọn này. vài lời chia sẻ với anh em Thái Nguyên.

trangphuong

Active Member
Nếu anh em Thái Nguyên bắt được bọn này, cứ lấy cái xick để xick Rott, tròng vào cổ bọn nó. Hàng ngày Rott nhà các bác đi nặng thì bắt bọn này cúi xuống dùng mồm dọn sạch cái đống mà Rott của anh em trên đó thải ra. Khi nào Rott buồn đi tè thì bắt bọn này há mồm ra để cho Rott tè vào cái miệng của nó.

T-Rex nghĩ.......Trang Phương....Dũng seven.....Sơn Lốc và anh em nuôi chó trên Thái Nguyên nên kết hợp lại để trị tận gốc bọn này. vài lời chia sẻ với anh em Thái Nguyên.
Không đến lỗi vậy bạn ạ, nhưng mình sẽ có biện pháp ngăn chặn.
Tội dùng súng điện, hay đinh đều là tàng trữ vũ khí trái phép, và bắt được ắn hẳn sẽ phải trả giá trước pháp luật. Lại thêm tội cố ý gây thương tích cho cún...:D...đùa chút thôi chắc chắn là thêm tội cướp có vũ khí tại chó cũng là tài sản mà. Vậy với hai tôi danh này tên chộm khó có thể ngồi yên được.
Thân chào.

T-Rex

Member
Bác Trang phương ơi, bọn này nó không sợ pháp luật đâu. Bọn này nó sợ nhất là luật Kiểm Lâm như em đã nói ở trên bác à. Luật Kiểm Lâm thì bác và Dũng & Sơn còn lạ gì nữa. Không thì bác xuỵt ZoMy cắn đứt tai bọn này để đánh dấu. Anh em nuôi chó ở Thái Nguyên cứ nhìn thấy đứa nào bị đứt tai là biết ngay.

milkmilk

Dã man quá . Nó bắn thấu tận xương con chó . Ác quá . Cầu trời lạy phật cho chúng nó ra đường ô tô đâm nát cái mặt lợn chúng nó ra .Xem mà tức bực hết cả mình !!!!!!!!!!!

Dạ, cho NMMT xin được gởi lời chia buồn cùng gia chủ và chú chó con đáng thương hại phía trên, sau khi Thu xem xong hình chó con, Thu hông làm sao tránh được bùi ngùi và những xúc cảm, khiến nước mắt Thu phải rơi, vì thấy quá thương tâm cho chú chó phải chịu nhiều sự hành hạ thật dã man của loài người :( hic hic hic, thương nhiều lắm các chó con ơi, các chó con có tội tình chi đâu, mùh lại phải chịu nhiều cú đau thương của trần thế :( hic hic hic, Thu xin cầu mong sao các chó con luôn gặp nhiều may mắn trên cõi đời này, đã không may mắn sinh ra, phải chịu làm thân trâu, chó, mùh lại còn gặp nhiều sự dã man của nhân thế và loài người ban tặng, thật sự Thu hông biết làm sao các có con có thể vượt qua những bể khổ trần gian này nũa hic hic hic, buồn và thương cho các con vô vàn :(, thêm lần nữa, Thu xin gởi chia buồn cùng gia chủ của chó con và xin chia sẻ những niềm đau cùng các chó con thật đáng thương trên :(

Thân ái
NuocMatMuaThu

.. Tội nghiệp chú chó quá ! Các bạn có chó cẩn thận 1 chút nhé , đừng bao giờ lơ là chú cún của mình nhé , không lại ân hận ... Chuộc được chó mà nhìn cái mặt nó thế kia thì xót quá