• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

<Cảnh báo> Trách nhiệm và lương tâm bác sĩ ở đâu ???

sumoandbull

Vietpet sponsor
Thật sự là ko chịu nổi nữa rồi , sau nhiều lần cho chó chữa bệnh tại Gaia pet thì lần này là máu dồn lên não thật sự :
-Ngày 14/3 : Chiều mình kiểm tra thì thấy con Bull nhà mình nó đẻ rơi 1 con ra chuồng nên mình vội đem cả chó mẹ và chó con sang gaia để "yêu cầu đựoc mổ đẻ" (vì 100% bulldog nhà mình từ trước tới nay là mổ đẻ). Nhưng đc Dr Long tư vấn nên để cho đẻ thường. Con bull nhà mình cho sang Gaia lúc 4h chiều và đc Dr Long siêu âm đẻ đến 2h sáng thì được 7 con (mất 1). Sáng hôm sau trước khi cho về Dr Long có siêu âm lại 1 lần nữa và khẳng định cho về và ko có vấn đề gì cả.
-Từ khi về cho đến 3 ngày sau chó mẹ ra dịch màu nâu đỏ có mùi rất hôi. Còn mấy con chó con thì bú mẹ -> bị đi ỉa -> và chết.
-Mình có sang gaia hỏi và đc Dr Long cho thuốc về tiêm cho chó mẹ nhưng chó mẹ vẫn ra dịch tanh và hôi nhiều nên mình cho sang gaia tái khám.
Dr Long khám và tiêm 1 mũi kích đẻ để đẩy hết dịch ra.
-Đến 9h sáng hôm nay khi mình mở cửa trại ra thì thật sự ngỡ ngàng và bàng hoàng. Con chó mẹ đẻ thêm 1 con nhưng đã chết "quắt" lại rồi.
Tổng kết lại : siêu âm ko kĩ , bị sót con gây nhiễm độc sữa. ko biết con mẹ của mình có làm sao ko đây :(
Chó là chó của mình , tội đâu cũng tại mình nên anh em suy nghĩ kĩ. Thời buổi này khó tìm được ai để tin quá !11111

Khánh Nhữ

Active Member
Cân nhắc khi lựa chọn bác sĩ mổ đẻ, em tự kiểm nghiệm rồi đấy, tổng chi phí cho ca này của em chắc phải 5tr. Không hiểu bác Báu ( BS GreenVet ) làm cho em thế nào chứ làm cho a 2 ca của con Kitty ko chết 1 con nào, ko tiêm 1 mũi kháng sinh nào, sau 7 ngày đến cắt chỉ. Chó mẹ 6 - 8h sau sinh gần như hoàn toàn bình thường...!

sumoandbull

Vietpet sponsor
Cân nhắc khi lựa chọn bác sĩ mổ đẻ, em tự kiểm nghiệm rồi đấy, tổng chi phí cho ca này của em chắc phải 5tr. Không hiểu bác Báu ( BS GreenVet ) làm cho em thế nào chứ làm cho a 2 ca của con Kitty ko chết 1 con nào, ko tiêm 1 mũi kháng sinh nào, sau 7 ngày đến cắt chỉ. Chó mẹ 6 - 8h sau sinh gần như hoàn toàn bình thường...!
Chi phí thì hết 1tr2 thôi anh ạ. Bs báu mổ cho con nhà em 1 lần thì bị dính dạ con nên lần sau mổ phải tách phần dính ra mất thời gian nên đàn con ko sống đc. Em cũng biết bs báu mổ cho clb nhiều và cũng ko vấn đề gì nên em cũng ko nhắc tới :(
@kill : làm gì còn con nào đâu bác. Thai chết lưu, sữa mẹ bị nhiễm độc. Bọn chó con bú bị đi ỉa chết dần chết mòn. Đem bọn nó đi chôn mà cũng chán

Con chó mẹ ăn mất cái đầu của con chó con rồi :-ss
Em ko vào kịp chắc nó ăn hết quá :-ss
Em chụp ảnh rồi tối về nhà em up lên :(
Con thì cũng chết rồi nhưng bây giờ đang lo con mẹ ko biết có bị ảnh hưởng gì về sau ko @@

hôm a mang con maya lên siêu âm ở trên gaia bảo có thai đang hí hửng có đàn chó con về chăm hơn chăm con đến 65 ngày ko thấy gì mang hanvet siêu âm lại bs bảo ko có thai chán:(:)((

Bv Gaia Số 38 - Đường 1 - Khu tập thể quân đội F361, An Dương, Phường Yên Phụ, Tây Hồ - Hà Nội
Hotline: 0946661080 - 04.3795.6956 - 04.3795.6956
đay có fải địa chỉ mà chủ thớt nhắc đến không????
và bác sĩ báu là người có tay nghề cao????

sumoandbull

Vietpet sponsor

Đây là hình em chụp lúc chuẩn bị đem đi :)|
P/S : Topic ko có y muốn hạ thấp tay nghề , hay hạ thấp uy tín của cá nhân hay tập thể nào cả. Các bạn nào đưa chó mèo đi khám nếu ko có kinh nghiệm gì thì nên có giao kèo với bác sĩ về bệnh mình sắp chữa và được chữa. Đại đa số bây giờ vẫn coi thường sinh mạng con chó lắm nên mọi người tự ý thức để bảo vệ chó mình trước đã :(

Đây là hình em chụp lúc chuẩn bị đem đi :)|
P/S : Topic ko có y muốn hạ thấp tay nghề , hay hạ thấp uy tín của cá nhân hay tập thể nào cả. Các bạn nào đưa chó mèo đi khám nếu ko có kinh nghiệm gì thì nên có giao kèo với bác sĩ về bệnh mình sắp chữa và được chữa. Đại đa số bây giờ vẫn coi thường sinh mạng con chó lắm nên mọi người tự ý thức để bảo vệ chó mình trước đã :(
quá buồn...chả bít nói gì..chia buồn cũng chủ thớt

sumoandbull

Vietpet sponsor
Nuôi chó sinh sản , chăm sóc chó con nhiều. Chó con chết cũng nhiều. Nhưng chết cả đàn kiểu này thì hơi nản thật :)|

mình đam mê, đầu tư bài bản... nhưng đến lúc hái quả mà quả rơi vì lý do không do mình thì khó chịu lắm

planet91

Member
mấy bác cho e xin địa chỉ phòng khám của bác sỹ Báu đc không ạ.Thank mấy bác nhìu..<:p

mấy bác cho e xin địa chỉ phòng khám của bác sỹ Báu đc không ạ.Thank mấy bác nhìu..<:p
số 50 đường ngọc lâm bạn ah, nhưng miaays hum ni mình ngồi lê la hàng loạt diễn dàn, thấy hình như ông ý cũng k đc cho lắm, chả byt thế nào. thôi thì có bệnh cứ vái tứ phương vậy .

supper

Member
úi dời! đến gaia mà cũng làm ăn thế này à, thế mà vẫn có người quảng cáo hộ!

Bim Love

Member
chia buồn với giang nhé, đẻ nhiều con mà chẳng giữ đc bé nào,chán thật :(
Dn bs ở đâu cũng có nh`sai sót thật, quá chán
Vẫn chơi 1 dòng bulldog thui à :p

meonho124

Member
Em thì nuôi mèo , chẳng liên quan tới cún , em thấy Ở Gaia vào thì thấy nhãn tiền okê thật đấy , điều kiện không khí phòng phèo đều tốt , trang thiết bị đầy đủ , bác sỹ có vẻ chuyên môn được , nhẹ nhàng nhiệt tình , còn có bs ngoại , nhưng mà mình chả hiểu sao mình cứ thấy bs ngoại lại thấy chắc chắn ngon nghẻ hơn bác sĩ Việt nhỉ , biết đâu bên nước ngoài làm ăn kém lại phải qua tận Việt Nam này làm thêm . Gaia điều kiện như vậy nhưng cũng không tránh khỏi bao nhiêu lần làm chết chó chết mèo nhà người ta , ko nói tới bệnh nặng quá , không chữa được . Và nhất là ... không bao giờ nhận sai và không bao giờ đền bù , cam kết hết cả rồi và người dùng dịch vụ này sẽ là người chịu đau khổ , chịu mất mát , hic .

Không kể bao lần làm tốt cũng chẳng thiếu những lần làm chán . Bây giờ em cảm giác chữa ở đâu cũng không an tâm ạ , cứ hên hên xui xui , bé khỏe không sao , chỉ cần mắc một cái gì đó thôi , nhẹ nhàng cũng lo ngay ngáy , nhiều khi không phải vì bệnh bé nặng , mà lo bác sĩ chữa bé ra sao nhỡ mà sai sót , nhỡ bé của mình lại nằm trong phẩn trăm ít gặp rủi ro , buồn quá , các bác sỹ sao không thật tận tâm 100% , đúng là chỉ có chính mình yêu thương các bé nhất nên của đau con xót cuối cùng phải trở thành những bác sỹ thú y tự phát , tự học , học thêm nhiều kiến thức theo dõi bé nhà mình để mà lên tiếng nhắc nhở cho các bác sỹ vậy .