• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cơm no tắm mát.

luv_rott

Member
đun chè xanh và cùi bưởi tắm để chống ve rận và các bệnh ngoài da có phải k anh :)

HieuKTS

Member
...........Hôm nào hô hào AE cho chó lặn sông hồng đê
Dạo này trời cũng nóng rồi đấy ạ ! mấy anh em chủ lab - golden mau mau thực hiện kế hoạch thôi đi ạ ! :D:D:D - 2 bác Cường hô hào anh em đi ạ ! em thấy bác minhcuong " tăm " được chỗ đẹp lắm rồi phải không ạ !:-bd

trangphuong

Active Member
hic hic em có một phương pháp hiệu quả giải nhiệt mách anh cường nhé một công đôi việc khi nào anh đi sông hơi cho kia đi ké mất có một vé mà lại được sông cả 2 vừa tiết kiệm vừa tốt.hôm nào anh thử xem em có nói đúng không nhé
Em nói vậy không được đi sông hơi thôi nhỡ KI-A đòi đấm lưng thì kiếm đâu...chán chú.Nhất Ki-A lại là Thị... Em bảo anh Cường hôm nào mang Ki-A sang nhà anh MinhCuong cu Bin nó sông cho là ok ngay thôi...=))...

V-kool

Member
Hay quá ... chắc e cũng chuẩn bị bắt 1 em golden ... mang ra đây cho có bạn , nhà e cũng ngày gần ... mọi người hay mang cún ra những ngày nào ạ :D

minhcuong

Active Member
Hay quá ... chắc e cũng chuẩn bị bắt 1 em golden ... mang ra đây cho có bạn , nhà e cũng ngày gần ... mọi người hay mang cún ra những ngày nào ạ :D
Ở công viên Thống Nhất, mọi người cho cún đi dạo 7 ngày trong tuần. Sáng, trưa, chiều, tối tuỳ vào điều kiện của mỗi người. Không hội mà thành hội. Vì chó đã dắt ra công viên một thời gian đều có thói quen chỉ vệ sinh ở công viên, về nhà kiên quyết nhịn.

Chiều từ 4h30 đến 5h30 chiều mọi người hay cho cún ra chỗ cạnh cây đa bác Hồ trồng. Dưới bóng mát cây đa bác trồng, cún có vẻ ngoan hiền hơn ở nhà cứ như là hiểu được 5 điều bác dạy :D.

Sát đó có bến nước, chó hay ra đó tắm mát, bơi lội. Mình gọi đùa là bến Thuỷ Hử, vì ở đó mỗi con chó lại có tính cách hơi giống nhân vật trong Thuỷ Hử. Có con PQ tuổi con bé mà rất đa tình, gặp chó cài nào cũng đòi yêu -> Yến Thanh. Có con tính nóng như lửa -> Võ Tòng. Có con lầm lì ít nói, số phận cũng long đong nhưng chạy nhảy rất hăng -> Lâm Xung. Có con bé tí bơi rất siêu -> Hỗn Giang Long Lý Tuấn :)