• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cơm no tắm mát.

anhthe98

Member
Hè rồi không kiếm được hồ hay sông nào cho chó bơi lội đành cho bơi tạm trong chậu chống nóng vậy.

my_lucky

Active Member
ui, bác tắm cho em nó bằng lá chè xanh và vỏ bưởi àh, thế này thì mát và tốt quá còn gì.........
.

minhcuong

Active Member
Anh mang KIA ra hồ 7 mẫu trong công viên Thống Nhất

Hoặc bãi sông Hồng, đi từ đường Âu Cơ đi sâu vào làng hoa.

Khi bơi lội xong, về nhà anh tắm lại cho chó bằng nước sạch. Dùng tăm bông để thấm hết nước ẩm cũng như dáy tai của chó.

anhthe98

Member
trời ơi.a cường cho KIA tắm bằng nước bưởi luôn hả?sao e thấy nhiều lá cây vậy?chắc đây là phương pháp tắm mới nè,chia sẻ với ACE VP đi a.hihi

Có gì mới đâu, chè xanh đấy! thêm mấy cái vở bưởi cho nó thơm thôi :)) May được cái em nó chịu ngồi yên đến khi nào cho ra mới thôi.

@minhcuong: Hay cho anh gửi KIA đến nhà chú nghỉ hè, anh muốn dành thời gian đầu tư cho Em socola mà.

chimri

@ A. Cường: Hay anh cho em mượn KiA 2 ngày cuối tuần nào đấy để cho bé Nấm nhà em học đc phong thái đĩnh đạc, từ tốn của KiA. :D

BABY-EVA

Member
Thông gia nhé

Nhà Cường ở đâu vậy?Cho mình ĐC hoặc số ĐT nhé.Con EVA sắp cần có Phu quân rồi.Nếu được thì 2 nhà làm thông gia được ko?Trông anh bạn KIA cũng bảnh trai ra phết đấy.
EVA ở Lê Duẩn,cạnh công viên thống nhất,tuổi 13 tháng,hình thức xinh xắn ngoan hiền.Ảnh em nó off hôm 19.4 ở công viên Minh Cường poss lên đó.
Thêm chút bóng dừa nữa nè.

huyenmeo

Member
cho em hỏi chút ạ : cho lab tắm sông, hồ - trời nắng nóng thế này thì nên tắm vào thời điểm nào trong ngày ạ?

BABY-EVA

Member
Cũng ko nhất thiết là phải vào thời điểm nào đâu bạn ah.Nhưng theo mình hợp lý nhất là vào buổi sáng 10-11h và buổi chiều 4-5h lúc này ko nắng quá,nhiệt độ cũng vừa phải.Cún tắm xong lên hong nắng khô lông mình về là vừa bữa ăn.hi hi ăn no tắm mát ắt chóng tăng cân.

huyenmeo

Member
Cũng ko nhất thiết là phải vào thời điểm nào đâu bạn ah.Nhưng theo mình hợp lý nhất là vào buổi sáng 10-11h và buổi chiều 4-5h lúc này ko nắng quá,nhiệt độ cũng vừa phải.Cún tắm xong lên hong nắng khô lông mình về là vừa bữa ăn.hi hi ăn no tắm mát ắt chóng tăng cân.
Hihi, như bạn nói thì phải là tắm mát rồi mới ăn nó chứ. Cún nhà mình thì ko cần tăng cân, mà đang phải giảm cân đây :(

chimri

Theo tớ biết thì tính đến nay KiA đã là mẹ của khoảng hai mấy em cún rồi, thế nên chắc ko làm phu quân cho Eva nhà bạn Baby-eva được đâu. ;)

minhcuong

Active Member
Nhà Cường ở đâu vậy?Cho mình ĐC hoặc số ĐT nhé.Con EVA sắp cần có Phu quân rồi.Nếu được thì 2 nhà làm thông gia được ko?Trông anh bạn KIA cũng bảnh trai ra phết đấy.
EVA ở Lê Duẩn,cạnh công viên thống nhất,tuổi 13 tháng,hình thức xinh xắn ngoan hiền.Ảnh em nó off hôm 19.4 ở công viên Minh Cường poss lên đó.
Trông mặt KIA, mõm vuông nên bác BABY-EVA tưởng nhầm là Golden đực. KIA là Lab cái, nhập từ Ukraina, đã có 3 đàn con rồi. Bác muốn tìm chồng cho em Eva, bác gặp chủ của con Bush, Golden Đực, 2 tuổi, cũng hay ra công viên Thống Nhất. Bush sức khoẻ tốt, 40kg, bơi lội giỏi, hơi nóng tính một chút, cũng đã choảng nhau sứt đầu mẻ chán mấy lần với Bin rồi. Bush cũng đang tìm vợ.

Mùa nóng này, bác phối giống cho Golden là hơi cực đấy nhé.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Thêm chút bóng dừa nữa nè.

KIA là F bạn ạ. Đã sinh 3 lứa cả thảy hơn 20 con rồi. EVA trông ngon đấy chứ. Bạn post thêm hình lên cho anh em xem đi.

singaboy

Member
ôi buồn quá đi. Ở Sài Gòn không có được 1 cái hồ đàng hoàng để có thể cho các chú cún tắm. Biết cho các chú tắm ở đâu bây giờ? hichic... Sông thì ôi thôi dơ bẩn, ô nhiễm cực kỳ. Chán thật.

BABY-EVA

Member
Trời đất,sao bạn ko cho nó học cách tắm của KIA kìa.trông cũng "ngon bổ rẻ" đấy chứ.

BABY-EVA

Member
KIA là F bạn ạ. Đã sinh 3 lứa cả thảy hơn 20 con rồi. EVA trông ngon đấy chứ. Bạn post thêm hình lên cho anh em xem đi.
hic hic,gặp đúng bà già rồi.ước gì EVA nhà mình là phi công trẻ.
Em nó lại làm Vọng phu rồi hu hu.

huyenmeo

Member
Hè rồi không kiếm được hồ hay sông nào cho chó bơi lội đành cho bơi tạm trong chậu chống nóng vậy.

Hehe, nhìn đi nhìn lại cái mặt nó đến là "ngu" hehe, đáng yêu thế ko biết!

minhcuong

Active Member
Có gì mới đâu, chè xanh đấy! thêm mấy cái vở bưởi cho nó thơm thôi :)) May được cái em nó chịu ngồi yên đến khi nào cho ra mới thôi.

@minhcuong: Hay cho anh gửi KIA đến nhà chú nghỉ hè, anh muốn dành thời gian đầu tư cho Em socola mà.
Được bác AnhThe98 gửi nhờ gửi KIA thì chắc ở VietPet mới có vợ chồng em :). Các ngày trong tuần, tụi em đi làm khá bận, thậm chí đi công tác xa. Do đó, thời điểm cho KIA đi giao lưu đẹp nhất là chiều thứ 6 đến tối chủ nhật. Hy vọng KIA sẽ thích môi trường cây cối, hồ nước ở công viên Thống Nhất. Ngày đi dạo 3 lần, bơi lội 2 lần, lăn lộn bãi cỏ, bới đất đào hang , nghịch cát, leo trèo thoải mái. Thậm chí là bắt chuột. Bin nhà em rất thích bắt chuột nhưng khổ nỗi đơn độc 1 mình, đuổi chuột 1 hướng, chuột chui tụt xuống cống làm cu cậu tức nổ đom đóm mắt. Nếu có 2 con Lab cùng phối hợp săn thì đảm bảo có một seri video phóng sự Lab săn chuột gửi tặng các bác.

Tuy nhiên lưu ý: Nếu KIA đang trong thời kỳ, Bin nhà em mà nó làm gì, là em không chịu trách nhiệm đâu đấy :D.

tuantv19

Member
Tuy nhiên lưu ý: Nếu KIA đang trong thời kỳ, Bin nhà em mà nó làm gì, là em không chịu trách nhiệm đâu đấy :D.
Nếu có chuyện gì thì chắc bác AnhThe bắt MinhCuong phải nuôi 1 thằng nhóc vì cái tội do cu Bin gây ra :D
Đến lúc ấy mà bạn từ chối thì mình có thể giúp đỡ bạn gánh chịu hậu quả đấy cho ;)

AQ1001

Member
Còn mấy cái ảnh KIA anh dẫn đi bắt cá hồi lụt ở HN năm ngoái đâu sao không post lên nốt hả?

anhthe98

Member
Còn mấy cái ảnh KIA anh dẫn đi bắt cá hồi lụt ở HN năm ngoái đâu sao không post lên nốt hả?

Chết! Bác thật là:( Ai lại trong khi mọi người lo chạy lụt mình đã tung tăng dắt chó đi mò cá trộm lại chụp ảnh post lên :)) quá lậy ông tôi ở bụi này. Thôi đợi mùa lụt tới kiếm chỗ quang đãng em chụp hình hầu bác ;).

@bác AQ : Hình năm ngoái em gửi vào mail bác rồi đấy.
@Minhcuong: A dạy em socola hụp được rồi ( Nước sâu 40cm ). Hôm nào hô hào AE cho chó lặn sông hồng đê