• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Vũ Anh

vuanh

Member
Mình xin thông báo đến hai bạn Bigflowerhorn và Lễ quận 8 những chiến binh đến từ căn cứ các bạn mình đã đăng ở trang 9 đã đi được 60km đường chim bay. Sẽ thông báo tiếp khi có thông tin mới.

seal203

Member
Chào chuyên gia bắt bồ câu!
Có cách nào giải quyết mấy em BC ta không anh, đem bán thì em không làm được chuyện đó(sự thật hồi đó giờ nuôi chứ chưa bán được bất cứ gì từ chim,chó, gà, bồ câu). Mà anh biết rồi đó hao thức ăn em không lo, thả ra thì nó cứ bay cà chọt cà phóng nhìn không chịu được sợ hư đàn chim nhà. có cách nào đuổi nó đi không anh. Hổm nay 6-7 em đến viếng thăm rồi

vuanh

Member
Xin nói lời chia tay đên anh em trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các anh em,

Sau 15 tháng nuôi chim bồ câu đua, nay giấy phép đã hết hạn nên căn cứ của vuanh đã đóng cửa vào ngày 06/06/2010 đồng thời nói lời chia tay đến anh em. Xin cám ơn các anh em đã giúp đở chỉ dẫn trong suốt thời gian qua từ cách nuôi chim, chữa bệnh đến cách huấn luyện và kể cả các anh em cùng ăn nhậu hehehe.

Mong một ngày đó sẽ có cơ hội tiếp tục nuôi lại để theo đuổi giấc mơ chinh phục Hà Nội. Thời gian qua coi như mình quá thành công vì ban đầu chỉ mong rằng có thể đem chim về quê vợ( Vĩnh Long- 100km đường chim bay) thả về được Sài Gòn, nhưng chỉ 10 tháng sau khi nuôi mình đã đạt 400% ước mơ rồi ( vào tháng 1/2010- đã thành công chuyến Kotum – 420km đường chim bay cùng các căn cứ của chuyên gia ).

Xin gửi lời chúc sức khỏe đến các anh em và xin chúc các căn cứ Sài Gòn đạt được giấc mơ chinh phục Hà Nội vào năm 2012.

Một lần nữa xin gửi lời cám ơn chân tình đến Bigflowerhorn, HOANG HUNG_HPThang_Q5, Chấn PG, taitainunu, trinhviet71, thipham, trantantai, Cường nhỏ, dieuhuy, hoangphuc72, hainguyen, flyer_newbie…

Rất tiếc khi nghe anh nói lời chia tay với mọi người. Hi vọng một ngày gần đây sẽ thấy căn cứ vuanh được hoạt động trở lại.
Bye anh và chúc anh sức khoẻ!

thangdovebi

Member
ok. tiếc nuối cùng bạn. mong bạn sớm quay lại nhưng để chia tay nói anh big làm tiệc chia tay tạm thời thành viên nha vu anh?

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trời, sao bạn làm mình cảm động quá :(( :(( :(( !

Không sao đâu căn cứ bạn có đóng cửa hay không thì cũng như mọi khi bạn đâu có bay đâu :D còn chiến binh của bạn ở các căn cứ khác vẫn tiếp tục bay mà :D !

Thật lòng là bạn rút lui cũng làm mình mủi lòng vì năm ngoái chỉ có bạn và vie_pigeon là chấp nhận đồng hành với mình mặc dù mới tham gia chưa bao lâu trong khi biết bao căn cứ khác hoặc là "chết nhát" :D hoặc là chim không đủ tuổi hoặc là chưa nuôi chim :D nên không tham gia!

Sau chuyến Đà Nẵng thất bại để lại biết bao bài học, cùng nhau ngồi phân tích... tưởng đâu cuối năm nay bạn lại tham gia cùng mình với dieuhuy, hainguyen và một số căn cứ khác. Vậy mà bạn thông báo rút lui :(( ! Thôi thì chiến binh của bạn sẽ tiếp tục ước nguyện của bạn vậy :) !

Đúng là phải làm một buổi tiệc chia tay nho nhỏ :D ! Thôi hôm nào thuận tiện thì gặp nhau ăn 1 buổi cơm trưa với mọi người nhé!

Cám ơn bạn đã tin tưởng giao cặp chiến binh gốc của bạn cho mình :) !

trantantai

Active Member
Sao vậy anh? Em giã từ vì tạm thời phải dời căn cứ và ngưng cho tới khi ổn định còn anh thì không hẹn ngày trở lại à? tiếc thay một thành viên đầy nhiệt huyết.
Hẹn ngày tái ngộ với đàn chim đua mới nhé.,:wave: