• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ tuana41 (Vĩnh lộc - bình chánh)

quangkhai

Member
Bồ câu gà 1kg trở lên chỉ có showking (các bạn hay gọi là gà king), mondain, giant runt. 3 giống trên hiện nay đã có người nuôi ở saigon- showking:

......

tuana41

Member
AnhTuấn ơi, cặp gà Mỹ của anh nặng đc 2 kí không anh, có cặp con nào trọng lượng lớn 1 chút chia cho em 1 cặp nha, em cũng có vài chục cặp gà đỏ và vàng nhưng chim 20 ngày chỉ đạt khoản 750 gram trở lại.
Nghe quảng cáo chim trên 1kg nhiều lắm nhưng thật sự chưa thấy đc ở đâu có, nếu có cho em mở rộng tầm mắt nha !

Cảm ơn a
2kg thì khó kiếm lắm bạn ơi mà có thì k biết sinh sản có ra gi không nữa nhiều chỗ cũng quảng cáo là 1 cặp gà 2kg và trên 2kg nhưng khi mình hỏi có thể kéo cân lên cân trước khi mua không thì không ai giám chắc cả (Gà Đỏ và Vàng).

hailua@

Member
nghe anh nói giọng này nghe giống chỗ anh Năm tiền Giang quá, qua đt bà vợ ổng nói là 1 con nặng khoản 1,3kg - 1.4kg. Đến nơi hỏi có thể cân đc không, ổng nói đâu có bán thịt đâu mà cân, hic hic.
Tuy nhiên em thấy có mấy con già khú đế có thể trọng lượng đạt đc 1-1.1kg / con đó

hailua@

Member
nghe anh nói giọng này nghe giống chỗ anh Năm tiền Giang quá, qua đt bà vợ ổng nói là 1 con nặng khoản 1,3kg - 1.4kg. Đến nơi hỏi có thể cân đc không, ổng nói đâu có bán thịt đâu mà cân, hic hic.
Tuy nhiên em thấy có mấy con già khú đế có thể trọng lượng đạt đc 1-1.1kg / con đó

E đang có 1 cặp gà nâu socolate, đẻ ra 1 con trắng 1 con nâu, hôm nay nở đúng 13 ngày, vừa cân xong đc 700 gram hơn 1 chút / con. Mừng quá xá không biết 30 ngày nó đạt nổi 900 gram không.

tuana41

Member
chim già rồi thì trong luong dc khoảng 1.1kg nhung ma đẻ thì vài thang dc 1 trứng. nói chung là theo minh thi khi mua chim bạn xác định trước mua ve chơi thoi hay cho sinh sản,nếu la sinh sản vì to quá nuôi con k tốt hay đạp vỡ trứng...v..vv trừ gà king ra minh chưa nuôi nên k biết loại này nuôi con sao. hiện nay ga my thi chi khoang 900g la ok lắm rồi.

PhuongNam

Member
chim già rồi thì trong luong dc khoảng 1.1kg nhung ma đẻ thì vài thang dc 1 trứng. nói chung là theo minh thi khi mua chim bạn xác định trước mua ve chơi thoi hay cho sinh sản,nếu la sinh sản vì to quá nuôi con k tốt hay đạp vỡ trứng...v..vv trừ gà king ra minh chưa nuôi nên k biết loại này nuôi con sao. hiện nay ga my thi chi khoang 900g la ok lắm rồi.
Chào anh Tuấn, mình xem căn cứ của anh mình thấy thành viên BC gà mỹ là nhiều nhất!!
Sau một thời gian nuôi BC gà mỹ mình thấy anh nói câu này rất kinh nghiệm. Theo sở thích của AE nuôi BC gà mỹ là màu đẹp vào lớn con(có thể nói là >=1Kg). Có thể giao lưu với nhau tìm giải pháp không?
Thân, PhuongNam.

PhuongNam

Member
AnhTuấn ơi, cặp gà Mỹ của anh nặng đc 2 kí không anh, có cặp con nào trọng lượng lớn 1 chút chia cho em 1 cặp nha, em cũng có vài chục cặp gà đỏ và vàng nhưng chim 20 ngày chỉ đạt khoản 750 gram trở lại.
Nghe quảng cáo chim trên 1kg nhiều lắm nhưng thật sự chưa thấy đc ở đâu có, nếu có cho em mở rộng tầm mắt nha !

Cảm ơn a
Mình thấy AE ở đây trưng bày BC gà >= 1Kg đó anh :x: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=70495&page=27

PhuongNam

Member
Cái link anh đưa là gà tre mà anh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chào A. hailau@ mình đang nuôi bo câu gà, cũng muốn làm quen với A. làm phiền topic A.tuana41 nha!

Trong đó có khoản 5 - 6 ảnh BoCau gà đó anh tui sợ phạm quy nên không up của người khác vào đây được!!!

và hôm 25/12/2011 AE nuôi bồ câu gà Huyện Châu phú - AG có bình chọn BC gà đẹp trên tinh thần học hỏi.
Kết quả là vui :-*

PhuongNam.

hailua@

Member
cảm ơn anh Phương Nam, đúng là đẹp thật, cho hỏi anh có chia lại giống bc gà không, chim tơ 3-4 tháng cũng đc, nhân tiện cho em xin số đt đc không anh, xin cảm ơn anh

sang_CBTG

Member
cảm ơn anh Phương Nam, đúng là đẹp thật, cho hỏi anh có chia lại giống bc gà không, chim tơ 3-4 tháng cũng đc, nhân tiện cho em xin số đt đc không anh, xin cảm ơn anh
chào anh luận cao lãnh, siêu tầm bồ câu tới đâu rồi hình như anh quên chuyện gì đó phải không