• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Trung TT

Chào các anh em trên diễn đàn, minh là Trung thuốc tây ,mười năm trước đây mình có nuôi chim bồ câu kiểng sau dịch cúm mình chuyển qua nuôi cá dĩa. Nay muốn nuôi thêm bồ câu, anh em nào biết ở đâu có Vảy cá con xin chỉ dùm. Cám ơn nhiều!

Vảy cá thì cũng có nhiều nơi có, bữa tui mới bắt một cặp bên Lễ quận 8 nhìn cũng được lắm, nghe nói hiện giờ đang có mấy cặp chim con mới nở, đợi thời giânnữ hỏi thăm sẽ biết có chim con biết ăn thì qua bắt.

Chúc mừng tham gia diễn đàn bồ câu, không biết bạn ở địa phương nào? quận nào? Hỏi thế để tiện giao lưu ấy mà.

thipham

Member
nhiệt liệt chào mừng tranquangtrung tham dự diễn đàn,hiện bạn có nuôi em nào ko,hoàng dương chỉ bạn là chính xác đó, hiện trên diễn đàn người nuôi vẩy cá cũng nhiều nhưng chim con thì lễ quận8 đang có, chim bố mẹ rất đẹp, bạn mua chim con bên lễ là ok đó, à mà bạn có thích nuôi chim bồ câu đua ko, hấp dẫn lắm đấy

úi, dưới đó thì nguyên một khu vực nuôi bồ câu rộng lớn luôn, quận 6; quận 5; quận .... tha hồ ma giao lưu học hỏi nha.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bình tiên quận 6 có phải căn nhà làm cửa nhôm ko anh ,anh có vài vài hình ở vai phải ko gần chỗ việt mỹ ko anh?em hay chạy qua chỗ đó vào đường bảy sậy tập tạ chỗ chú hùng ,chạy qua hay thấy anh thả chim và vệ sinh,lúc đầu tưởng anh vỹ ........nhưng hỏi ra ko phải ko biết phải anh ko? à còn 1 chỗ nữa là gần bên đường phan văn khoẻ cũng có căn cứ ko biết anh là ở bên nào ha?(em ra đường dạo này toàn nhìn lên trời ko như thằng khùng vậy ^^),thấy bên tôn thất hiệp cũng có vài căn cứ nuôi thả luôn,chào mừng anh đến với DĐ

mình mới tìm được số dt của lễ q8 rồi ,mấy người quen măm xưa , chưa ai có vảy cá con .cám ơn anh hoàng dươmg

andy87

Member
Chào bạn Trung. Trước đây mình cũng ở BinhTiên. Hẽm 45 ý. Rất vui được làm quen bạn :D

chào bạn andy 87 ,bạn cho mình xin số dt và tên thật của bạn được không .hiện giờ bạn đang nuôi bồ câu gì thái hay kiểng

andy87

Member
chào bạn andy 87 ,bạn cho mình xin số dt và tên thật của bạn được không .hiện giờ bạn đang nuôi bồ câu gì thái hay kiểng
Mình đang nuôi vài cặp thái và vảy cá đó bạn. có hoả tiễn mà gởi bạn mình rồi :D. số phone mình là 01225891638. Rãnh thì bạn tham quan căn cứ mình chơi cũng được :).

trantantai

Active Member
Chào A Trung, Chúc mừng Anh đã đến với diễn đàn, chúc mừng sở hữu được cặp chim đẹp nhé, nhưng không biết có như ý không? mình là người nhắn tin cho Anh, và cho cả TienThanh nữa,cặp chim đó mình cũng rất thích nhưng mình không có duyên sở hữu nên giới thiệu cho người khác vậy. Anh toàn nuôi kiểng không hả, hiện có loại nào có thể post hình cho anh xem được không? Mình thì thích nuôi thái nhưng củng thích kiểng, hiện giờ mình đang còn thiếu nhiều loại lắm loại mà mình muốn đưa về là vảy cá, sư tử ý, Hoàn Châu, Mini, Anh có biết thì giới thiệu cho mình nhé. Thanks

Cám ơn Bạn , Cặp Chim Mình Rất Thích , Hiện Nay Mình đang Sở Hữu 3 Em Sư Tử ý , 1 Cặp đẻ , 1 Con Trống 7 Long , 1 Con Mới Nở Và 1 Cặp Vảy Cá

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
anh trung phải ngay chỗ gần có con sông phía sau nhà ko ?tại đi qua đó có đến vài căn cứ nên chả biết ai với ai?anh có gần đường minh phụng ko anh ?

trantantai

Active Member
Chúc mừng về cặp vảy cá nhé, Anh đưa hình lên cho anh em ngắm với nhé, Hiện nay em cũng đang cần vảy cá nhưng không có duyên nên không thể bắt, Chào mừng anh đến diễn đàn

anh Trung là cựu chiến binh nuôi bồ câu mà anh giỡn hoài , bạn bè anh toàn hàng cao thủ không thì muốn kiếm alo mấy người bạn cũ của anh là có hết chứ gì hii , Chúc mừng anh có chim như ý muốn!

haohao

Member
Hiện anh Trung đang giữ 1 cặp Sư tử vàng rất đẹp, anh Trung post hình cho mọi người cùng xem với nhé.

:D dạ không có gì đâu anh, chắc tại em không có duyên với nó, hêh. Chắc anh Trung nuôi vảy cá mát tay lắm nên nó mới chọn anh anh đó he he:D. Hôm bữa cũng tiếc quá trời, nhưng thôi để lần khác vậy:D. À em tên Tiền, tại để nick ngược ngược cho vui. Cám ơn anh! À khi nào anh rảnh post mấy tấm hình vảy cá cho mọi người chiêm ngưỡng nghe anh Trung.