• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ trinhviet71

Trinhviet nuôi cũng đủ loại nhỉ? trinhviet có nuôi bi không thế? nhìn căn cứ là cứ muốn đi offline ở cần giờ để được tham quan thôi, không biết vì sao cái máu ngắm nhìn bồ câu nó ngấm vào mình nhiều thế không biết. Chắc kiếp trước mang nợ nó cũng nên.

thang_Q5

Active Member
Cái cặp màu đỏ cuối cùng ở trên đầu đó là thơ hay noen vậy a vì em nhìn không rỏ nên không biết là loại nào mong anh chỉ giùm :D

trinhviet71

Trinhviet nuôi cũng đủ loại nhỉ? trinhviet có nuôi bi không thế? nhìn căn cứ là cứ muốn đi offline ở cần giờ để được tham quan thôi, không biết vì sao cái máu ngắm nhìn bồ câu nó ngấm vào mình nhiều thế không biết. Chắc kiếp trước mang nợ nó cũng nên.
Trước thì có nuôi bi, lúc bị dịch công an phường đem xe jeep xuống hốt, sau đó đạo tặc hốt thêm một lần nữa nên giờ chỉ còn vài cặp sót lại mà thôi.

qua anh trinhviet này nuôi cũng đủ thứ ha nha , hình như căn cứ của anh để ngoài trời hả anh nuôi vậy chim no mạnh khoẽ trời mua thì có bat phủ xuong che , căn cứ anh quá đã

thang_Q5

Active Member
Cặp phúc lộc thọ của a đẹp quá,2 con có chóp hết hả a bửa nào có chim con nhường lại e nha a :D:D:D

trinhviet71

Không hiểu sao mưa liền 2 đêm sáng nay ra thấy 1 con ông thọ trống và 1 con thổi kèn mái bị chết chắc nó bị nhiễm lạnh.

Mưa quá lạnh, chim nhiễm bênh mà trinhviet không thấy nên nó chết thôi. Tại vì chim bệnh mà gặp lạnh nữa là mau đi lắm. Còn bình thường mình thăm nom nhìn chim, nhìn phân biết nó bệnh mình chữa liền thì đâu có sao. Thôi chia buồn vậy.

Chấn PG

Member
Anh kiếm tấm bạc quảng cáo che lại vào buổi tối đi anh trinhviet71, sáng mở ra tối che lại thôi, để tránh gió lùa :D.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
căn cứ anh vậy hơi mõng manh đây,theo em nuôi ngoài trời kiểu đó thì chuồng gỗ là tốt nhất che gió nhiều hơn sơ với chuồng sắt.
Còn nếu lỡ làm chuồng vậy rồi thì 2 bên chuồng anh nên bọc thêm 1 lớp cho nó ấm hơn và trách mưa lớn tạt ướt trứng,mỗi cái đều che 2 bên thì hơi cực nhưng vậy sẽ tốt hơn...đây là ý kiến em ko biết đúng lắm ko,chúc anh may mắn hơn và có đàn chim đẹp

trinhviet71

Anh kiếm tấm bạc quảng cáo che lại vào buổi tối đi anh trinhviet71, sáng mở ra tối che lại thôi, để tránh gió lùa :D.
Có bạt phủ trước và 2 bên hông, có thể hơi nước của mái tôn phía sau hắt vô, chắc phải làm thêm máng xối cho nó

trantantai

Active Member
Căn cứ anh nêngia cố từ trong lẫn ngoài nhe anh, vì nhiều khi chim không thả mà nó cũng "bay mất" nữa đó anh, Bữa nay căn cứ ít chim quá bữa nào em kiếm được một bầy trắng thái em sẽ lấy giùm anh , hôm giờ em có nhiều nhưng chia lại anh em hết rồi, quên là hôm bũa anh nói tìm thái trắng thả cho đẹp, Trắng bay là tuyệt đó anh nhất là nắg buổi sáng nhìn nó như một đám mây

Chúc mừng anh Việt có cặp thái trắng được 2 chuyên gia bồ câu tuyễn lựa , hi vọng 1 ngày gần đây anh em ghe anh chơi là nhà anh đầy thái trắng hii

Vậy là có con trống đẹp rồi đó anh Việt anh Việt liên lạc xem giá thế nào anh hii , Hi vọng ongtai để cho anh giá mềm

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Noel nhà trinhviet71

:-bd Nhìn cái cách chụp hình của anh trinhviet71 đúng là tuyệt vời! Giống đang chụp cảnh trai tài gái sắc :D !

:-bd Nhìn cái cách chụp hình của anh trinhviet71 đúng là tuyệt vời! Giống đang chụp cảnh trai tài gái sắc :D !
Trên cả tuyệt vời , cặp noen này xứng đôi vừa lứa quá , hi vọng con đàn cháu đống nha anh Việt

trantantai

Active Member
Chuyến này xuống CG không biết căn cứ anh có thay đổi gì không? Anh có bổ sung được nhiều loại khác chưa? Chắc chuyến này phải chuẩn bị áo gió, để khỏi trúng gió mới dám uống rựu rồi. Mọi người rất háo hức xuống Cần Giờ đó, Hy vọng có nhiều chim thả.