• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ trantantai (hooc môn)

trantantai

Active Member
Uhm, không biết sao cứ đạp mái quậy ổ hoài mà chưa đẻ nữa, hy vọng mau rớt trứng. Kì này chim con nhiều quá chăm sóc mệt thật, nhất là nó ị dơ quá sợ nó bệnh nên phải vệ sinh suốt. Có con trống két đỏ nào không P, chỉ cho mình với.

Cute1011

Member
Chắc mau đẻ lại vì về nhà em mới rớt một cặp trứng so nho xíu ah. Bên em chỉ có két xám 2 vạch đỏ hoặc 2 vạch đen thôi. Em thấy có bạn bocaubi có đăng bán 1 con két đỏ?

trantantai

Active Member
Ok cám ơn nhé. Hy vọng có khủng long lai két nuôi chơi.
Con đó màu đỏ nhạt không giống con mái. Bữa nay có gì mới không?

Uhm, không biết sao cứ đạp mái quậy ổ hoài mà chưa đẻ nữa, hy vọng mau rớt trứng. Kì này chim con nhiều quá chăm sóc mệt thật, nhất là nó ị dơ quá sợ nó bệnh nên phải vệ sinh suốt. Có con trống két đỏ nào không P, chỉ cho mình với.
Anh ghé em lấy con két đỏ trống đi, nó chỉ còn 1 mình thôi, con mái chết rồi.

dangthanh

Member
Chào Tài, mình là Thu đây, đuôi xòe đẻ chưa? lúc này căn cừ Tài đổi máu nhiều quá ha! Chủ nhật nào rảnh mình ghé chơi.

trantantai

Active Member
Đuồi xoè sắp có con rồi, Có khi là bông cúc lai đó, lấy về đẻ liền hà chưa kịp đạp mái mà có cồ luôn. Bữa nào ghé chơi nhe. Hiện chưa là nhiều mấy chì có cái thay vài cặp thái, pháp bằng vảy cá và sư tử thôi. Nều có nhiều tài chính thì mình sẽ đầu tư mạnh hơn, nhưng phải gia cố lại chuồng trại đã

dangthanh

Member
vừa rồi mình sửa chuồng có nhốt cặp bông cúc lại ,mình thấy gà pháp đạp,hy vọng lai bông cúc đẹp hơn.

trantantai

Active Member
Hôm nay cập nhật một số hình ảnh vảy cá và ... mini cánh màu nhà mình

1, Vảy cá mái mới về

2, Cặp khủng long 9ang quậy ổ

3, Mũi , mỏ cặp khung long trắng

4, Vảy cá cánh đỏ mái

5, Nguyên cặp

6, Cặp VC mới về cánh đen 2 lông

7, Con trống

8, Con mái cận cảnh

9, cap mini canh do

10, vay cá đời đầu

11, vc cánh đen trống đời cuối

12, con mái

13, cận cảnh

14, Lông cánh VC mái đen

15, Lông cánh VC đời đầu đen

16, Nguyên cặp

17, Con mái đen

18, Vảy mờ cánh đen

Rất ấn tượng với căn cứ chắc là hiếm dọn vệ sinh nên đầy xxx của trantantai, hy vọng bầy chim thích nghi được!

trantantai

Active Member
Bổ sung 1 số hình ảnh của Căn cứ

Có vài tấm chụp từ căn cứ Tainunu

haohao

Member
Anh trantntai chay đua vũ trang dữ quá ha, giờ căn cứ toàn đồ xịn, chúc mừng chúc mừng...

trantantai

Active Member
Cập nhật vài hình ảnh cặp vảy cá đời đầu.
Con ket cánh đen mới nở, em nó đang chuẩn bị ra rồi.

haohao

Member
Chúc mừng những baby mới nha anh trantntai

Con Vảy cá trống đời giữa mà được đen nguyên con thì ngầu lắm đó :D

trantantai

Active Member
Cập nhật vài hình ảnh bồ câu ở nhà.

Két cánh đen mới nở được 5 ngày

Cặp Pháp trắng con 400gr/ con rồi

Gà Mỹ vàng con, mới bị mẹ đạp lủng bầu diều khâu 5 mũi

trantantai

Active Member
Hôm nay mới về quê lên mang theo một em cu mồi, và chuồng bẫy hẹn cuối tuần sẽ có dịp đi bẫy chơi bù cho những ngày buồn không chim thả.
Chú này gáy gù khá tốt dạn người và bắt đườc hơn 10 em khác rồi. Tự nhiên lại hứng chơi lại chim cu gáy. Cu cu

bach hac

Member
khà khà bác lại hứng chơi cu là chuẩn đó. bác nhiều chim bồ câu quá bác nhìn em nào cũng đẹp? em cung vừa ẵm được 1 em chim mồi về xong đợt tới cũng đi rừng làm vài em chia cho mấy anh em chơi? chúc bác túm đươc nhiều em cu hay

trantantai

Active Member
Up lên một số hình bồ câu mới nở và vài em bắc hải mới được tặng

sang_CBTG

Member
Đúng là anh Tài đang chạy đua ''vũ trang'' rồi hình up lên liên tục luôn. Chắc căn cứ anh Tài dạo này sung lắm hả. Chúc căn cứ anh Tài sớm đạt được thành công nha. Thân