• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ trantantai (hooc môn)

trantantai

Active Member
Hồi này thanh lý chim kiểng còn thái thì mang gởi cho lấy con, còn mấy em nhỏ thì bị chuyển chuồng nên không còn cơ hội đi cùng anh em rồi. Không biết khi dựng chuồng lại những em kì cựu có đi tiếp được không? Mình chỉ cho đẻ 2 lứa thôi sẽ cho về dợt lại tiếp tục chinh phục đường dài. Hẹn ngày tái ngộ

dungvoi_hp

Member
Thú chơi Cu Cườm trỗi dậy rồi nè............

Hôm nay mới về quê lên mang theo một em cu mồi, và chuồng bẫy hẹn cuối tuần sẽ có dịp đi bẫy chơi bù cho những ngày buồn không chim thả.
Chú này gáy gù khá tốt dạn người và bắt đườc hơn 10 em khác rồi. Tự nhiên lại hứng chơi lại chim cu gáy. Cu cu
Anh Tài dạo này chuyển sang nghạch mới chơi Cu cườm hả ? Chơi Cu Cườm và thú đi Gác Cu cũng khoái lắm đó anh à, em đợt tới cũng thu xếp đi Gác cu cùng với bach hac trên Hưng Yên anh à ! Đúng là sở trường sở đoản đều chung đó nha anh :)):)):)):)):))

trantantai

Active Member
Mình mới gỡ căn cứ cũ định mang về chỗ mới làm lại không biết nó có chịu ở chỗ mới không nếu mang mấy em cũ về, nếu không được phải gầy lại từ đầu.
Anh em nào có kinh nghiệm cho lời khuyên nha.
Thanks

Gầy laị là cái chắc Tài ơi hiii , chúc em gầy dựng lại căn cứ hoành tráng hơn trước nha...

trantantai

Active Member
Hiện nay căn cứ chỉ còn vài cặp update cho mọi người xem tình hình nhé:D

Vẫn còn vài em nữa:wave:

trantantai

Active Member
Sau một thời gian dài gián đoạn, chuyển đổi căn cứ, Hôm nay căn cứ mới đã hoàn thành< Nói là mới chỉ là chỗ mới thôi còn mọi thứ đều cũ cả.
Hy vọng thới gian tới sẽ cho các chiến binh tái xuất giang hồ. Mọi người cho ý kiến nhé.

thang_Q5

Active Member
Căn cứ này hiện thời nằm ở đâu vậy a , ở Lâm đồng hay TPHCM anh ;) có thể thông báo cho ae biết không :D

Căn cứ quá đã luôn thoáng mát nhưng bất tiện là nuôi dưới đất thấp quá không quan sát được mấy em khi bay...chúc em gầy dựng căn cứ hoành tráng hii...

Căn cứ này chắc là ở bãi đất trống sau nhà hả Tài? Con sư tử nhìn cũng ngộ chứ há.

Kì này có đem mấy con từ ngoài Hải Phòng đang gửi bên anh Binh về nuôi không Tài?

Mau mau có chim thả bay nha.

Hỏi riêng: còn con miniket đã nằm ổ chưa vậy? ;;)

trantantai

Active Member
Căn cứ mới được đặt ngay sau chuồng chim bên Hóc Môn - Đông Thạnh. Cũng muốn để trên cao nhưng không có cách nào đành chịu, mỗi lần thả chắc leo lên cây mít để ngắm vậy. Con sư tử mới ra lông bờm nên nó lỉa chỉa, con mái cùng cặp bị nghẹn cổ mới chết. Cặp này gọi là tiger đó con trống này khá bự con.
Ba con chim từ Hải Phòng gởi bên anh Bình tự bay đi đâu mất hai con còn 1 con đã tặng người khác, rất tiếc. Định mang mấy em cũ bên kia ra thả nhưng phải cho nó quen chuồng đã, nếu không nó về bên kia thì bơ vơ luôn.
Mini két chắc 2 tuần nữa "rớt con" anh à. Cảm ơn anh em đã quan tâm động viện, hẹn ngày tái ngộ đường đua

Từ 28/6 đến 8/7 mà không có bài viết trên diễn đàn chắc anh Tài đang "đi thi đại học" quá, hehehehe.
Dạo này chim bồ câu kiểng thế nào rồi anh? Mini két chắc đã "rớt con" rồi phải không anh?
02 cặp thái anh tặng e, trong đó có cặp xitim đẻ được 01 lần (không có cồ) rồi không đẻ nữa, chắc nó ghét em quá,.... Đang tính dời đi chỗ khác xem có chịu đẻ không.
Cặp thái - thơ mua từ lúc đầu của anh taitainunu ra được 1 đứa lớn, vừa ra thêm 1 đứa nhỏ nữa (mỗi lần chỉ ra được 01 em không hà) nhìn đẹp quá. Nó đen tuyền hà, sải cánh rất dài, mỏ thì vừa dài giống mẹ (thái) nhưng khi lớn lên thì ngắn lại giống cha (thơ), khi đánh vòng hoặc bay thì thấy "thân pháp" rất nhẹ nhàng, tốc độ bay cũng nhanh, có vẻ giống như "lá vàng rơi".
Căn cứ có gì mới post lên cho anh em trên diễn đàn nha anh.

trantantai

Active Member
Kì này còn nhiêu đây

Con thái xám cánh trắng đến từ căn cứ Hoàng Huy, sau khi chuyển căn cứ mình thả nó ra đi 2 ngày về chỗ cũ nay đã chịu quay về, hy vọng ít bữa nữa có thể mang đi thả được rồi. Mấy cặp khủng long đã đẻ rồi hy vọng có cồ, còn mấy cặp thái cũng đang ấp, hy vọng sắp tới sẽ có nhiều chim con.

Mai mang hai con trống xuống mình đổi 2 con khác cho, chắc nó không xung. Con fo hơi già nên không đạp nổi đó, mình có cặp trứng sắp nỏ mà không có chim vú có lấy ghé chơi luôn nha.

Căn cứ em có nuôi cat (meomeo) nữa hà anh thấy không ổn đó nha hiii.................................................

Thắng tin mắt thiệt nhe nhìn vậy cũng thấy con mèo nửa, Thắng ơi mấy tuần nay sao không thấy tập huấn gần gần khoản 60km vậy? khi nào tập huấn nhớ nhắn tin nhe. Thank

trantantai

Active Member
Nó toàn ăn gà con không à chớ không bắt bồ câu. Nó bảo kê cho mấy hũ đồ ăn không bị chuột phá, có tới 3-4 con bắt chuột số dách. Mình muốn bắt cho mà chưa có dịp rồi lại sợ pa pa hay thì mệt .
Lâu rồi không đi thả chim nhớ cảm giác đó quá hồi hộp và phấn khích nữa

bach hac

Member
chim khung long đẹp đó anh tài? mấy con chim bắc hải anh tuấn gửi vào trong đó vẫn tốt chứ anh mấy có đó đều là chim hay đấy anh tài a

trantantai

Active Member
chim khung long đẹp đó anh tài? mấy con chim bắc hải anh tuấn gửi vào trong đó vẫn tốt chứ anh mấy có đó đều là chim hay đấy anh tài a
Tiếc quá đi mình mang qua gởi qua anh Bình nó ở được một thời gian rồi anh thả ra được vài bữa nó theo đàn khác. Mình chuyển chuồng nên nhốt nó hoài thấy tội nghiệp mà thả ra nó không chịu vào.
Bữa nay xong chuồng rồi lại không còn nó nữa. Khủng long này hai cặp đã đẻ được 1 cặp trứng có cồ 1 cặp bị hỏng, hy vọng sớm có khủng long con:D.
:party: À xin thông báo luôn " Mi ni két" nhà mình mới có baby, khỏe mạnh xinh xắn là thị mẹt nhe. Thế là mình lên chức rồi. ;);):))