• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ thangdovebi

thangdovebi

Member
A Bigflowerhorn ơi nay mai rảnh A Bigflowerhorn thiết kế cùng chuyên gia nhiếp ảnh của vietpet(Vayca) chụp bồ câu bi của Xaycuong (cường nhỏ) để cho anh em chiêm ngưỡng, toàn bi xuất sắc nha. Đây là một căn cứ theo thangdovebi thì bạn ấy đang sở hữu bộ sưu tập bồ câu bi tuyệt đấy.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Ok, mình và chuyên gia nhiếp ảnh lúc nào cũng sẵn sàng chụp và post hình đẹp lên cho mọi người cùng xem và đánh giá. Nhưng ngày mai thì không dám nói trước vì chuyên gia ngày mai có show chụp hình rồi :D. Thôi để ngày mai nếu về kịp sẽ alo bạn nhé còn không kịp thì sẽ hẹn 1 hôm khác :)!

Nhìn bồ câu của bạn đẹp lắm. B mới được ong Mỹ kia cho cặp bồ câu trắng này và đồ dùng nuôi chim bồ câu. Ông ta move đi tiểu bang khác. Nói cặp này bay được 350 miles đến 400 miles. B hông có biết đúng hông. Mấy người neighbor của ông ta bắt chim con hết rồi nên B bắt cặp chame này luôn. Bay 100 hay 200 miles cũng đươc. B chỉ muốn có chim thả thôi. Anh em coi ok hông. Hông Ok thì B thả cho no' bay đi.

trantantai

Active Member
Chào bạn Bo ston Ve dem. cặp này bên đó hay gọi là white racing đó bạn. Chim trắng này giống ở Việt Nam thì bay dở ẹt nhưng ở bên đó thì đi cũng được đó bạn, dù sao nhìn cũng đẹp mắt , nếu bạn nuôi thả quanh nhà cũng đẹp lắm đó , mình đang có rất nhiều chim trắng như vậy, nếu muốn thả bay thì cho nó đẻ con ra rồi thả nhé, chứ bạn thả cặp này ra nó lại về chỗ Ông Mỹ kia. Chúc bạn mau có chim con thả nhé.

thang_Q5

Active Member
tin vui của thangdovebi

Tình hình là hôm qua tại 12 luỹ bán bích Thangdovebi có đệ tử rồi :D, thangdovebi cho anh em biết đệ tử anh nhé anh, để tử anh thắng là nữ đó nha :))

thành viên nữ thứ 2 gia nhập hội bồ câu =)) ,1 thành viên nữ dể thương lắm nha ae, thôi đành nhường lời lại cho thangdovebi nói về lễ bái sư nhập đạo :-bd