• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ southsideloft

Chấn PG

Member
nice birds, thanks for ur pics

oh nice birds:D are they Taiwan birds or other country?:-bd>:D<.Thanks for ur pictures:)southsideloft

Chấn PG

Member
anh bigflowerhorn chuyển cái căn cứ của bạn southsideloft ra ngoài luôn nha anh :D.Con xám với con xi tỉm nhìn chất lượng quá =P~

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Đây là căn cứ của thành viên southsideloft đến từ Philippines! Bạn này chỉ biết tiếng Anh nên ai biết ít biết nhiều gì về tiếng Anh, cứ vào trao dồi nhé :)!

Chấn PG

Member
southsideloft chắc nuôi cũng nhiều lắm :-& có tách riêng từng con nuôi nữa nhưng bạn này mất 1 con của Đài Loan chắc tiếc lắm đây :(

tullyking

Member
Southsideloft,
Did you get all your birds from Taiwan? I couldnt see the band that clear so I am just wondering. Anyway, your birds look nice. Did you bring these birds to race or just for fun at home?

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Where are you, southsideloft?

Người bạn Philippines của mình lâu quá không vào diễn đàn hay sao mà không thấy giao lưu :D! Bạn osscar có nhận xét gì về chiến binh của bạn này không bạn?

Chấn PG

Member
southsideloft có lẽ đang bận tìm con chim Đài Loan của mình anh bigflowerhorn ơi nên không rảnh lên Việt Pet ;)) =))

osscar

Member
Người bạn Philippines của mình lâu quá không vào diễn đàn hay sao mà không thấy giao lưu :D! Bạn osscar có nhận xét gì về chiến binh của bạn này không bạn?
Theo mình thấy thì 4 con chim mà bạn southsideloft nhốt riêng từng con đó, đó là những chú chim để lấy giống, vì những chú chim này vòng mắt của nó là màu trắng, chứ những chú chim mà thả liên tục thì vòng mắt ngoài của no chắc hẳn phải thành màu đen rồi, và những con mắt của những chú chim này không có lửa bạn à. Điều đó chứng tỏ là những chú chim đó đã bị nhốt trông chuồng lâu lắm rồi. Còn những chú chim đó hay không thì mình không biết, con đầu tiên mà con xám có màu giống khôi môn đó, cái màu đó ở ngoài chợ lớn thì hình như chưa hề có chim mà mang màu lông đó bay thắng qua. Còn con của bạn southsideloft thì mình không biết. Những chú chim sau cùng thì những màu đó có đua thắng qua rồi. Nếu như bạn southsideloft đã giữ được để làm giống thì không đến nổi nào đâu.