• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ nuoibocau

nuoibocau

Hiện mình có nuôi bồ câu kiểng, mình muốn trao đổi với anh em để có nhiều giống, anh em nào thấy quan tâm thì gọi nhé! Tel: 090.720.5942

@nuoibocau: Đề nghị bạn sử dụng tiếng viết có dấu, bạn vui lòng đọc Nội qui diễn đàn Vietpet

Chấn PG

Member
Cho xin 500 đồng hình luôn nha bạn :D, không có hình anh em khác không biết trao đổi gì đâu :D.

Bạn chỉ nói trao đổi nhưng chưa nói rõ bạn có những gì và cần những gì, thì sao người khác có thể liên lạc với bạn được.

Mình đang cần bi mái xám đẹp hoặc bi không vạch mái. bạn có không?
Có người bạn thì đang cần vảy cá mái đẹp đang đẻ.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
đẹp quá ,sư tử con hay lớn vậy pro?chào mừng bạn đến với dĐ vietpet

Nhìn đàn chim cũng được đó, Mình thấy cặp bông cúc bạn không nên cho chúng ấp, còn nếu cho chúng ấp thì phải cẩn thận vì loại này ưa hất trứng ra ngoài lắm. Chân bông cúc nó có một đám lông, khi ấp thì trứng sẽ lọt lên trên đám lông đó, nên khi nó bước ra dễ kéo trứng văng ra ngoài luôn.

Sư tử nhìn đẹp đó, còn cặp bi xám thì cũng tạm ổn.

qua bạn này nuôi kiểng không ta , dám chắc bạn này không nhỏ tuổi rồi , bạn nuôi thêm vài cặp thái vú đi bạn vừa lấy con thả chơi vừa để vú chim kiểng

nuoibocau

nuoi bồ câu

Có ai biết anh nào có sư tử trắng, chỉ dùm mình nhé mình cảm ơn rất nhiều!

Bạn oscar có một cặp sư tử trắng tơ mới mua nhưng có ý định bán để kiếm tiền nuôi Bi đen đó, hỏi bạn ấy coi sao.

trantantai

Active Member
Sư tử trắng có mấy loại lận bạn muốn hỏi là ý hay thái, vì thái trắng thì mình có 1 con mái nhưng để ngắm chơi chứ không bán còn ý thì bạn nên qua anh Cường sắt mấy bữa thấy ảnh bắt về 3 cặp,

Chào bạn!

MÌnh ở nhà cũng nuôi bồ câu gà, nặng khoảng 800-900g, nhưng mình ko có màu nâu đỏ như của bạn. Bạn có con của cặp gà đỏ trên ko, nếu đc để lại cho mình nha. Sdt 0933347227. Mình tên Huỳnh. Thanks bạn Nhiều!;;)

MÌnh ở nhà cũng nuôi bồ câu gà, nặng khoảng 800-900g, nhưng mình ko có màu nâu đỏ như của bạn. Bạn có con của cặp gà đỏ trên ko, nếu đc để lại cho mình nha. Sdt 0933347227. Mình tên Huỳnh. Thanks bạn Nhiều!;;)
Bên anh có một con màu nâu đỏ nè, hình như là con mái thì phải. Bố mẹ nó người ta bán 1tr2 khi đang đẻ, anh lụm trứng đem về ấp đến giờ nó đã được khoảng gần 3 tháng tuổi. Thích thì qua mình nhường lại cho mà nuôi.

bokinhvinh

ko biết cặp bông cúc con giá nhiêu vậy bạn nhĩ ?định mua cặp con về chơi thả ko biết nó bay đựoc ko anh em nào biết cho vài ý kiến với nha

haohao

Member
ko biết cặp bông cúc con giá nhiêu vậy bạn nhĩ ?định mua cặp con về chơi thả ko biết nó bay đựoc ko anh em nào biết cho vài ý kiến với nha
Bông cúc thả lòng vòng rất là đẹp :-bd nhưng đem đi tập huấn là mất luôn đó, tướng lùm xùm vậy thì làm sao bay xa nổi :D

nuoibocau

nuôi bồ câu

hiện tại mình có 2 bi xám mái con đẹp hay xấu khó nói lắm 1 con rất to con còn lai thi hơi nhỏ con 1 tí
giá 3tr nếu bạn cần thì gọi cho mình sẳn cho mình xin số của anh Vinh mắt gà nhè cảm ơn anh Dương

hiện tại mình có 2 bi xám mái con đẹp hay xấu khó nói lắm 1 con rất to con còn lai thi hơi nhỏ con 1 tí
giá 3tr nếu bạn cần thì gọi cho mình sẳn cho mình xin số của anh Vinh mắt gà nhè cảm ơn anh Dương
Đăng hình lên mọi người mới đánh giá được chứ bạn. Mà phải nói nó bao nhiêu lông hay tuổi thế nào? đã đẻ chưa? Nếu đẻ rồi thì kiếm con trống về là có chim con rồi bán làm gì bạn ơi, giữ mái lại chứ không khó kiếm mái lắm.

Mình không có số của anh Vinh mắt gà, ai có thì nhắn tin cho bạn ấy đi.

myhoney

Member
cặp thứ 3 từ trên xuống là giống gì vậy anh. anh có dư o? giá thê nào vậy anh? đẹp thật!

bokinhvinh

cặp thứ 3 từ trên xuống là giống gì vậy anh. anh có dư o? giá thê nào vậy anh? đẹp thật!
là hoàn châu đó bạn.
anh câu ơi cặp đen là két hay mini đen vậy ?có hậu duệ chưa anh ?

nuoibocau

cặp đó là HOÀNG CHÂU đó ban mình đã bán đi rồi hiện giờ nó mới đẻ căp mới và ấp được 6 ngày hôm trước minh bán 1tr800
còn cặp két đen củng vừa mới gả đi giá 1t500 rồi hiệm tai còn hoả tiển đỏ , hoả tiển đen ( đời đầu ) gà banh va két đỏ dang đẻ sư tử củng đang dợi đẻ lứa thứ 2 . nhưng mấy đứa này khó lấy con lắm nếu không no đâu có mắc tiền dể vài hôm nửa mình sẻ posst hình vi phải mượn máy kỷ thuật số
cac bạn thông cảm nhé