• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bồ câu Dũng (Phú nhuận)

DUYEN MY

máng uống tự động

máng này khi naò chim đưa mỏ vaò thì viên bi dài nhỏ trắng thụt vào nưởc chảy ra còn cái đĩa kia để hứng vài giọt nước rơi cho khỏi chảy xuống chuồng .Để mình khảo sát giá rồi thông báo cho các bạn

trantantai

Active Member
máng này khi naò chim đưa mỏ vaò thì viên bi dài nhỏ trắng thụt vào nưởc chảy ra còn cái đĩa kia để hứng vài giọt nước rơi cho khỏi chảy xuống chuồng .Để mình khảo sát giá rồi thông báo cho các bạn
Rất là cảm ơn Anh Dũng đã chịu khó sưu tầm đồ đựng nước cho anh em. Nhưng em biết là anh ngoài mê bồ câu còn mê gà nữa, mà gà và bồ câu có cách sinh hoạt ăn uống khác nhau nên không lấy đồ của con này cho con kia dùng được. Gà thì uống nước từng ngụm nhỏ, thích nước chảy nhỏ giọt, còn bồ câu thì khoái vục ngập đầu xuống uống một hai hơi là xong. Em nghĩ cái máng này cho chim uống thì nó chỉ uống được dưới cái dĩa thôi còn trên cài viên bi thì rất khó. Tốt nhất anh thử nghiệm trước xem sao. Nếu được thì thật tốt vì hiện nay em cho chim uống bằng bình nước cho gà uống, bình lớn nên cũng được lâu nhưng nó hay dìm cả phần đầu xuống tắm luôn làm dơ nước. Dù sao cũng vô cùng cám ơn vì phát hiện này.:-bd

DUYEN MY

hàng đã về

Dưới đây là chi tiết các núm uống tự động, giá thành hơi cao ,vì mình mua lẻ để mình lắp cho chim uống thử xem sao rồi mình cho biết giá thành như thế nào .Nếu lắp được cho chim uống thì anh em mình đỡ tốn công lắm, nhất là anh nào căn cứ lớn. Theo mình nghĩ có thể được vì lượng nước tối thiểu chảy ra khi chim kê mỏ vào là 100cc/1phút

Anh Dũng vừa qua có chuyến đi ở Tây Ninh, anh post một số hình ảnh mới nhất căn cứ của anh để a, e giao lưu. Hehehe

DUYEN MY

Mới Tuyển Mấy Em Nữa

HÔM RỒI MÌNH MỚI ĐI TÂY NINH TUYỂN VỀ SG MẤY EM PÓT LÊN ANH EM XEM RA SAO NHA
Hôm vừa rồi mình mới đi Tây Ninh tuyển về SG thêm mấy em Pos lên cho anh em xem ra sao :

DUYEN MY

Hàng Mới

MẤY EM MỚI KHÔNG BIẾT SAO MÌNH KHÔNG POST ĐƯƠC NHIỀU HÌNH .
Mấy em mới không biết sao mình không Pos được nhiều hình :

DUYEN MY

Máng Uống Tự động

Máng Uống Này 1 Bô Gồm Vòi Tự động Và Cái đĩa Màu Vàng Giá 4o K

Anh Dũng có thử cho bồ câu sử dụng chưa? Nếu có kết quả thì thông tin cho em để thử nghiệm nha.
Cảm ơn anh.

hiephung

Chào Dũng, cặp bồ câu xám của bạn nhìn thấy dài đòn quá,cho mình hỏi đó là giống bồ câu gì và trọng lượng khoảng bao nhiêu 1 con.Dường như bạn đang có 1 cặp chim con.

DUYEN MY

gà xám

cặp gà xám này mình không biết giống gì mới tuyển ở tây ninh về ,cặp con của nó mình đã hứa tặng cho ngọc điền củ chi

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Mẹo Nhỏ Trước Khi Pos ảnh Lên D Đ :

Anh em xem ảnh sao cho mình xin ý kiến nhé :

Chời iiiiiiiiii :
Những anh em Pos ảnh gì mà tôi xem xong mỏi hết cả cổ :
Dưới đây tôi mách một mẹo nhỏ xoay ảnh cho đúng hướng trước khi Pos ảnh lên D Đ :
---- Ảnh còn đang ở CPU :
===== Trường hợp 1 :
Click chuột phải vào ảnh '' ảnh xoay không đúng chiều '' ..... hiện ra một bảng , rê chuột tới '' Open with '' thì dừng lại ...... hiện ra một bảng phụ , di chuột sang bảng phụ đến chữ : '' Microsoft Office Picture Manager '' , thì Click chuột trái vào đó ............ tức thì ảnh sẽ mở ra .Trên bức ảnh đó ta chọn ô thứ 3 từ phải sang trái , có 4 cái tam giác chia thành 2 cặp , '' mỗi cặp có một tam giác cao & một tam giác thấp + một mũi tên quay vào đỉnh tam giác cao '' .
Ta đưa chuột vào một cặp tam giác bất kỳ , Click chuột trái vào đó tức thì ảnh sẽ xoay , đến khi ảnh đúng hướng ta muốn thì dừng lại .Ta đưa chuột lên góc phải phía trên của ảnh có ô chữ nhật ta tắt ảnh đi ........... hiện lên một bảng , ta Click chuột trái vào chữ '' Seve '' . Như vậy ta có một bức ảnh cân đối đã nằm trong tập ảnh của ta .

==== Trường hợp 2 :
Nếu ta Click chuột phải vào ảnh hiện lên một bảng , ta di chuột xuống '' Open with '' hiện lên một bảng phụ mà không có chữ : '' Microsoft Office Picture Manager '' thì ta kéo chuột xuống cuối cùng của bảng phụ đó có chữ : '' Choose default program .....'' , ta Cilck chuột trái vào đó sẽ hiện lên một bảng , ta tìm ứng dụng phần mềm có chữ '' Microsoft Office Picture Manager '' , ta Click chuột trái vào đó , rồi chuyển chuột trái xuống dưới cùng gần góc phải ..... Click vào chữ OK ......
Tiếp tục lại như đoạn trên tôi đã hướng dẫn ............ tức thì ảnh sẽ mở ra .Trên bức ảnh đó ta chọn ô thứ 3 từ phải sang trái , có 4 cái tam giác chia thành 2 cặp , '' mỗi cặp có một tam giác cao & một tam giác thấp + một mũi tên quay vào đỉnh tam giác cao '' .
Ta đưa chuột vào một cặp tam giác bất kỳ , Click chuột trái vào đó tức thì ảnh sẽ xoay , đến khi ảnh đúng hướng thì dừng lại .Ta đưa chuột lên góc phải phía trên của ảnh có ô chữ nhật tắt ảnh đi ........... hiện lên một bảng , ta Click chuột trái vào chữ '' Seve '' . Như vậy ta có một bức ảnh cân đối như ý muốn đã nằm trong tập ảnh của ta .

Anh em nào có lựa chọn gì hay hơn thì xin mách bảo .

DUYEN MY

hình ảnh mới về căn cứ nhà mình

một số hình ảnh mới về căn cứ của mình. Anh em dóng góp ý kiến nha! Cám ơn :D

Đây là chuồng chim thả, mình đang nuôi 5 chú thái dỏm bữa hôm mua bên anh Cường sắt để về gầy đàn trước. Sau đàn này bay đánh vòng thì mình mới dám tuyển những chú ưng ý về nuôi.

Đây là cửa vào tự động, nhìn từ trong chuồng.

Cửa tự động nhìn từ ngoài vào..

Mấy cặp bồ câu gà mỹ nhà mình. và hai cặp bồ câu siêu thịt..

Lâu quá không thấy anh Dũng ghé Củ Chi chơi nha.
Căn cứ dạo này phát triển cũng nhiều thiệt, hôm nào có bắt Thái đua ở đâu, anh rủ em theo với nhau nha.

hatrantc

chào Phương Nam: bạn ở đâu vậy, cho minh địa chỉ nhé có dịp minh ghé bạn chơi, vì mình cũng từ An Giang (Tân Châu).

hatrantc

cho mình hỏi bồ câu siêu thịt là giống bồ câu già vậy. nó nặng khoảng bao nhiêu khi trưởng thành.