• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bồ câu Dũng (Phú nhuận)

DUYEN MY

Chào anh em trong diễn đàn nhà mình thường gọi mình THÍCH ĐỦ THỨ mình rất thích nuôi các loại thú kiểng ở Tây ninh mình có trang trại nuôi heo rừng, gà hmông, gà tre ,gà thái và trồng mít ruột đỏ bây giờ mình thích nuôi bồ câu mới nuôi đươc 2 cặp bồ câu gà đang ấp ...vậy cho mình hỏi anh em trong hội sinh hoạt ở đâu thời gian như thế nào cho mình biết để mình sắp xếp tham gia với anh em và gặp ai là người chủ trì cho mình số dt để liên lạc trước đễ khi tới tham gia cho đỡ bở ngỡ cám ơn:)]

trantantai

Active Member
Mình ở Hóc Môn nghe bạn thích chơi gà Mỹ, Gà pháp mình muốn giao lưu với bạn, hiện nay nhóm Hóc Môn có khoảng 5- 6 anh em chuyên nuôi gà Mỹ Gà Pháp khi nào có điều kiện mời bạn ghé chơi
Thân

DUYEN MY

OK ở Hốc Môn bạn ở đường nảo cho mình địa chỉ tuần sau mình sắp xếp thời gian lên giao lưu, trao đổi kinh nghiệm nha!

PhuongNam

Member
Chào DUYEN MY, mình cũng mới nuôi 4 cặp BC gà (1 đẻ 3 tơ). Dự định nuôi nhiều hơn nữa nhưng chưa kinh nghiệm! có dịp mình giao lưu

nglong

Member
Bao giờ HN mới có phong trào chơi bồ câu gà ntn để em học theo nhỉ? Giờ muốn tìm chim giống ngoài này mà khó quá

trantantai

Active Member
OK ở Hốc Môn bạn ở đường nảo cho mình địa chỉ tuần sau mình sắp xếp thời gian lên giao lưu, trao đổi kinh nghiệm nha!
Thường thì mình, Anh Bình và Anh Phong Hóc Môn hay uống cà phê offline riêng ở quán cf cóc trên đường bà Triệu vào sáng cuối tuần, nếu có dịp bạn lên chơi thì đi vào buổi sáng 8 giờ vào thứ bảy, hiện tuần này mình kẹt về quê. hẹn tuần sau nhé>:D<

DUYEN MY

Thường thì mình, Anh Bình và Anh Phong Hóc Môn hay uống cà phê offline riêng ở quán cf cóc trên đường bà Triệu vào sáng cuối tuần, nếu có dịp bạn lên chơi thì đi vào buổi sáng 8 giờ vào thứ bảy, hiện tuần này mình kẹt về quê. hẹn tuần sau nhé>:D<
thường thì chiều chủ nhật mình mới rảnh chủ nhật tới tài có rãnh không mình lên hốc môn liên lạc với bạn

DUYEN MY

OK

Chào DUYEN MY, mình cũng mới nuôi 4 cặp BC gà (1 đẻ 3 tơ). Dự định nuôi nhiều hơn nữa nhưng chưa kinh nghiệm! có dịp mình giao lưu
bạn nuôi giống gì trọng lượng được bao nhiêu post hình lên cho mình xem nha bc của mình màu socola con trống nặng khoảng 750gram được 2 cặp đang ấp và 1cặp con mới biết ăn

trantantai

Active Member
Chủ nhật tới chắc có nhà, có gì alô ha. Mình sắp mang lên một số cặp pháp lai để bán lại vì nhiều không có người chăm sóc.

bạn nuôi giống gì trọng lượng được bao nhiêu post hình lên cho mình xem nha bc của mình màu socola con trống nặng khoảng 750gram được 2 cặp đang ấp và 1cặp con mới biết ăn
Chào bạn PhuongNam,
Sau khi cặp socola của bạn đẻ, bạn có thể nhường mình 1 cặp con để nuôi chơi không?
Cảm ơn PhuongNam trước nha.
Bocaungocdien

PhuongNam

Member
Mình rõ nó có thuần giống gì nữa! :whew: "chưa kinh nghiệm" chỉ nghe người bán bảo là BC Mỹ, nặng khoảng 950gr/con. Bạn xem hình có giống BC của bạn không?

con trống Con mái

PhuongNam

Member
Chào bạn PhuongNam,
Sau khi cặp socola của bạn đẻ, bạn có thể nhường mình 1 cặp con để nuôi chơi không?
Cảm ơn PhuongNam trước nha.
Bocaungocdien
Mình mới nuôi thử nghiệm mỗi màu 1 cặp, mới ấp ngày 09/03/2010 không biết nở được không nữa! hy vọng sẽ trao đổi với bạn BC và kinh nghiệm.
Thân

DUYEN MY

Mình mới up thử hình ảnh con chim này, các bạn xem giúp mình giống này là giống gì nhé!

lienhungpa

cái máng uống này là hàng tự chế hả bạn ,rất hay bạn chụp kỷ lại chút cho ae học hỏi đi

PhuongNam

Member
Máng uống này cho bồ câu anh em cho mình ý kiến với
- Nó hoạt động như thế nào bạn? chảy liên tục hả, nó có tự dừng lại không?
- Chi phí cho 1bộ là bao nhiêu? mình muốn tham khảo cùng bạn.
Thân