• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu cá. Ai thích câu cá nào?

Cái bà này chơi ác thế lại còn vào đây nhận là vô địch, bó tứ túc luôn:((
Mấy tuần nay bận quá không đi câu được buồn quá. Tuần này cũng lại bận nốt, chưa biết sao đây.
Có ai rủ tôi đi câu kh..............ông???????
Anh Quang lúc nào thích đi câu mà chẳng đc? mấy tuần vừa rồi em cũng bận quá, thằng Cu rủ đi mà có đi đc đâu..hic hic. Mấy hôm nay bắt đầu nắng đẹp rồi đấy anh, chuẩn bị tinh thần cuối tuần này ace mình chiến nhé..
@ Bocun: Thành thật sorry, hôm đó ngồi mãi bên Bát Tràng cùng mấy ông anh họ, lúc câu đc em cá lại cao hứng tặng luôn cho bà chị dâu..hị hị. thế là...hị hị! Thôi ông chuẩn bị tinh thần mấy ae lại vào mùa câu mới.. Lúc nào đi đâu tôi alô nhé. À, hôm trước có gọi cho mấy anh em xin cái số đt của ông mà gọi lại ko được
, cho tôi xin cái alô nhé....
Thằn lằn: 0953561977... Có ai đi câu thì gọi em với!:D

ông ko nhìn thấy quả lục phân của tôi à. Con này chỉ khoảng 2kg thôi.
Lên tay đây..hị hị! Chuẩn bị tinh thần nhé. Alô alô, Hồ câu Toàn Lan mới khai trương cách đây 1 tuần, 100k/ 3h ... Anh em nào thích chiến thì tổ chức cuối tuầnd này luôn.

DavidHHH

Member
Chán nhất là vụ giật lên bờ con chép 3kg (không phải tôi mà là ai thì biết rồi) rồi mà bị đứt dây (lưỡi 1) thế là đi tong. Chán

Chán nhất là vụ giật lên bờ con chép 3kg (không phải tôi mà là ai thì biết rồi) rồi mà bị đứt dây (lưỡi 1) thế là đi tong. Chán
Hơ hơ hơ... Ông này giỏi thật! đeo kính vậy mà ước lượng được cả cân nặng của cá khi vẫn còn ở dưới nước...hi hic=))

AQ101

Member
Này anh nói chú biết là giật không có đứt dây nhé, tại người vợt cá không đúng cách đấy chứ! Khổ thân con chép đấy đeo khuyên mũi suốt đời:nailbitting:
Cuối tuần là phát câu tối đ....ê....ê...ê. Chú DR, BC đâu rồi???

die_rui

Member
Vui quá vui quá, bác Quang đi câu mà không rủ em nhé lâu lắm rồi không đi câu , buồn. Tuần này mà đi thì cho em bám càng với anh Quang nhé

DavidHHH

Member
Hơ hơ hơ... Ông này giỏi thật! đeo kính vậy mà ước lượng được cả cân nặng của cá khi vẫn còn ở dưới nước...hi hic=))
Lên rổ rồi mà còn mất. Thế mới ước lượng được chứ.

Này anh nói chú biết là giật không có đứt dây nhé, tại người vợt cá không đúng cách đấy chứ! Khổ thân con chép đấy đeo khuyên mũi suốt đời
em vớt như thế mà bác lại nói là ko biết vợt. Tại cái rổ nhỏ quá.

Oki... Cuối tuần làm phát câu tối bên Bình Minh nhé. Nhất trí là thứ Sáu, anh em ai máu thì vào đi cùng cho vui.:-bd

AQ101

Member
Oki... Cuối tuần làm phát câu tối bên Bình Minh nhé. Nhất trí là thứ Sáu, anh em ai máu thì vào đi cùng cho vui.:-bd
Tưởng là Toàn Lan? OK thứ 6 ai đi sớm được từ trưa thì đi, về sớm cũng phải 22h!

DavidHHH

Member
em xin các bác, ngồi đến 22h thì muỗi nó khiêng cả em cả thèng Nam đi chứ mấy bác nhằm nhò gì. he he he.

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
tối thứ sáu đi được đấy các bác ah. hay đi từ 3h đi . làm ổ rồi ngòi buôn 4h30 câu đến 10h về là đẹp .

Thanlancon: Em thấy câu bêb Toàn Lan hay Bình Minh đều vui cả, nhất trí là cuối giờ chiều ngày thứ Sáu gặp nhau bên hồ, thả mồi và ngồi câu đến 22h về là oki đấy. Anh em cho ý kiến đi, hôm nay thứ Năm roài...

AQ101

Member
Ý kiến gì nữa? Mai sang Bình minh cho nó lành, giờ bắt đầu câu là 16h30. Ai đến trước được chọn chỗ. Chú béo nhớ chuẩn bị thính cho nó chuẩn, BC có bài nào hay giở ra cho anh ké với, cái vụ thính bã anh chịu rồi chuyên câu cạnh cửa dân chuyên nghiệp thôi.;)

Thanlan..: Vâng! Nhất trí thế nhé anh, em có lẽ sang hơi muộn một chút anh nhé. Anh em ai sang trc thì trọn chỗ ngồi trc.:D

Ki_Nho

Moderator
22h mới về thì em làm sao mà bám càng các anh được chứ? Thôi đành ngậm ngùi để dành chủ nhật đi chơi cùng hội chí PQ HN vậy? Tiếc, công em chuẩn bị một túi sỏi tướng mà chả được phá đám hội câu cá :p :) :D .

AQ101

Member
Thông báo: Hoãn vụ câu cá chiều tối nay.
Lý do: Không tiện công bố(Hình như chủ hồ sợ quá đóng cửa đi chơi)

HOhangbac

Member
chào các bác, em đã chuẩn bị kĩ lắm rồi nhưng thấy hoãn chán quá, cho em hỏi tí các bác câu linh mấy và lưỡi mấy vậy để em còn biết vì em mới vào nghề mà

HOhangbac

Member
Chán nhất là vụ giật lên bờ con chép 3kg (không phải tôi mà là ai thì biết rồi) rồi mà bị đứt dây (lưỡi 1) thế là đi tong. Chán[/QUOTE

bác câu thì đừng nhờ mấy cậu làm thuê ở hồ vớt cá, càng vớt càng bị mất cả lưỡi lẫn cá đó, em bị mấy phát rồi. con nào to thì chủ hồ càng muốn giữ lại, chỉ muốn có tiếng thôi heeeeeeeeeeee

AQ101

Member
Cái cậu vớt cá này anh thuê từ HN đi đấy chứ, to khoẻ, kính trắng, bụng to, chở đi rõ là nặng. Trưa lại cơm rượu tử tế, xong còn chè thuốc. Mình ra câu nó vẫn ngồi nhậu. Thế mà vớt con cá vậy đó....chán???? :)):)):))