• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách sửa bài vừa post.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cách sửa bài vừa post.

Từ lâu cách sửa bài cũ bằng nhấn chuột trái vào nút " sửa bài" đã không còn tác dụng. Bạn Lê Hạnh Hiền Minh nick Vipz.14 đã hướng dẫn cách làm mới:

Nhấn chuột phải vào nút "sửa bài", sẽ hiện lên 1 bảng rôi nhấn chuột trái vào" Open link in New window" là sửa bài được bình thường khi bạn vừa post lên.

Mọi người thử xem.

Cám ơn Lê Hạnh Hiền Minh nick Vipz.14

BSGV

Phu Dung

Moderator
Em thì sửa bài bằng các tạo ra một comment mới bằng độ 40 cái dấu ........................................... Sau đó em ghép cái comment đó với cái comment cần sửa. Trong khung Edit để ghép bài có thể thực hiện mọi chức năng sửa chữa. Sau đó thì lưu cái file ghép lại.

Hic, hic, cơ mà tại sao chúng ta lại phải nghĩ ra các thứ mẹo mực kỳ quái để sửa bài trong khi có thể giải quyết nó một cách triệt để bằng các giải pháp kỹ thuật nhỉ?

Hic hic, chỉ khổ thân các Mod gà về IT :(( :(( :((

Gemma

Active Member
Cảm ơn bạn Hiền Minh - Vipz.14 vì trí thông minh, tuổi nhỏ tài cao và cảm ơn cả bác Greenvet về sự phổ biến rộng rãi cho anh chị em cùng biết cách edit bài. Nhiều lúc em vừa post xong, đọc lại thấy lỗi chính tả mà không sửa được, dù đã đọc đi đọc lại kỹ trước đó mà không phát hiện ra lỗi trước khi post, thấy xấu hổ ghê cơ! :praying::love struck:

Gemma

Active Member
Em mới vừa vào thử sửa cái comment mình vừa mới gởi xong, nhấp chuột phải vào Edit thì nó báo "Bạn không sử dụng được chức năng này". Thế là thế nào ạ? Chả thấy cái bảng nào hết bác Greenvet ơi! :(:)((

Tớ sửa được đây nè !

VPR237

Member
Cháu thử cái bác Greenvet nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Oh, cháu sửa và thêm được rồi ! Thanks Bác.

Sửa lần 2......

trangphuong

Active Member
Cách sửa bài vừa post.

Từ lâu cách sửa bài cũ bằng nhấn chuột trái vào nút " sửa bài" đã không còn tác dụng. Bạn Lê Hạnh Hiền Minh nick Vipz.14 đã hướng dẫn cách làm mới:

Nhấn chuột phải vào nút "sửa bài", sẽ hiện lên 1 bảng rôi nhấn chuột trái vào" Open link in New window" là sửa bài được bình thường khi bạn vừa post lên.

Mọi người thử xem.

Cám ơn Lê Hạnh Hiền Minh nick Vipz.14

BSGV
Cháu thử cái bác Greenvet nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Oh, cháu sửa và thêm được rồi ! Thanks Bác.

Sửa lần 2......
Ok bạn mình cũng vừa dùng tiểu thuật " Open link in New window" thấy thành công.

Cảm ơn bạn Minh Hiền cùng chú Báu đã phổ biến, nhiều khi không sửa được bài khổ lắm cơ.
Mà bạn có chiêu gì sửa được AVata không? Mình sửa mãi mà không được.

Thân.

Gemma

Active Member
Em mới vừa vào thử sửa cái comment mình vừa mới gởi xong, nhấp chuột phải vào Edit thì nó báo "Bạn không sử dụng được chức năng này". Thế là thế nào ạ? Chả thấy cái bảng nào hết bác Greenvet ơi! :(:)((

Tớ sửa được đây nè !
Hu hu, không hiểu sao em vẫn không sửa được bài bác ơi, vừa mới thử lại cách đây mấy giây, nó vẫn báo là "Bạn không thể sử dụng được chức năng này". Sao mọi người sửa được mà có mình em không sửa được thế này, đến là tự kỷ mất thôi :wall::((

Vipz.14

Member
Hu hu, không hiểu sao em vẫn không sửa được bài bác ơi, vừa mới thử lại cách đây mấy giây, nó vẫn báo là "Bạn không thể sử dụng được chức năng này". Sao mọi người sửa được mà có mình em không sửa được thế này, đến là tự kỷ mất thôi :wall::((
Cũng có thể là do trình duyệt mạng. Em nghĩ Google Chrome, Mozilla Firefox, Safari sẽ không gặp vấn đề. Thường chỉ có Internet Explorer thôi. Nếu không thì có thể là do máy. Chị kiểm tra xem. Cùng lắm là chị làm cách dân gian vẫn hay làm đó là Khởi động lại máy và .... lặp lại các thao tác đã nói trên :))

P.s: Em vừa mới "lỡ" tay click trực tiếp vào nút Sửa bài và nó hoạt động. Chị có thể thử xem. Không hiểu vì sao nữa :blusshing:

Vụ Avatar em chưa sửa bao giờ nên không biết. Em cũng không hề biết chức năng Sửa bài của diễn đàn có vấn đề cho đến khi Bác sĩ nói. Em chỉ đơn giản là cố làm mọi cách để sửa bài cho bằng được thôi. Tính em thích nghịch ngợm táy máy thôi mà. Các trang web khác mà gặp vấn đề tương tự em cũng làm như thế. Cho nên nó biến thành thói quen chứ em không phải dân IT đâu >"<

Gemma

Active Member
Cũng có thể là do trình duyệt mạng. Em nghĩ Google Chrome, Mozilla Firefox, Safari sẽ không gặp vấn đề. Thường chỉ có Internet Explorer thôi. Nếu không thì có thể là do máy. Chị kiểm tra xem. Cùng lắm là chị làm cách dân gian vẫn hay làm đó là Khởi động lại máy và .... lặp lại các thao tác đã nói trên :))

P.s: Em vừa mới "lỡ" tay click trực tiếp vào nút Sửa bài và nó hoạt động. Chị có thể thử xem. Không hiểu vì sao nữa :blusshing:

Vụ Avatar em chưa sửa bao giờ nên không biết. Em cũng không hề biết chức năng Sửa bài của diễn đàn có vấn đề cho đến khi Bác sĩ nói. Em chỉ đơn giản là cố làm mọi cách để sửa bài cho bằng được thôi. Tính em thích nghịch ngợm táy máy thôi mà. Các trang web khác mà gặp vấn đề tương tự em cũng làm như thế. Cho nên nó biến thành thói quen chứ em không phải dân IT đâu >"<
Cảm ơn Vipz.14 nhé, chị sẽ cố thử xem. Máy chị ở cơ quan của khởi động lại thường xuyên, chị chưa bao giờ xài được nút sửa lẫn cách em chỉ để sửa bài, chẳng hiểu do mạng ở cơ quan hay do cái gì nữa :(( Mấy hôm nay đỡ bức xúc vụ thịt chó chưa? Chúc em luôn vui khỏe và yêu đời trong việc học tập ở xa nhé! :praying::love struck:

Vipz.14

Member
Cảm ơn Vipz.14 nhé, chị sẽ cố thử xem. Máy chị ở cơ quan của khởi động lại thường xuyên, chị chưa bao giờ xài được nút sửa lẫn cách em chỉ để sửa bài, chẳng hiểu do mạng ở cơ quan hay do cái gì nữa :(( Mấy hôm nay đỡ bức xúc vụ thịt chó chưa? Chúc em luôn vui khỏe và yêu đời trong việc học tập ở xa nhé! :praying::love struck:
Như em ở trường có lỗi gì trên máy đổ tại nhà trường hết, khỏi lăn tăn (nghe ngỗ nghịch quá chị nhở?) :)) Vụ thịt chó thì kể ra rồi cũng đỡ chị ạ :D Em cảm ơn chị :"> Em cũng chúc chị vui vẻ hạnh phúc với gia đình và lũ nhóc tì nhà chị nữa nhá :D

Administrators

Administrator
Thành viên BQT
Chức năng sửa bài đã hoạt động trở lại rồi các bạn nhé. Admin vừa fix được lỗi này rồi. Chúc cả nhà có những ngày nghỉ thật thú vị.

meonho

Member
Chức năng sửa bài đã hoạt động trở lại rồi các bạn nhé. Admin vừa fix được lỗi này rồi. Chúc cả nhà có những ngày nghỉ thật thú vị.
Hihi, từ giờ meonho tha hồ viết sai mà không phải lăn tăn lo nghĩ gì.
Meonho cảm ơn BQT :love struck::love struck::love struck::love struck:
:-bd:-bd:-bd:-bd

toydog

Member
cảm ơn Vipz

test và sửa đc rùi ...
.....................................................

Gemma

Active Member
Ủa, đâu có thấy nút sửa ở đâu đâu ta? 8-:mad::-??x-(8-x3:-O

À, mới post thử một cái thì thấy hiện lại nút edit rồi, hoan hô Admin! :-*:x<:p

meonho

Member
Ủa, sao meonho hông thấy nút edit! Meonho muốn sửa mà hông được nà.
Meonho ứ chịu!
Admin thiên vị chị Gem! :D

( khi gửi xong bài này, meonho lại thây! Ngộ ghê!
Nhưng sao ở "góc lặng", meonho lại hông thấy! )